[Funland] Giao hữu: Việt Nam - Borussia Dortmund vào lúc 19h00 ngày 30/11/2022

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nhìn vào giải banh bọn em đang thi đấu thì rõ luôn, khi các bảng đã chốt xong thứ tự, loạt trận cuối bọn em đá với thằng đầu bảng, nó vừa đá vừa giữ chân là chính - khác gì giao hữu :D

Không về nhì

Xe tăng
E cũng nghĩ giống cụ. Chỉ cần mặt cỏ mượt mà là được. Điều kiện kinh tế nước mình giờ cũng khá hơn xưa nhiều rồi. Sài Gòn, Hà Nội mỗi đầu xây thêm 1 sân sức chứa 60k thì tổng chi phí khoảng 300M đô là việc trong tầm tay. Có điều xây xong ko sử dụng đến, xong rồi mỗi sân lại làm thêm quả nợ thuế đến hàng nghìn tỷ như sân Mỹ Đình thì vỡ mẹt.
ĐV quản lý sân thì tự chủ tài chính, mà nguồn thu thì eo hẹp thì lấy đâu ra tiền trả thuế cụ nhỉ. 1 năm được mấy cái sự kiện cả bóng đá + ca nhạc. Bây h ít nhất 1 trong 3 đội bóng ở HN thuê sân này làm sân nhà thì gánh được phần nào. mà lại vướng thuế không cho xuất hóa đơn thì hạch toán doanh thu kiểu gì, ai dám thuê :)

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Vâng, chê cơ sở vật chất là đúng.
Còn chiến thắng là chiến thắng, đừng lèm bèm cụ nhỉ.
Các cụ ấy nên đi ra nước ngoài 1 lần cho biết, cứ ngồi nhà chê bai chán lắm.
Qatar chi 240 tỷ $ mà vẫn bị chê nhà ở cho cổ động viên tơi bời kia kìa.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Tuyển VN vẫn những con người đấy các cụ nhỉ? Văn Toàn, Văn Toản, Tuấn Anh, Tiến Linh, Hồng Duy

Như thế này thì 2026 cạnh tranh thế nào WC?

Hieumos

Xe container
Em ko theo dõi bóng đá Đức nên không biết đội hôm qua có phải đội hình chính ko các cụ nhỉ?
Đội hình chính những cầu thủ giỏi nhất thì đều tập trung đội tuyển QG đá WC rồi còn đâu cụ.

Nhưng vẫn còn lại những tượng đài hết thời như Mats Hummels, Emre Can. Còn Marco Reus thì chấn thương không ra sân.

Hết trận thấy thằng ku em Khuất Văn Khang xin áo đấu Marco Reus mà buồn cười quá, đúng là cầu thủ trẻ không dám nói thẳng trực diện mà cứ khều khều từ đằng sau.

Gionam72

Xe container
các cụ không hài lòng về công tác tổ chức + cơ sở vật chất thì e lại không hài lòng về những thứ mà cầu thủ VN thể hiện , pha Tiến Linh đỡ ngực trong vòng 16m50 làm bóng bật ra hơn mét làm lỡ cơ hội dứt điểm , pha tiếp theo là Đoàn Văn Hậu đỡ bóng cũng trong vòng 16m50 làm bóng nẩy ra gần 2m cũng lỡ cơ hội dứt điểm , tất cả những thứ đơn giản đó tạo nên đẳng cấp nhưng lại không được chú trọng đúng mức ( chuyền bóng , đỡ bóng ) , không biết đến bao giờ bóng đá Việt Nam mới đi xa ra ngoài châu Á được khi mà đỡ bóng và chuyền bóng cũng chưa hoàn thiện 🤔 .
Cụ ơi. Đỡ bóng khi ct đứng yên nó khác rất nhiều so với ct đỡ bóng khi đang chạy. Lại có cầu thủ đội bạn kèm nữa. Đỡ bóng là bài tập vỡ lòng với 1 cầu thủ chuyên nghiệp rồi.
Mọi người cứ nói Tiến Linh đá không ra gì. Nhưng khi gặp những đội mạnh Việt Nam phải đá thấp Tiến Linh lùi xa hàng phòng ngự không ai kèm thì đá lại hay ngay.

