[Funland] Giám đốc công an mới có khác!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trần Gia

Xe tăng
Hay là thành lập lực lượng FBI federal tw làm án lớn cho nó độc lập nhỉ? :)
Thì cụ cũng thấy đó, án lớn ở địa phương toàn đội trên về đánh, chứ sở cẩm có làm đc đâu. E từng ngồi vs 1 Bác ở Qn, bảo rằng loanh quanh là ăn vali ném vào nhà, lúc đầu là xèng, sau thì từ s.hit đến.... lựu 😪

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở qn rất nhiều vụ kiểu như này lộng hành hàng chục năm rồi, dân đa số biết hết chíh quyền họ cũng biết... hy vọng là làm mạnh hơn nữa chứ k phải là làm điểm nhận khoá mới

Mem0ry

Xe buýt
Thì cụ cũng thấy đó, án lớn ở địa phương toàn đội trên về đánh, chứ sở cẩm có làm đc đâu. E từng ngồi vs 1 Bác ở Qn, bảo rằng loanh quanh là ăn vali ném vào nhà, lúc đầu là xèng, sau thì từ s.hit đến.... lựu 😪
Lại tin truyền miệng hả cụ :)) thua quân triều đình hết nhé. Cụ k biết bn trùm qn đi r đó à p lih hột, dũng msat

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Gớm có khác gì anh đang trong trại 5 năm. Lên cái báo chí đăng âm ĩ các tin nào phá chỗ nọ, triệt chỗ kia. Giờ hậu quả anh ấy để lại hót đến đời con mình còn chưa hết. Chia lại cái bánh thôi chứ động tác vẫn thế mà.
2 AHLLVTND PV Vĩnh và N D Chung.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
QN xã hội thâm toàn tẩy đen làm doanh nhân hết cả mà vẫn bị lộ chứng tỏ có muốn diệt hay không thôi. Thời thanh niên những năm 98-99 ở đó đã có Club nghìn tỷ thì kinh rồi, kể cả là tiền mặt hay tài sản cũng là gớm mặt rồi.

Mem0ry

Xe buýt
Cái này ko phải là lộng hành cụ nhé, mà là bắt tay hợp tác trong ngoài. Mảng này là cuộc sống của hàng chục nghìn gd người dân QN, chẳng triệt được đâu, cơ bản họ ko cướp của ai cả, ko cướp của dân tí nào, chỉ là tài nguyên khoáng sản của thiên nhiên để lại cho QN thì mỗi người chia nhau một tí. Nhà nước mà tận thu hết thì người dân bản địa được cái gì ?? Mớ bụi bẩn, ô nhiễm môi trường à ?
Cái này thì liên quan j đến hàng chục ngàn công nhân hả cụ? Cụ mơ thật rồi, cái này là than thổ phỉ bắt tay với cty nn làm của riêng chứ dân nào mà dc hưởng tí nào hả cụ, vì thế nên ngành than mới nát, dân ở đươi đó bỏ rất nhiều k ai làm vì lương thấp, toàn phải tuyển trên vùng cao. A trai e lương có tầm 4tr phải làm thêm ngoài mới đủ sống nè cụ. Đúng là cụ k hiểu j về dưới đó

Chembao

Xe container
Than lậu, thổ phỉ thì nhiều vãi, bắt được một vụ thì có gì ghê ghớm đâu nhỉ :)

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Cụ hiểu nhầm, cháu ko nói CN nghành than, mà là gd các đội làm than thổ phỉ, anh em lxe lái máy sửa chữa làm bến bãi, rồi hậu cần...miếng bánh phải được chia đều chứ ko phải chỉ cty NN ôm khư khư được. Anh em làm than lậu, bốc xếp cũng vất vả lắm, cũng nuôi hàng nghìn LĐ ngoài, NN nếu làm căng quá, chặn hết than lậu than thổ phỉ sẽ ảnh hưởng đến mưu sinh của nhiều gia đình lắm, an sinh XH nhà nước đâu có lo cho họ. Ko làm than họ làm điều bất ổn cho XH thì nguy hiểm.
Gớm. Lần đầu nghe thấy bảo ko có đội than thổ phỉ hàng ngàn gđ chết đói.

