[Thảo luận] Giúp đỡ cứu người cảm thấy vui nhưng bị tức oan

Bờm 38

Xe hơi
Đúng là mấy chuyện lặt vặt mất vui, nhưng cụ cũng lưu tâm chạy xe sao cho an toàn, có phải ai cũng biết điều mình nghĩ đâu

quang ly

Xe hơi
1 nghĩa cử cao đẹp,
votka cụ

PhanhGap

Xe điện
Cụ cứu người là làm phúc rồi. Có chịu chút thiệt thòi bị chửi oan thì cũng là rủi ro ngoài ý muốn. Người ta không biết nên k cố ý và không có tội. Hạ hỏa thôi.
P/s: trên dd này cũng vậy thôi. Nói đúng nói thật đôi khi cũng bị mất lòng, gây mâu thuẫn thiếu thiện cảm, tuy nhiên nếu mình k sai và giúp cho mọi người tránh được tai nạn rắc rối thì cũng là việc nên làm, chấp nhận đó là 1 sự hy sinh nhỏ vì nghĩa lớn.

romantic_kt1

Xe tăng
Xe của cụ có phải xe cứu thương đâu, người ta thấy cụ phóng nhanh nên chửi là đúng rồi, may mà chú ấy còn chưa cho cụ cục gạnh đấy. So với niềm vui giúp đỡ được người khác thì cái bực mình kia chẳng là gì cụ ạ.

GP2620

Xe đạp
người làm việc lớn phải biết bỏ qua tiểu tiết cụ ah
ủn hộ tinh thân cứu người của cụ

6diop

Xe buýt
Sao cháu lại phải chửi ah. Cháu đi nhanh nhưng có liên quan gì thằng đó. Trong đó nó biết cháu và cháu biết nó. Bình thường cháu đi rất chậm và nhẹ nhàng. Nay vì cấp cứu nên cháu mới đi nhanh. Chửi cháu nó vui ah, hay cho bớt nó ngứa mồm vì cháu đi nhanh nhưng chả ảnh hưởng gì thằng đó cả, Nó chửi cháu thì nó đúng ở chỗ nào cụ giải thích hộ cháu cái ạ?
Nếu cụ gắn còi ưu tiên lên mà nó chửi thì cụ mắng nó là phải. Đằng này cụ phi ầm ầm, người ta biết được đâu cụ đi cứu người đâu? Hiểu nhầm thôi mà cụ. Cho qua đi

seadogs

Xe tăng
Ở VN mềnh có tật hay chửi bậy mà, bình thường thôi cụ, em chửi bậy suốt. Giúp người khác là vui rồi

ThanhTungTB

Xe điện
Thôi bỏ qua đi bác chủ .chuyện cũng bt thôi mà .dù sao cũng mừng bác đã làm được việc tốt .

ckone85

Xe hơi
e dự là cụ quần là áo lượt sơ mi trắng bốp trên đường đi đón gái..đang đi ngon trớn thì làm đánh vèo 1 cụ đi oto ngồi khô rong đang rung đùi nghe nhạc lao qua vũng nước..cụ oto đi nhanh ( k biết lí do gì :D = cũng như cụ) còn cụ thì bị ướt như chuột xem cụ có chửi mạnh k :D..

Naviman

Xe tăng
e dự là cụ quần là áo lượt sơ mi trắng bốp trên đường đi đón gái..đang đi ngon trớn thì làm đánh vèo 1 cụ đi oto ngồi khô rong đang rung đùi nghe nhạc lao qua vũng nước..cụ oto đi nhanh ( k biết lí do gì :D = cũng như cụ) còn cụ thì bị ướt như chuột xem cụ có chửi mạnh k :D..
Em đồng tình với cụ.

học lái

Xe điện
[FONT=&quot]Giờ cháu mới về làm bát cơm. Đứa bé cũng đã ổn.[/FONT]
[FONT=&quot]Vừa đi làm về thì bố bảo mang ngay xe đưa 1 đứa bé đi cấp cứu , cháu quần áo ướt đẫm phi lên xe đi luôn. Trời mưa đường trơn đi với tốc độ khá cao.[/FONT]
[FONT=&quot]Đứa bé bị gãy chân, đau khắp người lên viện sơ cứu cấp cứu xong, làm thủ tục chờ mổ ghim đinh, khi mọi chuyện đã ổn thì cháu về.[/FONT]
[FONT=&quot]Nói về lúc đưa người đi cấp cứu có 1 thằng cùng xóm đứng cạnh đường thấy mình đi nhanh chưa biết lý do đã chửi “ Đm…bô lô ba la ….cháu nghe thấy vì xe mở kính”. Cháu nghĩ nếu bố nó, mẹ nó , con nó đi cấp cứu thì nó cứ giục người ta đi nhanh, thế mà người khác không phải con người ah mà nó chửi đi nhanh. Thằng đấy chưa biết gì đã chửi to đến mức CẢ LÀNG CÓ THỂ NGHE THẤY.[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu lúc đó cũng cay mũi đấy nhưng mình đi cứu người mình chả thèm chấp cái loại đó, loại quá ngu. Nó ko biết nghĩ tại sao trời mưa, đường trơn mà người ta lại phải đi nhanh ah.[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu nói chung là vui vì giúp đc đứa bé, bực vì thằng kia chửi cháu.[/FONT]
[FONT=&quot]Mọi người ném đã thằng kia cho cháu cái..cho bõ ghét cái thằng ấy.[/FONT]

Cụ đi thế là ẩu, gãy chân không thể chết ngay được, cụ cứ bình tĩnh đi tốt hơn, chẳng may quệt vào ai đó có phải khổ cả cụ và người kia không?

phong_qh

Xe buýt
Nó máu hơn mình thì thôi cụ ah coi như không nghe thấy gì- xong.
Nó không máu lắm mai cụ sang tát cho vài phát cảnh cáo -xong.

hiddendragong

Xe hơi
vod cụ 1 ly. Còn cái thèng kia thì bác cứ coi như cờ hó sủa thôi ợ, chấp làm giề cho mệt người.

ECO-arch

Xe tăng
Cụ đã cứu người thì lấy niềm vui giúp người mà quên ba cái chuyện lẻ tẻ đi cụ ạ.
Hôm qua em cũng chửi một phát " ĐM thằng điên, chạy đi đâu mà té ướt hết người bố con tao!" khi tạnh mưa đi đón con về bằng 2B bị một tên 4B phóng tạt cả vũng nước lên người. Nếu là cụ thì cho em xin lỗi phát, vì em không biết cụ đang chạy đi cứu người cụ nhé.

Kho_NamCuong

Xe buýt
Cụ chủ móng nóng nhể ! Làm ly cho hạ hỏa đi Cụ .