Giúp - Dán phim kinh trước

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em dán film coco (hàn quốc), kính lái có độ xuyên sáng 75%, kính sườn thì tối hơn. Giá cả và chất lượng ổn. Cụ tìm thông tin về film này ở mục Trung tâm thương mại OF nhé
Hehe. Không hiểu hôm đó mấy anh em khuyến mại cho cụ cái gì mà cụ PR phim của em kinh thế. Cảm ơn cụ ạ.

meguiars

Xe tải
chắc do film bác hạt dẻ nên được tán thưởng thui mà, hôm nào dán em nắp capo nhé;))

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
chắc do film bác hạt dẻ nên được tán thưởng thui mà, hôm nào dán em nắp capo nhé;))
Để làm rẻ như em cũng không dễ bác ạ. Window film (phim dán kính) thì chỉ dùng dán cho kính được thôi bác ạ. Nguyên lý cách nhiệt cho dán kính khác hẳn nguyên lý cách nhiệt cho Capo.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
E chào các cụ:
E đang định dán phim kinh trước V2 của e. E ko biết loại nào ngon bổ rẻ. Có cụ nào có địa chỉ uy tín giới thiếu cho e nhé. Còn cụ nào là nhà cung cấp thì cho e xin cái gia luôn nhé. Thks các cụ

Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.

**==
Nếu dán kính lái bên em thì có 3 loại AIR80(2800), AIR65(2400k), AIR75(1900k) Loại AIR80 là hịn nhất cụ nhé

Cụ ra chỗ cụ Tuấn Anh ở 787 Giải Phóng dán LLumar cho máu. Em vừa dán hôm thứ 4, trong lúc đợi thợ làm 2 anh em chém gió vui lắm
Hum nào rảnh ae mình lại chém tiếp cụ nhé, mà cụ xem có mấy em sv của cụ giới thiệu cho em một em chân dài nhể :D

meguiars

Xe tải
Vkool hoac llumar cuj a

duc_filmclassis

Xe đạp
Giống như các bác đã nói trong diễn đàn. cụ dán kính lái thì cứ xem những thương hiệu mà dán cho nó an toàn, tuy mất nhiều thóc tí nhưng mà đảm bảo? ham của rẻ là hại đời đấy bác getz0135 đấy bác ạ......hiiii

monkey_love_car

Xe tải
Em cũng muốn "rán" cái kính lái nhưng mà không biết hiệu quả của nó có hết nóng khi di chuyển dưới trời nắng to 37-38 độ không ạ. 2 hôm nắng to đầu mua vừa rồi em đi xe mà thấy cái taplo nó nóng đến nỗi phả hơi nóng vào mặt em tí ngất :-ssCó cụ nào đã dán phim nào mà hết hiện tượng nóng bỏng tay khi đặt tay lên taplo lúc di chuyển dưới trời nắng gắt không cho em xin tí nhận xét với? Tất nhiên là chỉ cách nhiệt khi xe di chuyển thôi chứ đứng im thì em nghĩ chắc phim nào cũng như không dán phải không ạ?

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em cũng muốn "rán" cái kính lái nhưng mà không biết hiệu quả của nó có hết nóng khi di chuyển dưới trời nắng to 37-38 độ không ạ. 2 hôm nắng to đầu mua vừa rồi em đi xe mà thấy cái taplo nó nóng đến nỗi phả hơi nóng vào mặt em tí ngất :-ssCó cụ nào đã dán phim nào mà hết hiện tượng nóng bỏng tay khi đặt tay lên taplo lúc di chuyển dưới trời nắng gắt không cho em xin tí nhận xét với? Tất nhiên là chỉ cách nhiệt khi xe di chuyển thôi chứ đứng im thì em nghĩ chắc phim nào cũng như không dán phải không ạ?
Trăm nghe không bằng một sờ. Thế này đi, nếu bác muốn thì bên em có thể dán thử miễn phí cho bác một ô phim kính lái diện tích khoảng 30cm x 30 cm để bác cảm nhận và đánh giá xem có khác chỗ chưa dán không. Bên em cái cắt kính lái cũng hay thừa mẩu phim cỡ đó mà chả biết dùng vào việc gì nên mang ra dán chơi. Hoặc bác cũng có thể thử các loại phim khác nếu họ đồng ý dán miễn phí.

thickxesup

Xe tải
Trăm nghe không bằng một sờ. Thế này đi, nếu bác muốn thì bên em có thể dán thử miễn phí cho bác một ô phim kính lái diện tích khoảng 30cm x 30 cm để bác cảm nhận và đánh giá xem có khác chỗ chưa dán không. Bên em cái cắt kính lái cũng hay thừa mẩu phim cỡ đó mà chả biết dùng vào việc gì nên mang ra dán chơi. Hoặc bác cũng có thể thử các loại phim khác nếu họ đồng ý dán miễn phí.
Dán kính lái xe getz bên cụ giá bao nhiêu vậy? có gì mình qua dán thử . Mật thư cho mình nhé !

monkey_love_car

Xe tải
Cụ Hiệp chỉ cho em chỗ có thể dán thử ở khu vực Mỹ Đình với ạ? Em ở ngay Mỹ Đình hôm trước nhìn danh sách đại lý hợp tác của cụ qua chỗ cửa hàng gì ở đối diện The Garden mà em chả thấy cửa hàng đấy đâu. Lượn tới 2 vòng chóng cả mặt mà chỉ thấy mỗi cửa hàng làm lốp xe thôi cụ ạ?