Idemitsu

Xe tăng
Cụ hiểu nhầm, cháu ko nói CN nghành than, mà là gd các đội làm than thổ phỉ, anh em lxe lái máy sửa chữa làm bến bãi, rồi hậu cần...miếng bánh phải được chia đều chứ ko phải chỉ cty NN ôm khư khư được. Anh em làm than lậu, bốc xếp cũng vất vả lắm, cũng nuôi hàng nghìn LĐ ngoài, NN nếu làm căng quá, chặn hết than lậu than thổ phỉ sẽ ảnh hưởng đến mưu sinh của nhiều gia đình lắm, an sinh XH nhà nước đâu có lo cho họ. Ko làm than họ làm điều bất ổn cho XH thì nguy hiểm.
Cái này ko nói thế được. Bản chất khi ko minh bạch và ko có luật pháp thì tài sản dồn về kẻ mạnh. Nếu làm đường hoàng đi kèm chính sách thúc đẩy hỗ trợ kinh tế hợp lý thì tốt hơn nhiều. Lấy lý do mưu sinh thì sẽ mọc ra các thể loại như trùm xã hội đen ở chợ Long Biên o ép người dân. Chưa kể việc khai thác thổ phỉ thì làm gì có quy trình bảo vệ môi trường như kiểu hoàn nguyên hay theo quota.

Trần Gia

Xe tăng
Lại tin truyền miệng hả cụ :)) thua quân triều đình hết nhé. Cụ k biết bn trùm qn đi r đó à p lih hột, dũng msat
E ăn nằm mấy lượt dưới đó, tổng cộng cũng phải đc 5 niên nên ko chỉ nghe cụ ạ. Gần đây nhất có vụ đào núi làm nghĩa trang bên Hoành bồ, nhưng việc chính là xúc than, cụ chắc có nghe qua . Việc nó vẫn xảy ra, chỉ là ở mức độ kín đáo hơn vì các anh ấy giờ đã thành doanh nhân hết rồi 😊

Milarepa

Xe máy
E mong GĐ CA địa phương nào cũng như A Lâm và A Văn.
Em chơi với cả 2 chị vợ của 2 bác này nên em biết . 2 bác này rất giống nhau nhiều khoản;
- chiều vợ con , nhất là con , chièu vô đối ( chiều ngoan chứ không chiều hư ạ)
- con cái ngoan cực kỳ , học giỏi và tình cảm ( việc này em rất nể ạ)
- chưa nghe thấy bà nào buồn phiền về khoản gái gẩm của mấy lão ấy( chắc ko phải kiểu máu gái
)
- 2 lão nay đều không thích bia rượu vì rất biết ggsk( các lão trên này đừng có chém vợ là anh uống rượu vì phải ngoại giao nhá nhá)
- Hết lòng vì công việc kiểu như say việc hoặc đặc thù công việc nghành đó vất vả nên ông Văn cả tháng mới về 1 lần. Ông Lâm thì 1-2 tuần
- Mụ vợ nào cũng giỏi. Nga Lâm GĐ ngân hàng
Thảo Văn giảng viên học viện ( không bon chen )
- 2 lão đều mắt 1 mí nhưng ông Văn soái ca hơn( tội lỗi vì khen ck bạn đẹp)
Em hay trêu 2 mụ ấy tiền nhiều nhưng không sướng như em đêm đêm ôm chồng ngủ . Ngày cũng ăn 3 bữa thôi à .

Mem0ry

Xe buýt
Lao động ngoài đáng bao nhiêu đâu cụ, nuôi lao động cho ngành mỏ nn mới nhiều chứ lượng lao động ngoài này k có bao nhiêu đâu cụ, vì toàn khai thác chỗ ngon với múc than cty nên đâu cần. Với lại qn từ 5 năm trc làm mạnh các bên cò con nghỉ hết r cụ ( chứ trc đó cứ có tí quan hệ là làm 1vìa vài vỉa rồi ) sau làm chặt rồi chỉ còn tay to thôi cụ. Đợt này đập là làm tay to. E dân dưới ý chứ lượng lao động cho than lậu thì đag là bao. Môi trường, tài sản nn để thế chỉ rơi vào tay 1 số ng chứ dân k đc lợi j đâu cụ ơi

