[Funland] Giảm cân kiểu team đa cấp - lục tốn quá có cụ mợ nào theo chưa ạ?

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Muốn tăng cơ thì bắt buộc phải nạp protein - tốt nhất thông qua ăn uống, và tập các môn tổng hợp kiểu chạy bộ hoặc bơi. Em nghĩ mợ nên đến phòng Gym có PT người ta hướng dẫn cụ thể. Chứ thiếu kiens thức cơ bản + nghe lung tung là không ăn thua lắm đâu.
Dạ em ko đi được GYM nhưng PT hẳn HLV riêng rồi ạ, cụ thể phải nạp protein đầy đủ ạ, mà protein thông qua ăn uống thì phải ăn rất nhiều và ko đủ lượng được, nên vẫn phải bổ sung protein tinh chế đó cụ ạ. Để em dùng rồi báo cáo các cụ!

TrumVietnam2

Xe tải
Nghe các cụ kể mà khiếp thật, phải thuê pt lọ chai. Em mua vé 250k tuần tập vải buổi. Ko cần ai chỉ bảo gì. Thích chỗ nào to tập thiết bị cho chỗ đó. Nhưng có 1 chỗ cần to thì ko có thiết bị tập
"1 chỗ cần to thì ko có thiết bị tập"

Vậy nên họ mới thuê PT nữ huấn luyện. Tiền nào của nấy

Giodong2

Xe buýt
Em cũng ăn cái Herbalife này đây các cụ, tuy nhiên ko đến 40tr/3 tháng như cụ đâu. Nó có nhiều loại sản phẩm, Như cụ nào ở trên có phân tích, nó có mặt tốt và mặt xấu, ví dụ thế này:
1- Nguyên tắc của giảm cân vẫn là Calo in < Calo Out, cái nào thì cũng vẫn phải dựa trên nền tảng đó, uống thuốc hay uống gì mà cứ nạp đã vào xong ko tập thì có giảm vào mắt
2- Cái thực phẩm chức năng kia, là nó là cái bữa phụ cho mình ăn vào tầm giữa chiều chẳng hạn, khi đó vì lửng bụng rồi thì buổi tối các cụ ăn ít đi một chút, như vậy nó vẫn dựa trên nguyên tắc làm sao đảm bảo calo in < calo out bên trên
3- Một số cái thực phẩm khác, nào là hỗ trợ tim mạch, mỡ máu, tiểu đường...thì nó rất đắt, mà đã là bệnh thì phải theo nguyên tắc của bác sỹ, mấy cái đó hỗ trợ thôi chứ bảo chữa bệnh là tào lao. tỷ dụ bệnh tiểu đường, thỉ là kiểu cái thực phẩm đó nó ít đường, nên ăn nó ko hại như mình ăn nhiều cơm,tinh bột...thôi; Cụ nào chỉ đơn thuần giảm cân thì ko nhất thiết phải mua các loại này
4- Và cuối cùng, giảm cân là quá trình, cần kết hợp ăn uống, tập luyện và đặc biệt là phải kiên trì; Cái tích cực của hội nhóm nó là giúp mình có động lực cùng nhau làm, cùng nhau tập, chứ một mình thì nhanh nản lắm. Tiền là của mình, kiến thức cũng do mình tìm hiểu, TPCN cũng có mặt tốt, mặt chưa tốt, cái nào ổn thì mình sử dụng theo quan điểm của mình thôi. Nghe họ nói nhưng thông tin thì cần chắt lọc + kiểm chứng ạ!
Cái này k phải Herbalife cụ ạ. Mà nó là ageLOC.
Cái chương trình Ageloc TR90 của nó là tầm 35tr.

motcuvaohoami

Xe buýt
Em 40+ đang thừa gần hai chục kg. Em thấy tập tành hay nhịn ăn ko ăn thua. Giờ có khi đi hút mỡ bụng.

