[Funland] Giãn cách toàn TP Hà Nội năm 2021

A_S

[Tịch thu bằng lái]
nhớ lai ngày cả hà nội thức đêm ngóng vụ em Nhung 17. sáng hôm sau dậy muộn nghĩ bụng chắc mua dự trữ ít đồ. Hc, ra chợ thtj cá ko còn gì luôn. ra hàng tạp hóa bà con đang chen nha khuân đồ. Em nghĩ cũng hoảng lại nghx đến TQ thế là cũng mua mì tôm, thấy thiên hạ mua gjaays vệ snh cũng mua mặc dù nhà mới mua. xem trên TV thấy bọn tây cũng tranh nhau giấy vệ sinh thôi thì cũng mua nhưng thực sự cũng băn khoăn ko hiểu có tác dụng chống covid thế nào. nươc rử a tay rồi rửa tay khô ko có mà mua, giá cả như lên đồng. hazi, một trải nghiêm đang nhớ về dịch bệnh
Bên Tây đường bột men bánh mì, các loại mì khô rẻ , giấy và cũng sạch bách.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Sang giai đoạn "bình thường mới", văn bản một đằng nhưng mỗi nơi làm một kiểu, nhất là kiểu tranh thủ kiếm ở giây phút hấp hối của con covid.

Chỉnh sửa cuối:

Nắng nhạt

Xe điện
Em hiểu. Em thông cảm với cụ. Việc giãn cách triệt để đã khiến cho nhiều người mắc bệnh thông thường không được cứu chữa kịp thời dẫn tới tử vong. Nhiều người khác, nhẽ ra không nhiễm covid, mà vì phải cách ly trong điều kiện yếu kém, dẫn tới bị nhiễm covid, và cũng có thể tử vong.

Tuy nhiên, từ một số trường hợp như vậy mà cụ đưa ra quyết sách cho cả gần 100 triệu dân là không được.

Trong y khoa, việc cách ly để phòng tránh lây nhiễm bệnh tật là kiến thức căn bản. Cụ đưa quan điểm như vậy là trái với những hiểu biết cơ bản nhất về y khoa.
Em ngại không muốn viết dài, cũng là việc đã qua rồi em không muốn nói nhiều nữa. Vì em cũng đã đóng góp khá nhiều ý kiến trong suốt 2 năm dịch bệnh vừa qua rồi. Em chỉ túm lại một câu. Đây là dịch bệnh lớn ảnh hưởng toàn xã hội nên cần cả chuyên môn y khoa lẫn quản lý xã hội chứ không bó hẹp chỉ trong bệnh viện mà chỉ cần y khoa không thôi. Cụ nào giỏi thì sẽ hiểu

Honghen2008

Xe container
Em nhớ có đây là đồ nghề của một Bác lúc đi cách ly🤦🏻‍♂️

Đại Ba

Xe điện
Em ngại không muốn viết dài, cũng là việc đã qua rồi em không muốn nói nhiều nữa. Vì em cũng đã đóng góp khá nhiều ý kiến trong suốt 2 năm dịch bệnh vừa qua rồi. Em chỉ túm lại một câu. Đây là dịch bệnh lớn ảnh hưởng toàn xã hội nên cần cả chuyên môn y khoa lẫn quản lý xã hội chứ không bó hẹp chỉ trong bệnh viện mà chỉ cần y khoa không thôi. Cụ nào giỏi thì sẽ hiểu
1. Cách ly như thế là sai. Hoặc nói cách khác, điều kiện cách ly chưa đảm bảo.

2. Không nên thực hiện cách ly.

Hai câu trên khác nhau, phải ko cụ?

nidea

Xe tăng
Cái này nó đúng với cái nhìn của cá nhân cụ.
Cụ chưa có người nhà bị vào viện vì covid nặng hoặc chưa chăm người trong phòng cấp cứu covid thì suy nghĩ của cụ như thế nó cũng dễ hiểu.
Chuẩn cụ, em hai F1 bị. Đứa thứ nhất 7 tuổi, đứa thứ 2 hơn 1 tuổi. Sốt cao 2-3 hôm, uống hạ sốt cũng ko giảm được nhiều rồi mê sảng sốt ruột vcđ ra chứ ở đây mà cảm cúm.

skype0211

Xe tăng
Cụ quên nhanh quá, cả chục ngàn người đói rách tháo chạy từ Nam ra Bắc bằng xe máy, xe đạp, thậm chí đi bộ, ăn đường ngủ chợ, trong túi không một đồng một cắc...
Hệ quả của dân lao động: "ráo mồ hôi là ráo tiền", thì thời nào cũng rủi ro chết đói, tiêu pha không có tiền dự phòng ốm đau bệnh tật lại đổ tại ai???