Mem0ry

Xe buýt
E ăn nằm mấy lượt dưới đó, tổng cộng cũng phải đc 5 niên nên ko chỉ nghe cụ ạ. Gần đây nhất có vụ đào núi làm nghĩa trang bên Hoành bồ, nhưng việc chính là xúc than, cụ chắc có nghe qua . Việc nó vẫn xảy ra, chỉ là ở mức độ kín đáo hơn vì các anh ấy giờ đã thành doanh nhân hết rồi 😊
e ăn nằm ở đó ngoài 30 niên r cơ cụ ơi hâh. Quân triều đinhf thích hốt hay k thôi, chứ cụ j nghĩ sợ hehe. Nó là qhe cộng sinh thôi kk

Trần Gia

Xe tăng
e ăn nằm ở đó ngoài 30 niên r cơ cụ ơi hâh. Quân triều đinhf thích hốt hay k thôi, chứ cụ j nghĩ sợ hehe. Nó là qhe cộng sinh thôi kk
Cộng sinh là chuẩn đó cụ, nên quân triều đình ở tại đó có làm đc giề đâu , vì muốn làm thì va chỗ này đụng chỗ kia , phải để mấy anh trên xuông làm mới đc

Mem0ry

Xe buýt
Độ 5 năm trc thì gần như ở qn có tí hệ máu mặt, hoặc đệ lính tráng là mua lô rừng có vỉa là khai thác đc, số ng khai thác nhiều như lợn con nhưng thời sau bị dẹp hết chỉ còn tay to. Hoạt động ngầm trên danh nghĩa cty với cẩn trọng hơn. 1 phần ngành than nát thế là do cả bên trong lẫn ngoài. Chỗ ngon thổ ăn hết chỗ đểu nn. Hoặc từ nn đưa ra ngoài như vụ vừa tóm đây cụ hehe.

Mem0ry

Xe buýt
Tại hiện trường, công an tạm giữ 50 người và 54 phương tiện (gồm 14 máy xúc, 36 ô tô tải, 2 xe bồn, 2 ô tô bán tải); thu giữ khoảng 100.000 tấn than, trị giá khoảng 200 tỉ đồng.
Ngoài ra, quá trình khám xét chỗ ở, nơi làm việc của các đối tượng, Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Quảng Ninh tiếp tục thu giữ 2,7 tỉ đồng và nhiều hồ sơ, tài liệu có liên quan đến vụ án.
Kết quả điều tra ban đầu của Công an tỉnh Quảng Ninh xác định, một số doanh nghiệp tư nhân và cá nhân bên ngoài đã thông đồng với cán bộ thuộc Công ty than Hạ Long, Công ty than Khe Sim… lợi dụng danh nghĩa thực hiện hợp đồng bốc xúc đất đá để khai thác trái phép với quy mô lớn, chiếm đoạt tài nguyên than nhằm thu lợi bất chính với số tiền lớn.

các cụ đọc biết nó dã man tnao chưa? Đây chỉ là phần nổi của tảng băng chìm hehe

Trần Gia

Xe tăng
Độ 5 năm trc thì gần như ở qn có tí hệ máu mặt, hoặc đệ lính tráng là mua lô rừng có vỉa là khai thác đc, số ng khai thác nhiều như lợn con nhưng thời sau bị dẹp hết chỉ còn tay to. Hoạt động ngầm trên danh nghĩa cty với cẩn trọng hơn. 1 phần ngành than nát thế là do cả bên trong lẫn ngoài. Chỗ ngon thổ ăn hết chỗ đểu nn. Hoặc từ nn đưa ra ngoài như vụ vừa tóm đây cụ hehe.
Vâng, hồi 2012, ở Mông Dương, khoảng 22 h đêm là xe nối đuôi nhau chạy, 4h sáng dừng, đường rửa sạch bong , 1 tuần phải đôi bận như vậy. Mà thời đấy đã cấm các kiểu rồi, dân thì ai cũng biết là ai đó nhưng các quan cứ như điếc như mù.

--Lamborghini--

Xe lăn
reset làm ván mới thôi.
kiểu như làm ván mới thì phải sắp xếp lại thôi.
còn e e đếch tin.

Trạng thái
Thớt đang đóng