[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tôi thấy cụ rất thích xảo thuật cắt lát bánh mì.
Xảo thuật gì ở đây? Thanh tra không đồng nghĩa với dừng còn nếu phải dừng là đáng dừng. Nếu phải dừng + thanh tra đúng quy định pháp luật thì chẳng có gì phải lo bò trắng răng chuyện hs bị ảnh hưởng :))

x-youtoo

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Vấn đề phải tách ra làm 2:
- Phụ huynh tranh chấp nhà trường về tiền mặc xác họ
- Nhà trường vì tranh chấp với phụ huynh nếu chỉ vì thái độ mà từ chối con họ là chơi bẩn đáng lên án (nếu phụ huynh không chịu đóng tiền thì việc từ chối con họ là bình thường).

p/s : vì tranh chấp do trường hợp bất khả kháng cho nên một số điều kiện cũng sẽ được thay đổi cho phù hợp khác với trường hợp thông thường. Nếu nhà trường đòi phụ huynh tuân thủ đúng như thông thường trong khi thực dạy của trường không đúng như cam kết ban đầu do dịch covid thì đúng là tiêu chuẩn kép :))
May quá có hầu chuyện được một Cụ hiệu trưởng trường công, Cụ ấy thả thính như sau:

Ngay cả trường công, nếu phụ huynh từ chối không đóng tiền, hoặc nợ tiền nhiều kỳ dài hạn, thậm chí cho là quỵt tiền thì:

1. Đối với cấp 1 hoặc đến cấp 2 của bậc tiểu tùy địa phương được quy định phải phổ cập giáo dục, thì trường phải chấp hành đúng quy định phổ cập giáo dục .... vẫn cứ dạy các trường hợp "nợ tiền" cho đến hết cấp đó và:
a. Liên tục vận động phụ huynh (ngày này tháng nọ) làm ơn đóng tiền giùm (không có chuyện cho giảm giá nhé) vì nó là mức học phí được quy định của nhà nước rồi.
b. Trường hợp "nợ" đến cuối cấp vẫn không đòi được, đừng tưởng trường nhượng bộ bỏ qua nhé, vâng ... tạm giữ học bạ, hồ sơ cho đến khi phụ huynh hoàn thành đầy đủ nghĩa vụ ạ.

2. Đối với các cấp học mà không còn chịu sự chi phối của việc phổ cập thì trường sẽ giải quyết ngay trong cuối học kỳ của năm học đó. Trường chỉ loại trừ các trường hợp gia đình chính sách, có công với cách mạng, hoàn cảnh khó khăn, neo đơn .... (có xác nhận của chính quyền địa phương)

3. Với bậc Đại Học, không đóng học phí thì xác định ... nợ học phí, sinh viên trường đại học bị hủy kết quả cả học kỳ ...

Do đó, vụ việc bên trường quốc tế ... chắc thoáng hơn nhiều cái việc xử lý ...

Thông báo của trường về việc miễn/ giảm học phí: Ấn vào đây

thichduthu2011

Tầu Hỏa
May quá có hầu chuyện được một Cụ hiệu trưởng trường công, Cụ ấy thả thính như sau:

Ngay cả trường công, nếu phụ huynh từ chối không đóng tiền, hoặc nợ tiền nhiều kỳ dài hạn, thậm chí cho là quỵt tiền thì:

1. Đối với cấp 1 hoặc đến cấp 2 của bậc tiểu tùy địa phương được quy định phải phổ cập giáo dục, thì trường phải chấp hành đúng quy định phổ cập giáo dục .... vẫn cứ dạy các trường hợp "nợ tiền" cho đến hết cấp đó và:
a. Liên tục vận động phụ huynh (ngày này tháng nọ) làm ơn đóng tiền giùm (không có chuyện cho giảm giá nhé) vì nó là mức học phí được quy định của nhà nước rồi.
b. Trường hợp "nợ" đến cuối cấp vẫn không đòi được, đừng tưởng trường nhượng bộ bỏ qua nhé, vâng ... tạm giữ học bạ, hồ sơ cho đến khi phụ huynh hoàn thành đầy đủ nghĩa vụ ạ.

2. Đối với các cấp học mà không còn chịu sự chi phối của việc phổ cập thì trường sẽ giải quyết ngay trong cuối học kỳ của năm học đó. Trường chỉ loại trừ các trường hợp gia đình chính sách, có công với cách mạng, hoàn cảnh khó khăn, neo đơn .... (có xác nhận của chính quyền địa phương)

3. Với bậc Đại Học, không đóng học phí thì xác định ... nợ học phí, sinh viên trường đại học bị hủy kết quả cả học kỳ ...

