[Funland] Giường ngủ gỗ tự nhiên trên mạng đắt quá, các cụ tư vấn cho cháu một tý với.

Bomva

Xe điện
Gỗ tự nhiên rẻ, lên Đê La Thành

harman_kardon

Xe điện
cháu thì mua về nằm k có ý định bán nhưng muốn cái giường nó chắc chắn một chút, nằm cho sướng, gỗ công nghiệp cháu sợ dùng k cản thận nó bong hoặc là nó ọp ẹp
Cụ sợ nó ọp ep thì cụ làm vài trồng ghạch bê tông kê cho chắc, 2 vc cụ ọp ẹp tha hồ không sợ ai nghe lén :)). Như cụ trên nói đó cụ. quen biết ai ở quê, thuê đóng rồi trở ra sẽ có liền .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
cháu thì mua về nằm k có ý định bán nhưng muốn cái giường nó chắc chắn một chút, nằm cho sướng, gỗ công nghiệp cháu sợ dùng k cản thận nó bong hoặc là nó ọp ẹp
Giường gỗ CN hạn sử dụng tính bèo cũng 20 30năm . tất nhiên k thê bằng gỗ tự nhiên nhưng độ bền 20 30năm cũng good rồi chưa tính mẫu mã sang trọng đa dạng nữa.

dpl

Xe lăn
Em cũng đang có ý định setup lại cái phòng ngủ đóng lại cái giường, tủ quần áo, bàn phấn, đôn nhưng mà làm gỗ thịt thì lục tốn quá, hỏi qua mấy chỗ họ giới thiệu gỗ công nghiệp kiểu mdf hay gì đó mấy món này e cũng k am hiểu lắm, nhìn mẫu mã thì bắt mắt, họ bảo dùng 10 năm vẫn ok, k biết có cụ nào dùng mấy hàng này rồi liệu có ổn k ạ, e setup phòng ngủ ở nhà ở quê thôi ạ
Mdf cốt ngon lành cũng bằng tiền gỗ tự nhiên loại bình thường. Ở quê thì dùng gỗ tự nhiên cho nhanh cụ ạ
Còn muốn rẻ thì mdf đểu

cadan

Xe container
E vừa làm 1 cái giường gỗ óc chó, có 11 triệu

Sồi Nga thì lại càng không tới mức ấy

Nguỵ biện cho việc bê bộ bàn ghế gỗ thịt xấu điên đảo về bị con gái chê hả :)) mà mấy ai tính chuyện găm đồ gỗ thịt chờ lên giá đâu hả thým :D
Nhà em lắm gỗ thịt quá nên mỗi lần chuyển nhà hoặc kê kích đồ đạc phải nói là kinh hoàng. Em thích gỗ CN nhẹ nhàng đơn giản, dùng 7-10 năm thay đồ mới ko tiếc.
Thím ko hiểu gì về gỗ nên bàn chuyện nó sẽ nhạt. Cái mớ gỗ của ông cụ mà mợ ca thán ấy giờ bán đi có khi đủ mua thêm cái căn liền kề ngon choét luôn ấy, biết chửa. Thím chỉ giỏi về bánh tráng thịt heo thôi, biết gì về gỗ mà bàn

10 năm trước em lấy vợ. Mua giường tủ của Hagl, đến giờ vẫn chưa thấy nó lức, trong khi ông già em xây nhà, thuê thợ Hải Hậu lên làm gỗ tự nhiên, mất mấy trăm củ mà tủ bếp, sàn gỗ cong vênh đủ kiểu
giường tủ của HAGL là gỗ thịt cụ ơi có phải gỗ công nghiệp đâu, kể cả gỗ cao su thì nó vẫn là gỗ thịt. Chỉ là sản xuất theo dây chuyền công nghiệp. Gỗ tự nhiên ko xử lý kỹ thì cong vênh nứt nát là đương nhiên, chưa kể ko sành bị cho gỗ có rác là mục luôn chỗ rác đó.

• Vodka
Reactions: NNS

NNS

Xe ngựa
giường tủ của HAGL là gỗ thịt cụ ơi có phải gỗ công nghiệp đâu, kể cả gỗ cao su thì nó vẫn là gỗ thịt. Chỉ là sản xuất theo dây chuyền công nghiệp. Gỗ tự nhiên ko xử lý kỹ thì cong vênh nứt nát là đương nhiên, chưa kể ko sành bị cho gỗ có rác là mục luôn chỗ rác đó.
em vừa ngó thử thì thấy chả biết chất lượng gỗ gạc thế nào chứ mẫu giường HAGL xấu tệ cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
cách đây mấy năm, em cũng như cụ chủ, tìm giường cho phòng thằng oắt ra ngủ riêng, bới mãi cũng chả tìm đc ông nào ưng ý, trông kiểu giáng nó cứ đểu đểu kiểu gì ý, vốn trc giờ em quen xài đồ gỗ tự nhiên kiểu cổ, nên khi set phòng cho thằng bé đâm lại khó tìm, mãi xong chốt lại nhờ gian hàng OFF cụ vietphuong144 set cho cái giường này, chắc chắn, kiểu cũng hiện đại, ko già quá:

