[Funland] Giờ cầm 2 tỷ ko mua được chung cư Hà Nội

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cụ tìm khu đô thị Việt Hưng bên Long Biên xem sao , có cái là khu này lâu rồi nên em sợ nó bắt đầu có hiện tượng xuống cấp.

Subaru_Forester4WD

Xe đạp
2t4 bên long biên mua được mấy căn cc xã hội xuống cấp :(
ảo ma thật

Daniel1219

Xe tải
vâng cụ. Đợt chung cư cao, nhà đất rẻ rẻ, ai nhanh tay chốt lời chung cư xuống mặt đất là khôn nhất.

qua đợt này ổn định thượng tầng, luật lá... thì nguồn cung cc, noxh tăng, thì giá giảm thôi.

cc chất lượng toàn kém xa trong SG mà giá thì hét cao vô lý, mà tâm lý fomo cứ sợ nó tăng mãi ko mua dc nhà nên ae đâm đầu vào tầm này theo e là lỗ to kể cả mua để ở.
Đã là mua để ở ngta ưu tiên sự an cư - lập nghiệp, so tính thế thì cả đời không mua đc nhà để ở.

archituan

Xe hơi
Đã là mua để ở ngta ưu tiên sự an cư - lập nghiệp, so tính thế thì cả đời không mua đc nhà để ở.
ủa bác, sao lại ko so tính? cắm đầu cắm cổ mà mua linh tinh thì cả đời mà đi trả nợ linh tinh?

Mua cái điện thoại cần cân đo suy nghĩ huống hồ miếng đất cái nhà

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
vâng cụ. Đợt chung cư cao, nhà đất rẻ rẻ, ai nhanh tay chốt lời chung cư xuống mặt đất là khôn nhất.

qua đợt này ổn định thượng tầng, luật lá... thì nguồn cung cc, noxh tăng, thì giá giảm thôi.

cc chất lượng toàn kém xa trong SG mà giá thì hét cao vô lý, mà tâm lý fomo cứ sợ nó tăng mãi ko mua dc nhà nên ae đâm đầu vào tầm này theo e là lỗ to kể cả mua để ở.
:)) muốn giảm giá lên tivi mà mua. Ở đất nước này quá nhiều chuyện như vậy rồi. E làm pháp lí dự án bđs đây. Chẳng có quái gì gọi là tháo gỡ pháp luật cả đâu. Nói thì hay thôi. Nhà ở xã hội sẽ lại là câu chuyện chỗ cần thì ko có, chỗ có thì không cần. Cái nhà mà dễ tiếp cận cho người nghèo hơn người giàu thì đâu còn công bằng xã hội

archituan

Xe hơi
:)) muốn giảm giá lên tivi mà mua. Ở đất nước này quá nhiều chuyện như vậy rồi. E làm pháp lí dự án bđs đây. Chẳng có quái gì gọi là tháo gỡ pháp luật cả đâu. Nói thì hay thôi. Nhà ở xã hội sẽ lại là câu chuyện chỗ cần thì ko có, chỗ có thì không cần. Cái nhà mà dễ tiếp cận cho người nghèo hơn người giàu thì đâu còn công bằng xã hội
nghe cụ nói mà thấy chán đời phết ^^ thực tế nó đúng vậy :(

FC Juventus

Xe buýt
Thô nhưng rất ạ :))

thudoll88

Xì hơi lốp
Cụ vt0806 thánh hô sập vào đây mà đọc này

j23

Xe container
Các cụ chỉ giúp em chỗ nào LB giá 2 tỷ với ah
Việt Hưng Giang Biên 70met khoảng 2 tỏi đầy mà cụ, em may mắn bán 2 căn bên đó đúng đợt T10/22, đỉnh của chu kỳ giá vọt tăng từ đầu năm và bắt đầu giai đoạn đóng băng thanh khoản kéo dài 1 năm, may mắn gặp khâch đúng nhu cầu và sẵn tiền mặt..rồi em về Đá Đông đúng lúc giá thổ cư ngõ là tương đối thấp và dễ giao dịch.
Nhà cửa đúng là nhiều khi gặp duyên :)
Nói vậy chứ giờ giá CC bên đó đang tăng tầm 10% so với hồi em bán rồi, đợt em bân xong đóng băng giao dịch, hàng xóm em có nhà khốn khổ vì ko bán đc để trả nợ làm ăn
Các cụ tham khảo giá trên FB khu đó vừa rao chiều nay:
💥Chung cư Việt Hưng giá cực tốt
✅️Thang máy, 77m 2 phòng ngủ chỉ 2 tỷ 90tr
✅️80m 3 phòng ngủ 2wc chỉ 2,19 tỷ

