[Funland] Giáo viên cắt tóc học sinh trong lớp học

bearbie

Xe điện
Cô giáo thế này là dại rồi.
Việc tóc xanh đỏ là việc của Bảo vệ/giám thị chứ.
HS vi phạm thì Bảo vệ/Giám thị sẽ ko cho vào trường.
Nếu nó vào được lớp thì cô giáo cũng báo lại với BGH/Giám thị để họ xử lý.
Đấy là còn ko thấy nhắc đến việc Giáo viên thông báo việc này đến PHHS hay chưa.
Là vì bệnh thành tích đó bác. Cho dù méc giám thị thì lớp vẫn bị trừ điểm thi đua. Nhất là đoàn thanh tra sắp xuống nên cô giáo mới cuống lên như vậy. Vụ này giống vụ ép giáo viên phải bán bhyt, đạt chỉ tiêu 100% mới được điểm thi đua. Bởi vậy cái này là lỗi bộ trưởng. Tui nhớ ông bộ trưởng này cũng là giáo sư đh lớn ngoài Hà Nội đi lên, tui cũng kỳ vọng ổng quan tâm sâu sát tình hình giáo viên, học sinh lắm, vì trong nghề mới biết nghề. Ai dè lên rồi ổng gia nhập đội BTBT = Bộ trưởng bó tay, ngồi yên thì không bị sai. Rầu.

Moriarty

Xe container
Cô giáo thế này là dại rồi.
Việc tóc xanh đỏ là việc của Bảo vệ/giám thị chứ.
HS vi phạm thì Bảo vệ/Giám thị sẽ ko cho vào trường.
Nếu nó vào được lớp thì cô giáo cũng báo lại với BGH/Giám thị để họ xử lý.
Đấy là còn ko thấy nhắc đến việc Giáo viên thông báo việc này đến PHHS hay chưa.
ko cho học sinh vào trường thì bảo vệ với giám thị lãnh đủ,

snipapple

Xe hơi
Website
www.youtube.com
có nhiều chuyện ngày xưa là bình thường nhưng giờ lại bị cấm, thầy cô ko cập nhật quy định là dễ toi lắm
Cắt tóc là phản cảm lắm. Giờ còn hành xử như vậy thì ra khỏi ngành như chơi

snipapple

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Em nghĩ giáo dục vẫn phải nghiêm khắc, vh VN bao đời tôn sư trọng đạo rồi. Bây h dân chủ quá em về nhìn bọn con em thấy bó dân chủ quá trớn.
Em thì ủng hộ nghiêm, cắt tóc hay bắt thay qa tử tế là chuyện ko đáng quan tâm, miễn là thành người
Cụ ơi phải theo sụ phát triển của xã hội chứ. Ngày xưa ngoại tình đàn bà cạo đầu bôi vôi thả trôi sông tất cả nhằm cho người ta sợ mà ko dám làm. Theo cụ còn phù hợp nữa ko, xã hôik phát triển là để giải phóng con người cho người ta thoải mái hơn sung sướng hơn. Chứ ko phải ép người ta vào ý chí của một nhóm người nào đó. Cụ thấy cạo đầu bôi vôi tỉ lệ ngoại tìh có giảm ko

present

Xe điện
Cụ ơi phải theo sụ phát triển của xã hội chứ. Ngày xưa ngoại tình đàn bà cạo đầu bôi vôi thả trôi sông tất cả nhằm cho người ta sợ mà ko dám làm. Theo cụ còn phù hợp nữa ko, xã hôik phát triển là để giải phóng con người cho người ta thoải mái hơn sung sướng hơn. Chứ ko phải ép người ta vào ý chí của một nhóm người nào đó. Cụ thấy cạo đầu bôi vôi tỉ lệ ngoại tìh có giảm ko
Oh, cái Bộ Dục này lâu nay nó vẫn thối như vậy mà.
Nhất là khi có cu ngọng lên làm tư lệnh ngành là tụt dốc ko phanh luôn.

ko cho học sinh vào trường thì bảo vệ với giám thị lãnh đủ,
Dù thế nào thì cũng ko liên quan đến giáo viên nhé.
Nếu có liên quan đến giáo viên thì cũng phải thông báo ngay cho PHHS chứ.

