[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Lam__Phương

Xe điện
Em lại thấy ông Park chủ yếu khơi dậy được tinh thần và kết nối các cầu thủ thành 1 khối .

Về chiến thuật thì cụ Park không linh hoạt và uyển chuyển cho lắm . Đội hình của cụ Park khi mất đi Trọng Hoàng , Huy Hùng , Đình Trọng thì vận hành không còn trơn chu nữa . Mà cụ ấy lại không thay đổi sơ đồ chiến thuật , không có chiến thuật nào là tối ưu cả nó phụ thuộc vào các yếu tố con người , như Real , Bayern , Barca luôn ra sân với sơ đồ 4 hậu vệ

Giải đấu AFF 2018 có lẽ là đỉnh cao của cụ Park và bóng đá VN , đội hình khi ấy rất đồng đều và tính tổ chức cũng cực tốt .
Em lại không đánh giá cao cái vòng loại WC vì chưa đá đã gần như biết chắc chắn VN sẽ chiếm 1 trong những vị trí cuối bảng . Tâm lý các cầu thủ khi đá vòng loại WC cũng thoải mái hơn nhiều so với AFF

Cụ rảnh quá hay sao thế , đội fan cuồng khi nào bí chẳng tung bài công kích cá nhân và chụp mũ ?
Vầng e quên mất may có cụ nhắc:)

trinhhunghb

Xe lăn
Khó cụ ơi. Các CLB còn phải cam kết thành tích với nhà tài trợ nữa, cho các cháu trẻ vô đá thua liểng xiểng, xuống hạng thì nát bét. Với lại tuổi nào việc đó, ưu tiên trẻ thì các anh lớn ăn tập bao năm nay đi đâu về đâu. Trẻ thì chơi với trẻ, chín ép không bao giờ là tốt cả.
Cái cần bây giờ là tăng đầu tư, kiếm thêm tài trợ cho các giải trẻ để các cháu được thi đấu, cọ xát thường xuyên chứ không phải một năm có vài giải đá cup (Báo Thanh niên) như bây giờ. Ngay cái việc tổ chức giải R-League (trận đấu cho các cầu thủ dự bị và cầu thủ trẻ chưa được đá đủ ở trận chính) vẫn chưa làm được, dù chỉ tốn thêm chút kinh phí. Em nghĩ trước mắt chỉ cần trận dự bị này thôi sẽ giúp thay đổi được rất nhiều điều rồi.
Kể ra có quy định trong 1 trận các đội đều phải có 2 cầu thủ trẻ như kiểu quy định ngoại binh thì tất cả đều vậy nên ko thua liểng xiểng được cụ nhỉ

Yelnut

Xe tăng
Năm hết Tết đến!
Hai cụ Lam__PhươngXe gia đình chuẩn bị đến đâu rồi?
Hai cụ ấy vừa ăn bánh chưng nên nóng ruột, cụ có bia thì mời họ là xong thôi mà :))

Theo em nghĩ thì ông ấy cũng có phần hợp thời. Đến đúng lúc có lứa cầu thủ có phong độ tốt, khao khát có được thành công để khẳng định mình. Kỹ thuật kết hợp với sức mạnh, rất vào. Năm nay dừng chân với ngôi vị á quân, nhiều người thấy bất ngờ vì họ không xem xét kỹ, bị mơ hồ vì những bài viết bơm vá nông cạn. Mặc dù nền tảng còn đang kém nhưng nếu các thành viên có phong độ tốt hơn thì mọi chuyện sẽ khác.

Yelnut

Xe tăng
Kể ra có quy định trong 1 trận các đội đều phải có 2 cầu thủ trẻ như kiểu quy định ngoại binh thì tất cả đều vậy nên ko thua liểng xiểng được cụ nhỉ
Quy định thì có gì hay đâu. Đủ bản lĩnh thì sẽ có cơ hội. Không đạt yêu cầu mà cứ phải mặc định được chọn lựa thì lại không có động lực phấn đấu.

LeTai1979

Racing Boy
Thái nó ôm cup rồi mà các Cụ vẫn còn cãi nhau ạ? :))

Sungtazin

Xe tăng
Ôh hay so sánh sao lại là phủ nhận đc, vậy cụ phủ nhận hết thành tích của HLV trước kia 1 điều thày Park 2 điều thày Park nhằm mục đích gì?
Thầy thầy cái gì cụ nhỉ. Dạy mình ngày nào k? Dạy con mình ngày bào k?. Em rất thích ông Park, nhưng rất ghét những người cứ vơ vào nhận thầy Park kiểu như nhà báo Minh Hải, nghe nó kệch lắm.

traiHNcodon

Xe tăng
Em nhận thấy có điều park rất không thích Văn Quyết tung hết người ra trận CK đưa cả Thành Chung đá như tiền đạo VQ vẫn ở ngoài

LeTai1979

Racing Boy
Em nhận thấy có điều park rất không thích Văn Quyết tung hết người ra trận CK đưa cả Thành Chung đá như tiền đạo VQ vẫn ở ngoài
Em cũng ko hiểu nổi, ko biết có vấn đề gì ko mà ko cho vào, dù gì cũng tất tay mà VQ tấn công chắc chắn hay hơn TC rồi.
Mà đã ko thích thì đừng gọi lên tuyển nữa.

conngua280390

Xe tăng
Thái nó ôm cup rồi mà các Cụ vẫn còn cãi nhau ạ? :))
Thái giờ đang chuẩn bị xem thằng nào xuất ngoại được, năm sau chắc nó cho U23 đi đá luôn, Thái A 3 lần VĐ liên tục, Thái B cũng vô địch thuyết phục, năm sau U23 đá cho khoẻ!

