[Thảo luận] Gió to đổ cây, đè chết lái xe taxi.

thanhbb

Xe tải
Chia buồn vơi gia đình anh tài xê taxi Mai linh. Đúng là thiên tai khó lường.

Thanhz

Xe tăng
Chia buồn cùng nạn nhân và gia đình

Chia buồn với gia đình nạn nhân. Theo các cụ ở nước mình những vụ bị cây đổ đè lên chết người, thiệt hại tài sản như thế này thì có đòi bồi thường được không, nếu đòi thì đòi ai: UBND TP, tỉnh hay Cty công viên cây xanh?
Chia buồn với Gđ nạn nhân.
Em hỏi ngu tí: Ở bên Tây chắc có thể kiện được bên quản lý môi trường đấy nhỉ?
Vụ này không biết có bên nào đứng ra nhận trách nhiệm không nhỉ?
Trường hợp bất khả kháng các cụ nhé. Các cụ làm kinh doanh thì đa dùng, các cụ khác không ít thì nhiêu cũng bị phải dùng về điều khoản loại trừ: Trường hợp bất khả kháng do Thiên tai, bão lũ, chiên tranh ...

Trồng cây ở đô thị là một khoa học, không phải muốn trồng gì là trồng
Cụ tư vấn đi cụ. Cá nhân em thì thấy là mấy cây rễ chùm ấy thường đẹp, nhiều bóng mát ... như đang phổ biến ở Hà Nội: xà cừ, Phượng, bằng lăng, sấu ...

lacetti80B

Xe hơi
Khổ thân bác tài xế qá..Kiếm tí xiền cho f1 chẳng may gặp mưa bão mà chết oan gia..........

Cadillacfan

Xe đạp
Vụ này ngay gần cửa hàng của em, bác taxi này đen quá chạy mà không kịp. Các bác cũng rút kinh nghiệm mưa to thì ko nên đỗ xe dưới cây to đặc biệt mấy loại rễ chùm như cây xà cừ, ở Lò đúc có cây sao đen thì có sao đâu. Xin chia buồn cùng gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

bavaria

Xe buýt
Xin được chia buồn với gia đình bác taxi,cầu cho linh hồn bác siêu thoát.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
xin được chia buồn cùng gia đình bác taxi. mạng người mong manh quá, đây có thể gọi là trời đánh, nhưng liệu ông trời có đánh nhầm người không nhỉ??? lũ sâu bọ đục khoét thì cứ nhan nhản ra, có đồng chí nào bị sao đâu.
đúng là mạng người mong manh quá, giá như anh lái xe phát hiện ra sớm một tí và bước ra nhanh một vài giây, giá như cái cây kia đổ lệch ra tầm vài ba chục phân.... giá như....
chiều nay nói trộm vía thằng ku em ngồi bên cạnh cứ bảo: nếu giờ cây nó đổ xuống thì em sẽ mở cửa chạy ngay vào chỗ này chỗ kia.... em chỉ phán 1 câu là: cái số nó đã mạt rồi thì chạy đâu cho thoát, số không chết đứng gần quả bom cũng chỉ lấy tay phủi quần đứng dậy thôi.
lần nữa xin chia buồn cùng gia quyến người bị nạn. bên kia thế giới bác có lại làm taxi thì tránh những gốc cây rễ chùm dễ đổ ra bác nhé. tội quá.

homepage

Xe tải
hix, anh taxi này số đen quá, công nhận là trời mưa to nguy hiểm quá. ko biết anh này có được hỗ trợ gì từ công ty cây xanh ko, xin chia buồn cùng gia đình

Mr.Lex

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân!

Duytung

Xe buýt
Cầu mong linh hồn anh được siêu thoát. Chia buồn cùng gia quyến anh tài xế kém may mắn này.

Sao trên đời này bao nhiêu cái ác, mục ruỗng, phá hoại cả dân tộc lại không bị trời đánh, ngày càng giầu. Trong khi đó những con người lao động lương thiện thì lại chết oan uổng thế này? Hy vọng trời có mắt, lưới trời lồng lộng

artmedia5881

Xe container
Nhìn cảnh tượng thật đau lòng! Xin chia buồn cùng gia đình tài xế taxi!

blutooliver

Xe hơi
Họa vô đơn chí. Ngày nào em cũng qua đường này, vào giờ này:(

Sheva172

Xe hơi
Thật quá thương tâm,xin chia buồn

CHIPSUPER

Xe buýt
Xin chia buồn cùng gd nạn nhân. Trời đất k biết đâu mà lần, sống nay chết mai. Hãy cùng nhau sống thật tốt và thật ý nghĩa các cụ ạ!