Thảo luận Giảm tiếng ồn cho Kia Morning

Phuckienssd

Xe hơi
Đi xe ồn cho nó đỡ bồn chồn, em ko quan tâm vụ này nên vào hóng , đọc tới đọc lui thật là nhiều điều tâm đắc, em thực sự hiểu được sự công phu của các cụ trong việc chống ồn cho Morning (ở thớt này) và chống ồn cho các loại xe khác cùng phân khúc ở thớt khác em nhận ra rằng: xe rẻ tiền nó ồn hơn xe đắt tiền thật, sao bọn chúng có thể bất công thế chứ lị, chủ nghĩa đại đồng đâu cả rồi mà chúng làm cho xe rẻ tiền ồn đến vậy... Nhiều ngày sau em cũng đi loanh quanh trong sân cơ quan, thỉnh thoảng nhòm xuống mấy con Lexus , BMW .. đỗ trong sân cơ quan với điệu bộ hết sức trong sáng và thản nhiên có phần lấm lét khi cúi xuống nhòm gầm bọn tư bản đắt tiền xem nó bôi cái cm gì nhà chúng nó mà làm cho xe chúng êm thế nhằm phát hiện bí mật đã bị lộ lọt để quét vào gầm vợ 2 Morning của chúng ta nhưng thực sự em thất vọng vì ko phát hiện đc thứ nhựa đường sền sệt nào cả; vô tình một lần đang nhòm nhòm thì bị gọi giật lại vì bị tình nghi trộm cắp mẫu bùn đất dưới gầm xe, em nhã ngồi va đầu vào cánh cửa của em E280 đỗ cạnh, một tiếng bụp vang lên, ơ cái đệch, chả nhẽ thẳng này mới thế đã bả matit dầy đến cỡ này cơ à? Do là em được dậy đi xem xe thì nghe tiếng tôn để phát hiện xe bị bả chưa mà. Ơ rê ka, b ố mày biết bọn mày cách âm kiểu gì rồi, xe b ố mày rẻ tiền mày lắp cái tôn mỏng dính lại éo bả ma tit lên cho nó dầy nên đi tôn nó rung cộng hưởng nghe ù ù chứ gì...
Đang cay cú quyết tâm kiếm tiền về bả ma tít nguyên xe như xe xịn cho nó cứng chết mịa bọn xe xịn đi thì em gặp thớt này, bao nhiêu cách làm hay, bao nhiêu sáng kiến cải tiến xứng tầm sao vàng đất việt kiểu như: Phương pháp làm mọt cửa nhanh nhất bằng cách dán chống ông bên trong cửa xe hay Tỉ lệ vàng cho hỗn hợp cao su, nhựa đường quét gầm xe... làm cho em quay cuồng chẳng khác nào người mất trí nhớ trong phim hàn bị ngã một phát lại nhớ lại, em đi đến quyết định cuối cùng là: Chả chống làm gì Ồn cả, tiếng ồn là nhịp điệu của cuộc sống quanh ta, là bạn ta, hơn nữa em cũng đc dậy rằng: sống để yêu thương nên em quyết rồi, em chả chống ai cả, kể cả thằng ồn trên con xế của mình
Thích cách hành văn của cụ và cùng quan điểm với cụ luôn

hieuchang

Xe máy
hóng vụ này

Hoàng Lâm Vũ

Đi bộ
dán chống ồn toàn xe và bổ sung thêm gioăng đỡ ồn nhiều đấy cụ ạ.

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Làm từ trên được không cụ, ví dụ quét ở sàn xe + phía trên hốc bánh xe (tức là làm phía trong xe) ?
Em e phun dưới gầm em sợ bị bong do dày quá.
vậy là cõng thêm 50kg nữa, chắc tốn xăng. e xe 2010 nhưng chắc để vậy đi cho hài hòa với môi trường vì toàn đi ngắn, hay mở cửa nữa

ha_cyberboy1

Xe đạp
Có cụ nào còn hạt chống ồn k ah để lại cho em, em mua được sơn rồi nhưng lại chưa có hạt :(

Em lùng mua hạt cách âm mà không được, liên lạc theo địa chỉ trên link bác gửi nhưng không được.

