Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

hoangtunglaptop

Xe máy
bác thử google hàng Việt xuất khẩu xem, em thấy hàng Việt mẫu mã cũng khá mà chất lượng cũng tốt lắm.

gaquay123

Xe tăng
Em chém phát:
Một trong những thằng đóng Goodyear mà em thấy giá bèo bèo nhất là Beckett Simonon:
http://www.beckettsimonon.com/collections/goodyearweltedshoes
Giá cũng đã tầm 125$ một đôi, xách về đến tay các cụ chắc cũng 3,5 củ! Tuy nhiên, chất da của thằng này em nhìn trên hình web cũng không thấy ổn lắm!
Còn lại với kinh nghiệm săn giầy của em cho thấy goodyear ngon ngon thì toàn 200$ (sale) trở lên là bét! Cụ nào có kinh nghiệm khác giới thiệu giúp em 1 đôi để em múc với X_X

Giầy Goodyear mà nhan nhản ở Việt Nam thì em thấy hơi lạ, ông anh em đóng giầy ở quê nhà cũng khâu trên khâu dưới mà! Cụ 1995 múc thì 600-800K cũng có thể có "goodyear" Việt Nam hoặc "goodyear" Quảng Châu

Chỉnh sửa cuối:

mediro

Xe hơi
Sau khi cắt có đẹp như mới ko các cụ.
Những hàng làm quen tay rồi thì làm khá ổn cụ ah, e k biết ở Hanoi chỗ nào làm.

Ủa mà em thấy lại nổi lên vụ về goodyear welt ah :D , gọi là goodyear cho nó ngắn chứ gọi đầy đủ là goodyear welt, do cụ Goodyear chế ra dùng welt để khâu
Ví dụ điển hình của CJ

Em thấy không phải cứ goodyear là tốt, còn tùy thuộc chất da, hãng nào đóng, đế gì ...
Em có mấy đôi đóng kiểu Blake, Bologna đi ôm chân nhưng da phải xịn :D

oliu

Xe buýt
Những hàng làm quen tay rồi thì làm khá ổn cụ ah, e k biết ở Hanoi chỗ nào làm.

Ủa mà em thấy lại nổi lên vụ về goodyear welt ah :D , gọi là goodyear cho nó ngắn chứ gọi đầy đủ là goodyear welt, do cụ Goodyear chế ra dùng welt để khâu
Ví dụ điển hình của CJ

Em thấy không phải cứ goodyear là tốt, còn tùy thuộc chất da, hãng nào đóng, đế gì ...
Em có mấy đôi đóng kiểu Blake, Bologna đi ôm chân nhưng da phải xịn :D
Nguyên tắc chọn giầy của em cũng như các đồ khác là "Thương Hiệu", ít mà đòi ngon thì em kinh nghiệm 4x rồi là "Không Có Đâu" :D và em hạn chế đến mức thấp nhất những đồ "made in china" trừ những đồ không thể ví dụ: Apple products ;)

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Nguyên tắc chọn giầy của em cũng như các đồ khác là "Thương Hiệu", ít mà đòi ngon thì em kinh nghiệm 4x rồi là "Không Có Đâu" :D và em hạn chế đến mức thấp nhất những đồ "made in china" trừ những đồ không thể ví dụ: Apple products ;)
Tứ thập bất như hoặc có khác phán chuẩn lun :). Nhiều khi ae cứ chê các thương hiệu lớn chỉ thuê làm ăn theo thời trang chứ không chuyên. E thì thấy tiêu chuẩn, chất lượng của họ khác hẳn - tiền nào của nấy rõ ràng.

hoxuantu

Xe buýt
Tứ thập bất như hoặc có khác phán chuẩn lun :). Nhiều khi ae cứ chê các thương hiệu lớn chỉ thuê làm ăn theo thời trang chứ không chuyên. E thì thấy tiêu chuẩn, chất lượng của họ khác hẳn - tiền nào của nấy rõ ràng.
Em nghĩ ý cụ Oliu là thương hiệu lớn chuyên về giày dép chứ ko phải thương hiệu thời trang quần áo đi bán giày dép cụ ạ.

Elec

Xe buýt
Em có mấy đôi sneaker Bally đi cực thích - cả ngày lang thang các shopping center mà không mỏi chân :D
Cảm ơn cụ CR-Vic, nếu chỉ đi tập môn thể thao shopping thì em ko ngại ngần chọn sneaker hoặc converse ngay nhưng nếu có dính dáng đến công việc họp hành đi thế lại ko tiện.

Giải pháp đầu tiên em nghĩ đến là mang đi 2 đôi. Cụ có ý kiến gì khác ko ah?

