Thảo luận Giảm giá xe liên tục anh Hải có phải là trùm lừa đảo không?

dr_caocuong

Xe tải
Đến khi CX-5 2017 về VN thì chắc A Hải thành siêu lừa mất khi xả hàng dọn kho như Mazda 6 hiện nay: giảm giá lên đến 181tr :|
Cx5 2017 và mad 6 2.0 2017 có sẵn hàng chưa cụ? Giá niêm yết trừ tối đa bao nhiêu vậy các cụ ơi

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Cx5 2017 và mad 6 2.0 2017 có sẵn hàng chưa cụ? Giá niêm yết trừ tối đa bao nhiêu vậy các cụ ơi
M6 2017 có rồi còn CX5 2017 thì chắc cuối 2017 đến đầu 2018 mới có ở VN cụ ợ

xexecoco

Xe tải
Trích nguyên văn sự bức súc của các bác chủ xe CX5 trong group mazda CX5

Đây là bình luận của bạn Xuân Sáng.
Cx5 2.0 2016 tháng 12 còn 898 triệu..Anh Hải biết chơi đẹp với người mua xe sau nhỉ..còn thằng nào mua trước thì kệ kon mẹ mày..ngu thì bị bố lừa...vkl con chồn hôi lại còn có bựa..

Còn đây là ý kiến của bác Quang Nguyen.
Cái bực nhất là giá nó giảm 1 cách chóng mặt. 1 2 tuần mà mất 2 mấy chai. Nếu giá giảm là xu hướng, thì ko đc chênh lệch quá như vậy. Mỗi tháng chênh lệch giảm từ 2 đến 4 chai là phù hợp. Ng đã mua xe ko cảm giác như là mua hớ. Ng đang mua xe cảm giác mình đc mua rẻ đc 3 4 chai. Ng sắp mua xe nếu gấp hay ko cũng ko lưỡng lự như cái kiểu giảm sốc này.

Viet Anh.
a cay vãi ạ. tháng trước e múc 944.

Hai Nam.
Mới mua đc 2 tuần mà nghe tin giảm 50 tr. Cảm giác như bị lừa :(. Bác nào giống e. Ko :((

Bui Thi Hien
Các bác cho em hỏi chút ạ. Em đã ký hợp đồng lấy xe cx5 vào tháng 10 với mazda Nguyễn Trãi và đặt cọc trước 100 tr để lấy xe vào 24/12 này với giá 973 tr. Nhưng bây giờ giá xe giảm còn 950 tr thôi. Em có ra mazda Nguyễn Trãi để nhờ hỗ trợ giúp làm lại hợp đồng giá vì nghĩ tiếc quá mình chưa lấy xe đi mà đã lỗ 23 tr rồi nhưng bên mazda trả lời ko hỗ trợ đc vì họ đã xuất xe. Em thấy ấm ức quá vì khi mua xe họ nói nếu giá giảm thì sẽ áp dụng cho em giá lúc em mua( điều này em lại ko ghi trong hợp đồng). Các bác có cao kiến gì giúp em với ạ. Cảm ơn các bác.

Còn đây là ý kiến của mấy cụ bên mazda 6.

E cũng sẽ k mua mazda nữa. Mua đc 1 năm. Xe xuống giá 150t . Khốn nạn thật chứ.

Em mới mua 1 tháng mà đi toi 100tr. Bọn thaco này làm ăn mất thương hiệu quá.
Có kiện nó đc ko nhỉ
Hoàn toàn đồng ý với cụ chủ. mazda giảm giá như vậy các cụ vừa mua xe xong thiệt thòi rất nhiều. sáng mở mắt ra đã mất cả trăm triệu.

xexecoco

Xe tải
Trích nguyên văn sự bức súc của các bác chủ xe CX5 trong group mazda CX5

Đây là bình luận của bạn Xuân Sáng.
Cx5 2.0 2016 tháng 12 còn 898 triệu..Anh Hải biết chơi đẹp với người mua xe sau nhỉ..còn thằng nào mua trước thì kệ kon mẹ mày..ngu thì bị bố lừa...vkl con chồn hôi lại còn có bựa..

Còn đây là ý kiến của bác Quang Nguyen.
Cái bực nhất là giá nó giảm 1 cách chóng mặt. 1 2 tuần mà mất 2 mấy chai. Nếu giá giảm là xu hướng, thì ko đc chênh lệch quá như vậy. Mỗi tháng chênh lệch giảm từ 2 đến 4 chai là phù hợp. Ng đã mua xe ko cảm giác như là mua hớ. Ng đang mua xe cảm giác mình đc mua rẻ đc 3 4 chai. Ng sắp mua xe nếu gấp hay ko cũng ko lưỡng lự như cái kiểu giảm sốc này.

Viet Anh.
a cay vãi ạ. tháng trước e múc 944.

