Giúp đỡ vấn đề cáp quang internet VNPT

đèn đỏ là mất đầu vào rồi. cáp quang dễ gẫy lắm cụ phải cẩn thận, nhà em cũng bị gãy một lần (ở cái chỗ tách cáp ra khỏi dây chịu lực)
Nhà em dây thừa cả chục mét nên cắt đi đấu lại vào connector là xong ^^
Cụ hay mợ siêu thế? Cụ dùng cái gì cắt đấy? Vặn vào nhau có được k? Chỉ em học với. Khổ, em bị 2 lần, một lần đầu cắm modem, một lần đứt giữa, người chặt cây chơi vào mà toàn phải đi nhờ ku em mang đồ bấm với hàn gì đến. Nghe nó nói là phải dùng đồ chuyên dụng, chắc chém.

[ VoiCoi ]

Xe hơi
Cụ hay mợ siêu thế? Cụ dùng cái gì cắt đấy? Vặn vào nhau có được k? Chỉ em học với. Khổ, em bị 2 lần, một lần đầu cắm modem, một lần đứt giữa, người chặt cây chơi vào mà toàn phải đi nhờ ku em mang đồ bấm với hàn gì đến. Nghe nó nói là phải dùng đồ chuyên dụng, chắc chém.
Đúng là phải có đồ chuyên dụng để nối cáp quang mà cụ.
Gọi người của VNPT đến thôi. Họ có máy hàn quang mà.
KO tự làm đc đâu ^^

vitdiesel

Xe tải
Dạ d cám ơn cụ, e đã gọi vnpt đến sửa rồi , nhưng phát sinh việc nwax là : e bảo nó gỡ cái " vinaphonewifi( không thể cài pass )" như trong hình bị mờ đi ( giờ nó phát 2 mạng wifi là "Tang02" và "vinaphonewifi") tuy nhiên ông kỹ thuật bảo k biết :((

. Thấy nguy hiểm do nhà có camera , cụ nào biết gỡ bỏ " vinaphonewifi" giúp e phát
Cụ nào cao thủ giúp em với

dauden86

Xe máy
Em chỉ cần 1 đoạn dây cáp quang để chuyển modem từ tầng trên xuống tầng 1 và bấm 2 đầu dây để nối mà ko biết chỗ nào làm dịch vụ đó cho nhanh. Tổng đài FPT ko ai nghe máy, dịch vụ lởm quá.
divu in tẹc nét của fpt nổi tiếng về độ lởm trong khâu cskh mà cụ. Nhiều người quen của em dùng mạng này cũng kêu lắm. Ban đầu khi tư vấn thì nhân viên cứ ngon ngọt, đến lúc dùng rồi, net có sao thì gọi mãi nhân viên kỹ thuật không thèm xuống.

thule6

Xe điện
Cụ chủ thớt đã xử lý đc chưa? cái wifi internet ấy là nhà mạng câì thử nghiệm trên các modem quang của khách hàng để dùng ininternewifi miễn phí cho những máy smatphone dùng sim 3G của VNPT không ảnh hưởng đến đường nét nhà các cụ, muốn bỏ cũng được nhưng ... phải biết mới làm được.
reset về trạng thái ban đầu khi đã ngắt kết nối quang và dùng user: telecomadmin - pass: admintelecom - lưu ý ghi lại mã MEN trước để rồi nhập lại sau khi reset, sau đó cắm lại kết nối quang tắt bật lại modem sẽ hoạt động BT sau 15' tự nhận cấu hình.

Kiên LC

Đi bộ
vitdiesel nói:
Dạ d cám ơn cụ, e đã gọi vnpt đến sửa rồi , nhưng phát sinh việc nwax là : e bảo nó gỡ cái " vinaphonewifi( không thể cài pass )" như trong hình bị mờ đi ( giờ nó phát 2 mạng wifi là "Tang02" và "vinaphonewifi") tuy nhiên ông kỹ thuật bảo k biết :((

Cụ mở link 192.168.1.1 lên. Gõ tên đăng nhập và pass là: operator nhé. khi đó cái vinaphoneWifi nó sẽ hiện lên. tích vào Hidden sau đó Appy/Save rồi Reboot lại OK. Nhớ tắt Vietkey hoặc UniKey đi nhé

vitdiesel

Xe tải
vitdiesel nói:

Cụ mở link 192.168.1.1 lên. Gõ tên đăng nhập và pass là: operator nhé. khi đó cái vinaphoneWifi nó sