[Thảo luận] Giật túi xách trên đường Giảng Võ

FXX

Xe máy
Trưa nay (8/10) em gặp một vụ giật túi xách ngay trước cửa triển lãm giảng võ, chiều láng hạ lên cát linh. Tầm 11h35 em đang đi 2B thấy ngay phía trước có thằng đi cái Dream II, đang nghĩ thằng này nhìn dặt dẹo nhờ thì thấy nó áp sát và phắt cái đã nhặt được cái túi một chị đi đường để vào giữa xe nó rồi. Còn chưa kịp định thần thì thấy một bác cũng thanh niên đi Future II đằng sau hô "Cướp đấy, đuổi đi" thế là em và bác ý tăng ga đuổi theo. Ko hiểu sao hôm nay đường Giảng võ đông kinh khủng nên thằng ôn dịch đấy ko chạy nhanh đc, đến Hải Xồm thì nó rẽ vào cái đường bên cạnh đó (em ko nhớ tên), ko ngờ vào đó còn đông hơn. Em cả bác kia đuổi thêm một đoạn nữa thì nó vướng ô tô, thấy bọn em đuổi đến nên vứt túi lại trả. Bác Future kia rất bộ đội, dựng xe lao vào túm nó ngay. Em cũng hỗ trợ bằng cách.... giữ đuôi xe nó ko cho nó chạy. Xung quanh bao nhiêu người xúm vào mà ko ai hỗ trợ 2 anh em cả, bác kia túm áo nó bị trượt ra, nó rồ ga chạy mất em cũng đành bỏ đuôi xe nó ra vì không giữ được. Trên đường đi em cứ suy nghĩ mãi, là cả đoạn đường dài, 2 anh em hô cướp cướp mà ko có ai cùng hỗ trợ truy đuổi. Đến khi đuổi được rồi thì cũng ko ai hỗ trợ để giữ nó lại, người ta ko nghĩ đến có lúc chính người thân của mình gặp những trường hợp đấy thì có ai giúp? Qua đây các bác cũng nhắc các bác gái là nếu có đi 2B thì túi tiếc cẩn thận nhá, chứ như chị này ngang mời nó giật, vì em thấy nó nhấc cái đã bay cái túi rồi, nhẹ nhàng lắm ý.
Nói thì lâu nhưng diễn ra rất nhanh, em ko chụp ảnh được. Các bác thông cảm để em tường thuật bằng mồm vậy :))

anhldit

Xe tải
Vote + cho tinh thần của bác. Đúng là dân mình đang thân ai nấy lo, ngoại trừ một số người như bác.

now_what

Xe điện
Em mà thấy em cũng nhào zô giúp cụ liên. Em đảm bảo thế.

HDC

Xe buýt
Nói thì lâu nhưng diễn ra rất nhanh, em ko chụp ảnh được. Các bác thông cảm để em tường thuật bằng mồm vậy
Kụ mà chụp được ảnh nữa thì nhiều vote lắm :))

chandai8x

Xe máy
Trưa nay (8/10) em gặp một vụ giật túi xách ngay trước cửa triển lãm giảng võ, chiều láng hạ lên cát linh. Tầm 11h35 em đang đi 2B thấy ngay phía trước có thằng đi cái Dream II, đang nghĩ thằng này nhìn dặt dẹo nhờ thì thấy nó áp sát và phắt cái đã nhặt được cái túi một chị đi đường để vào giữa xe nó rồi. Còn chưa kịp định thần thì thấy một bác cũng thanh niên đi Future II đằng sau hô "Cướp đấy, đuổi đi" thế là em và bác ý tăng ga đuổi theo. Ko hiểu sao hôm nay đường Giảng võ đông kinh khủng nên thằng ôn dịch đấy ko chạy nhanh đc, đến Hải Xồm thì nó rẽ vào cái đường bên cạnh đó (em ko nhớ tên), ko ngờ vào đó còn đông hơn. Em cả bác kia đuổi thêm một đoạn nữa thì nó vướng ô tô, thấy bọn em đuổi đến nên vứt túi lại trả. Bác Future kia rất bộ đội, dựng xe lao vào túm nó ngay. Em cũng hỗ trợ bằng cách.... giữ đuôi xe nó ko cho nó chạy. Xung quanh bao nhiêu người xúm vào mà ko ai hỗ trợ 2 anh em cả, bác kia túm áo nó bị trượt ra, nó rồ ga chạy mất em cũng đành bỏ đuôi xe nó ra vì không giữ được. Trên đường đi em cứ suy nghĩ mãi, là cả đoạn đường dài, 2 anh em hô cướp cướp mà ko có ai cùng hỗ trợ truy đuổi. Đến khi đuổi được rồi thì cũng ko ai hỗ trợ để giữ nó lại, người ta ko nghĩ đến có lúc chính người thân của mình gặp những trường hợp đấy thì có ai giúp? Qua đây các bác cũng nhắc các bác gái là nếu có đi 2B thì túi tiếc cẩn thận nhá, chứ như chị này ngang mời nó giật, vì em thấy nó nhấc cái đã bay cái túi rồi, nhẹ nhàng lắm ý.
Nói thì lâu nhưng diễn ra rất nhanh, em ko chụp ảnh được. Các bác thông cảm để em tường thuật bằng mồm vậy :))
Xin hoan nghênh tinh thần quả cảm và hiệp nghĩa của bác. Nhưng bác biết rồi đấy. Dân mình chỉ xem tai nạn thì rõ đông, còn giúp đỡ, hỗ trợ nạn nhân thì chẳng có mấy người đâu