Jonhy

Xe buýt
Việt Hưng Giang Biên 70met khoảng 2 tỏi đầy mà cụ, em may mắn bán 2 căn bên đó đúng đợt T10/22, đỉnh của chu kỳ giá vọt tăng từ đầu năm và bắt đầu giai đoạn đóng băng thanh khoản kéo dài 1 năm, may mắn gặp khâch đúng nhu cầu và sẵn tiền mặt..rồi em về Đá Đông đúng lúc giá thổ cư ngõ là tương đối thấp và dễ giao dịch.
Nhà cửa đúng là nhiều khi gặp duyên :)
Nói vậy chứ giờ giá CC bên đó đang tăng tầm 10% so với hồi em bán rồi, đợt em bân xong đóng băng giao dịch, hàng xóm em có nhà khốn khổ vì ko bán đc để trả nợ làm ăn
Các cụ tham khảo giá trên FB khu đó vừa rao chiều nay:
💥Chung cư Việt Hưng giá cực tốt
✅️Thang máy, 77m 2 phòng ngủ chỉ 2 tỷ 90tr
✅️80m 3 phòng ngủ 2wc chỉ 2,19 tỷ
Em không nghĩ là rẻ vậy. Bà chị em vừa mua Homeland 95m2 mà 3.2 tỷ rồi

Happiness76

Xe hơi
Đúng là mỗi người, mỗi nhà, mỗi hoàn cảnh 1 nhu cầu cụ nhể.
Bạn em đang thấy có trend 2 năm nay là tụi nó thích mua nhà thổ cư trong ngõ, diện tích lớn khoảng 60-70 mét vuông, kiểu trong các làng ngày xưa ngay Đống Đa, HBT, Ba Đình, rất nhiều đất cũ diện tích như vậy, rồi đầu tư tầm 3 tỏi full nội thất xịn xò, đập đi và xây lại lên 4 tầng, rộng mênh mông lại trung tâm, ô tô vào nhà thì ko tính tới vì bất khả thi với thực tiễn :))
Em đã vào 3 cái ntn thì thấy thực sự thoải mái hơn hẳn so với căn CCCC tầm 130-150 mét vuông mà giá đầu tư tổng công trình ko hơn quá nhiều chỉ tầm 15-20% là bọn nó happy với case này, tính các chi phí hàng tháng mới thấy kinh tế hơn CCCC tương đối lại đc thực sự làm chủ và mọi thứ tự quyết
Chung cư nhà em cháy, trước khi xe cứu hỏa kịp tới thì hơn chục thanh niên bên bql họ đã dập xong lửa, xe cứu hỏa đến là đang dọn dẹp. Hàng tháng toàn bộ nhân viên bql đều tập luyện xào đi xào lại cháy phản ứng ra sao nên rất chuyên nghiệp, nhanh nhẹn. Các đầu báo cháy nhạy tới mức nhiều khi hơi nước phòng tắm bay ra nó cũng rú lên, còn có lửa thì vòi phun tự động sẽ phun nước luôn. Tất cả chỉ phục vụ cho mục đích khi có cháy, dập trong thời gian ngắn nhất. Quay trở lại cái nhà bị cháy, tốc độ cứu cháy nhanh như vậy mà khi xong, chỉ 3,5 phút, lửa đã đốt tan nát, đen thui hết cả 1 phòng không còn 1 đồ gì, nhìn ko tin nổi mắt mình. Từ đó, em ko còn ngạc nhiên khi cháy nhà tư nhân buổi đêm toàn chết bởi khi cháy nó nhanh kinh khủng, cá nhân ko bao giờ có thể tự xoay xở kịp đc. Nên ngoài chung cư em chỉ dám ở khu nào phải đóng tiền dịch vụ, có bql ko thấy rất bất an.

Chỉnh sửa cuối:

tonkngo0

Xe tải
Thằng cu em mới lấy vợ. Giờ đi tìm nhà chung cư Hà Nội để mua mà đỏ mắt không có căn nào tầm 1tỉ nữa. Càng ngày mong ước an cư xa vời quá các cụ ạ

zaiwaz123

Xe điện
Chọn lọc tự nhiên thôi, dần dần sẽ phân khu giàu - nghèo rõ rệt.
Không có tiền phải ra xa trung tâm hoặc về các vùng lân cận.

monnhaungon

Xe tải
Chịu khó đi xa tìm may ra đc bác ạ. Chờ chính sách NOXH của nhà nước xem dân có tiếp cận đc ko

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chịu khó đi xa tìm may ra đc bác ạ. Chờ chính sách NOXH của nhà nước xem dân có tiếp cận đc ko
Vẫn có NOXH mà cụ, tuy nhiên cũng chưa đáp ứng đủ nhu cầu quá lớn ở HN, chưa kể tiêu cực