Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

hoxuantu

Xe buýt
Không biết tại ảnh chụp hay không nhưng em thấy chất da xấu quá.

nghiacool

Xe buýt
Mua mới đi cụ ơi, mà nếu thay crepe sole chắc nó cũng bằng 1/2 giá đôi giày.
Nhà cháu tiếc cái form, hơn nữa da vẫn còn tốt lắm cụ ợ.
Thanks các cụ, nhà cháu mang sang nhờ cụ Thắng 94 Nguyễn Văn Cừ ròi. Cái này phải đợi tìm cái đế nào hợp mới thay được ạ.

mr_z8t

Đi bộ
Không biết tại ảnh chụp hay không nhưng em thấy chất da xấu quá.
thế ạ :D đôi này em đóng ở viện da giầy trên Hoàng hoa thám, thử mấy đôi 42 43 toàn không vừa may gặp được anh phó giám đốc tư vấn đóng luôn 1 đôi đo chân đo cẳng đàng hoàng, cũng hứa chọn cho da tốt. Giá thì cũng hạt dẻ 1,4tr (1,8 sale 20%) nên theo em với giá này thì ok rồi ạ ;)

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thế ạ :D đôi này em đóng ở viện da giầy trên Hoàng hoa thám, thử mấy đôi 42 43 toàn không vừa may gặp được anh phó giám đốc tư vấn đóng luôn 1 đôi đo chân đo cẳng đàng hoàng, cũng hứa chọn cho da tốt. Giá thì cũng hạt dẻ 1,4tr (1,8 sale 20%) nên theo em với giá này thì ok rồi ạ ;)
Viện da dày mà phó giám đốc phải ra tư vấn cho cụ cơ à ;)) .

huyndai29

Xe đạp
Sang thu mát mẻ rồi, các cụ đã may suits chưa? em đang tính làm 2 bộ mới mà chưa ưng cái bụng nhà nào cả. Ngoài ra còn lưu tâm vụ vải lót suit nữa, vải chính thù đẹp mà vải lót chán quá, cụ nào biết chỗ mua vải lót đẹp dạng paisley thì chia sẻ đi. Nếu mua cho em ké suất mua cùng, còn mua ở hàng vải Hà Nội có thì tuyệt quá

mr_z8t

Đi bộ
Viện da dày mà phó giám đốc phải ra tư vấn cho cụ cơ à ;)) .
E nghĩ cụ này bị thuốc rồi L(
hehe, nói không chắc các cụ ko tin, nhưng anh PGĐ ở đấy nhìn giản dị lắm, nhỏ nhỏ người chứ ko phải dạng bệ vệ ngồi 1 chỗ chỉ tay 5 ngón đâu ạ :)) chắc da ở đây cũng đúng ko bằng được các chỗ khác, nhưng với tầm giá 1,4 củ và sự nhiệt tình của bác phó giám đốc (cứ cho là em bị thuốc đê ;))) thì em thấy ok ạ ;)) cụ nào rảnh có thể ra cửa hàng chỗ hoàng hoa thám hỏi nv ở đấy anh Sơn PGĐ hehe

Spike

Xe tăng
Trời mưa quá, vào chém gió với các bác tí cho vui :D
Mới đầu nhìn thấy đôi của bác mr_z8t thấy thiết kế có vẻ ổn, Viện Da giày cũng biết làm răng cưa, mendallion mặc dù chất lượng da thì tệ quá.
Đến khi thấy lên chân đôi này thì chán hẳn, chắc bác chủ mới đi được 1-2 hôm mà nó đã nhẽo nhèo ra thế kia thì không hiểu tầm nửa năm sau (liệu có được không?) nó sẽ như thế nào nữa. Zoom-in vào da thì đúng là chắc chả còn loại da nào xấu hơn nữa mất. À, nhưng nói gì thì nói, với giá 1,4tr thì đúng là không thể trông đợi gì nhiều.
À bác gì ở trên hỏi về việc thay đế cho đôi Clarks thì đúng là nên mua đôi mới chứ thay làm sao được. Tìm được cái đế (may ra) phù hợp thì ông Thắng, hoặc là ông ấy lấy keo dán upper với đế hoặc ông ấy hì hục khâu tay một đường từ dưới đế lên upper (đi mưa tí thì chân cứ gọi là ướt sũng) thì cũng chả được bao lâu mà đôi giày thì xấu thôi rồi. Em nói vậy vì mấy bác thợ giày nhà mình làm gì có máy để mà may đế.
Đến thay miếng cao su gót giày bị mòn mà các bác thợ Hà Nội làm còn như mèo mửa thì trông chờ gì thay đế với chả đóng giày.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hehe, nói không chắc các cụ ko tin, nhưng anh PGĐ ở đấy nhìn giản dị lắm, nhỏ nhỏ người chứ ko phải dạng bệ vệ ngồi 1 chỗ chỉ tay 5 ngón đâu ạ :)) chắc da ở đây cũng đúng ko bằng được các chỗ khác, nhưng với tầm giá 1,4 củ và sự nhiệt tình của bác phó giám đốc (cứ cho là em bị thuốc đê ;))) thì em thấy ok ạ ;)) cụ nào rảnh có thể ra cửa hàng chỗ hoàng hoa thám hỏi nv ở đấy anh Sơn PGĐ hehe
Để em chỉ cụ chỗ có 1tr5 ngon hơn đôi này nhiều . Anh PGD này mà tư vấn cho em chắc em trả giá 500k thôi :))))))

jet_fly

Xe tải
Da đôi ở Viện da giày gì đó nhìn chán quá, lên chân cũng xấu cụ ạ, brogue nhìn bắt mắt vậy thôi

nanvel20

Xe tải
Em muốn mua đôi Oxford Nâu ở HN thì mua ở đâu ạ?

archangelyb

Xe đạp
Cụ Spike đặt MTO bên Thuận buồm theo last cụ chọn ah? Giá có khác j với RTW không? E thấy bên ấy chia RTW thành mấy dòng 2củ, 4củ, 6củ, 8củ nhưng nhìn last của Thuận Buồm E ko ưng. Còn Bespoke 15 củ chắc E chẳng bao h chọn Thuận Buồm. Cụ cho E xin ít kinh nghiệm đi.