Thảo luận Giảm xóc camry 2016

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đi như chú thì hãng nó ghét. Đi chục năm mới 7 vạn cây.
PS: Anh Hiếu đây. Giờ anh đã đi Civic rồi.
Ghét gì, trong một tháng đốt hơn 3 chục nên các em nó chăm ác bác ạ. Gọi đi thay dầu suốt mà đi có hơn nghìn đã gọi 😬
Htrc đi chơi về tự dưng hsau kính lái nứt, thay mất 16 củ đấy, xe trên 8 năm tuổi đc giảm 15-20% gì đấy nên cả bảo dưỡng các thứ tròn 20 tr 😢

civic trần 1987

Xe điện
Ghét gì, trong một tháng đốt hơn 3 chục nên các em nó chăm ác bác ạ. Gọi đi thay dầu suốt mà đi có hơn nghìn đã gọi 😬
Htrc đi chơi về tự dưng hsau kính lái nứt, thay mất 16 củ đấy, xe trên 8 năm tuổi đc giảm 15-20% gì đấy nên cả bảo dưỡng các thứ tròn 20 tr 😢
Nhưng chia theo năm sử dụng thì rẻ hều. Anh đi mới tốn. Dù chi phí trên đầu cây số thấp hơn chú nhưng cây số nhiều hơn hẳn nên tốn lắm.

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhưng chia theo năm sử dụng thì rẻ hều. Anh đi mới tốn. Dù chi phí trên đầu cây số thấp hơn chú nhưng cây số nhiều hơn hẳn nên tốn lắm.
Cẩm Ly mới ưng mắt quá mà ko có hìu 😅
Xe 9 tuổi ông già cưỡi có 2 năm đầu còn em cưỡi suốt nên quen gầm thấp. Có tiền cũng ko đổi gầm cao luôn 😂

civic trần 1987

Xe điện
Cẩm Ly mới ưng mắt quá mà ko có hìu 😅
Xe 9 tuổi ông già cưỡi có 2 năm đầu còn em cưỡi suốt nên quen gầm thấp. Có tiền cũng ko đổi gầm cao luôn 😂
Anh giờ thì đã thoả mãn mơ ước. Anh đi Civic gen 11 rồi. Và giờ chắc chắn ko mua xe nữa trừ khi hết xăng.

Berlin-germany

Xe hơi
Em trước đây đi Focus và Ranger đi cao tốc HN-HP ko biết phanh là gì, cứ cruise control 124km/h đi từ đầu tới cuối, nhưng từ khi đi Camry là qua 1 số chỗ gờ em phải phanh cụ ạ. Tình hình chung rồi chịu khó thôi.
Cụ ko cần phanh về quá thấp đâu, cứ gần đến chỗ cần phanh là đệm phanh dứt khoát qua 1 cái ga luôn.
Theo em khi đang đi tốc độ cao đến gờ mấp mô cụ chỉ cần buông chân ga,không nên nhấp phanh ,vì theo quán tính nhấp phanh giảm sóc sẽ thụt xuống cộng với bánh xe leo qua gờ đó sẽ dập xuống,sẽ bị kịch giảm sóc. mình sẽ cảm nhận được độ kịch của giảm sóc đấy.

BNN

Xe buýt
Có cụ nào đã thay giảm sóc hiệu năng cao kiểu như tein, geforce cho camry chưa?

Ruby Rain

Xe hơi
Help!
Chào cccm, cháu đang đi cam 2.5q 2016, khi xe ngồi đủ 5 người chạy 100km/h ở cao tốc pháp vân (đoạn 120km/h) cứ qua mấy con gờ xe nảy lên rồi hạ xuống kêu khục một cái rất xót ruột. Vào hãng thợ bảo xe chở nặng đi nhanh nên giảm xóc đập vào cao su giảm chấn và bảo giảm xóc yếu r. Cháu thay đôi giảm sóc sau và cao su giảm chấn hết gần 10tr, hí hửng đi về quê ai ngờ vẫn bị kêu thế. Trong khi đến mấy chỗ xóc đấy cháu thấy ae morning/ i10 phi ầm ầm, ko biết có bị thế ko vì cháu chưa đc đi nhiều xe. Chán kinh đang chạy 110 chả nhẽ phanh về 80, mà cái đoạn Pháp ván liêm tuyền bị gờ liên tục.
Bác nghe hãng là hỏng r. Hãng nó phán bất tử

