[Đã bán] Giày hiệu cho các cụ sành điệu

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
6,500,000 VNĐ

viamedia2014

Xì hơi lốp
Đế thì cứ lộp cà lộp cộp ý Cụ àh
thì nó là đế da, cụ đem dán toppy vào là êm thôi, bọn tây lông nó đóng giầy đế trên thì da gót dưới thì gỗ:)) còn mấy dòng thấp hơn thì đế cao su đúc đi êm nhưng nó lại ko bền mấy, vài năm là nứt vỡ

PAS001

Xe tải
Cách đây mấy năm, khi mới dùng đồ hiệu, em cũng nghĩ như cụ, toàn nghĩ sai cho mấy ông chuyên đồ hiệu mà ko phải cửa hàng chính hãng uỷ quyền tại Việt Nam vì tại sao họ bán hàng thấp hơn đáng kể so với hàng trong cửa hàng chính hãng, mà có mấy khi thấy hãng nó sale đâu. Nhưng năm kia, em ở Paris 1 tháng, mua sắm thả ga ở chợ La Vallée Village thì mới biết mình nghĩ oan cho họ quá. Đơn cử như thế này cho cụ dễ hình dung:

1 cái cà vạt Gucci em mua ở cửa hàng chính hãng Gucci Việt Nam thì giá thấp nhất cũng 5,5-6 triệu/ cái.

1 cái cà vạt Gucci mấy ông chuyên đồ hiệu tai Việt Nam là 3,5 - 4 triệu, tức rẻ hơn tới 2-3 triệu/ cái so với mua ở cửa hàng chính hãng của Gucci tại Việt Nam

1 cái cà vạt Gucci mà em mua của Outlet Gucci tại làng La Vallée Village ở Paris Pháp là 80-100 Euro, năm 2022 tỷ giá Euro thấp kỷ lục, lần đầu tiên trong lịch sử đồng Euro, giá nó bằng giá USD, tầm hơn 24.000 VND/ Euro. Vậy thì 1 cái cà vạt của em mua ở làng La Vallée Village chỉ khoảng 2-2,5 triệu thôi.

Cái đôi giày Gucci mà em thấy mấy ông chuyên bán đồ hiệu đang có giá hơn 9 triệu/ đôi nhưng đôi đó bán ở Outlet cuat Gucci ở làng La Vallée Village năm 2022 chỉ có 280 Euro thôi, và nếu miễn thuế thì nó chỉ còn đâu đó là 250 Euro thời điểm đó nên giá của nó chỉ 6 triệu thôi cụ ạ.

Làng La Vallée Village là làng gì thì cụ google sẽ biết. Ở UK cũng có làng thời trang như thế, và giá thì nó sale tẹt vì ở đó là hàng mẫu cũ, cứ mỗi lần mẫu mới ra hoặc mẫu nào ko bán chạy là sẽ được chuyển về Outlet để bán. Người dùng có cơ hội mua được đồ hiệu với giá rất hợp ví là vì thế.

Còn người dùng mà hay dùng đồ hiệu rồi, ngoại trừ những người ko quan tâm đến nó, chỉ dẫm lên và đi, hỏng khi nào thì thay khi đó thì em không nói tới, chứ người dùng đồ hiệu lâu, chỉ cần cầm đồ lên là biết nó là hàng giả hay hàng authentic rồi cụ ạ.

Còn hãng có bán đồ sale không? Phải đi rồi mới biết là hãng có bán sale cụ ạ. Ở làng La Vallée Village chỉ duy nhất không có Outlet để bán sale của 2 hãng top đầu là Hermes và LV, còn từ Gucci trở xuống là có sale hết, Salvato, Balencia, Bottega, Versace, Prada... sale mạnh hết.

Xin hầu các cụ mẩu chuyện ngắn như vậy.
E cũng có chút tgian LV cho mấy brand đc độc quyền bán ở VN thì họ có annual sale ạ, thg vào dịp cuối năm. Do hàng tồn, lỗi mốt, nhỡ size… ở nc ngoài thì e ko nắm đc

Phuha18

Xe tăng
Đôi Gucci đẹp quá mà em chưa có điều kiện chơi hàng hiệu :(

luu.vinh1982

Xe hơi
E cũng có chút tgian LV cho mấy brand đc độc quyền bán ở VN thì họ có annual sale ạ, thg vào dịp cuối năm. Do hàng tồn, lỗi mốt, nhỡ size… ở nc ngoài thì e ko nắm đc
Em chưa mua hàng sale ở vn bao giờ nên ko rõ. Em cũng hay đi nước ngoài nên tiện mua luôn ở nước ngoài chứ cũng ít mua ở trong nước

Vodka Lamal

Xe hơi
đôi DG đẹp quá mà em có nhõn 5 củ :(

stone_lamp

Xe điện
Chân em cũng là loại hơi dở hôi, đi chân 6 mà nhiều lúc đi LV thì chật, nhiều lúc LV khác lại vừa. Em chưa thử 6.5 bao h vì cũng ít đi mua giày. LV có đôi 10 năm ko hỏng bực quá

luu.vinh1982

Xe hơi
Chân em cũng là loại hơi dở hôi, đi chân 6 mà nhiều lúc đi LV thì chật, nhiều lúc LV khác lại vừa. Em chưa thử 6.5 bao h vì cũng ít đi mua giày. LV có đôi 10 năm ko hỏng bực quá
Đúng là đi mãi ko hỏng. Da mềm đi khá êm chân. Cái đế thì dán topi, vẹt thì chỉ cần dán lại là đi tẹt ga. Chán thôi chứ chờ nó hỏng thì lâu đấy ạ :)

luu.vinh1982

Xe hơi
Mai em đi công tác về. Mời các cụ đã nhắn em qua thử giày nhé

luu.vinh1982

Xe hơi
Update: còn DG và 1 đôi bally sneaker trắng.

Trạng thái
Thớt đang đóng