thuyphuong

Xe tải
Em 40+ đang thừa gần hai chục kg. Em thấy tập tành hay nhịn ăn ko ăn thua. Giờ có khi đi hút mỡ bụng.
Cụ tập ko đúng nhịp tim đốt mỡ thôi. Chứ ngày 1h, ăn uống bt thì tháng giảm 2-3 kg ngay. Cụ nghiên cứu chạy bộ theo MAF xem. Em năm ngoái chạy với nhảy dây giảm từ 85=>71, giờ duy trì đều 73-74 từ đầu năm nay.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Dạo này các Hội nhóm chị em bùng rộ phong trào giảm cân giảm mỡ lên cơ. Toàn post hình các coach đẹp chất ngất.
Cách thức là lập team , dùng thực phẩm chức năng được cung cấp (3 hộp), tập thể dục 30p cùng team hàng ngày.
Chi phí tầm 40tr/3 tháng.
Thấy bảo sau 3 tháng lên làm coach thu nhập vài trăm triệu 1 tháng.
Em thì k ham hố vụ coach kiếc, chỉ thấy chi phí hơn chục triệu/tháng cho việc tập thể dục thì đắt đỏ quá. Chưa kể ko rõ cho uống gì liệu có hại cho sức khoẻ ko thì chẳng ai chịu trách nhiệm.
Cụ mợ nào đã tham gia người thật việc thật cho em xin ý kiến với ạ.
Herbalife hả cụ?

vanhai493

Xe điện
em thấy có vợ chồng ông anh cùng công ty cũ đang theo cái này, thời gian đầu bảo giảm được mấy kg lận, ngày nào cũng đăng fb tập thể dục. Ông cũng có tâm sự với em, nhưng em bảo nếu mà tập thể dục, theo giáo trình ăn uống vậy thì cần đếch gì phải thuốc với thực phẩm gì, béo hay gầy đều do lười hết.
Sắp dc 1 năm rồi,
Vk ck ông anh còn bán món này k cụ :D

Giodong2

Xe buýt
Em nghe gọi là AgeLOC TR90 ạ, nghe nói của Mỹ chứ cũng chả rõ là thuộc nhánh thằng nào. Gói nó 35tr chưa kể mua sắm linh tinh khác.
Chủ yếu ba cái bột whey protein + mấy viên vitamin + bài tập cardio 30ph có sẵn trên youtube. ăn uống theo tỉ lệ thì vào các group eatclean chia sẻ đầy.
Phí tiền. Chủ íu các mẹ đa cấp kiếm cơm.

Chỉnh sửa cuối:

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Dạo này các Hội nhóm chị em bùng rộ phong trào giảm cân giảm mỡ lên cơ. Toàn post hình các coach đẹp chất ngất.
Cách thức là lập team , dùng thực phẩm chức năng được cung cấp (3 hộp), tập thể dục 30p cùng team hàng ngày.
Chi phí tầm 40tr/3 tháng.
Thấy bảo sau 3 tháng lên làm coach thu nhập vài trăm triệu 1 tháng.
Em thì k ham hố vụ coach kiếc, chỉ thấy chi phí hơn chục triệu/tháng cho việc tập thể dục thì đắt đỏ quá. Chưa kể ko rõ cho uống gì liệu có hại cho sức khoẻ ko thì chẳng ai chịu trách nhiệm.
Cụ mợ nào đã tham gia người thật việc thật cho em xin ý kiến với ạ.
Cụ ơi, có phải là cái gì tên là TR90, hóa ra đa cấp của Nuskin ko cụ, 35.206.000đ trong 3 tháng, mà thấy ai cũng đẹp, dùng xong thích thì lại đi bán vào hệ thống đa cấp ạ. Em mới biết, các cụ biết sớm thế. Unicity, Herlife, TR90... đều thấy áp dụng ăn uống giống nhau, tập luyện giống nhau, đại loại lý thuyết ăn uống và tập luyện giống nhau, kết hợp với sản phẩm của họ. Nên lắm khi em nghĩ là kết quả từ ăn uống và luyện tập chứ ko phải từ sản phẩm. Nếu áp dụng ăn uống và tập luyện mà ko dùng đồ của họ thì vẫn khỏe và đẹp. Nếu có sản phẩm của họ chắc đẹp hơn chút.
Hoặc nếu dùng sản phẩm của họ mà ko phải ăn khắt khe và tập thể dục mà vẫn đẹp long lanh thì sản phẩm của họ là thần thánh rồi.
Nên kể mà giá nó rẻ thì mình dùng cũng ok, đằng này toàn cái giá xong giật mình ạ!