Hai Nam.
Mới mua đc 2 tuần mà nghe tin giảm 50 tr. Cảm giác như bị lừa :(. Bác nào giống e. Ko :((

Bui Thi Hien
Các bác cho em hỏi chút ạ. Em đã ký hợp đồng lấy xe cx5 vào tháng 10 với mazda Nguyễn Trãi và đặt cọc trước 100 tr để lấy xe vào 24/12 này với giá 973 tr. Nhưng bây giờ giá xe giảm còn 950 tr thôi. Em có ra mazda Nguyễn Trãi để nhờ hỗ trợ giúp làm lại hợp đồng giá vì nghĩ tiếc quá mình chưa lấy xe đi mà đã lỗ 23 tr rồi nhưng bên mazda trả lời ko hỗ trợ đc vì họ đã xuất xe. Em thấy ấm ức quá vì khi mua xe họ nói nếu giá giảm thì sẽ áp dụng cho em giá lúc em mua( điều này em lại ko ghi trong hợp đồng). Các bác có cao kiến gì giúp em với ạ. Cảm ơn các bác.

Còn đây là ý kiến của mấy cụ bên mazda 6.

E cũng sẽ k mua mazda nữa. Mua đc 1 năm. Xe xuống giá 150t . Khốn nạn thật chứ.

Em mới mua 1 tháng mà đi toi 100tr. Bọn thaco này làm ăn mất thương hiệu quá.
Có kiện nó đc ko nhỉ
e thấy mazda nên thay đổi chính sách bán hàng. nên đứng về phía khách hàng để nghĩ.

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Mua rồi có gì mà cay cú e thật.... cảm thấy bình thường. Cụ nào mua được xe trước có nghĩa cụ đó có tiền trước. Đồng nghĩa với việc cụ đang hơn người ta ở cái trước cụ ạ.
Mịnh mua minh đi co mà tăng giảm chuyen thời điem kg trách dk cụ cứ cà he tien thế dung mua nữa mua ròi lại tiếc à thật buồn cuoi

xexecoco

Xe tải
Mịnh mua minh đi co mà tăng giảm chuyen thời điem kg trách dk cụ cứ cà he tien thế dung mua nữa mua ròi lại tiếc à thật buồn cuoi
cụ viết tiếng việt có dấu đi nhé. cụ có dùng mazda đâu, sao hiểu được, khi cụ mất tiền, cụ mới cảm nhận đc.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Lạ ghê..càng chê càng cháy hàng là sao =))
Khách mới thôi cụ còn khách cũ thì ko bao h người ta quay lại luôn. Thậm chí như em còn sẽ nói với đời con em cháu em éo bao giờ chơi với thằng lừa đảo này nữa luôn. Vậy nó chỉ ăn xổi đc tí lúc đầu thôi =))

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Khách mới thôi cụ còn khách cũ thì ko bao h người ta quay lại luôn. Thậm chí như em còn sẽ nói với đời con em cháu em éo bao giờ chơi với thằng lừa đảo này nữa luôn. Vậy nó chỉ ăn xổi đc tí lúc đầu thôi =))
Chứng tỏ độ thuyết phục của cụ rất tốt. Chả hiểu sao em càng can bạn bè chúng nó mua càng nhiều, can Thằng nào thì Thằng đấy lại mua thế mới lạ chứ lị :D

alexander13

Xe hơi
Sao cụ không đợi nó giảm hãng mua? Ra tết nó tăng những ai chưa kịp mua lại chửi? Các cụ thắc mắc lạ thật, buôn bán có lúc giá lên lúc xuống, ai may mua dc lúc rẻ thì hên thôi mà :)

trong_hang2007

Xe buýt
Trg Hải giảm giá như vậy là đứng về phía ng tiêu dùng rồi. Nếu cứ giữ khư khư cái giá đó thì đời sống sao mà đi lên đc, cái gì thì cũng phải giảm giá theo quy luật tất yếu. Các bạn hãy đăth mình vào vị trí của người kinh doanh lợi ích của nhà kinh doanh luôn phải đưa lên hàng đầu. A Hải giảm giá khiến các hãng khác xuống theo, vậy là sau đó a e họ hàng, con cháu chúng ta sẽ dễ có cơ hội để sắm xe hơn. Tại sao các cụ chỉ biết đến các cụ mà ko biết đến thế hệ sau. Nếu sau đó các cụ mua 1 chiếc xe thứ 2 giá thấp các cụ có chửi Thaco ko? Phải nghĩ cho tương lai các cụ ạ. E cũng mua 1 con mazda vào đầu tháng 10 và đến tháng 12 thì xe xuống giá nhưng e ko nghĩ như một số cụ, e mong nó xuống thấp nhiều để e mua thêm đc chiếc nữa chứ cứ cao thế này thì cả đời e chỉ biết có 1 cái xe mà thôi, muốn mua cho vk cả 1 cái cũng ko có cơ hội.

