[Funland] Giàu và nghèo hiểu thế nào cho đúng

cái dì cũng to

Tháo bánh
Hôm nay bị anh bạn mỉa mai "ông đã nghèo thì đừng có chém" nghĩ cũng cay, mình có nhà riêng, xe pháo 4 bánh hai bánh đều có mà nó vẫn coi là nghèo. Nhớ ngày xưa đi học chỉ mơ ước sau này có cái xe máy đi cho hoành thế mà bây giờ..theo cccm nên thế nào :-?
Thì rứa. Bn cho đủ là câu hỏi muôn đời . Thấy đủ là đủ. Tôi chạy xe công nghệ ngày chạy được 1 chiệu là tôi tắt app nghỉ vào sở thú ngắm khỉ . :) ko bon chen với đời. Cuộc sống thanh bạch thế nên nhẹ nhàng lắm :)

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em nghĩ có nhều bạn tốt là giàu/sẽ giàu to ạ ;))
Nhều longlon thì tốn tiền đấy Kyson1

corolla antils

Xe buýt
Hôm nay bị anh bạn mỉa mai "ông đã nghèo thì đừng có chém" nghĩ cũng cay, mình có nhà riêng, xe pháo 4 bánh hai bánh đều có mà nó vẫn coi là nghèo. Nhớ ngày xưa đi học chỉ mơ ước sau này có cái xe máy đi cho hoành thế mà bây giờ..theo cccm nên thế nào :-?
Cụ lên đây hỏi chắc chắn là chưa giầu rồi. Người giầu thì họ không cần hỏi hay cần ai kết luận cho mình giầu.

KimQuang8888

Xe hơi
quan trọng thấy vui thấy đủ thấy hạnh phúc là đc các cụ ạ

bocutri

Xe buýt
Website
gianphoinhapkhau.vn
người nói ra câu đó chỉ là người chuyên chém gió giống nick cụ chủ thôi.

Chắc cụ chủ bốc phét dữ dội quá nên thg bạn nó úp bô cho tỉnh táo ra tý thôi. Cơ mà nghĩ rằng có nhà có xe là giầu thì cũng tùy, nơi xóm nhà lá thì giầu nhưng đặt vào khu độ thị Vin thôi chẳng hạn thì chả là rách thổ tả. Cho nên cuộc đời này nếu so đo giàu nghèo bằng vật chất e nghĩ nó vô cùng, mồi lửa thôi thì nhà to đến mấy, xe đẹp đến mấy cũng thành nắm tro. Chưa kể hẹo ra thì chẳng còn gì. E lang thang ngoài ngõ gặp bà chị bệnh nhiều quá, chán nên bán công ty ở nhà đi bộ, trêu bả: Nhất chị rồi, sướng chỉ ở nhà. Bả nói: cho chị ăn mày cũng đc, chỉ cần có sức khỏe như trc.

MinhAnh2023

Xe hơi
Cứ sức khỏe tốt là giàu kinh tế chỉ cần đủ ăn thế là hạnh phúc rồi, biết sao cho đủ

PhongFood

Xì hơi lốp
Định nghĩa giàu nghèo mỗi người nó rất khác nhau. Không có tiêu chí cụ thể thì cãi nhau cả ngày :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Chắc cụ chủ bốc phét dữ dội quá nên thg bạn nó úp bô cho tỉnh táo ra tý thôi. Cơ mà nghĩ rằng có nhà có xe là giầu thì cũng tùy, nơi xóm nhà lá thì giầu nhưng đặt vào khu độ thị Vin thôi chẳng hạn thì chả là rách thổ tả. Cho nên cuộc đời này nếu so đo giàu nghèo bằng vật chất e nghĩ nó vô cùng, mồi lửa thôi thì nhà to đến mấy, xe đẹp đến mấy cũng thành nắm tro. Chưa kể hẹo ra thì chẳng còn gì. E lang thang ngoài ngõ gặp bà chị bệnh nhiều quá, chán nên bán công ty ở nhà đi bộ, trêu bả: Nhất chị rồi, sướng chỉ ở nhà. Bả nói: cho chị ăn mày cũng đc, chỉ cần có sức khỏe như trc.
Có nhà 4 bánh mà nói chuyện cứ tiền trăm tỷ thì chả chém gió :))

Marance

Xe tăng
Bạn cụ nói đúng rồi.
Còn nói đúng như thế nào thì em lại không biết.