"Rán" luôn và ngay đi kụ ạ
E đã dán vả thấy đỡ nóng hẳn, sờ lên taplo thấy mát rượi, ko còn nóng rát như khi chưa dán
E dán phim coco của kụ hiep23984. Giá rất hạt dẻ, e đi đêm thấy nhìn rõ lắm
Có 1 điều ko ưng ý là thợ của cụ hiep23984 làm hơi ẩu, cắt phim bằng tay đúng theo kiểu mấy thằng dán nilon xe máy, điện thoại, laptop ở vỉa hè, xe của e dán nhìn thấy vết cắt bị lẹm ở viền, chả thẩm mỹ tí nào ạ
Chán

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Có 1 điều ko ưng ý là thợ của cụ hiep23984 làm hơi ẩu, cắt phim bằng tay đúng theo kiểu mấy thằng dán nilon xe máy, điện thoại, laptop ở vỉa hè, xe của e dán nhìn thấy vết cắt bị lẹm ở viền, chả thẩm mỹ tí nào ạ
Chán
Thợ dán thì không phải phát nào cũng 10/10 như máy được. Kể mà lúc đó cụ bảo em hoặc thợ để bên em xử lý luôn thì tốt. Cái này sửa được thôi mà. Bây giờ nếu cần, bên em vẫn thay làm lại cho đẹp được. Còn việc cắt phim thì tại VN bây giờ theo em biết toàn cắt bằng tay 100% thôi.

Ảnh vết cắt lẹm đây kụ ạ
Ít ra thì cũng phải đặt cái thước vào để cắt cho thẳng chứ
Ngay gần ghế lái nên lúc nào nó cũng đập vào mắt. Lúc về mới để ý

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

Ảnh vết cắt lẹm đây kụ ạ
Ít ra thì cũng phải đặt cái thước vào để cắt cho thẳng chứ
Ngay gần ghế lái nên lúc nào nó cũng đập vào mắt. Lúc về mới để ý
Vâng. Đây đúng là lỗi cắt lẹm do thợ không cẩn thận. Còn việc cắt thì thợ sẽ căn vào đường viền kính chứ không cần dùng thước đâu. Đây là lỗi không cẩn thận chứ không phải sai về quy trình. Nếu cụ cần thay thì bên em sẽ thay. Bên em sẽ rút kinh nghiệm về lỗi này.

Chỉnh sửa cuối:
Bên kụ thi công ok. E dán xong đi thấy mát hẳn. Ko hề có bọt khí. Đi đêm thấy rõ ko khác gì xe ông bạn dán vkool trong khi giá chỉ bằng 1/3
Cái vết cắt nó ngay chỗ ghế lái nên hơi ngứa mắt mỗi lần ngồi lên xe

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Cụ có địa chỉ nào phía Cầu Giấy không ợ ? Nhà em dưới này mò lên đấy ngại quá
Bẩm cụ là nhà cháu hiện nay ở Hà Lội chỉ còn 2 cơ sở chính là 787 Giải phóng và 568 Đường Láng thui cụ nhé. Cụ mà đi chỗ khác rán là cháu ứ mời cụ cafe đâu ạ :D

monkey_love_car

Xe tải
Bẩm các cụ hôm nay em dại dột thế nào mà trên đường ra chỗ cụ Chiến LedTech định bụng sẽ "rán" cái CoCo của Hàn Xẻng lên kính lái của xe em em lại tạt té vào cái cửa hàng hàng xóm nhà cụ Chiến. Nghe mấy bác chủ và thợ ca ngợi giới thiệu cái phim Solar Master mà họ đang phân phối là gần như ngang tầm với V-Kool và một xe Altis cũng đang dán ở đó cũng ổn làm em lung lay ý chí và quyết định rơi tiền ở cửa hàng đó. Cảm nhận của em về phim Solar Master là cũng cảm thấy mát hẳn hơn nhiều so với khi chưa dán. Và độ sáng khi nhìn thì khá rõ. Không bị tối đi. Có thể là do em đi giữa trưa nắng to nên không cảm nhận được nhiều về độ cản quang. Chất lượng về lâu về dài thì chưa biết ntn nhưng ý kiến của em là tạm chấp nhận được mỗi cái giá là cao hơn cụ CoCo một phần ba nữa. Có cụ nào dùng cái phim này rồi cho anh em xin một tí nhận xét với ạ

monkey_love_car

Xe tải
Em xin lỗi cụ Hiệp vì cụ đã nhiệt tình chỉ dẫn, hướng dẫn chi tiết cho em để em đi dán phim Co Co mà em lại không dán phim của cụ. Em xin tạ lỗi bằng Vodka ạ:P

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em xin lỗi cụ Hiệp vì cụ đã nhiệt tình chỉ dẫn, hướng dẫn chi tiết cho em để em đi dán phim Co Co mà em lại không dán phim của cụ. Em xin tạ lỗi bằng Vodka ạ:P
Quan trọng gì đâu. Cụ nói vậy làm em thêm ngại. Em thì không biết Solar Master thế nào nhưng chưa bao giờ em dám bảo phim của em ngang tầm với V-KOOL đâu.