FXX

Xe máy
Kụ mà chụp được ảnh nữa thì nhiều vote lắm :))
Cụ này vui tính :P, giữ nó lại còn ko kịp thì chụp ảnh gì. Mà chắc chắn nếu có ảnh em sẽ được rất nhiều vang đỏ, vì các cụ sẽ mắng là thấy thế ko ra giúp lại còn đứng chụp ảnh. Cụ xem bức ảnh "kền kền chờ đợi" chưa ạ hihi. Em nói thật chứ lúc đấy có ông Future II đuổi cùng em còn dám, chứ gọi mãi chả ai đuổi cùng có khi em cũng ngại mà để nó đi thôi. Được cái cuối cùng cũng lấy lại được cái túi cho chị đi đường.

now_what

Xe điện
Ơ, sao vote cụ rồi mà sao ko thấy lên mã lực nào nhẩy?

loinuoc

Xe tăng
Cụ này vui tính :P, giữ nó lại còn ko kịp thì chụp ảnh gì. Mà chắc chắn nếu có ảnh em sẽ được rất nhiều vang đỏ, vì các cụ sẽ mắng là thấy thế ko ra giúp lại còn đứng chụp ảnh. Cụ xem bức ảnh "kền kền chờ đợi" chưa ạ hihi. Em nói thật chứ lúc đấy có ông Future II đuổi cùng em còn dám, chứ gọi mãi chả ai đuổi cùng có khi em cũng ngại mà để nó đi thôi. Được cái cuối cùng cũng lấy lại được cái túi cho chị đi đường.
hoan nghênh bác, người như bác bây giờ gặp ngoài đường hiếm lắm :6:

Fiater0936

Xe tải
:41: cụ, mời cụ (b)

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
hoan hô tinh thần của bác ! em nghỉ chắc chỉ có Hà Nội mới có kiểu người đi trên đường vô tâm như thế thôi, chứ ở nhà em thì mọi người dân đều có tinh thân khác. Vì ở thủ đô do có quá nhiều người cho nên mạnh ai người ấy lo thôi, mật độ người quá khủng khiếp, ô nhiễm, bụi bẩn, tắc đường, va chạm v.v...đã quá bực mình và mệt mỏi rồi.

bankymoon

Xe tải
Tâm lý an phận vẫn còn phổ biến lắm cụ ạ. Vote cụ vì tinh thần nghĩa hiệp.(b)

ThangUS

Xe máy
Lúc đấy thằng cướp nó rút kim tiêm ra... phặp phát... bác chủ pic lăn quay, giãy đành đạch :)):)):))

Đùa tí, phải em, em cũng túm :6: Đã từng túm hụt, chứ không phải bốc phét :77::77::77:

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
lúc tóm đc nó nó rút phóng ra thì sao nhỉ :102: em ko dám nghĩ nữa :102:
bắt cướp là tốt nhưng cũng nên cẩn thận.tốt nhất cầm cái gì đấy đập vào đầu để phủ đầu nó đã

Quickie

Xe buýt
Thật vui khi có những con người tốt như bác chủ thớt nhưng cũng thật buồn vì số người được như vậy quá ít

MQC

Xe buýt
Hoan hô tinh thần cụ chủ thơt :41: nói thực giờ toàn người ngay sợ kẻ gian mới chết chứ. Cả đoạn dài mà không ai hỗ trợ 2 cụ cả, nghĩ cũng buồn.

DHT06

Xe tăng
Buồn thật, xã hội chán quá! Vote cho tinh thần bác chủ thớt! (b)(b)(b)

lái đêm

Xe buýt
Tiếc quá Cụ túm được đuôi xe nó rồi lại để nó chạy thoát .

Em như Cụ nhấc cái đuôi xe nó lên khỏi mặt đất thì nó có vặn đứt dây ga chắc xe cũng không thấy nhúc nhích tý nào đâu. :21::21::21::21: