[Funland] Giới thiệu tool lọc cổ phiếu do em tự code, bác nào

Em đoán cụ thớt đang cần backtest. Nếu ổn cụ hoàn toàn có thể nghĩ đến thu phí.
Thêm nữa đánh theo TA thì càng có số đông theo sẽ càng chính xác.

• Vodka
Reactions: kaz

kaz

Xe máy
Em đoán cụ thớt đang cần backtest. Nếu ổn cụ hoàn toàn có thể nghĩ đến thu phí.
Thêm nữa đánh theo TA thì càng có số đông theo sẽ càng chính xác.
Vâng cụ, đúng là cũng cần thêm nhiều góc nhìn vs test thêm.

Cái này e cũng đang test thật rồi cụ, như e viết trong Ưu & nhược điểm ấy (vì e đã test 1 thời gian dài), vì toàn dùng chiến thuật breakout nên chỉ phù hợp với Uptrend, còn các mùa khác thì nó báo nhưng các cụ cũng ko nên vào.

Còn các cụ join thì sẽ càng có nhiều cơ hội học các case study áp dụng mua bán như nào cho hiệu quả.

Còn thu phí thì cụ lội lên thread trước, e chắc chắn ko bao giờ thu phí. Mong ước của e là site ngon thì nó thành đc cổng thông tin thì tốt, đương nhiên đc các cụ tin mà có lượng truy cập đông thì e sẽ nghĩ đến các hình thức khác để duy trì hoạt động server, R&D như đặt banner quảng cáo tĩnh.

Tại sao không thu phí, là bởi vì cái này chỉ là công cụ hỗ trợ lọc, đi lệnh và quản lý vốn như nào lại là do bản thân các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Thành Thị 1

Xe điện
e thấy là cụ chủ đang thấy ko hiệu quả như mong muốn, nhưng chấp nhận được! Và việc giao lưu là để...nâng cao cái hiệu quả đó, thế nên ai đến với cụ chủ thì nên đóng góp ít nhiều vào cái hệ thống đó, còn mà chỉ ngồi hưởng thì thể nào cũng chết.

kaz

Xe máy
e thấy là cụ chủ đang thấy ko hiệu quả như mong muốn, nhưng chấp nhận được! Và việc giao lưu là để...nâng cao cái hiệu quả đó, thế nên ai đến với cụ chủ thì nên đóng góp ít nhiều vào cái hệ thống đó, còn mà chỉ ngồi hưởng thì thể nào cũng chết.
Vâng cụ =)) hưởng không là chết đấy. Vì em test thật 1 thời gian dài rồi, nó chỉ phù hợp với thị trường có xu hướng tăng thôi, nên thời điểm sụt hay sideway là nó vẫn tèo như thường. Cải tiến thì e nghĩ là add thêm chiến thuật sideway, nhưng mà thôi sideway mua CK cơ sở gì cho mệt, downtrend vs sideway e muốn thử sức vs phái sinh xem sao.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Vâng cụ =)) hưởng không là chết đấy. Vì em test thật 1 thời gian dài rồi, nó chỉ phù hợp với thị trường có xu hướng tăng thôi, nên thời điểm sụt hay sideway là nó vẫn tèo như thường. Cải tiến thì e nghĩ là add thêm chiến thuật sideway, nhưng mà thôi sideway mua CK cơ sở gì cho mệt, downtrend vs sideway e muốn thử sức vs phái sinh xem sao.
Đúng rồi cụ, cơ sở hiện chưa cho Short Sell nên chiến lược/chiến thuật đầu tư đơn giản hơn. Còn phương pháp của cụ chơi phái sinh ngon thì là chuyện to đấy, kiếm được xèng của market từ ps cũng phê hơn. :))

• Vodka
Reactions: kaz

Meovang007

Xe buýt
Em hỏi cụ thớt 1 chút: Tool của cụ nhận biết dấu hiệu phân phối đỉnh hoặc washout như thế nào ạ

kaz

Xe máy
Em hỏi cụ thớt 1 chút: Tool của cụ nhận biết dấu hiệu phân phối đỉnh hoặc washout như thế nào ạ
không có các điều kiện đó cụ ah, các điều kiện lọc e chia sẻ ở thread cũ rồi ạ, nhờ cụ lội lại chút.
Mấy dấu hiệu đó thì chắc dựa vào kinh nghiệm & kiến thức của các cụ, thấy có dấu hiệu thì né ko vào, vì e cũng chưa biết code cái đấy như thế nào.