Ai cũng biết và chẳng có gì ngạc nhiên. À, mà cụ hỏi thêm ông HT việc trường sẽ giải quyết ngay trong cuối học kỳ của năm học đó là giải quyết ntn? thực tế có tống cổ được hs nào chưa hay chỉ mới ở mức độ là nghĩ như vậy? :))

x-youtoo

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Ai cũng biết và chẳng có gì ngạc nhiên. À, mà cụ hỏi thêm ông HT việc trường sẽ giải quyết ngay trong cuối học kỳ của năm học đó là giải quyết ntn? thực tế có tống cổ được hs nào chưa hay chỉ mới ở mức độ là nghĩ như vậy? :))
Bên trường công ... áp dụng lý luận chính trị ... đưa vào thực tiễn đã lắm đó Cụ ơi ... gì chứ đòi chiếm dụng tiền nhà nước mà được à ... chưa kể bên cạnh còn Hội đồng nhân dân các cấp phường, quận vào cuộc, công an phường quận vào cuộc cùng toàn thể ban ngành, hội phụ nữ, cực chiến binh, rồi tổ dân phố ... phụ huynh có 1 mình lại chả "rét" lên ấy chứ ... họ chỉ dẫn tận tình và vỗ vai thôi Cụ ạ ... không sử dụng biện pháp nghiệp vụ của ngành nhá Cụ :))

Cụ cứ tưởng tượng 1 hội trường rộng lớn, đại diện các cơ quan ban ngành cùng có mặt ... chỉ để gặp gỡ trao đổi, tháo gỡ ... với phụ huynh ... là Cụ hiểu á :D

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bên trường công lý luận chính trị ... đưa vào thực tiễn đã lắm đó Cụ ơi ... gì chứ đòi chiếm dụng tiền nhà nước mà được à ... chưa kể bên cạnh còn Hội đồng nhân dân các cấp phường, quận vào cuộc, công an phường quận vào cuộc cùng toàn thể ban ngành, hội phụ nữ, cực chiến binh ... phụ huynh có 1 mình lại chả "rét" lên ấy chứ ... họ chỉ dẫn tận tình và vỗ vai thôi Cụ ạ ... không sử dụng biện pháp nghiệp vụ của ngành nhá Cụ :))
Tóm lại giải quyết bằng cách vận động, giúp đỡ là chính phải không? Chả liên quan gì trường tư, trường tư cứ không đóng là có quyền cắt thôi nhưng thường chỉ cắt khi hết cách :))

x-youtoo

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Tóm lại giải quyết bằng cách vận động, giúp đỡ là chính phải không? Chả liên quan gì trường tư, trường tư cứ không đóng là có quyền cắt thôi nhưng thường chỉ cắt khi hết cách :))
Àh, Cụ ơi, cách thức của dân ní nuận ... nó như là cái 'gạt tay trúng má' chứ nó không gọi là hành động "tát cho 1 phát thật mạnh vào má" cả ...

Nhưng mà thấm lắm ạ ... sau buổi họp "nhẹ" đó ai ai cũng thấm nhuần tư tưởng vì được đả thông lý tưởng cuộc sống "Tốt đời, đẹp đạo" lắm ... :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Àh, Cụ ơi, cách thức của dân ní nuận ... nó như là cái 'gạt tay trúng má' chứ nó không gọi là hành động "tát cho 1 phát thật mạnh vào má" cả ...

Nhưng mà thấm lắm ạ ... sau buổi họp "nhẹ" đó ai ai cũng thấm nhuần tư tưởng vì được đả thông lý tưởng cuộc sống "Tốt đời, đẹp đạo" lắm ... :D
Ný nuận đấy chỉ dọa được người dễ dọa thôi :))

x-youtoo

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Ný nuận đấy chỉ dọa được người dễ dọa thôi :))
Trước khi doạ, người ta đã thu thập hết thông tin người được doạ để có giải pháp doạ Cụ ạ. Thường thì giống số xe "xịn " mấy anh cá vàng có list riêng để né.

