Giấy hẹn trả kết quả GPLX có dùng được khi GPLX cũ đã hết hạn?

Hainn1

Xe tải
E làm chỗ quen thấy họ vẫn cho cầm lại bằng cũ, bao giờ họ làm xong mình trả lại ok

VMLand

Xe hơi
Em thì lại nghĩ là được, quyền lái xe theo GPLX được cấp từ ngày ghi ở mặt sau ý, còn cái này là đổi, em nhấn mạnh là đổi, việc thiếu đi vài ngày là do khách quan, do thời gian "cần thiết" (!) để giải quyết thủ tục hành chính, chứ không phải do cụ chủ để trễ (cụ chủ làm thủ tục đổi bằng từ đầu tháng 7 cơ mà)

lucky_money

Xe hơi
Theo mình thì ko đc.vì nếu cụ bị lỗi fai giữ bằng thì lấy đâu ra mà giữ.

pajerona

Xe máy
Tiện mồm em hỏi các Cụ: bằng em tháng 5/2015 mới đến hạn đổi, bi giờ đổi sớm sang bằng nhựa có tốn thời gian không? Phải chờ bao lâu hở các bác?
Còn tùy thuộc quy định đổi GPLX của Sở GTVT từng tỉnh nữa đấy bác. Em không nhớ rõ lắm, ở Nghệ An quy định GPLX cấp thời gian nào được đổi, em chỉ nhớ là có cái tới năm 2020 mới được đổi đấy.

tonylua0044

[Tịch thu bằng lái]
Thưa bác là bác vẫn đc lái xe và khí công an hoi bác chỉ cân trình ra và kẹp thêm 50k là ok vì bác có bằng vẫn phải vậy mà.

haidongtay

Xe điện
Chào các cụ,
GPLX của em sẽ hết hạn vào 22/7 tới. Đầu tháng này em có đi làm đổi bằng tại Cao Bá Quát và nhận được giấy hẹn đến 7/8 đến nhận kết quả (do GPLX cũ làm ở tỉnh nên mất thời gian xác minh).
=> Các cụ cho hỏi trong thời gian từ 22/7 -> 7/8 em có thể dùng giấy hẹn trả kết quả thay cho GPLX không?
Cám ơn các cụ đã tư vấn! Em vodka đầy đủ ạ.
Không cụ nhé!Bằng hết hạn mà chưa được lấy bằng mới thì cụ chịu khó đi xe nào không cần GPLX.Ví dụ : 2b cơm,hoặc 2b điện.

andybu

Xe tải
Khi trong thời gian cấp giấy hen, cụ vẫn sử dụng bằng lái của mình(nếu còn hạn) để lái xe. Đến hẹn cụ đưa giấy hen và bằng lái, nơi đổi sẽ đổi cho cụ bằng mới, cắt góc bằng cũ trả lại cụ cùng toàn bộ hồ sơ đổi bằng cụ đã nộp.
Cụ này nói đoàn chuẩn luôn :))

ilovelove

Xe tăng
Chào các cụ,
GPLX của em sẽ hết hạn vào 22/7 tới. Đầu tháng này em có đi làm đổi bằng tại Cao Bá Quát và nhận được giấy hẹn đến 7/8 đến nhận kết quả (do GPLX cũ làm ở tỉnh nên mất thời gian xác minh).
=> Các cụ cho hỏi trong thời gian từ 22/7 -> 7/8 em có thể dùng giấy hẹn trả kết quả thay cho GPLX không?
Cám ơn các cụ đã tư vấn! Em vodka đầy đủ ạ.

xem kỹ trên giấy hẹn nhé ko có hiệu lực gì đâu nên cân nhắc kỹ khi đi xe

technicvn

Xe buýt
Chiều nay theo giấy hẹn em qua CBQ để lấy kết quả. Kết quả của em là em cán bộ xinh xinh bẩu phải đi hỏi cái ông cán bộ hôm trước ký trong phiếu hẹn xem Sở GTVT ở tỉnh người ta đã đồng ý cho đổi tại HN hay chưa, thường thì chờ 1 tháng xem có công văn của Sở GTVT tỉnh rồi mới biết có đổi được hay không. Ông cán bộ hôm trước ký phiếu hẹn đó thì lại đi vắng nên không hỏi được gì thêm mà phải chờ mai đến xem thế nào.
Các cụ nào đã từng đổi bằng ở Sở GTVT HN và chờ xác nhận ở tỉnh cho em biết xem thường mất bao lâu người ta mới đổi được cho mình bằng mới?