[Funland] Giữ xe, giữ hết giấy tờ là chặn con đường sống?

ceconam

Xe điện
E đi đứng đàng hoàng, ko tí nồng độ cồn còn bị giữ ngựa mới là nhẫn tâm

Cool_Car

Xe hơi
Nhân đạo là tăng mức xử phạt lên gấp 2,3 lần đi. Tuy nhiên nên có 1 mức nhất định mới xử phạt. Chứ để cứ >0 này là phạt sẽ bất cập. E dính 2 lần máy sai số ở hưng yên & hải dương rồi.
Có TH ko uống tí nào nhưng XN máu vẫn ra do ăn uống. Có cụ làm bảo hiểm xe mà lại dính có tí cồn CA thì bảo ko sao nhưng bên bảo hiểm bảo có cồn nên ko làm BH cho

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, nếu các bác đang lái xe trên quốc lộ ở Âu hay Mỹ gì đó thì đương nhiên họ sẽ không giữ phương tiện của các bác rồi. Nhưng họ sẽ bắt các bác trình diễn vài động tác + đo nồng độ cồn. Nếu các bác pass màn trình diễn + nồng độ cồn vượt thì có thể cầm vé phạt và đi tiếp, nếu không thể pass màn trình diễn thì được yêu cầu tắt máy + hạ kính và nằm ngủ.

Tất nhiên các anh polices sẽ free cho các bác chai nước lọc nếu các bác hỏi xin, chắc chắn rồi vì mỗi ngày các anh nhận phụ cấp lên tới 4 chai nước & 4 ổ bánh mỳ lận. Dẫu sao họ cũng quan niệm thế còn rẻ hơn là gọi cứu hộ và cẩu xe về.

Cái xe không có tội phải không nào? Tuy nhiên quả thực thực chiếc xe ở chỗ các bác không chỉ là tài sản mà còn là linh hồn....cho dù chúng không phải là con đẻ của các bác và không mang bất kỳ một gene nào của người Việt nhưng là niềm tự hào-thậm chí là niềm tự hào của cả một country vì có nó đúng không nào? Đương nhiên tôi sẽ tôn trọng điều đó, chắc chắn rồi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Lỗi này có phạt chủ xe (công ty) lỗi giao xe cho người không đủ hành vi điều khiển xe không nhỉ.
Nếu là ma túy còn có cớ. Chứ cồn thì ko trách cty đc trừ khi sai phạm lập đi lập lại. Ông nào đi pv lái xe mà chả ngoan với hiền, có ai cầm chai vodka đi xin việc đâu.

caisua

Xe lăn
Giao xe cho lão say lái thì công ty cũng phải chịu 1 phần trách nhiệm rồi
Lúc giao nó có say đâu, và cty cũng có bảo cứ uống xong rồi lái đâu, đây là hành vi thuần túy cá nhân mà. Nếu cty giao xe cho người chưa có bằng thì sai

NNS

Xe ngựa
nhẽ nên giữ thằng tài đôi tháng tù giam nữa mới công bằng, chứ cái ô tô noa tội tình gì mà giữ

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi này có phạt chủ xe (công ty) lỗi giao xe cho người không đủ hành vi điều khiển xe không nhỉ.
Lúc giao không say, giao xong mới say thì sao cụ?
Cái xe lúc ng nhận có bằng và ko say sao chủ xe lại bị oan gia nhỉ???

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Để ông điều khiển phương tiện tiếp thì lỡ ông gây tai nạn, cảnh sát xử lý đúng, giữ giấy để xử phạt, bảo tài xế gọi ai đến lái về trả sếp là xong,

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, nếu các bác đang lái xe trên quốc lộ ở Âu hay Mỹ gì đó thì đương nhiên họ sẽ không giữ phương tiện của các bác rồi. Nhưng họ sẽ bắt các bác trình diễn vài động tác + đo nồng độ cồn. Nếu các bác pass màn trình diễn + nồng độ cồn vượt thì có thể cầm vé phạt và đi tiếp, nếu không thể pass màn trình diễn thì được yêu cầu tắt máy + hạ kính và nằm ngủ.

Tất nhiên các anh polices sẽ free cho các bác chai nước lọc nếu các bác hỏi xin, chắc chắn rồi vì mỗi ngày các anh nhận phụ cấp lên tới 4 chai nước & 4 ổ bánh mỳ lận. Dẫu sao họ cũng quan niệm thế còn rẻ hơn là gọi cứu hộ và cẩu xe về.

