[Funland] Gian nan xin xác nhận Lý Lịch tư pháp Hà Đông

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Những cái cụ nói nếu là thứ cần gấp kiểu như chứng minh thư, hộ chiếu em vẫn thấy có dịch vụ lấy nhanh mà, từ cách đây hơn chục năm em đã thấy có rồi, có cầu ắt có cung.
Còn cái vụ tạm trú như cụ nói thì chúng ta nên tập thói quen làm việc bằng văn bản chứ ko phải bằng mồm. Nếu em là cụ, như các anh bảo bận chưa xem được, ok, nhưng nếu thế thì phải viết cho em cái biên nhận là đã nhận hồ sơ vào ngày này nhưng vì CA đang nhiều việc nên chưa xử lý được, rồi các anh ký tên. Thế là xong, cần kiện cáo để làm gì.
Hôm trc e làm thường trú cho con em, phải lên tận trụ sở to tiếng thì mới đc giải quyết!
Đm chúng nó!

Phán Quan Âm Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có giao hay ko thôi, ông ơ sg phạm tôi nó cũng gửi công văn về nơi thương trú kìa? Giờ cccd chíp, tích phát ra đủ thứ, nạp tỷ thư vào trong nốt nhạc, chẳng muốn ôm cả ăn tất. Cái tư pháp này dữ liệu cũng bên c.a hoac t.a báo về chứ họ đi gõ từng nơi để thẩm định à
Thôi khỏi bàn nhé =)) =)) =)) =)) CCCD có chíp mới có hay có lâu rồi? Còn dữ liệu bên nào có qua công an họ chỉ cho:D:D giờ xin xác nhận dân sự trên công an phường họ còn bảo bên giờ họ không có thẩm quyền cấp nữa thì LLTP có tiền án hay không họ lại biết=))=))=))=))

Phán Quan Âm Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Những cái cụ nói nếu là thứ cần gấp kiểu như chứng minh thư, hộ chiếu em vẫn thấy có dịch vụ lấy nhanh mà, từ cách đây hơn chục năm em đã thấy có rồi, có cầu ắt có cung.
Còn cái vụ tạm trú như cụ nói thì chúng ta nên tập thói quen làm việc bằng văn bản chứ ko phải bằng mồm. Nếu em là cụ, như các anh bảo bận chưa xem được, ok, nhưng nếu thế thì phải viết cho em cái biên nhận là đã nhận hồ sơ vào ngày này nhưng vì CA đang nhiều việc nên chưa xử lý được, rồi các anh ký tên. Thế là xong, cần kiện cáo để làm gì.
Hộ chiếu giờ bọn cò nó không làm nữa đâu. Đợt năm ngoái có gọi thử hỏi thì họ nói thẳng luôn " giờ làm cũng nhanh không cần qua dịch vụ đâu" thời xưa mới lâu bây giờ đúng 10 ngày là có.

MinD

Xe hơi
Sai công đoạn là chờ nó đến lấy, bọn bưu điện làm ăn bát nháo quen rồi. Em cầm ra bưu điện đưa cho nó đỡ mất time chờ đợi( nhà em gần bưu điện luôn)
Cụ nói chuyện buồn cười.
Trong email hướng dẫn của sở tư pháp có bảo em chờ sẽ có người của bưu điện đến lấy. Thì em làm sai công đoạn chỗ nào? Hướng dẫn như nào thì em làm như thế, chứ ai biết được là phải tự ra bưu điện gửi như cụ. Của cụ là khôn vặt chứ k phải làm đúng công đoạn đâu cụ.

samoclan

Xe điện
Thôi khỏi bàn nhé =)) =)) =)) =)) CCCD có chíp mới có hay có lâu rồi? Còn dữ liệu bên nào có qua công an họ chỉ cho:D:D giờ xin xác nhận dân sự trên công an phường họ còn bảo bên giờ họ không có thẩm quyền cấp nữa thì LLTP có tiền án hay không họ lại biết=))=))=))=))
=))=))=))=))<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P

cdcn

Xe điện
Tất cả những ai đến phải quay về đều có chung câu hỏi đó, nhưng bác Bảo vệ thì chỉ biết là cấp bằng ấy số, mà ko có chức năng trả lời ạ.
Ngày trước lấy lý do là Dịch Vovid-19 phức tạp, hạn chế tiếp xúc này nọ. Em tưởng giờ "bình thường mới" rồi, hóa ra vẫn vậy ạ?

blackpaint

Xe container
Khai báo online chỉ là bước 1 thôi cụ, vẫn phải đến Sở Tư Pháp làm nốt thủ tục và nộp tiền, nhận giấy hẹn trả KQ
em làm online, không phải đến Sở nhé. Bưu điện họ thu tiền và trả tận nhà

cdcn

Xe điện
Nhà nước nên thu tiền cao cao chút cho các dịch vụ công để cho các anh ấy có động lực làm việc mà dân cũng đỡ khổ, làm cái thủ tục giấy tờ đơn giản mà phải tính đến chục ngày mới xong (công việc đáng ra chỉ làm trong chục phút). Gần đây có thủ tục làm hộ chiếu đúng là có bước tiến bộ cực lớn, các thủ tục hành chính khác mà giống như vậy thì dân được nhờ.
LLTP này phí thu cao phết đấy cụ, em nhớ năm ngoái em làm đóng phí hơn 200k thì phải!