Nghen loc

Xe tăng
E cũng nghĩ giống cụ. Chỉ cần mặt cỏ mượt mà là được. Điều kiện kinh tế nước mình giờ cũng khá hơn xưa nhiều rồi. Sài Gòn, Hà Nội mỗi đầu xây thêm 1 sân sức chứa 60k thì tổng chi phí khoảng 300M đô là việc trong tầm tay. Có điều xây xong ko sử dụng đến, xong rồi mỗi sân lại làm thêm quả nợ thuế đến hàng nghìn tỷ như sân Mỹ Đình thì vỡ mẹt.
Quy mô, số lượng chỗ ngồi chỉ là một yếu tố thôi cụ ạ. Cái quan trọng là sự khang trang, chuẩn chỉ, là cách thức quản lý, vận hành của cái svđ đó. Cũng là cái svđ Mỹ Đình nhưng a quản lý, chăm sóc, vận hành chuẩn chỉ, chuyên nghiệp thì chắc chắn sẽ có một hình ảnh khác chứ ko phải ô riu như những gì mà chúng ta thấy được trong những năm vừa qua cụ ạ.

Hà hay hát

Xe tải
Mang tiếng là sân vận động của quóc gia mà cháu thấy nó k bằng sân bóng của học sinh tại trường học. Nhục nhã trong mắt bạn bè quốc tế.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Quy mô, số lượng chỗ ngồi chỉ là một yếu tố thôi cụ ạ. Cái quan trọng là sự khang trang, chuẩn chỉ, là cách thức quản lý, vận hành của cái svđ đó. Cũng là cái svđ Mỹ Đình nhưng a quản lý, chăm sóc, vận hành chuẩn chỉ, chuyên nghiệp thì chắc chắn sẽ có một hình ảnh khác chứ ko phải ô riu như những gì mà chúng ta thấy được trong những năm vừa qua cụ ạ.
Hình như sân MĐ là thu chi tự cân đối thì phải? Nếu thế thì làm gì có tiền?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mải cày cuốc cho cái Tết bánh chưng nhân thịt nên em chả biết có vụ này :P

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Em thấy bình thường, sự cố ngoài ý muốn thôi ạ. Như này lại tạo điểm nhấn đối với bạn bè cuốc tế =))

Tony_Bui

Xe buýt
Về chuyên môn, em thấy đội bạn ra sân với các cầu thủ toàn số to, lại đấu ko bung hết sức chứng tỏ họ cũng không có đặt nặng thắng thua và chỉ coi đây đơn thuần là 1 trận giao hữu nhẹ nhàng, phát triển hình ảnh CLB.

Về cơ sở vật chất của sân Mỹ Đình với danh nghĩa là Sân vận động Quốc Gia, là nơi thể hiện bộ mặt, hình ảnh của đất nước đối với bạn bè quốc tế thì đúng là còn rất nhiều vấn đề. Trên khán đài thì các hàng ghế bẩn thỉu, rác từ những sự kiện trước bày khắp nơi ngoài hành lang. Trên sân thì khung thành gặp sự cố, cabin của đội khách và của trọng tài bị gió thổi đổ trông rất nhếch nhác. Ngoài ra còn chưa kể tình huống BTC còn cho các cầu thử dự bị của đội bạn khởi động sát vạch sân bóng, có lúc vẫn đang tình huống bóng sống trên sân mà có tới 2-3 cầu thủ dự bị bước hẳn vào trong sân khi khởi động, đến khi bóng lên sát thì lùi ra đứng xem giống hệt mấy trận đấu giải làng em.

dattuyet_sghn

Xe điện
Đang xem mặt sân WC nhìn cái mặt sân Mỹ Đình ko biết nói gì.
Lên tivi trông thảm hại thật.
Còn quả tung cột gôn em cũng thấy, vừa hài vừa tự thấy xấu hổ.

minhhai985

Xe lăn
e tưởng nó liền chứ lắp ghép kiểu này nó có vuông ko nhỉ?

Hà hay hát

Xe tải
Đang xem mặt sân WC nhìn cái mặt sân Mỹ Đình ko biết nói gì.
Lên tivi trông thảm hại thật.
Còn quả tung cột gôn em cũng thấy, vừa hài vừa tự thấy xấu hổ.
Nhục thật sự. Bảo sao Hải phòng lại đề xuất xin làm sân quốc gia dưới đó

bo kent

Xe tăng
Mặt sân mấp mô khiến đội bạn không dám chạy mà đi bộ dò dẫm vì sợ chấn thương.
Sân thì chắc con bò nhà em nó còn chê vì có cỏ đâu mà gặm.
Tuy là giao hữu nhưng sân quốc gia mà như vậy thật đáng buồn.