CR-Vic

Xe container
vậy thì phải là 2 đôi cho nó chuẩn :D - dress shoe thì không thể thoải mái lượn lờ shopping được :)

Cảm ơn cụ CR-Vic, nếu chỉ đi tập môn thể thao shopping thì em ko ngại ngần chọn sneaker hoặc converse ngay nhưng nếu có dính dáng đến công việc họp hành đi thế lại ko tiện.

Giải pháp đầu tiên em nghĩ đến là mang đi 2 đôi. Cụ có ý kiến gì khác ko ah?

Corolla Altis 1

Xe hơi
Cái món giầy da này mà lại đi shopping thoải mái theo cháu hơi khó tìm,cháu cũng săn lùng nhiều mà ko tìm dc trong tầm tiền, tốt nhất shopping e làm đôi giầy thể thao cho lành

tqppmpc

Xe buýt
Em chém phát:
Một trong những thằng đóng Goodyear mà em thấy giá bèo bèo nhất là Beckett Simonon:
http://www.beckettsimonon.com/collections/goodyearweltedshoes
Giá cũng đã tầm 125$ một đôi, xách về đến tay các cụ chắc cũng 3,5 củ! Tuy nhiên, chất da của thằng này em nhìn trên hình web cũng không thấy ổn lắm!
Còn lại với kinh nghiệm săn giầy của em cho thấy goodyear ngon ngon thì toàn 200$ (sale) trở lên là bét! Cụ nào có kinh nghiệm khác giới thiệu giúp em 1 đôi để em múc với X_X

Giầy Goodyear mà nhan nhản ở Việt Nam thì em thấy hơi lạ, ông anh em đóng giầy ở quê nhà cũng khâu trên khâu dưới mà! Cụ 1995 múc thì 600-800K cũng có thể có "goodyear" Việt Nam hoặc "goodyear" Quảng Châu
hàng BK này e thấy có vẻ hơi kém. 1 trong nhưng hàng ngon e thấy có Mezland. còn e cũng hạn chế Madein China hoặc : Imported. e thấy Portuga, India hoặc Thailand là tương đối OK

CR-Vic

Xe container
chả nhẽ chàng liu rời xa nàng Lò Tôn Moon rồi sao? :D

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Em nghĩ ý cụ Oliu là thương hiệu lớn chuyên về giày dép chứ ko phải thương hiệu thời trang quần áo đi bán giày dép cụ ạ.
Thương hiệu lớn như Đôn chề, Hè mẹt, Bu bè rỳ.. ấy chứ em không tính Mâtttsimo với Zaza đâu :)

Elec

Xe buýt
Em nghĩ 3 thằng to to cụ vừa kể làm giày cũng chả phải xuất sắc mà quan trọng là giá đắt hơn giá trị thực quá.

Nhưng 3 thằng này có giá trị show-off nhiều:)) hợp với dân mình.

CR-Vic

Xe container
Em thì thấy trong mấy hiệu giầy em hay mua để dùng thì thích nhất là SF, Gucci, Bally và VinaGiay :D (trước có một đôi LV nhưng mới dùng mấy lần thì mất đâu không thấy nên cũng chả ấn tượng gì :D )

Còn Dolce, Aldo, Paul Smith ngang nhau về chất lượng lởm :D

SF vẫn là "top of line", Vass vẫn chưa mua được nên không có nhận xét :)

mediro

Xe hơi
Em đã từng lang thang ăng-co cambodia = desert boot cực kỳ thoải mái, giầy tụi ăng lê làm ra để si quan đi sa mạc bắc phi trong ww2 mà :D
Cụ Vic chưa nhận được Vass ah, e đi rồi đúng là hơn CJ một chút, chờ đôi G&G về xem thế nào

CR-Vic

Xe container
Đứa bạn Việt Kiều Hungary vẫn chưa chịu về Budapest để mua giúp đôi Vass cụ mediro ạ. Em cũng có nhiều giày nên không vội lắm, cứ từ từ mua cho nó thoải mái :D

hoxuantu

Xe buýt
Đôi Vass thấy cụ CR-Vic nhăm nhe từ trước Tết mà giờ vẫn chưa biết nơi nao nhỉ :)

oliu

Xe buýt
Em thì thấy trong mấy hiệu giầy em hay mua để dùng thì thích nhất là SF, Gucci, Bally và VinaGiay :D (trước có một đôi LV nhưng mới dùng mấy lần thì mất đâu không thấy nên cũng chả ấn tượng gì :D )

Còn Dolce, Aldo, Paul Smith ngang nhau về chất lượng lởm :D

SF vẫn là "top of line", Vass vẫn chưa mua được nên không có nhận xét :)
Làm đôi JL hay EG xem SF còn tóp ợp lai không cụ Vic

vuser1

Xe buýt
Nhiều đôi của Ralph Lauren lại đóng qua EG đúng ko các cụ?