Phán Quan Âm Phủ

[Tịch thu bằng lái]

cdcn

Xe điện
Gấp đôi cái hộ chiếu thôi chứ có gì đâu mà cao
Em đang nói chuyện với Cụ kia, vì cụ ấy đề xuất tăng phí lên để cán bộ làm việc tận tâm, nhanh hơn này kia. Theo cá nhân em, hơn 200k cho 1 tờ xác nhận là giá cao so với mặt bằng thu nhập của người dân rồi.
Xin lỗi, cụ làm ơn đừng quote lại còm của em nữa. Em đọc còm của cụ tranh luận với các Cụ khác là biết Cụ ở level cao hơn mặt bằng chung nhiều rồi ạ! :))

huuhuy

Xe tăng
Trước em làm nhanh mà, mất tý buổi sáng, 10 ngày sau nhận hàng.

miwon

Xe tăng
Trước em làm nhanh mà, mất tý buổi sáng, 10 ngày sau nhận hàng.
Làm thì rất nhanh, nhưng xếp hàng lâu, đến muộn hết số, rất nhiều người mất ít nhất 1 nửa ngày để đi xin. Mà bèo cũng tầm 100 người về ko mà ko lấy đc số ạ

cdcn

Xe điện
Em chưa hiểu cụ quote em rồi đưa thông tin đó làm gì?
Em nói phí mất hơn 200k, thấy cụ bảo là em làm option khác nên em đưa thông tin để cụ thấy phí mặc định là như thế thôi mà. Khi đó em lấy thêm 1 bản nữa nên hình như mất thêm 20k hay 25k gì đó, em không nhớ chính xác.

Black Ocean

Xe máy
Vâng, em muốn hành chính công nhà nước thu tiền chính đáng chứ không cần qua cò hay tổ chức nào khác cả bác ah, cứ niêm yết giá rõ ràng, thời gian chính xác, cao tý cũng được. Dân đỡ phải đi lại nhiều, xếp hàng mất thời gian, nếu đông quá thì tăng người làm.
Riêng đối với vụ đăng ký tạm trú, em hẹn gặp đồng chí ở phường, lúc đó cũng khá đông người đang khai căn cước công dân, đồng chí cầm hồ sơ bảo sẽ liên lạc lại, vì không có quy trình nhận hs phải biên nhận nên em cũng không tiện yêu cầu làm ảnh hưởng đến người khác. Cái em không hài lòng là mình gọi điện lại rất nhiều lần trong thời gian dài nhưng lần nào cũng bảo chưa xem (thấy các chú vất vả nên em cũng biết điều nhờ bác dẫn đường một chút rồi đấy chứ phải không có gì). Em đã đăng ký khai thủ tục này trên cổng hành chính công rồi quốc gia rồi, không biết kết quả thế nào.
Thật ra, mấy cái thủ tục hành chính công phần nhiều là đơn giản, hoàn toàn có thể cải cách để phục vụ người dân tốt hơn, nhà nước và nhân dân đều có lợi. Ví như thủ tục lý lịch tư pháp trong topic này, khảo sát xem nhu cầu mỗi ngày bao nhiêu người đến làm, tăng số người làm việc lên tương ứng, thu thêm tiền để trả lương cho số tăng thêm, cán bộ xử lý cơ thu nhập tăng, dân không phải chịu cảnh xếp hàng từ 5 rưỡi sáng hoặc đi không được việc phải quay về.

Black Ocean

Xe máy
Hộ chiếu giờ bọn cò nó không làm nữa đâu. Đợt năm ngoái có gọi thử hỏi thì họ nói thẳng luôn " giờ làm cũng nhanh không cần qua dịch vụ đâu" thời xưa mới lâu bây giờ đúng 10 ngày là có.
Làm hộ chiếu em thấy quá văn minh, cứ đặt lịch khai, lên chụp ảnh, hẹn ngày gửi qua bưu điện là xong. Nếu mọi dịch vụ công đều được như vậy thì tuyệt vời cho đất nước mình. Còn nếu bác muốn làm nhanh (2 ngày so với 14 ngày như thông thường) thì vẫn làm được qua dịch vụ nhưng mất thêm tiền. Cái này cũng hợp lý, coi như phân cấp đối tượng khách hàng cao cấp.