[Funland] Giáo viên bắt học sinh chép phạt 100 lần!

mozii

Xe hơi
E ngày xưa ko thuộc bài bị bắt chép phạt suốt. chép xong đến giờ vẫn còn nhớ. rồi cô còn bắt úp mặt vào bảng cho 2 roi vào mông. Thế mà đến giờ đứa nào cũng nhớ cô.

khanhtx8

Xe tăng
Em hồi học lớp 3 bị bố em bắt viết 200 lần mỗi câu: KHÔNG NÓI CHUYỆN RIÊNG TRONG LỚP. :)) :)) mà lại nhiều lần bị phạt vậy cơ :)) :)) quay đi quay lại đã hơn 40 năm :))
Con nhà em là câu: LẦN SAU CON KHÔNG QUÊN NỮA

Có hôm nó đánh vần từ "Quên" mà đọc đến 50 lần rồi, hỏi 2 câu xong hỏi lại vẫn quên đánh vần từ "Quên"

cô giáo nài còn tâm huyết với nghề đới
Gặp cô nào vô tâm cứ thế gọi phụ huynh lên thế là xong, phụ huynh thì mất mấy cuốc xe :(

cardreamer

Xe điện
Giờ xã hội thích lên án GD, nếu là GV em nghĩ tốt hết là không nên đụng vào con cái họ, HS nào tích cực thì sẽ ngày 1 tiến bộ - tốt cho bản thân, HS nào nghịch ngợm, lười biếng vi phạm kỉ luật thì mình cứ kệ - hơi đâu đưa ra hình thức phạt thế này thế khác để XH lại nhảy vào ném đá, cuối năm mình cứ đánh giá vào hạnh kiểm cho công bằng :D
Úi giời, ghi hạnh kiểm xấu cũng ăn đủ gạch ngay, vẫn là phi nhân văn phản giáo dục rồi con đường cháu sẽ ra sao blabla...
Em là GV em đem trả lại nhà trường, từ chối dậy mấy thằng cá biệt và thể loại có phụ huynh hư. Chắc chắn xã hội sẽ ủng hộ

trompet

Xe đạp
Con có lỗi thì cô phạt là đúng. chép phạt là hình thức phổ biến từ xưa tới giờ mà

tuha_vt2015

Xe tăng
Chô em có cán bộ thương con vàng con bạc, các thầy cô chả dám uốn, học vẫn khá giỏi. Giờ một thằng nghiện, một thằng chuyên gia cờ bạc báo mấy lần toàn tiền tỉ

Chuoicabuong

Xe hơi
Con nhà em cũng lớp 3. Tối hôm qua thấy học kể chuyện. Mình bảo, sao hôm nay học nhiều hơn. Nó bảo, mai lớp con có tiết dự giờ, cô sẽ gọi con trả lời nên học thuộc trước, cô bảo nếu ko nhớ thì có thể nhìn vào sách nhưng ko được đọc y nguyên. hè hè...
Khi có tiết dự giờ một số bạn phải sang lớp khác ngòi cơ:(((

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Chpes phạt 100 trang thì hãy kêu cứ 100 dòng thì quá bình thường!
Bạn em ngày xưa học trường Hùng Vương còn bị bà cô chủ nhiệm bắt chép phạt 100 lần truyện "Vợ nhặt" cơ cụ ạ. Nó thuộc lòng truyện đó như cháo chảy. 100 trang đã là gì :))

jany

Xe tăng
Bởi vì có những thớt thế này nên giờ GV bọn em đi dạy cứ như đi trên bãi mìn. Xin hỏi chủ thớt: GV chúng tôi phải sống sao cho vừa lòng phụ huynh + HS + bộ GD + xã hội đây?
Hs điểm kém, thi rớt => do gv dạy kém nên hs không hiểu bài.
Hs nhịn ăn sáng xỉu luôn trong lớp => do học hành mệt mỏi.
Hs đánh nhau với bạn quen trên fb => do gv không quan tâm ngăn chặn.
Hs yêu nhau, ễnh bụng => do gv không giáo dục ngừa thai.
Hs tự tử => do gv gây áp lực.
Hôm trước lỡ quát hs 1 phát thì cả đêm ngồi canh fb các hội nhóm ở địa phương xem tên mình có bị réo hay không. Lòng yêu nghề ư? Em đã mơ ước thành gv từ lúc còn là 1 cô bé lần đầu được cầm cuốn sách giáo khoa. Sau nhiều năm làm gv, đôi lúc có chút hối hận, nếu m chọn 1 nghề khác, có thể công việc sẽ vất vả khó khăn hơn, nhức đầu hơn, chết sớm hơn, nhưng nó không làm trái tim em nặng trĩu như thế.

jany

Xe tăng
Hế hế, học sinh còn chấm điểm cô giáo, được điểm thấp thì cô giáo bị trừ lương, thấp quả cho nghỉ việc cơ, hế hế,...