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Bất kể ông Park đã làm được những gì, việc đội tuyển Việt Nam không một lần vượt qua Thái Lan là thất bại lớn, và thế hệ Quang Hải, Công Phượng chỉ là thế hệ vàng dỏm, vì luôn phải cúi đầu trước người Thái

Lam__Phương

Xe điện
Thầy thầy cái gì cụ nhỉ. Dạy mình ngày nào k? Dạy con mình ngày bào k?. Em rất thích ông Park, nhưng rất ghét những người cứ vơ vào nhận thầy Park kiểu như nhà báo Minh Hải, nghe nó kệch lắm.
Đú trend mà cụ, đặc điểm của đám này rất hung hãn sẵn sàng chửi bới tấn công người bất đồng ý kiến ngay.

LeTai1979

Racing Boy
Nói gì thì nói chứ e thấy nỗi sợ Thái vẫn còn dưới thời ông Park, kể cả đá với Nhật e cũng ko thấy cầu thủ mất bình tĩnh đến vậy, đá thì như gà mắc tóc. Hlv thay người loạn hết cả lên, giải lần này đầy đủ quân số nên ko có gì để bào chữa cả.

doctor103

Xe điện
Vấn đề ko phải là thành tích, mà quan trọng là thể hiện sự tin tưởng, khuyến khích hlv nội từ liên đoàn.

Theo em tiến bộ của cầu thủ VN dưới thời ông Park là tư duy chiến thuật. Từ 2018 ông P đã định hướng theo đội hình 3-4-3 là đội hình thời thượng mà lá cờ đầu là Pep. Tuy nhiên đội hinh này cũng là đội hình khó vận hành nhất. Ở thời đỉnh cao 2018-2019 VN đá chuyển trạng thái rất mượt, bằng sự cơ động của 2 cánh Trọng Hoàng-Văn Hậu mà có thể chuyển từ 5-4-1 sang 3-4-3 rất nhanh. Điểm yêu của ông Park là ko chịu thay đổi, chỉ tin tưởng vào cách vận hành cũng như nhân sự mà ông ý đã quen. VD như Tấn Tài chưa bao giờ là lựa chọn số 1 khi vắng Trọng Hoàng. Chỉ đến khi Hồng Duy quá phế ông ý mới dùng Tấn Tài, may mà thằng này thể hiện tốt chứ ko lại quay lại chọn Hồng Duy. AFF vừa rồi chỉ đơn giản là Thái đã nghiên cứu và bắt đc bài của ông Park thôi.
Có thành tích thì mới nhìn lại được những điều đó không thì như những Hữu Thắng, T.Miura, F.Goetz, Phan Thanh Hùng, ... Ví dụ như thời Miura em thấy làm chặt về vấn đề thể lực, từ đó là nền tảng cho các giai đoạn sau này sức bền cầu thủ tốt hơn, nhưng không có thành tích nào nên không được ghi nhận

Em cũng quý HLV Park vì những gì ông đã làm được cùng bóng đá VN nhưng đúng là nghe chữ thầy thì thấy như fan cuồng quá

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói chứ e thấy nỗi sợ Thái vẫn còn dưới thời ông Park, kể cả đá với Nhật e cũng ko thấy cầu thủ mất bình tĩnh đến vậy, đá thì như gà mắc tóc. Hlv thay người loạn hết cả lên, giải lần này đầy đủ quân số nên ko có gì để bào chữa cả.
Xem trận lượt về Thái nó đá như giễu cợt VN, chuyền ban nhứ nhả không khác tập đá ma, cầu thủ mình vô vọng đuổi theo quả bóng mà không có cách gì kháng cự.
Xem quả đá phạt của Văn Hậu bóng chệch gôn đến 5, 6 mét thì hiểu vì sao sang Hà Lan cả năm trời nó không cho ra sân lấy một phút

Dan du an

Xe cút kít
Đú trend mà cụ, đặc điểm của đám này rất hung hãn sẵn sàng chửi bới tấn công người bất đồng ý kiến ngay.
Ôi giời đội nhà báo thì sáng nắng chiều mưa.... Ông nào đang ngon thì bơm như thổi bóng, đến lúc xịt lại quay qua bơm ông khác..... Nó liên quan đến cơm áo gạo tiền của họ nên đừng hỏi tại sao thế

Cỏ dại

Xe tải
Ôi giời đội nhà báo thì sáng nắng chiều mưa.... Ông nào đang ngon thì bơm như thổi bóng, đến lúc xịt lại quay qua bơm ông khác..... Nó liên quan đến cơm áo gạo tiền của họ nên đừng hỏi tại sao thế
Ghét nhất thằng bồi bút Minh Hải. Chuyên kiểu tỏ ra nguy hiểm chui gậm giường

ductien.su

Xe tăng
Sợ quái đâu, em thấy trong thớt này trc trận lượt đi nhiều cụ còn chém như Thái là 1 cái j đó thấp kém lắm. Nên cứ hễ ai bảo Thái mạnh, nguy hiểm là bị chê ngay là chưa đá đã sợ, fans Thái các kiểu mà.