Giấy tờ xe - có nên để trong xe không

1usd

Xe tải
Chào các cụ các mợ, cho em hỏi không khôn một chút liên quan đến giấy tờ xe - Em chụp cái Giấy đăng ký xe và lưu trên phone, bản gốc thì em để ở nhà, còn các giấy tờ khác thì đều để hết ở xe.

Mấy tháng trước em có bị vịn và xxx yêu cầu kiểm tra giấy tờ, em có trình bày là do để ở Gara không yên tâm nên đã lưu một e-copy và đưa điện thoại cho chú xxx kiểm tra, chú cũng nghía một hồi rồi đưa lại cho em và cũng không có ý kiến gì (hôm đó em sai nên nhận lỗi).

Theo các cụ các mợ thì có nên tiếp tục dùng e-copy như vậy không hay bắt buộc phải luôn để giấy tờ theo xe, vì khi mình cần chiến đấu thì đây có thể là yếu tố bất lợi đầu tiên cho mình không nhỉ?

vulinh 14851

Xe hơi
e cũng toàn để giấy tờ trong xe . nhưng khi đi rửa xe toàn phải cầm ra cho chắc .;))

pnew

Xe điện
Chào các cụ các mợ, cho em hỏi không khôn một chút liên quan đến giấy tờ xe - Em chụp cái Giấy đăng ký xe và lưu trên phone, bản gốc thì em để ở nhà, còn các giấy tờ khác thì đều để hết ở xe.

Mấy tháng trước em có bị vịn và xxx yêu cầu kiểm tra giấy tờ, em có trình bày là do để ở Gara không yên tâm nên đã lưu một e-copy và đưa điện thoại cho chú xxx kiểm tra, chú cũng nghía một hồi rồi đưa lại cho em và cũng không có ý kiến gì (hôm đó em sai nên nhận lỗi).

Theo các cụ các mợ thì có nên tiếp tục dùng e-copy như vậy không hay bắt buộc phải luôn để giấy tờ theo xe, vì khi mình cần chiến đấu thì đây có thể là yếu tố bất lợi đầu tiên cho mình không nhỉ?
Cụ giữ giấy tờ xe như thế thì lúc nào cũng sai và luôn luôn phải nhận lỗi

trungk8888

Xe tải
sai rồi cụ ơi nếu như thế cụ sẽ nhận vé phạt là quên không mang theo giấy tờ đấy,luật là luật không có giải thích đâu.em để trong xe nhưng luôn khóa trong cốp

tuanhlu

Xe tải
Sai và bị phạt thêm lỗi không mang giấy tờ. Người điều khiển ptien gt phải luôn mang theo bản gốc gplx, giấy đăng ký xe và đăng kiểm và bảo hiểm còn hiệu lực. Trường hợp cụ thế chấp xe hoặc mua xe trả góp thì được dùng bản sao có chứng nhận của ngân hàng nơi cụ thế chấp xe . E-copy như vậy đâu có giá trị đâu.

Strama5689

Xe hơi
Sai và bị phạt thêm lỗi không mang giấy tờ. Người điều khiển ptien gt phải luôn mang theo bản gốc gplx, giấy đăng ký xe và đăng kiểm và bảo hiểm còn hiệu lực. Trường hợp cụ thế chấp xe hoặc mua xe trả góp thì được dùng bản sao có chứng nhận của ngân hàng nơi cụ thế chấp xe . E-copy như vậy đâu có giá trị đâu.
Chuẩn đó cụ.Vodka nhé hay Chivas 30 năm:>

cuchuoihamvui

Xe tải
e nhớ lại trc có cụ bảo nếu như giấy tớ photo mà dùng đc như thường thì ng ta mang tiền đi photo xong công chứng để tiêu :D

Civic TN

Xe lăn
E toàn để giấy tờ, ví trong xe

trongc

Xe tăng
cụ nào có DK gốc muốn cất giữ DK ở nhà sợ mất hay mất trộm hoặc rủi ro khi cho bạn bè mượn xe, thuê xe gì đó cứ chuyển em DK gốc + 1,5 củ , sau 2 ngày e bàn giao lại e làm cho DK đủ điều kiện lưu hành CSGT kiểm tra không bao giờ phạt được ( k phải dk giả đâu ạ )
LH e : 0968.555.999
Cụ này kinh nhỉ, pro đấy

kienvinh

Tháo bánh
Lại làm bài thế chấp ngân hàng chứ gì phỏng ạ?

Big bus

Xe tải

Luật quy định, khi lưu hành xe trên đường phải mang theo giấy tờ xe, bằng lái phù hợp với loại xe đó ( bản gốc ) cụ ợ.

TVPL

Xe container

Ob3xuT

Xe điện
Chốt lại lếu các cụ có nhu cầu cần DK đủ DK lưu hành mà k phải cầm DK gốc thì a nhô e nhá , khi đi nhớ cầm theo bản gốc và 1,5 cụ , e sẽ mời cf.
Các cụ cứ bàn luận ợ đay nàm giề, cụ lào làm chuột bạch đê X_X
Lưu ý là sau 2 ngày e sẽ giao trả đầy đủ cả DK gốc, giấy tờ các cụ đi kèm k bao j vi phạm ;)) k bị xử phạt mà lại an toàn cho bản DK gốc, lếu là e , e sẽ làm chuột bạch đấy
Em nói thật là sặc mùi cò, chẳng có chút gì để tin tưởng cả :) Nếu cụ có ý tốt giúp ae thì ít ra cũng phải nói qua về "thủ đoạn" xem như nào chứ. Em nói thật, cụ nào đưa em giấy tờ gốc đây kèm 1củ, 1 ngày sau e trả lại cho giấy tờ kèm theo giấy tờ gốc, đi thoải mái. Chẳng ai dám dừng xe các cụ luôn :v
Cụ giữ lời chuột bạch hộ e cái

Chỉnh sửa cuối:

akichinh

Xe hơi
E-copy thì ko ổn, photo công chứng thì ok

Transporter 999

Xe buýt
Mất giấy tờ bây giờ làm lại đơn giản mà cụ, cụ cứ để trong xe cho tiện và đúng luật.

gadixe68

Xe buýt
Nhà cháu bị vịn toàn bị đòi giấy tờ gốc, nên nhà cháu để luôn trong xe, chắc xe nhà cháu là xe cỏ nên chả lo lắm

kiencoi

Xe tải
cụ cứ phô tô công chứng đăng ký,đăng kiểm của xe còn bản gốc để ở nhà là được