Giận con xe già vì đi không an toàn!

aphich

Xe buýt
Em chả thấy gì là linh tinh, cái thái độ bán xe của Toyota ở VN thế nào thì ai cũng rõ, độ bền của xe nhất là túi khí thế nào thì thành truyền cmn kì rồi. Năm nay Toyota có thay đổi thái độ đi nữa thì những người như em cũng vẫn có ấn tượng quá xấu về thương hiệu rồi. Giờ đâu chỉ có 1 hãng xe như 20 năm trước, xe giờ mua để sướng chứ đâu còn như xưa mua để bền, để bán lại được giá. Tầm tuổi em đa phần đều chỉ tính đi con xe 5 năm, max 7 năm rồi thay, giá thì đã tính khâu hao, coi như nó phục vụ mình
:D cụ nhầm Toy với hãng nào mà kỳ thế! chứ hãng Toy của cụ bảo không phải hãng Toy em biết

aphich

Xe buýt
Vâng nói đến Toy là cốt lõi dvu tốt nhât rồi, cháu thì chỉ chạy gđ thôi. Nên cần túi khí, mua xe phải thượng đế chứ ko muốn ăn lạc. Cơ mà thêm quả sale văn vở thô đến mức kệch cỡm thế này thì hơi coi thương ofre rồi. Dân trí mình cũng lên cao rồi đới cụ ạ.
Cụ thấy xe nào của Toy ko có túi khí ợ

Em cũng đang đi 1 em có TSS này, nói chung cũng hơi phiền vì nó làm tốt quá. Suốt ngày phanh với dừng do mấy mụ ninja chặt chém. Nhiều khi muốn đâm cho bọn nó mấy phát mà toàn quên tắt L
Bỏ tiền tỷ ra mua em nó, tưởng bảo vệ mỗi mình mình hóa ra lại bảo vệ thêm cả người khác nữa đâm ra bực hả cụ =))

Trước em ngồi trà đá, thấy ông nào khoe là Cross của ông ấy đi chỉ 3,6l/100km đường cao tốc! tính ra còn tiết kiệm hơn cả em attrage! nghe mồm là thế ko biết thực hư thế nào
Em thấy hãng công bố là 3,7l là đường đô thị, đường hỗ hợp là 4,2 đường trường là 4,5 l ạ!

Hình như hôm nọ em đi sau con Cross này. Đến đoạn ngã tư đèn xanh rồi, ông ấy đang đi giữa đường rồi phanh kít 1 cái, hóa ra là có cu cậu chở ga vượt đèn đỏ. Công nhận là xịn, nhưng như thế em sợ mấy cụ đằng sau không có TSS lại tông vào đít thì cũng phiền các cụ nhỉ.
Phiền nhưng an toàn mà cụ! đâm vào cái thằng trở ga đấy khéo mình thiệt hơn x-(

Ngoài TSS ra thì em thích cái tiết kiệm nhiên liệu trên con Cross này nhất, đi cực phê. Pin nó mà ngon thì tuyệt với, đi lại chả bao giờ nghĩ ngợi xăng cộ như thế nào
xăng có 3,7l/100km đối với đường đô thị cụ à :">! mê thật

Ngoài TSS ra thì em thích cái tiết kiệm nhiên liệu trên con Cross này nhất, đi cực phê. Pin nó mà ngon thì tuyệt với, đi lại chả bao giờ nghĩ ngợi xăng cộ như thế nào
Bền bỉ với tiết kiệm nhiên liệu thì Toy luôn làm tốt nhất. Riêng vụ TSS, năm nay mới quá em chưa được trải nghiệm nên nhường cụ dưới

huyshisha

Xe buýt
Dân ta thì luôn mong có cái mới, nhưng có cái mới rồi thì lại sợ làm chuột bạch thí nghiệm! hi! em cũng mong muốn đợi CCCM mua hết rồi 3 4 năm nữa mua lại cho nó rẻ :D
Tùy từng người thôi cụ! cái j chứ có cái mới là em ủng hộ! (tùy túi tiền :( nhiều tiền thì em cũng tất tay đấy :3 )

songsong

Xe buýt
Bền bỉ với tiết kiệm nhiên liệu thì Toy luôn làm tốt nhất. Riêng vụ TSS, năm nay mới quá em chưa được trải nghiệm nên nhường cụ dưới
Đọc còm thì thấy CCCM khen lắm! nhưng chắc vẫn phải đi trải nghiệm vài bữa mới biết đc cụ à

songsong

Xe buýt
Đúng rồi cụ, em đọc ở đâu đó là 1 đổi 1 trong 3 năm đầu, coi như 3 năm đầu đi chẳng phải nghĩ ngợi gì! 7 năm sau nếu có hỏng hóc thì mang đến hãng, họ bảo hành sửa chữa cho thôi! em nghĩ cái vụ pin hybrid trên con cross ổn vì Toy thí điểm trên nhiều dòng trc đấy rồi chứ ko phải cross là đi tiên phong đâu
vâng! mấy em đấy nói chung vẫn chưa hết bảo hành 10 năm nên chắc ko gặp vấn đề gì! mà mấy ai đi đc 1 con xe những 10 năm đâu cụ nhỉ

xepdap

Xe buýt
vâng! mấy em đấy nói chung vẫn chưa hết bảo hành 10 năm nên chắc ko gặp vấn đề gì! mà mấy ai đi đc 1 con xe những 10 năm đâu cụ nhỉ
Cụ đừng đùa! em thấy trên kia có cụ đi con carmy từ 2007 tới giờ rồi đấy :D