[Funland] Giẫm đạp tại một sự kiện Halloween tại phố Itaewon ở thủ đô Hàn Quốc đêm 29/10

quochiep

Xe tăng
KO biết ở HQ thế nào nhưng ở VN những dịp lễ lạt lớn, kể cả là ko có sự kiện đi nữa, nhưng chính quyền, CA luôn tăng cường ứng trực, tuần tra, huy động thêm dân phòng, dân quân, nên khả năng phản ứng sẽ nhanh hơn.
Đúng là thế tuy nhiên nếu nhớ lại vụ Đền Hùng thì cũng ko khác gì HQ đâu, chẳng qua là ko có chỗ nào bị như khu Itewon này thôi , người dồn đến 1 lúc quá đông lại chật hẹp và dốc như vậy ! Mà cụ nhìn xem các lễ hội lớn VN thì đc bao nhiêu người trông coi , quản lý ? Cũng chỉ vài chục người thôi toàn làm chốt gác chứ có phải dải quân khắp nơi đâu mà quản lý hết đc !

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Hôm qua em đọc báo thấy bảo có 11 cuộc gọi cảnh báo cho cảnh sát trước khi xảy ra sự việc vài tiếng nhưng Cs không có hành động nào.

beomap2

Xe container
Hôm qua em đọc báo thấy bảo có 11 cuộc gọi cảnh báo cho cảnh sát trước khi xảy ra sự việc vài tiếng nhưng Cs không có hành động nào.
Chắc cảnh sát không có phương án đối phó hoặc lại sợ giống như vụ sân đá bóng ở Indonesia, các biện pháp xử lý của cảnh sát càng làm cho tình hình tồi tệ hơn

sskkb

Xe tăng
Mất 85 phút cụ à, không hiểu các bố cảnh sát có mải xem bóng đá không nữa mà tắc trách vậy.