Cái xe không có tội phải không nào? Tuy nhiên quả thực thực chiếc xe ở chỗ các bác không chỉ là tài sản mà còn là linh hồn....cho dù chúng không phải là con đẻ của các bác và không mang bất kỳ một gene nào của người Việt nhưng là niềm tự hào-thậm chí là niềm tự hào của cả một country vì có nó đúng không nào? Đương nhiên tôi sẽ tôn trọng điều đó, chắc chắn rồi
Không có vụ "pass màn trình diễn + nồng độ cồn vượt thì có thể cầm vé phạt và đi tiếp", bác ạ.
Nó bắt thổi bóng - cứ cho là vì nó thích thế.
Nếu bác dính cồn: Bác sẽ được đề nghị thử máu.
Bác có thể từ chối thử máu, không sao cả, quyền của bác: Học tập Việt Nam, họ sẽ phạt kịch khung.

Bác thử máu:
Nếu đạt - - , họ sẽ xin lỗi.
Nếu + + , họ phạt tương ứng.

Nếu bác không đủ khả năng lái xe, qua vài bài test cơ bản đã nêu, họ sẽ test nhanh ma túy. Giờ hồn, kết quả dương tính.
Bác có thể từ chối thử máu với ma túy, tất nhiên: Hình phạt như trên.

Không bao giờ có chuyện "được yêu cầu tắt máy + hạ kính và nằm ngủ.", một khi bác không pass cái gì đó.

pham minh

Xe container
Không liên quan nhưng hôm qua em không nhậu nhẹt gì cả mà bị giữ mớ ngựa tướng là sao nhỉ? Có cụ nào bị thế không?
Min Mod thu về nấu cao xuất khẩu rôi. Tịch thu theo tỉ lê 90%

namnhstdn

Xe tải
Không liên quan nhưng hôm qua em không nhậu nhẹt gì cả mà bị giữ mớ ngựa tướng là sao nhỉ? Có cụ nào bị thế không?
Cụ cho em hỏi tại sao mã bị thu thế cụ. Em cũng bị ạ
Em cũng đang ngạc nhiên, bữa giờ bận không online được, tối qua vào thì thấy ngựa còn có 1 phần 10, chả biết lý do, nhân đây thấy có vài bác cũng bị thế nên em hỏi lý do với ợ, em cảm ơn.

present

Xe điện
Oh, say rồi mà cũng xin thành bài phết nhể :D

huyhung123

Xe điện
Khi Đội CSGT Bình Triệu (Phòng CSGT Đường bộ - Đường sắt, Công an TP HCM) lập chốt kiểm tra nồng độ cồn quốc tế dưới chân cầu vượt Bình Phước (phường Hiệp Bình Phước, TP Thủ Đức, TP HCM).

Tại đây, CSGT đã đón lõng 1 "bợm nhậu" vi phạm nồng độ cồn vượt mức "kịch khung" 2,5 lần đang lái ôtô hướng từ Bình Dương về TP HCM. Cụ thể, tài xế B.V.K (SN 1978; quê Bình Định) có nồng độ cồn trong người lên tới 1,058 mg/l khí thở.

Không nhận thức được mức độ nguy hiểm khi điều khiển ôtô tham gia giao thông với mức vi phạm nồng độ cồn của mình, tài xế K. nài nỉ CSGT cho phép tiếp tục điều khiển ôtô về nhà để sáng mai trả cho công ty.

"Em sai em nhận. Xử phạt em nặng thế nào cũng được nhưng đó là xe của công ty em. Sếp giữ xe, giữ hết giấy tờ là chặn con đường sống của em… Con em sẽ thất học. Các sếp không thương em" - ông K. lè nhè.

Với loại tài xế "giẻ rách" thậm chí cặn bã" ntn, liệu cảnh sát giao thông có gọi là nhẫn tâm không nhỉ??? :-? :-/

Sao lại giẻ rách với cặn bã? Ổng làm gì cụ à?

myob

Xe tăng
Vâng… và khi anh gây tai nạn… sẽ có đứa trẻ mất cha mất mẹ.. và cả cha mẹ cũng mất con cái…. Nên hình sự hoá ma men với nồng độ cồn quá cao

Xuk.thal

Xe buýt
Chắc đá xéo vụ thu giữ ngựa đây :D dễ tháo bánh lắm :))