Thành Thị 1

Xe điện
Các cụ tìm hiểu thêm selling climax, với buying climax xem!!!!

kaz

Xe máy
Các cụ tìm hiểu thêm selling climax, với buying climax xem!!!!
Vâng ạ, e có biết 2 cái này rồi cụ, trong pp VSA có nhắc đến, hiện các pp quan trọng nhất vẫn là cần chú ý đến volume, chỉ là code cái này em chưa biết tích hợp vào như thế nào ấy, vì mục tiêu ban đầu của e là tìm điểm mua thôi. Để e nghiên cứu thêm phát

kaz

Xe máy
Cái này với dân coder thì không khó, khó ở cái bắt mẫu hình trong từng giai đoạn thị trường, Tích luỹ - Uptrend - Phân phối - Downtrend.
Ví dụ trong giai đoạn side way như vừa rồi thì mình cho cái tool của mình chạy tự lọc các mã có điều kiện sau:
- MA10 cross MA20
- MA20 > MA 50
- Volume > 150% trung bình 10 phiên.
- Giá tăng đột biến 3% so với trung bình 5 phiên trước (Pivotal)
- 1 ngày lọc 2 lần, lúc 10h sáng và 2h chiều
- Mã nào thoả điều kiện thì gửi qua telegram.

Còn nhiều hệ thống lọc theo các điều kiện như: Vượt mây Ichimoku, 3 MA hội tụ, lọc Canslim, lọc theo các điều kiện Indicator…

Hoặc gửi hình đến telegram những mã báo mua, ví dụ như con AAA nó báo mua lúc 9.3

Nhưng tìm được mã chỉ là phần nhỏ của cuộc chơi, phần lớn hơn là quản trị tâm lý và phân bổ vốn.
Các huyền thoại trader họ chỉ cần đúng 50% số lần chơi nhưng làm sao để sai thì thua nhỏ mà đúng thì ăn lớn.
Vâng cụ, cụ phán chuẩn rồi. Nhưng bthg các cụ sẽ phải thuê VPS hoặc cắm máy tính treo ami broker, hoặc mua gói tradingview phải ko? Hoặc mua cả 1 bên khác.

E từng mua thử 1 năm của bên kungfustock giá hơn 7tr thì phải, có các tool canslim vs 3M, lọc các thứ nữa, cơ mà thấy ko hợp vs ck VN lắm.

Cái của e thì nó đơn giản hoá đi, chọn 1 vài điều kiện mà bản thân e nghiệm thấy ổn rồi bắn về và share cho mn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Vâng cụ, cụ phán chuẩn rồi. Nhưng bthg các cụ sẽ phải thuê VPS hoặc cắm máy tính treo ami broker phải ko, hoặc mua gói tradingview phải ko? Hoặc nua cả 1 bên khác.

E từng mua thử 1 năm của bên kungfustock giá hơn 7tr thì phải, có các tool canslim vs 3M, lọc các thứ nữa, cơ mà thấy ko hợp vs ck VN lắm.

Cái của e thì nó đơn giản hoá đi, chọn 1 vài điều kiện mà bản thân e nghiệm thấy ổn rồi bắn về và share cho mn thôi.
Kungfustock của Thái, bạn này tổng hợp các công cụ rườm rà quá cụ à.
Dùng Amibroker không cần treo, mỗi ngày chỉ cần bật máy 2 lần lúc 10h và 14h. Nó tự lọc xong gửi.
Cái cần là ý tưởng, máy là công cụ thôi.
Các tool mình tự code nên tất cả chi phí chỉ là chút xíu điện chạy laptop 30 phút/ngày.
Trao đổi vậy, chứ mình rất hoan ngênh chương trình của cụ, rất tốt cho các cụ chưa có công cụ để lọc trong 1700 mã trên chợ, không thể lọc thủ công.

kaz

Xe máy
Kungfustock của Thái, bạn này tổng hợp các công cụ rườm rà quá cụ à.
Dùng Amibroker không cần treo, mỗi ngày chỉ cần bật máy 2 lần lúc 10h và 14h. Nó tự lọc xong gửi.
Cái cần là ý tưởng, máy là công cụ thôi.
Các tool mình tự code nên tất cả chi phí chỉ là chút xíu điện chạy laptop 30 phút/ngày.
Trao đổi vậy, chứ mình rất hoan ngênh chương trình của cụ, rất tốt cho các cụ chưa có công cụ để lọc trong 1700 mã trên chợ, không thể lọc thủ công.
Vâng cụ, em cảm ơn.
Trong list bạn bè em thì thỉnh thoảng vẫn hỏi em thị trường giờ vào con nào giờ? Thì em ném luôn cho cái room tele bảo follow rồi check các thông tin mà vào, có j chết chùm hehe

Đương nhiên là broker cũng cho người chăm sóc mọi người đầy đủ thôi, nhưng mà vẫn nên là có thêm nhiều góc nhìn khác.

kaz

Xe máy
Em cảm ơn các cụ đã join telegram nằm vùng mấy hôm rồi, có mấy cụ ib góp ý cho em rồi em cũng cảm ơn, có cụ nào có thêm ý kiến gì không ạ, để cuối tuần e ngâm cứu sửa?