Ruby Rain

Xe hơi
Em cũng đang đi đúng đời của cụ đây. Em chia sẻ như sau nhé, xe khung gầm liền ko riêng gì Toyota nói chung và Camry nói riêng tất cả nếu ngồi full tải, đi nhanh qua gờ cao đều hụt kiểu đấy hết, mỗi hãng nó khác nhau xe bị hụt nhiều hay it.
Camry là xe thiên về êm ái, bồng bềnh nên giảm sóc mềm, càng bị thụt mạnh, bù lại đi ít người tốc độ vừa phải thì nó êm. Ví dụ cụ đi 1 số con xe có giảm xóc cứng hơn thì sẽ đỡ bị như K5/Optima/Mazda 6 hay Ford Focus.
Cụ thấy i10 nó phi ầm ầm vì nó chưa full tải và giảm xóc i10 nó cứng hơn camry, vợ em đi i10 đây, đi nó nảy nảy chứ ko êm như camry được. được cái lọ phải mất cái chay thôi.
Cụ muốn đi vững như bàn thạch thì chuyển sang xe gầm cao khung gầm rời(body on frame) như Everest hoặc Fortuner. Đi dòng này cứ ga thôi cụ ạ, chấp hết, trừ khi trên xe ngoài người ra còn thồ thêm 300-500kg hàng nữa.

Em trước đây đi Focus và Ranger đi cao tốc HN-HP ko biết phanh là gì, cứ cruise control 124km/h đi từ đầu tới cuối, nhưng từ khi đi Camry là qua 1 số chỗ gờ em phải phanh cụ ạ. Tình hình chung rồi chịu khó thôi.
Cụ ko cần phanh về quá thấp đâu, cứ gần đến chỗ cần phanh là đệm phanh dứt khoát qua 1 cái ga luôn.
Everes e chưa chạy nên e ko biết nhưng Fortuner mà cụ chạy tốc độ cao thì với cái hệ thống treo của nó chỉ cần 1 con lươn hơi cao thôi là rất dễ mất lái vì treo của nó cực kì cứng. Lò xo hành trình dài nhưng quá nhỏ gần như ko mang lại cảm giác êm ái và cảm giác trên xe nó cứ nhảy tưng từng.

Ruby Rain

Xe hơi
Dạ cháu cho xe vào cả toy mỹ đình và thăng long ktra đều bảo xe bt. Mà đi nó khục cái như xe lởm nên cậu cố vấn dich vụ bảo chắc giảm xóc yếu r nên cháu thay luôn đôi mới. Lắm hôm đi tiếp khách qua đoạn đấy đối tác nó hỏi xe mày bị làm sao thế :(
Bác ra gara ngoài. Nó tháo hết dàn gầm ra. Đôi khi chỉ là thay cái cao su cân bằng 80k bạc mà cái xe lại êm ái như thường. Đó là thứ mà hãng nó ko làm cho mình đâu

rongnho

Xe tăng
Nhà cháu vừa thay 4 cái giảm xóc, camry mỹ đời 2010, hết hơn 10 củ, chạy ngon choét.

greenbanana

Xe buýt
sao cái cao su lap của camry hay bị rách thế các cụ nhỉ?
xe cháu cũng mới phải thay cái cs này bên lái.
Cháu ko hay phóng nhanh nên ko thấy nghe kịch mạnh như các cụ du xe cháu 213G :)))

ducvt02

Đi bộ
sao cái cao su lap của camry hay bị rách thế các cụ nhỉ?
xe cháu cũng mới phải thay cái cs này bên lái.
Cháu ko hay phóng nhanh nên ko thấy nghe kịch mạnh như các cụ du xe cháu 213G :)))
Em nay kiểm tra thấy cũng bị rách, vào hãng báo gần 2 củ một bên. Cụ hay cụ nào có quen gara nào chỉ giúp em với ạ