Giờ còn nên mua Focus hatchback 1.8 AT? (lăn tăn vời Forte SX 1.6 AT)

Loipham

Xe buýt
Cụ lấy xe mới ah? Cụ lấy ở đâu? Giá thế nào cụ?
Bẩm em lấy lướt... 2010, đi 2,1 vạn... em Bít xe, nên thấy quá tuyệt với cái giá 540tr, bao tên đến khi là của mình 100%. Báo cáo em đã xem mấy ẻm 2010, 2011 ở HN, xe mới zưng các Kụ chủ cũ phá nát như tương bần, quần như đồ G gọi, nói thì bảo chê, nhìn thì mê hết nổi, vậy mà cứ hối người ta đến xe, tiền thì đòi năm trăm sau mươi củ... nói chung là đủ để khỏi phải quay lại xem...

DjKappa

Xe hơi
Cám ơn các bác đã quan tâm,
Đúng là em có hơi thiên về FC một chút thật, nhưng cái khoản lạc hậu đúng là cái em cũng quan tâm.
Nhưng nếu lạc hậu chỉ về độ ăn uống thì em không quan tâm nhiều lắm. Chạy xe là phải tốn xăng rồi, nhiều hơn nhau một chút thì cả năm chắc lệch nhau vài triệu là cùng.
Về ngoại thất, ngoại hình thì cá nhân em lại thâyd FC hatchback đẹp, và thích hơn Forte sedan một chút. Cái em hơi ngại là về nội thất nhiều bác chê là nhựa nhựa, trông rẻ tiền, v..v... Em không quan trọng mấy cái option thời thượng, nhưng phải chắc chắn, và tất nhiên rẻ tiền thì không ai muốn cả.
Động cơ, khung gầm chắc chắn là có mạnh hơn Forte rồi nhưng liệu số AT 4 cấp đi trong nội thành HN có giật lắm không.
P/S: các bác cho em hỏi luôn là FC hiện tại có ghế da với mâm R16 phải không? Cửa sổ trời chắc không có phải không ạ? Em không quan trọng nhưng cần biết cho chắc tại trang web Ford không ghi rõ ràng lắm, mà theo em biết thì mỗi năm option có thay đổi
Hiện tại lazang 16 thì có ở phiên bản 2012-2013 nếu e nhớ k nhầm. Còn cụ hỏi là ghế có bọc da thì e xin thưa là đời 2006-2011 thì ghế nỉ cụ à. Cụ mua về bọc lại có vài triệu là cùng. Tùy màu cụ chọn và chất lượng da ntn do cụ thích. Theo e k q.trong mấy cái đấy. Mà q.trọng cụ mua về tiêu dùng nên máy móc phải ngon lành. Đi lại k lỗi lầm hoặc hỏng vặt. Bỏ cả đống tiền thì ai cũng phải suy nghĩ và đăn đo rồi. Nhưng e khuyên cụ chọn fc :). K hề hối hận đâu cụ à. Cụ đi fote cùng đời thù cụ sẽ thấy khác biệt ngay.

puremoon

Xe buýt
Cụ nào đã đi Focus sẽ ko bao giờ bán Focus mua Forte, nhưng ngược lại thì có đầy . Em nói vậy cụ hiểu chứ ạ .

Loipham

Xe buýt
Cụ nào đã đi Focus sẽ ko bao giờ bán Focus mua Forte, nhưng ngược lại thì có đầy . Em nói vậy cụ hiểu chứ ạ .
Hi hi cụ vui tính zưng chuẩn ko cần chỉnh... đến Cam mà em cũng chán... để rồi về ới Fò. tìm chút "tò mò" rồi còn độ ạ...

PBN

Xe buýt
Em đang tìm FF cũ, yêu cầu xe ngon, không đâm đụng ngập nước, chính chủ, ODO tầm 3,4 vạn đổ xuống, màu trắng càng tốt. Giá rổ phủ lý tí chứ bên box mua xe mấy cụ rao toàn 580 với 590 bằng giá xe mới tinh em hãi quá. Các cụ có thông tin gì thì mật thư cho em xin nhé. Vodka em rót sẵn mời các cụ ạ.

Thoi_Chan_Long

Xe máy
Cụ cho em lên thuyền với

Em đang tìm FF cũ, yêu cầu xe ngon, không đâm đụng ngập nước, chính chủ, ODO tầm 3,4 vạn đổ xuống, màu trắng càng tốt. Giá rổ phủ lý tí chứ bên box mua xe mấy cụ rao toàn 580 với 590 bằng giá xe mới tinh em hãi quá. Các cụ có thông tin gì thì mật thư cho em xin nhé. Vodka em rót sẵn mời các cụ ạ.
Cụ cho em lên thuyền với nhé, em cũng đỏ mắt tìm FF 1.8AT cũ như cụ đây. Cũng nhờ người tìm giúp mà chưa có, thông tin cùng trao đổi nhé.

PBN

Xe buýt
Vâng chào cụ cùng thuyền với em, nick cụ quen quen, có phải anh thoi chan long sinh hoạt bên ACHN một thời không ợ ;)

kienvinh

Tháo bánh
Cụ Loipham mua được xe ưng ý có vẻ tâm đắc nhỉ! Congratulations!

Thoi_Chan_Long

Xe máy
Vâng chào cụ cùng thuyền với em, nick cụ quen quen, có phải anh thoi chan long sinh hoạt bên ACHN một thời không ợ ;)
Không phải cụ ợ, ngưỡng mộ anh Tự Long nên lấy nghệ danh của anh ấy mà thôi. Cụ có thông tin em cụt nào chưa ?

Bummer9332

Xe buýt
Cụ chọn FC là sáng suốt

DjKappa

Xe hơi
Cụ cho em lên thuyền với nhé, em cũng đỏ mắt tìm FF 1.8AT cũ như cụ đây. Cũng nhờ người tìm giúp mà chưa có, thông tin cùng trao đổi nhé.
Trước e cũng có ý định bán fc 1.8at hatblack đấy. Nhưng e để đi rồi. Xe e cũng đôn tý ti. Nhưng bán đi tiếc lắm =)). May mà e suy nghĩ lại

Babolat12

Xe hơi
Con nào cũng có điểm mình thích và ko thích, cân nhắc thì khó mua lắm cụ ạ, làm liền đi :D

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Em ủng hộ phương án Ford Focus Hatchback bác ợ. Dù sao Ford đi cảm giác lái thích hơn, khung gầm đầm và chắc hơn. Còn thích nhiều option thì bác lại chọn Kia Forte thôi.

antoniodung

Xe tải
Focus cụ ah, khung vỏ gầm bệ rất chắc, bốc nữa, máy for rất bền, tuy nhiên forte cũng ko phải là lựa chọn tồi nhưng xe hàn thì nhanh xuống mã hơn xe mĩ, em đi 2 xe hàn rồi em biết.
Hàn thì lấy nhập khẩu còn Focus la của Vn mà ông việt nam này không tin được đâu. Còn theo e thấy 2 con này đều mất giá như nhau mà Focus còn kén khách mua hơn là Forte. Cụ cứ đi 1 vòng HN xem Focus hay Forte đi nhiều hơn thì mình múc con đấy dân mình khôn lắm. Bác cú nhìn gương mấy e Fort đời trước thì biết đi sướng lắm nhưng ngày đấy e nhớ ko nhầm là xăng rất rẻ thì phải.