Chỉnh sửa cuối:

vstock

Xe tải
Ui bác làm vstock à, trước e có cài lên mà thấy ko dùng mấy nên gỡ rồi.
Việc trading phái sinh theo em là khả thi, cái khó nằm ở dữ liệu thôi. Các broker VN thì hầu như chưa mở API cho việc truy cập dữ liệu, e mới thấy SSI, BSC có mở truy cập nhưng mà e thấy nhiều hạn chế lắm.

Auto trade Phái sinh e thấy có mấy khó khăn sau: (Ý kiến cá nhân, vì em không có nhiều thời gian và công sức, về lý là làm được hết)
- Dữ liệu (cái này e kiểu cá nhân nên khó nhằn). Các phong cách giao dịch Intraday (theo khung 15ph, 1p) sẽ khó thực hiện. API của bên SSI thì nó chỉ cung cấp dữ liệu nến 1p, mình phải tự tính lại, rồi xử lý lằng nhằng lắm, nhiều khi không thể xử lý xong trong 1p.
- Vị thế và order tất toán theo ngày, nên phải mở lại lệnh vào ngày hôm sau. Ví dụ là các các lệnh Stoploss chốt lời kiểu Bull&Bear, OCO.
- Đáo hạn thì xử lý tiếp theo là như thế nào
- Dữ liệu (cái này e kiểu cá nhân nên khó nhằn). Các phong cách giao dịch Intraday (theo khung 15ph, 1p) sẽ khó thực hiện. API của bên SSI thì nó chỉ cung cấp dữ liệu nến 1p, mình phải tự tính lại, rồi xử lý lằng nhằng lắm, nhiều khi không thể xử lý xong trong 1p.
>> Data mình có realtime theo giây đúng như bảng giá các cty ck luôn. Vậy là đủ dùng chứ?
- Vị thế và order tất toán theo ngày, nên phải mở lại lệnh vào ngày hôm sau. Ví dụ là các các lệnh Stoploss chốt lời kiểu Bull&Bear, OCO.
>> nếu giữ vị thế qua đêm thì đúng là tất toán cuối phiên, nhưng phiên sau thì nó sẽ tự mở lại vị thế chứ mình đâu cần làm gì đâu.
>> là đóng hoàn toàn vị thế và huỷ mã đó vào hôm sau thôi.

Theo bạn thì auto trade PS nên theo khung time mở đóng lệnh là bao nhiêu?

kaz

Xe máy
>> Data mình có realtime theo giây đúng như bảng giá các cty ck luôn. Vậy là đủ dùng chứ?
>> nếu giữ vị thế qua đêm thì đúng là tất toán cuối phiên, nhưng phiên sau thì nó sẽ tự mở lại vị thế chứ mình đâu cần làm gì đâu.
>> là đóng hoàn toàn vị thế và huỷ mã đó vào hôm sau thôi.

Theo bạn thì auto trade PS nên theo khung time mở đóng lệnh là bao nhiêu?
Em cảm giác với phái sinh với thanh khoản ổn thì mn phải trade VN30F1M, e backtest 1 vài chiến thuật rồi, thì LONG theo e là phải đi theo khung h1 (đi lên thang bộ), còn SHORT (đi về thang máy) thì có thể lùi về khung ngắn hơn (M5, M15). Nói chung là nếu tự động thì e thấy nên Day Trading vs PS. Lý do:
- ATC biến động khá khó lường, từ lãi có thể sang lỗ hoặc bị SL, tỉ lệ nguy cơ hoặc cơ hội ở thời điểm này là 50/50
- dễ biến động theo tin tức
- các order lệnh kiểu hỗ trợ có TP/SL như Bull&Bear, OCO sẽ hết hạn khi đóng phiên, phải mở lại vào phiên sau

Chỉnh sửa cuối:

kaz

Xe máy
Screenshot 2023-06-06 at 14.48.55.png

Hôm nay em test thử công cụ sử dụng công nghệ AI để dự đoán giá VnIndex 7 ngày sau, dữ liệu giá mới nhất là đến ngày 26/5, thì thu được kết quả như này.

Nay mồng 6/6 vnindex tăng lên 1108đ đi khá đúng như AI dự đoán.

Em sẽ cố gắng xong sớm công cụ AI và up lên xfin.vn phục vụ các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

kaz

Xe máy
Screenshot 2023-06-06 at 19.41.24.png

Đây là AI dự đoán cho 7 ngày tới, mời các cụ tham khảo :D

Salamander

Xe tăng
Em vào hóng các cụ Dev ra product đủ thông minh để hỗ trợ người chơi chiến thắng trên mọi sàn. :D
Tiện thể, em hỏi xem có cụ nào biết ai lập trình ABAP không thì giới thiệu cho em vài bạn nhé.