Minmatday

Xe tải
Oh, cái Bộ Dục này lâu nay nó vẫn thối như vậy mà.
Nhất là khi có cu ngọng lên làm tư lệnh ngành là tụt dốc ko phanh luôn.

Dù thế nào thì cũng ko liên quan đến giáo viên nhé.
Nếu có liên quan đến giáo viên thì cũng phải thông báo ngay cho PHHS chứ.
khách quan mà nói bà giáo viên quá sai, chắc do k kiềm chế được hay thế nào đó! Nhưng bản chất vẫn là cái bộ ấy nó thối nát, những quy định cứng hay cách xử lí ntn, ai là người có thẩm quyền xử lí nó phải rõ ràng, đằng này cứ ú ớ mới dẫn đến lạm quyền hoặc nhờn với quy định! Thầy k ra thầy, trò k ra trò, trường học bát nháo. Ngay cả việc trao đổi với phụ huynh, thời buổi 4.0 rồi đến mẫu giáo nó còn có group zalo, cứ thông báo quy định rõ trong đó rồi có gì nháy cái là phụ huynh họ biết, xử lí thống nhất gia đình với nhà trường chả ai kêu vào đâu được!

QDV2012

Xe tăng
Phụ huynh mà để con tóc nhuộm đi học thì phải nã đầu tiên chứ cái gì cũng đổ lên đầu giáo viên à?

Nhân quyền phát triển rồi gia đình thì cũng làm lơ rồi lại đẻ ra một lứa ông hoàng bá tướng, hở tí ra là con tôi ngoan lắm, con tôi bé biết cái gì đâu?

Rồi có ông lại đi đổ lỗi cho ông Dục trong khi nuôi con giáo dục đạo đức nó bắt nguồn từ phía gia đình nơi nó lớn lên từ bé, sống và sinh hoạt nhìn theo bố mẹ. Đẩy trách nhiệm cho xã hội cho nhà trường xong đi kêu la?

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
khách quan mà nói bà giáo viên quá sai, chắc do k kiềm chế được hay thế nào đó! Nhưng bản chất vẫn là cái bộ ấy nó thối nát, những quy định cứng hay cách xử lí ntn, ai là người có thẩm quyền xử lí nó phải rõ ràng, đằng này cứ ú ớ mới dẫn đến lạm quyền hoặc nhờn với quy định! Thầy k ra thầy, trò k ra trò, trường học bát nháo. Ngay cả việc trao đổi với phụ huynh, thời buổi 4.0 rồi đến mẫu giáo nó còn có group zalo, cứ thông báo quy định rõ trong đó rồi có gì nháy cái là phụ huynh họ biết, xử lí thống nhất gia đình với nhà trường chả ai kêu vào đâu được!
Trường hợp này thì báo PH khả năng là không ăn thua gì hết. Bản thân PH phải biết con mình nhuộm tóc là vi phạm quy định trường và phải ngăn chặn từ trước chứ không phải đợi đến khi GV có phản ứng như thế này. Đành rằng hành vi của GV không hợp với XH ngày nay.

xichhoptau

Xe tăng
Thời xưa đi học thầy toàn táng thước lim dài cả mét vào tay, đập đầu vào cột đình, tát lật mặt...

present

Xe điện
chuẩn luôn cụ, thầy cô nào chả có cái thước lim dài cả mét
Nhưng thời đó ko ai oán cả vì trong thâm tâm mình đều biết được thầy, cô đánh mình vì cái tâm.
Các thầy, cô cũng vì mong muốn mình thay đổi, tốt hơn lên. Tâm họ sáng chứ ko như bây giờ.

Đào Tử Thi

Xe container
Hội 7x đổ lại chắc không quên cái này nhỉ , nghĩ hãi phết
Hồi ấy phụ huynh trật tự chứ không hay bật thày cô như bây giờ. Em làm gãy bao thước kẻ của thày cô giáo rồi, nhưng vẫn yêu thày cô lắm. May mà có thước kẻ và ăn tát nhiều chứ không giờ em đang đi thu nợ.