[Funland] Giàu đổi bạn nhưng có khi đổi cả anh em!?

Longtime No See

Xe tải
Nhà e có 2 anh em trai, vc e thì công chức bình thường, cũng gọi là đầy đủ có chút của ăn của để.
Ông a trai e cũng thế, 2 anh e vẫn thi thoảng rủ nhau ăn sáng, chém gió ầm ầm. Nhưng vài năm gần đây a e làm trong ngành giáo dục phất lên, giàu có, cưới vợ vào lại càng phất do được cả vợ lẫn chồng. Nhưng e lại không thấy thoải mái như trước, 2 vc a trai giờ giàu có trong cách nói chuyện có vẻ trên tiền nhiều quá, coi tiền trên hết, coi thường người nào kém mình ngoài xã hội, tất nhiên trong câu chuyện không nói về e nhưng e tự thấy mình cũng nằm trong cái "lũ người" mà vc ông a vừa cợt nhả.
Gấu e hqua nó về tâm sự thôi qua nhà a ít thôi, giờ mình không thuộc tầng lớp "tinh hoa" mà qua đấy nhiều cứ như vô hình, chả biết nói chuyện gì, với lại gấu e để ý e nói gì chị dâu e cũng quay đi bĩu dài tỏ ý chê bai khinh miệt. Hầy, có lẽ tiền bạc và tình cảm quả khó sánh đôi.
Trong lúc cảm thán sự đời, văn vủng lủng củng cccm thông cảm.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em không có ý kiến gì, mời cụ có tâm sự cứ tâm sự :)

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đôi khi có chút thay đổi sẽ làm cụ nghĩ ngợi. Nhưng nếu suy nghĩ tích cực thì anh em máu mủ ruột thịt thì chắc cũng không bỏ nhau được.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Giàu là mừng cho anh. Thế là được cụ ạ.

ok.

Xe tăng
Cụ gửi cái đơn nặc danh tố giác ông anh đê.
Kiểu gì bố ý cũng cắn miếng to rồi.

Cứ có đơn là ngậm mồm lại ngay, một vài năm hết xèng là tình cảm anh em lại mặn nồng dư xưa.

:D....:D

Ớt xanh

Xe điện
Có một sự thật rất phũ là người giàu hay bị người nghèo để ý, xét nét từng ly, sơ sểnh chút là bị quy chụp ngay.
Từ ngày nhỏ trong chuyện cổ tích ta học toàn thấy gọi lão nhà giàu độc ác và anh học trò nghèo thông minh, chẳng thấy trường hợp nào ngược lại.
Cho nên từ trong sâu thẳm giàu có phải chăng là một tội????

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vẫn qua đừng nghe lời con gấu. Anh mình cơ mà. Ơ kìa :)

mourista

Xe tải
Nhà e có 2 anh em trai, vc e thì công chức bình thường, cũng gọi là đầy đủ có chút của ăn của để.
Ông a trai e cũng thế, 2 anh e vẫn thi thoảng rủ nhau ăn sáng, chém gió ầm ầm. Nhưng vài năm gần đây a e làm trong ngành giáo dục phất lên, giàu có, cưới vợ vào lại càng phất do được cả vợ lẫn chồng. Nhưng e lại không thấy thoải mái như trước, 2 vc a trai giờ giàu có trong cách nói chuyện có vẻ trên tiền nhiều quá, coi tiền trên hết, coi thường người nào kém mình ngoài xã hội, tất nhiên trong câu chuyện không nói về e nhưng e tự thấy mình cũng nằm trong cái "lũ người" mà vc ông a vừa cợt nhả.
Gấu e hqua nó về tâm sự thôi qua nhà a ít thôi, giờ mình không thuộc tầng lớp "tinh hoa" mà qua đấy nhiều cứ như vô hình, chả biết nói chuyện gì, với lại gấu e để ý e nói gì chị dâu e cũng quay đi bĩu dài tỏ ý chê bai khinh miệt. Hầy, có lẽ tiền bạc và tình cảm quả khó sánh đôi.
Cụ đừng nghĩ ngợi làm gì, mấy người mới giàu với sống vật chất quá thường thế lắm, em gặp nhiều lắm rồi, những người như thế thì chỉ bị người khác coi thường thôi, người tôn trọng thì toàn là những người có cùng cách nghĩ như vậy thôi

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Đẳng cấp quá mà đen đen dính con Covi phát là lại bằng nhau hết, tiền đem hoá vàng. Cụ cứ nghĩ thế cho nhẹ đầu.

Xe bọ xít

Xe container
Giờ E mới hiểu câu "Nghèo thì lâu giàu thì mấy" là có thật :))

Có lẽ giàu nó phải có cả quá trình tích lỹ cả về tiền và văn hóa, còn A cụ đã giàu lên nhanh chóng lên cảm thấy mọi sự quá dễ dãi nên trở lên tự cao tự đại, nó ko có đủ thời gian để tích lũy trải nghiệm và quen dần.

Ko hiểu A cụ làm về giáo dục, trúng vụ gì mà giàu lên nhanh chóng thế ạ,

nguyenx

Xe điện
Tốt quá dồi, có thằng anh giầu chưa nhờ vả gì thì ít nhất cũng kg phải chạnh lòng vì ló. Nghĩ thế ló sẽ thoải mái hơn.

hamailinhvp2

Xe máy
Em thì bị Anh khinh từ bé, đến giờ thằng Anh em giàu có , em thì lại nghèo nên lại tiếp tục bị khinh :)). Nhưng em quen rồi, kiểu khổ lâu cũng quen nên em cứ mặc kệ thế thôi. Được cái khi khó khăn thì vẫn được trợ giúp =)). Anh em máu mủ ruột thịt tính tình có thể ko hợp nhau nhưng khi hoạn nạn thì khó bỏ nhau lắm cụ ạ. Chứ gấu thì chả biết nào đâu, mình nằm 1 chỗ thì nó chạy mịa theo thằng khác nhanh lắm :D.

Tookies

Xe điện

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Phục vk ck cụ 1 thì phục vk ck em cụ 10, cả cặp công chức mà toàn đầy đủ có của ăn của để với giàu có. Nhà em công chức cả cặp mà chạy ăn từng bữa. Giọng trên tiền thì em không bình luận vì em phận nghèo, nghe nhiều thành quen :D