Gian nan chống chuột, lắm lúc phèo phuột, rồi thì cũng nuột :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chả
Cái này để khoang máy có mùi k cụ, có nồng nặc ko ạ
Chả có mùi gì cả, chỉ cần cụ lưu ý không để chỗ da mỏng trên tay chạm vào khoang máy trong tuần đầu thôi ạ

zicovu

Xe máy
Em cũng bị gian nan lắm. E bị nó cắn dây nước rửa kính đến 2 lần rồi. Hôm trước lôi xe đi dọn khoang máy thấy nhằn gần hết nhưa dây điện vào pittong máy rồi, tí chết. Nhưng e vẫn chưa đuổi đc nó, vừa rửa xong về thả băng phiến (long não) vào, sáng hôm sau ra đã thấy mấy cục phân chuột rồi.
Em dự là con vào khoang máy xe em khá to vì phân nó bằng hạt đậu đỏ. E đang cố gắng triệt hạ con này với hy vọng là nó tỏi thì ko con nào dám vào vì mùi con này ám vào khoang máy em nặng lắm.
Nhưng có 1 vấn đề là, em mua Storm của hàng rong 1gói 4 viên 20k, viên to bằng ngón tay cái ko biết có là loại thật ko. Hôm trước đặt mấy hôm ko thấy mất vì bãi xe nhà em một số chỗ bị chuột nó vào thôi, còn chỗ thoáng nhiều người ra vào thì ko bị. Hôm qua vừa mở ra thì thấy mất viên bả rồi, em lại đặt lại rồi nhưng ko biết là đã triệt hạ đc nó chưa.

Ko biết e đã thành công chưa nhưng xin chia sẻ với các cụ:
1. Phòng còn hơn chống, cụ nào gửi ở bãi có nguy cơ bị chuột thì nên thường xuyên kiểm tra, đặt long não (e ko thích cái này, cũng chẳng thấy hiệu quả lắm), chuẩn nhất chắc bôi ớt thường xuyên như cụ trên có nói.
2. Nếu bị nó thăm hỏi thường xuyên rồi thì nên đi vệ sinh khoáng máy thật sạch rồi quay lại bước 1
3. Nếu bước 2 ko đc thì nên tiếp tục như e đang làm với hy vọng thành công là diệt con vào khoang máy mình thường xuyên rồi mới mang đi vệ sinh khoang máy xong lại tiếp tục bước 1.

Có cụ nào có cao kiến hơn thì em xin đc học hỏi ạ.

bembem123

Xe đạp
Cuối cùng bước 1 của cụ la lợi hại nhất. Kaka

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Hôm qua xe em nổi đèn check, tạt vào xưởng em em nó choác: cảm biến oxy báo lỗi.

Hắn bẩu em cứ cho thợ clear, anh đi lỗi nữa thì mua 2 cái cảm biến oxy mang vào em thay cho, đâu mấy trăm / chiếc.

Ôi thôi xong, chả nhẽ Hyundai lởm chế :-/ Đúng lúc đó mấy chú đệ nó nhìn thật kỹ: đứt dây dẫn của hệ thống cảm biến do chuột cắn, thằng nọ mắng thằng kia check ẩu :D

Thế là rõ rồi, tối T2 đi nhậu về em để ngay gần chỗ họ chiều tối hay tập kết ít rác, cả ngày T3 không đi, chắc đêm chúng mò lên hú hí trong đó.

Hôm nay lại đi mua 1 túi Sờ tom chơi, he he...

lxe

Xe buýt
Em thì làm lọ RP7 phun sạch chỗ nó hú hí, thế là chả thấy con nào vào

Dũng PQ

Xe tăng
Nghe gian nan ghê gớm :)

mrchoi1982

Xe buýt
Các cụ nếu bị rồi thì nên đi vệ sinh khoang máy để hết mùi sau đó cho xe đậu ra vị trí khác thì sẽ hết.

zicovu

Xe máy
Em tổng kết lại sau hơn 1 năm đấu tranh thì chả biện pháp thực sự hiệu quả 100% cả. Các cụ cứ áp dụng các biện pháp, cái nào hiệu quả đuổi đc nó thì an tâm thôi.
Biện pháp của em là mua gói ớt bột khô trong siêu thị về rắc đầy trong khoang máy. Thi thoảng bay hết hoặc hết cay thì lại rắc thêm thôi. Chứ Storm em rắc cả chục gói rồi, nó ăn xong nó ị lại storm cho em luôn, chả thấy hiệu quả

agrimeco

Xe lăn
Em tổng kết lại sau hơn 1 năm đấu tranh thì chả biện pháp thực sự hiệu quả 100% cả. Các cụ cứ áp dụng các biện pháp, cái nào hiệu quả đuổi đc nó thì an tâm thôi.
Biện pháp của em là mua gói ớt bột khô trong siêu thị về rắc đầy trong khoang máy. Thi thoảng bay hết hoặc hết cay thì lại rắc thêm thôi. Chứ Storm em rắc cả chục gói rồi, nó ăn xong nó ị lại storm cho em luôn, chả thấy hiệu quả
Hiệu quả nhất đây ;))

hoanthiendng

Xe đạp
các cụ chạy máy dầu(diesel) có bị ko
kho xưởng nhà cháu từ ngày đổ dầu các ngóc ngách cụ tí hay dạo chơi
thấy rất hiẹu quả.các cụ thử xem

zicovu

Xe máy
Cụ Mad cho em hỏi, cái viên storm này cứ để trong khoang máy , kể cả lúc xe chạy à? Có sợ khi xe chạy, nó chảy ra ko cụ?
Nó có bị vụn ra đấy chứ ko chảy cụ ạ

doremonmattich

Xe tăng
Em mua hết 250k storm hai ba ngày thả mấy viên . Chuột vãn hẳn , nhưng thuốc vẫn hết đều. Có ông còn nghẻo luôn trong khoang máy, thối hoắc.

Bãi nhà em lại có cả chó coi, bỏ viên thuốc vào nhỡ chó sơi thì mệt. Chó chỉ coi trộm mà chẳng đuổi nổi chuột. Nhọ thế.