Những trường hợp đặc biệt đã có đơn vị riêng chăm sóc đặc biệt rồi, CCCC hay COCC thì lại nghiêm chỉnh. . .Không vì chuyện nhỏ làm ảnh hưởng ghế đâu . . . 🤣

VoCan

Xe điện

Cụ nói thiếu 1 trường hợp nữa đối với cấp 1 và 2 là trường sẽ xin miễn giảm học phí cho học sinh đó nếu gia đình khó khăn . Ngày xưa đi học em cũng gặp nhiều . Cấp 3 lớp em cũng có

toimuondie

Xe container
Cụ nói thiếu 1 trường hợp nữa đối với cấp 1 và 2 là trường sẽ xin miễn giảm học phí cho học sinh đó nếu gia đình khó khăn . Ngày xưa đi học em cũng gặp nhiều . Cấp 3 lớp em cũng có
Trường nào cũng có chính sách này cụ ạ, ngay cả trường Việt - Úc cũng có 1 bộ phận để xét duyệt vụ này.
Ví dụ 1 học sinh đang theo học, đột nhiên gia đình đang từ giàu có chuyển sang khó khăn. Nhưng phải là khó khăn chứ không phải chày bửa.

hnvn1234

Xe điện
Trường nào cũng có chính sách này cụ ạ, ngay cả trường Việt - Úc cũng có 1 bộ phận để xét duyệt vụ này.
Ví dụ 1 học sinh đang theo học, đột nhiên gia đình đang từ giàu có chuyển sang khó khăn. Nhưng phải là khó khăn chứ không phải chày bửa.
Muốn vào trường hợp này thì PH viết đơn gửi trường.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trước khi doạ, người ta đã thu thập hết thông tin người được doạ để có giải pháp doạ Cụ ạ. Thường thì giống số xe "xịn " mấy anh cá vàng có list riêng để né.

Những trường hợp đặc biệt đã có đơn vị riêng chăm sóc đặc biệt rồi, CCCC hay COCC thì lại nghiêm chỉnh. . .Không vì chuyện nhỏ làm ảnh hưởng ghế đâu . . . 🤣
Vẫn chưa xuống hả cụ? Tưởng tượng quá đà rồi :))

VoCan

Xe điện
Em không nói trường hợp những phụ huỳnh trên , họ có tiền nhưng việc họ làm thì em ko rõ vì mục đích gì , họ ko hành động vì con họ mà chỉ cố thể hiện cái tôi của mình. em chỉ nói còm củ cụ trên thôi , chứ cụ ý bảo trường công không nộp tiền thì giam học bạ rồi cơ quan ban ngành gì đó tham gia đòi tiền , em nghe hơi run nên bảo vậy

thichduthu2011

Tầu Hỏa

vnposh

Xe điện
Theo lều báo TGĐ VAS đã được thay thế :))
Nếu có “sai phạm”, Ms Duyên Hà là công dân Việt Nam dễ xử lý theo pháp luật Việt Nam hơn là công dân Úc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu có “sai phạm”, Ms Duyên Hà là công dân Việt Nam dễ xử lý theo pháp luật Việt Nam hơn là công dân Úc.
Không đến mức ấy đâu, một cách hay để giải quyết khủng hoảng và xoa dịu dư luận. Bước tiếp theo thu hồi thư thông báo là ổn vì người mà PH đấu đá trực tiếp đã bị mất chức :))

x-youtoo

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Vẫn chưa xuống hả cụ? Tưởng tượng quá đà rồi :))
Cụ nghĩ mọi chuyện đơn giản vậy chăng, em cũng có "time" joined mấy vụ này rồi ... không lạ gì ... ngay cả chống bạo loạn, đình công ... cũng đều lập ban xử lý hết cả đó (và đều có họp bàn kịch bản để xử lý cả) ... và đừng nghĩ rằng chỉ Đông Lào mới có ... lũ Tư Bẩn nó cũng làm không giống mình ... cả đấy ... mọi chuyện dù bé bằng con kiến (tranh chấp, va chạm với cơ quan chính quyền địa phương ... ) chúng đều có thể lấy cái cớ để hành dân đi xin thị thực ...

... Cụ nào đi phỏng vấn xin thị thực sẽ rõ cả ... nhiều khi lỗi nhỏ nào đó ... xa lắc ... xa lơ ... chả nhớ nổi ... bọn chuyên viên phỏng vấn (không hiểu sao lại moi ra hành) ... chúng nó thích ... chúng vẫn nhẹ nhàng từ chối duyệt cho "rớt" ạ ...

Vì biết đâu, cái lý lịch chứng tại địa phương, bị ai đó làm "rơi mực" vào thì làm sao? :))

Đấy, em mà là cán bộ xử lý em vừa rung cây em vừa dọa khỉ đấy ... và em cho vài ví dụ kết quả ... về việc không vâng lời đấy ... bọn em học của chính mấy anh Xê Y A nữa đấy.

P/s: Trường học nào, năm học nào chả có vài trường hợp chây ỳ tiền nong học phí ... :D

x-youtoo

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em có nói ở phần 2, mục loại trừ mà ... :D mong Cụ giơ cao đánh kẽ -> cụ xem xét lại dùm em ạ.