Giodong2

Xe buýt
Cụ ơi, có phải là cái gì tên là TR90, hóa ra đa cấp của Nuskin ko cụ, 35.206.000đ trong 3 tháng, mà thấy ai cũng đẹp, dùng xong thích thì lại đi bán vào hệ thống đa cấp ạ. Em mới biết, các cụ biết sớm thế. Unicity, Herlife, TR90... đều thấy áp dụng ăn uống giống nhau, tập luyện giống nhau, đại loại lý thuyết ăn uống và tập luyện giống nhau, kết hợp với sản phẩm của họ. Nên lắm khi em nghĩ là kết quả từ ăn uống và luyện tập chứ ko phải từ sản phẩm. Nếu áp dụng ăn uống và tập luyện mà ko dùng đồ của họ thì vẫn khỏe và đẹp. Nếu có sản phẩm của họ chắc đẹp hơn chút.
Hoặc nếu dùng sản phẩm của họ mà ko phải ăn khắt khe và tập thể dục mà vẫn đẹp long lanh thì sản phẩm của họ là thần thánh rồi.
Nên kể mà giá nó rẻ thì mình dùng cũng ok, đằng này toàn cái giá xong giật mình ạ!
Vâng chính TR90 đấy ạ.
Tóm lại nó vẫn ăn kiểu eatclean ít calo + tập thể dục 30p + mớ gói đạm whey + vitamin với giá cắt cổ trên trời.
Số người thành công thực ra vì trước lười giờ theo đội ngũ nó 3 tháng kiên trì thì cũng ok thôi. Nhưng số người thất bại thì nhiều gấp bội. Chưa kể những người thành công sau đó ăn uống bình thường thì mập lại như cũ.
Tóm lại giảm cân chỉ có theo chế độ ăn ún vận động bền vững lâu dài, đảm bảo calo in<out. Tin vào ba thứ tào lao chỉ tổ tốn tiền.
Bạn em 2 đứa failed rồi. Em là 3 haha.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Vâng chính TR90 đấy ạ.
Tóm lại nó vẫn ăn kiểu eatclean ít calo + tập thể dục 30p + mớ gói đạm whey + vitamin với giá cắt cổ trên trời.
Số người thành công thực ra vì trước lười giờ theo đội ngũ nó 3 tháng kiên trì thì cũng ok thôi. Nhưng số người thất bại thì nhiều gấp bội. Chưa kể những người thành công sau đó ăn uống bình thường thì mập lại như cũ.
Tóm lại giảm cân chỉ có theo chế độ ăn ún vận động bền vững lâu dài, đảm bảo calo in<out. Tin vào ba thứ tào lao chỉ tổ tốn tiền.
Bạn em 2 đứa failed rồi. Em là 3 haha.
Oh mợ cũng theo ạ. Em gì cũng theo 1 tí để có trải nghiệm. Em ngó nghiêng HBL nhưng em chỉ dùng F1 mà mua kiểu giảm 50% nên tính ra ăn sáng tiện vì em bận con nhỏ. Rồi em ngó nghiêng Unicity nhưng cái này đắt em ko thích ạ, chắc ai hợp thì mua thải độc ruột. Giờ đến cái TR90 thì e rút kinh nghiệm từ 2 cái kia nên em cũng biết ngay kiểu gì rồi
- Đặc điểm chung đều là ăn uống, tập luyện và dùng đồ của nó
- Bên cạnh đó có nhóm siết eo 1-1, chị Mai Thúy này chỉ dạy tập thôi, chỉ cách ăn nữa, 1.5tr/3 tháng mà ai cũng ngon đẹp hết ạ nếu tập đều và ăn đúng cách (ko có TPCN đâu)
- Nên nhìn nhận công bằng: Mình áp dụng calo in < calo out để giảm cân, calo in > calo out để tăng cân, giữ cân thì ăn bằng ạ. Tuy nhiên nên ăn chuẩn theo tỉ lệ, tránh đồ chiên xào rán, ăn tinh bột chuyển hóa chậm. Còn thực phẩm chức năng kiểu omega, vitamin... thì em nghĩ mình mua ngoài của các hãng khác giá cả phải chăng í.
- Mà cứ ai vào đa cấp họ gọi em là nói chuyện hào hứng lắm ạ, em nghe cũng thích ạ, mà học cái dinh dưỡng của họ cũng thấy hay. Nhưng nghĩ kỹ em lại cứ thấy sao sao, chả thể gia nhập hội của họ được ạ. Kiểu sống đi ị ko ra cũng up facebook em chả quen, ảo lắm