warchild243

Xe hơi
Em ủng hộ giảm giá, ko chỉ xe hơi mà tất cả các mặt hàng. Chả có gì là mất giá, mất thương hiệu. Thương hiệu ko xây bằng giá. Chỉ mong các bác đừng có vì giá giảm mà giảm cả tiêu chuẩn, chất lượng.
Mà các cụ kêu ca gì, nếu giảm nhất thời thì sau này giá xe cũ so với lúc chưa giảm cũng ko biến động gì. Còn nếu giảm dài dài thì các cụ có thể mua lúc giá cao, bán lúc giá thấp, nhưng lúc đấy mua xe khác lại cũng giá thấp. Mình có điều kiện mua trước, thì nên nghĩ đến những người chưa có điều kiện mua ngay, nay họ có cơ hội mua roài.
PS: Em cũng đang đi mazda.

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Trg Hải giảm giá như vậy là đứng về phía ng tiêu dùng rồi. Nếu cứ giữ khư khư cái giá đó thì đời sống sao mà đi lên đc, cái gì thì cũng phải giảm giá theo quy luật tất yếu. Các bạn hãy đăth mình vào vị trí của người kinh doanh lợi ích của nhà kinh doanh luôn phải đưa lên hàng đầu. A Hải giảm giá khiến các hãng khác xuống theo, vậy là sau đó a e họ hàng, con cháu chúng ta sẽ dễ có cơ hội để sắm xe hơn. Tại sao các cụ chỉ biết đến các cụ mà ko biết đến thế hệ sau. Nếu sau đó các cụ mua 1 chiếc xe thứ 2 giá thấp các cụ có chửi Thaco ko? Phải nghĩ cho tương lai các cụ ạ. E cũng mua 1 con mazda vào đầu tháng 10 và đến tháng 12 thì xe xuống giá nhưng e ko nghĩ như một số cụ, e mong nó xuống thấp nhiều để e mua thêm đc chiếc nữa chứ cứ cao thế này thì cả đời e chỉ biết có 1 cái xe mà thôi, muốn mua cho vk cả 1 cái cũng ko có cơ hội.
Cụ nói phải ạ :D

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
ai cũng nghĩ như bác thì tốt :D

COPADATA

Xe tải
1. Theo tâm lý chung của người VN, sau khi mua xe thì vẫn quan tâm đến giá của model đã mua (Ít nhất là trong 1 năm đầu tiên). Vì vậy dẫn đến thấy giá xe giảm sau khi mua một vài ngày (hoặc vài tuần) thì xót... Dẫn đến những suy nghĩ tiêu cực rằng ông này lừa đảo, ông này ăn lãi lớn,...
2. Thương trường là chiến trường. Ở các lĩnh vực khác (Xây dựng chẳng hạn), tại sao cùng xây một ngôi nhà với chất lượng tiến độ như nhau, Công ty A (Ví dụ anh Toy) chỉ làm nếu bán được 10 đồng nhưng Công ty B (Ví dụ Kia hay Mazda) sẵn sàng làm nếu chỉ bán được 8 đồng.
3. Ở đời đừng nghĩ ai cho không ai cái gì, càng đừng nghĩ anh Hải nghĩ đến người tiêu dùng. Đơn giản là chuẩn bị ra Model mới, phải hạ giá để đẩy nốt đi mà thôi.
4. Tại sai lại nói a Hải lừa đảo. Như Mer E200 cũ giờ có 1.8-1.9 tỷ, trong khi E200 mới là 2.1 tỷ. Như Bim, nâng thời hạn bảo hành. Như vậy hoá ra Mer và Bim cũng lừa đảo ạ. Ai nghĩ vậy thì bản chất là đang quá xót của và cay cú... mà thôi.
5. Nghĩ đến người tiêu dùng là phải cung cấp hàng hoá với chất lượng tốt nhất có thể cùng lợi nhuận hợp lý. Ví dụ: Bán 100 con xe, mỗi con lãi 1 đồng thì sẽ hơn để giá cao chỉ bán được 30 con xe với lãi mỗi con là 2 đồng. Tuy nhiên, đây là con dao 2 luỡi. Nếu người tiêu dùng chấp nhận mua nhiều thì vừa được tiếng vừa được miếng, nhưng nếu không thành công thì hệ luỵ khôn lường (Cùng phạm vi như nhau, nhưng bạn không thể để giá thấp rồi năm sau thấy thất bại thì lại tăng giá quá 20%. Nó sẽ làm người tiêu dùng thấy sự vô lý). Vì vậy chả Hãng nào dám mạo hiểm. Cái hay của thằng Tây là nó sinh ra Price List, năm này qua năm khác vẫn phải bám vào giá này với biên độ dao động nhỏ hơn 5%

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Cái tiêu đề thớt quá vớ vỉn !!! lừa đảo người đọc !!!

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Em đợi anh Hải giảm giá dành cho bản mới xong làm một chiếc cho vui :D

Alex4n

Xe hơi
Em mong giảm nữa ấy chứ :D