Girlz: Chủ đề ko mới với 1 góc nhìn ko cũ

nguyenxonline

Xe hơi
@Nhà Kar:

1. Về bố cục: cần xem lại bố cục trong tất cả các hình; việc lấy bố cục bó chặt khuôn hình trong chụp chân dung sẽ làm người xem cảm giác "tức mắt"... tuy nhiên, nhiều bác thích chụp chân dung với kiểu bó chặt khuôn hình thế này...
Tham khảo thêm ở đây: http://www.colorpilot.com/comp_rules.html#rule3
Và ở đây:
http://photoinf.com/General/Johannes_Vloothuis/landscape_composition_rules.html

Lưu ý rằng, chân dung hay phong cảnh thì vẫn trên composition rules căn bản mà thôi.

2. Từ đó, xem xét góc chụp, vị trí camera... để khi quyết định chụp bán thân, chụp 1/3 chủ thể, hay toàn thân (full length) kết hợp với hướng (direction), đường (line)... sẽ có những vị trí đặt máy khác nhau...

3. Về Khẩu độ, tốc độ, và ánh sáng: không hợp lý; lý do gì mà toàn để ở f2.8 vậy? ko nhất thiết cứ phải mở hết cỡ như thế... Khẩu độ, tốc độ, đo sáng hợp lý (và một vài yếu tố khác) sẽ quyết định chất lượng bức ảnh nữa... ôi nhều vãi (h)

4. Túm lại, một là đọc thêm; hai là tốn xiền cofe :D tuỳ nhà Kar chọn...

Họ Nguyenx

audi_hn

Đi bộ
khiếp, xem trân dung nhiếp ảnh gia, e tí ngất tại bàn làm việc...
Em vote cho bác cam3333 một phiếu. Cái mặt em mà close-up thế thì chắc bác cam333 còn ngất nữa :)).

A` mà em thấy mẫu tóc ngắn răng khểnh xinh thế ko bít.(y) Nhưng mũi sao lại thế hả bác?? (cái này có được coi là đâm mẫu ko ạh, nếu em phạm huý thì các bác bỏ qua nhá nhá). Em chỉ thắc mắc cái mũi của mẫu thôi,:^) *-) chứ tất nhiên là nó vẫn đẹp và cao phải biết :D

Đề nghị các bác không post ảnh copy ở nơi khác. Ảnh sưu tầm không mang tính chất ví dụ, hướng dẫn thì xin mời các bác post sang box Cafe.

Xin các bác đọc lại nội quy của box trước khi post bài.

vẫn chưa hiểu lắm về ý tưởng