lucthithang

Xe tăng
Mdf cốt ngon lành cũng bằng tiền gỗ tự nhiên loại bình thường. Ở quê thì dùng gỗ tự nhiên cho nhanh cụ ạ
Còn muốn rẻ thì mdf đểu
Sao e hỏi họ bảo mdf phủ gì đó dùng đc trên 10 năm, giá dễ chịu lắm ạ, combo tủ, giường ,bàn phấn, đôn tầm 16-20tr ạ, gỗ tự nhiên có khi cái giường vs cái tủ cũng tầm đó rồi ạ

dpl

Xe lăn
Sao e hỏi họ bảo mdf phủ gì đó dùng đc trên 10 năm, giá dễ chịu lắm ạ, combo tủ, giường ,bàn phấn, đôn tầm 16-20tr ạ, gỗ tự nhiên có khi cái giường vs cái tủ cũng tầm đó rồi ạ
Ko phải vấn đề phủ mà là cốt mdf cụ ạ.
Vd như mdf an cường rất bền thì đắt , mdf cốt thường ( nói thẳng là cốt tàu đi) hay bán trên đê la thành thì lại rẻ ạ
Cụ google để xem các loại mdf trên thị trường : có tầm 5 loại với giá khác nhau hoàn toàn
Và tiền nào của đấy ạ

pisces_hn

Xe container
Cụ nên dùng thiết kế, đừng mua lung tung rồi lãng phí và xấu. Nên dùng gỗ thịt mặt ngoài kết hợp với gỗ công nghiệp mặt trong, thiết kế theo kiểu tân cổ điển để đc lâu dài, lâu lỗi mốt. Thiết kế gỗ công nghiệp vuông góc xấu, nhanh lỗi mốt. Em gửi mấy cái ảnh cho cụ tham khảo mà lựa chọn.

Đây là kiểu gỗ công nghiệp bo vuông góc, ko có điểm này nhấn, dễ thi công, giá rẻ làm nhanh

Đây là phong cách tấn cổ điển, ngoài gỗ sồi, phía trong làm gỗ cộng nghiệp

Đây làn phòng 10m vuông cụ nhez
Em đồng ý với cụ. Làm gỗ công nghiệp chỉ tiện cho các bác thợ mộc vì tấm nó lớn không phải ghép mộng nên làm nhanh. Còn thì nó cứ phẳng đét nhìn không giống đồ gỗ, nhất là nó phải dùng tấm nhựa phủ bên ngoài. Nhiều người cứ gọi là phong cách hiện đại nhưng không hợp với mắt em. Vào phòng ngủ mà toàn thấy mấy tấm ván phẳng đét nhìn như bệnh viện.

vihali

Xe container
Nhà em xây nhà mới, phòng ngủ 20m2, 30m2, khi thiết kế có giường nhưng khi chuyển vào thì lại quen thói kê đệm và cứ thế vài năm. Ko giường, thi thoảng bố trí lại phòng cho mới góc nhìn cũng tiện.

diboduoimua

Xe tăng
E vừa làm 1 cái giường gỗ óc chó, có 11 triệu

Sồi Nga thì lại càng không tới mức ấy
Hic, cụ cho em cái địa chỉ để em tham khảo tý, em cũng đang ưng mấy kiểu giường óc chó, nhưng tuyền 40 củ/cái thôi :(

coquay

Xe container
Cụ làm Giường gỗ tự nhiên kiểu như này
các góc đc bo tròn đi lại chẳng may va đập đỡ bị đau hơn.

Em vừa đóng của mợ Nhật Hân trên này (từ FB loanh quanh thế nào hóa ra mợ ý cũng bán hàng ở otofun)
Giường gỗ tần bì: 1.6 x 2m, có ngăn kéo ở dưới, giá là 13 triệu.
Giường gỗ gụ: 1.8 x 2m, có ngăn kéo ở dưới, giá là 23 triệu.
Không hiểu sao em hơi sợ sợ các góc nhọn, vuông thành sắc cạnh của giường gỗ công nghiệp nên em chọn gỗ tự nhiên.
Gỗ tự nhiên thì bo tròn được các góc.

kfc1981

Xe điện
Cụ tính thử em giường kiểu như này thì bao nhiêu ạ ...

Tầm 7-9tr gỗ xoan ta ngâm. Cụ cần rẻ mà bền trắc thì ko nên theo thiết kế này ạ. Nhìn phối 3d long lanh vậy chứ thực tế mấy kiểu tk này ko chắc chắn mà công thợ đội lên nhiều nên họ thường bán khá cao.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Các cụ mua đắt nhỉ, em mua cái có 4 củ chắc ịch trên Hoàng Hoa Thám nằm mấy năm rồi chả sao