tadano

Xe tăng
Khu đô thị vin thì có gì cao sang hả cụ. chỗ em khôi ông ko trụ nổi bán nhà dịch hàng dào vào khu vin ở đấy. vin cũng có dam ba loại vin mà cụ

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ thớt chả bù với iem. iem cũng chơi với lũ bạn giàu nên e cứ chủ động nhận nghèo, đỡ bị chê.
Cụ giống e. E chơi với ai e cũng bẩu e nghèo. Cả người nhà người thân e cũng bẩu nghèo ,phẻ. Tiền trong túi có bao nhiêu tối kị cho người khác biết.

Vo_thuong

Xe điện
Cụ giống e. E chơi với ai e cũng bẩu e nghèo. Cả người nhà người thân e cũng bẩu nghèo ,phẻ. Tiền trong túi có bao nhiêu tối kị cho người khác biết.
Về nguyên tắc thì nhiều người khuyên như thế nhưng nhiều khi với anh em trong gia đình, mình cũng cần thể hiện là mình "đủ khỏe" để mọi người đỡ lo và cũng có phần tự hào cụ ạ. Thậm chí có thể hỗ trợ họ phần nào được thì càng tốt (tất nhiên nếu anh em mà ổn rồi thì ko cần).
Nhiều khi mình cứ kêu nghèo kể khổ làm cho mọi người cũng chán lây, thực sự là ko tốt mấy.

Diep1979

Xì hơi lốp
Nhà cháu cái gì chả có, đứng tên gấu hết =))
Tiền chìm có vài triệu dự phòng, tiển nổi có 600k trong ví :))

Hay là bạn cụ mang lên đây, để chúng cháu hiểu thêm cái từ giầu/nghèo với ;))

Khu đô thị vin thì có gì cao sang hả cụ. chỗ em khôi ông ko trụ nổi bán nhà dịch hàng dào vào khu vin ở đấy. vin cũng có dam ba loại vin mà cụ
Thì đúng rồi cụ, nhưng tính ra mật độ ng giầu ở Vin vẫn là cao hơn so với mb chung. Vin ở đây e muốn nói là khu biệt thự, ko phải nhà Vin chung cư.

caisua

Xe lăn
Với e thì 100ty trở lên là giàu,vài chục tỷ là khá giả, trung bình thì 20ty, còn dưới mức nay thì e nghĩ vẫn nghèo
Ở mình có tiêu chí rất rõ về chuẩn hộ nghèo, cận nghèo (<2tr/người), mức sống trung bình (2-3tr/người) và hiểm nghèo (đã nghèo còn tỏ ra nguy hiểm)
Trung bình của mợ nó gấp trăm gấp ngàn lần quy chuẩn mất rồi

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ở mình có tiêu chí rất rõ về chuẩn hộ nghèo, cận nghèo (<2tr/người), mức sống trung bình (2-3tr/người) và hiểm nghèo (đã nghèo còn tỏ ra nguy hiểm)
Trung bình của mợ nó gấp trăm gấp ngàn lần quy chuẩn mất rồi
Theo quy chiếu của mợ ấy thì cụ thuộc diện khá giả rồi :))

caisua

Xe lăn
Theo quy chiếu của mợ ấy thì cụ thuộc diện khá giả rồi :))
Cụ cứ trêu em, bọn F1 nhà em thi thoảng lại hỏi dò: thế cuối cùng thì nhà mình có nghèo hay ko? Lương bố bao nhiêu lương mẹ bao nhiêu, khai ra đi chứ, con có phải tiết kiệm nữa ko, lớp chia 3 bọn ăn trưa 20K 35K 70K thì con nên đi cùng bọn nào hay mỗi ngày đi cùng 1 bọn, ...

lanhchuachaplin

Xe điện
Cụ cứ trêu em, bọn F1 nhà em thi thoảng lại hỏi dò: thế cuối cùng thì nhà mình có nghèo hay ko? Lương bố bao nhiêu lương mẹ bao nhiêu, khai ra đi chứ, con có phải tiết kiệm nữa ko, lớp chia 3 bọn ăn trưa 20K 35K 70K thì con nên đi cùng bọn nào hay mỗi ngày đi cùng 1 bọn, ...
Cụ bảo f1 bao cả 3 bọn đi ăn trưa 100k, khỏi mất công chọn 🤣