Cụ nào còn dư hạt hoặc biết nơi bán cho e xin với ạ

Nhân văn Dân

Xe tăng
E đã từng chia sẻ địa chỉ và số điện thoại rồi đấy ạ

thaobinh93

Xe hơi
Hôm trc e thấy bên nhật người ta có cái loại gì sơn 1 lớp mỏng nó sùi lên xốp cách âm. Kb loại ý có ở vn ko nữa

Dungdoan32

Đi bộ
Có cụ nào chuẩn bị mua vật liệu làm món này ko, cho em ké với, em ở HN

GLK AMG 250

Xe tải
xe trường hải đi vào chỗ xóc kêu cục cụ không như xe nhập kêu bịch bịch nhẹ. Như vậy có phải do lò so ko các cụ

GLK AMG 250

Xe tải
em UP ảnh hôm qua làm con Sorento máy dầu. Nói chung em đã làm các cách chống ồn từ phun gầm xe, trải tấm các âm đặc biệt dưới sàn xe...

túm lại cách này rẻ mà lại hiệu quả nhất. Tính ra 4 bánh hết có khoảng 600K

Khâu chuẩn bị

Quét từng bánh, ban đầu dùng chổi, sau đó phát hiện ra dùng tay là OK nhất

Bánh trước chỉ làm 1/2

Bánh sau

Kết quả là kể cả đi vào chỗ các anh giao thôgn cào đường cho đỡ lồi thì cũng vẫn rất ổn
Em thấy mỏng mỏng thế nào ý cụ nhỉ, có cần quét dày hơn không

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Giờ trộn vào phun được Cụ ah

dày khoảng 3mm, có cu em làm xe City xong cả gầm + cánh thì khen ghê quá
Bôi cả cánh cơ ah cụ, chất này có ngấm nước k cụ nhỉ

GLK AMG 250

Xe tải
Em thấy thế nào ý, thực tế hạt này là hạt chống cháy dùng trong xây dựng

Túi nữtrạm Châu Âukê 3cuộc gọi tabletbóng ăn mặcsneakersđồ chơiáo len nam
Thêm ...

Đăng nhập / Đăng ký miễn phí

Đồng tiền vàng cổ

Taobao lite

Giỏ hàng

Trang chủ > Vật liệu cơ bản > vật liệu cách điện > tấm cách nhiệt

Cung cấp lớp phủ chống cháy, vật liệu cách nhiệt, vật liệu chống đông, 20 40 60 thiết bị giãn nở lưới, 500 g
Đánh giá 9 | Doanh số hàng tháng 0
¥ 8.80|Giá có thể thay đổi do khuyến mãi

Logistics không hỗ trợ 7 ngày Không có lý do để tàu trong vòng 16 giờ
Thanh toán

Chia sẻ
Xem chi tiết và mua
Lưu trữ thông tin

Nhà máy chế biến khoáng sản Hà Bắc Yanxi
  • 4.7
  • 4.7
  • 4,8
  • Mô tả em bé
  • Dịch vụ người bán
  • Hậu cần xuyên biên giới
Vào cửa hàng
Đánh giá của người dùng (9)
Thêm

• a ** g
    2018-04-10
    Với lượng hạt nhân năng lượng photon Kung Fu băng thông rộng Moxa h và 619 sử dụng lên men của mush, năng lượng đòn bẩy! Tăng trưởng ngược!
Thông số sản phẩm
  • Thương hiệu: Yanxi Minerals
  • Vật liệu: khác / khác
  • Đơn vị giá: mét vuông
Chi tiết sản phẩm
 Lớp phủ chống cháy được sử dụng cho bề mặt chất dễ cháy, có thể làm giảm tính dễ cháy của bề mặt vật liệu được phủ, làm chậm sự lan truyền của lửa và cung cấp lớp phủ đặc biệt để tăng giới hạn chịu lửa của vật liệu tráng.