Vậy là sự hài lòng của học sinh và cái túi tiền của cha mẹ học sinh mới là nền tảng giáo dục
em dạy trường công cũng có tiết mục hs đánh giá gv mà. 1 năm 2 lần. Mỗi lớp chọn ngẫu nhiên 20hs trả lời phiếu đánh giá ẩn danh.
Kết quả đánh giá này sẽ là căn cứ trực tiếp để tính điểm thi đua xếp loại gv trong năm học đó. Những gv bị đánh giá tiêu cực sẽ bị trừ từ 2 đến 5 điểm. Trong khi có hs đạt giải huyện/tỉnh cũng chỉ được cộng 1-2 điểm.
còn phụ huynh thì :D ra cái đề kiểm tra đúng theo chuẩn kiến thức kĩ năng, không cho đề cương (đề cương thực ra là gồm đề kiểm tra cộng thêm 1 số câu khác, ví dụ đề có 12 câu trắc nghiệm + 3 câu tự luận thì đề cương sẽ gồm 20 câu TN + 5-7 câu tự luận, cho hs về nhà làm rồi gv sửa bài), kết quả rớt như sung rụng, thì có phụ huynh gọi điện cho hiệu trưởng kêu gv ra đề sai!!!!

phuongan

Xe điện
Cụ có thể diễn đạt rõ ý của mình cho bài viết đỡ vô nghĩa được không?
Em hiểu ý cụ ấy là: cụ chủ thớt phải là người liều lắm mới dám trực tiếp hại con mình như vậy - (giáo viên yêu cầu học sinh vi phạm kỷ luật chép phạt mà cũng lên mxh rêu rao, ý kiến).

Vasa

Xe buýt
Thời e đi học bị lỗi đi muộn là chép phạt nội quy. Mỗi lần cả trăm tờ giấy, nghĩ lại ớn ăn

redflame

Xe tăng
100 lần đã kêu. Giáo dục cho trẻ xác định làm sai thì phải chịu hậu quả là tốt chứ sao. Cụ chủ chắc ngày xưa ngoan lắm, đi học không nghịch ngợm gì

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Úi giời, ghi hạnh kiểm xấu cũng ăn đủ gạch ngay, vẫn là phi nhân văn phản giáo dục rồi con đường cháu sẽ ra sao blabla...
Em là GV em đem trả lại nhà trường, từ chối dậy mấy thằng cá biệt và thể loại có phụ huynh hư. Chắc chắn xã hội sẽ ủng hộ
Đố cụ trả lại trường và từ chối dạy đấy. Nếu vậy cụ nghỉ việc luôn nhé.

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Việc chép phạt có gì đâu cụ, cũng cần phải " trưởng thành trong gian khó ", " sáng tạo để vượt qua " \:D/. Ngày trước em mất chút thời gian căn chỉnh, buộc bút trước khi bắt đầu. Chép 2 bút / 1 lần thì thời gian giảm 1/2 rồi, đơn giản thôi.

GloryJack

Xe container
Bạn em ngày xưa học trường Hùng Vương còn bị bà cô chủ nhiệm bắt chép phạt 100 lần truyện "Vợ nhặt" cơ cụ ạ. Nó thuộc lòng truyện đó như cháo chảy. 100 trang đã là gì :))
Chép 100 lần chuyện vợ nhặt thì kinh thặc, em đầu hàng... Con em mà bị phạt thế chắc em phải đến xin cô giáo giảm xuống 10 lần cũng đủ thuộc chuyện đó rồi! :D

091090098

Xe điện
Con em đã từng bị chép phạt như thế này "Bố em sẽ không đỗ xe đưa / đón em ở ngay trước cổng trường nữa ah" x 1 số lần.
Đành rằng có lỗi, nhưng lỗi của nó méo đâu, của bố nó, sao lại bắt nó chép phạt.