Dodge Ram

Xe điện
Tầm này năm ngoái, các anh dân phòng là oai nhất!

thientudolong

Xe container
Không phủ nhận tác dụng của vaccine, nhưng số người chết ở SG tăng cao là do chống dịch cực đoan sai lầm, rất nhiều người chỉ vì ngồi chung bàn ăn với F0, hay trò chuyện vài câu với người bệnh mà bị quy thành F1, cả gia đình bị đưa vào khu cách ly, từ đó lây nhiễm chéo, không có bệnh lại bị lây bệnh, nhiều người chết trong khu cách ly vì bệnh nền như huyết áp, tiểu đường...chứ không phải vì Covid.
Đúng là chuyện gì đã qua thì nên cho qua, nhưng cách nhìn nhận thì phải sòng phẳng, thẳng thắn để rút ra bài học, người nào làm sai, người nào có lỗi thì phải chỉ mặt đặt tên rõ ràng chứ không phải ù xọe nhập nhèm
ko đi cách ly tập trung có chắc là giảm đc số ca chết hay lây nhiễm ko :D
hay dân lại nhờn luật, mắc hay chết gì kệ bố tao, ai lo hộ tao đâu :D cứ ăn nhậu đã

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Vừa làm vừa rút kinh nghiệm mà nhiều cụ còn bắt rạch ròi đúng sai thì em cũng đến ạ các cụ ^:)^ .
Nhiều cụ trên OTF quả là thiên tài (chửi) :D.

Doublegreen

Xe tải
Không phủ nhận tác dụng của vaccine, nhưng số người chết ở SG tăng cao là do chống dịch cực đoan sai lầm, rất nhiều người chỉ vì ngồi chung bàn ăn với F0, hay trò chuyện vài câu với người bệnh mà bị quy thành F1, cả gia đình bị đưa vào khu cách ly, từ đó lây nhiễm chéo, không có bệnh lại bị lây bệnh, nhiều người chết trong khu cách ly vì bệnh nền như huyết áp, tiểu đường...chứ không phải vì Covid.
Đúng là chuyện gì đã qua thì nên cho qua, nhưng cách nhìn nhận thì phải sòng phẳng, thẳng thắn để rút ra bài học, người nào làm sai, người nào có lỗi thì phải chỉ mặt đặt tên rõ ràng chứ không phải ù xọe nhập nhèm
Vụ này cần xem xét trên phương diện dịch bệnh oái oăm lần đầu tiên xuất hiện, cả thế giới lúng túng không riêng gì VN và phải thừa nhận năm đầu tiên chống dịch tốt không thì toang ngay năm đầu rồi cụ ạ.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Cái thời mông muội đó em lại nghĩ đến mấy anh Lý trưởng, Trương tuần phường em, bình thường anh anh em em thân thân là, thế mà sang xin cái giấy thuộc đối tượng đi đường tự nhiên thấy sao các anh cao vời vợi quyền cao chức trọng thế , " chú về sửa cho anh cái dấu phẩy này, chú về sửa cho anh cái (.) này". Sau vài ngày thì chẻ hoe ra phải đồng xanh việc này nó mới trôi. Đến khi đóng dấu UB xong thì cũng chiều buông của ngày hôm trước, tờ mờ sáng hôm sau thành phố lại báo ko cần nữa. Chém "tra" cái kiếp phó thường dân

Chỉnh sửa cuối:

minhhai985

Xe lăn
1 thời của các bác tổ dân phố, bác thì nhiệt tình hết mình, bác thì hách nhất phố.

Daotan

Xe tải
Một thời không thể quên, nhìn Hà nội trời xanh trong vắt, đường phố vắng hoe, chỉ thấp thoáng bóng áo xanh áo vàng của các chú công an, dân phòng...
Mong là không bao giờ lặp lại những ngày đó nữa, cuộc sống bị đảo lộn, bao nhiêu người vất vả phục vụ công tác phòng chống dịch, trẻ con không được đến trường, người bệnh không được thăm khám định kỳ, lúc đó không biết bao giờ mới được trở lại cuộc sống bình thường, cứ đếm từng ngày cho hết giãn cách, cách ly..
Mong bình an đến với mọi nhà, mong dịch bệnh đừng đến nữa

tamchenlenxe

Xe buýt
Nhiều lúc nghĩ lại thấy một thời đầy ắp những kỉ niệm khó quên . Buồn nhiều hơn vui
Có 1 điều đến h e vẫn nhớ đó là thời đó e đã nói vui ae nào tranh thủ lang thang đc HN , thì tận hưởng đi ít nữa ko bao giờ có cảnh NT sở , Lê Văn Lương vắng tanh giờ này đâu. E thuộc dạng "phải" ra đường thời đó , nên tranh thủ làm 1 bộ ảnh đường phố vắng tanh , vẫn giữ đến giờ . HN ngày ấy nhìn hoang vắng , cô tịch kinh khủng cứ rờn rợn

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tầm này năm ngoái, các anh dân phòng là oai nhất!
Quan sai thì xin lỗi, dân sai thì xử lý nghiêm! Ôn lại hành vi của nhóm người phạm pháp này tí:

maximax903

Xe điện
Nhiều lúc nghĩ lại thấy một thời đầy ắp những kỉ niệm khó quên . Buồn nhiều hơn vui
Có 1 điều đến h e vẫn nhớ đó là thời đó e đã nói vui ae nào tranh thủ lang thang đc HN , thì tận hưởng đi ít nữa ko bao giờ có cảnh NT sở , Lê Văn Lương vắng tanh giờ này đâu. E thuộc dạng "phải" ra đường thời đó , nên tranh thủ làm 1 bộ ảnh đường phố vắng tanh , vẫn giữ đến giờ . HN ngày ấy nhìn hoang vắng , cô tịch kinh khủng cứ rờn rợn
Cụ ắp lên đây cho mọi người bùi ngùi tí đê