Lớp phủ chống cháy đường hầm được hoàn thành với sự hỗ trợ của nhiều đơn vị viện nghiên cứu phòng cháy chữa cháy ở nước ta và một số nhà sản xuất vật liệu chống cháy lớn trong nước. Nó kết hợp các đặc tính khác nhau của các vật liệu chống cháy khác nhau, và được phát triển dựa trên các đặc tính hiệu suất của các kết cấu bê tông. Đặc tính hiệu suất chính của nó là: độ bền liên kết cao, khả năng chống nước tốt, lớp phủ mỏng, giới hạn thời gian chịu lửa cao, tính chất vật lý và hóa học tốt. Các chỉ số chất lượng sản phẩm đã vượt qua kiểm tra chất lượng của Trung tâm giám sát và giám sát chất lượng vật liệu xây dựng chống cháy quốc gia và được áp dụng cho việc bảo vệ các kết cấu bê tông như đường bộ, đường sắt, tàu điện ngầm, đường hầm và công trình ngầm.

Lammd

Xe tải
Em thấy thế nào ý, thực tế hạt này là hạt chống cháy dùng trong xây dựng

Túi nữtrạm Châu Âukê 3cuộc gọi tabletbóng ăn mặcsneakersđồ chơiáo len nam
Thêm ...

Đăng nhập / Đăng ký miễn phí

Đồng tiền vàng cổ

Taobao lite

Giỏ hàng

Trang chủ > Vật liệu cơ bản > vật liệu cách điện > tấm cách nhiệt

Cung cấp lớp phủ chống cháy, vật liệu cách nhiệt, vật liệu chống đông, 20 40 60 thiết bị giãn nở lưới, 500 g
Đánh giá 9 | Doanh số hàng tháng 0
¥ 8.80|Giá có thể thay đổi do khuyến mãi

Logistics không hỗ trợ 7 ngày Không có lý do để tàu trong vòng 16 giờ
Thanh toán

Chia sẻ
Xem chi tiết và mua
Lưu trữ thông tin

Nhà máy chế biến khoáng sản Hà Bắc Yanxi
  • 4.7
  • 4.7
  • 4,8
  • Mô tả em bé
  • Dịch vụ người bán
  • Hậu cần xuyên biên giới
Vào cửa hàng
Đánh giá của người dùng (9)
Thêm

• a ** g
    2018-04-10
    Với lượng hạt nhân năng lượng photon Kung Fu băng thông rộng Moxa h và 619 sử dụng lên men của mush, năng lượng đòn bẩy! Tăng trưởng ngược!
Thông số sản phẩm
  • Thương hiệu: Yanxi Minerals
  • Vật liệu: khác / khác
  • Đơn vị giá: mét vuông
Chi tiết sản phẩm
 Lớp phủ chống cháy được sử dụng cho bề mặt chất dễ cháy, có thể làm giảm tính dễ cháy của bề mặt vật liệu được phủ, làm chậm sự lan truyền của lửa và cung cấp lớp phủ đặc biệt để tăng giới hạn chịu lửa của vật liệu tráng.

Lớp phủ chống cháy đường hầm được hoàn thành với sự hỗ trợ của nhiều đơn vị viện nghiên cứu phòng cháy chữa cháy ở nước ta và một số nhà sản xuất vật liệu chống cháy lớn trong nước. Nó kết hợp các đặc tính khác nhau của các vật liệu chống cháy khác nhau, và được phát triển dựa trên các đặc tính hiệu suất của các kết cấu bê tông. Đặc tính hiệu suất chính của nó là: độ bền liên kết cao, khả năng chống nước tốt, lớp phủ mỏng, giới hạn thời gian chịu lửa cao, tính chất vật lý và hóa học tốt. Các chỉ số chất lượng sản phẩm đã vượt qua kiểm tra chất lượng của Trung tâm giám sát và giám sát chất lượng vật liệu xây dựng chống cháy quốc gia và được áp dụng cho việc bảo vệ các kết cấu bê tông như đường bộ, đường sắt, tàu điện ngầm, đường hầm và công trình ngầm.

Thế nào là sao CỤ?

Cái này giờ nhiều người làm rồi. Hiệu quả tốt nếu làm đúng

Cụ xem kết quả của việc PHUN bằng béc phun sơn CỤ nhé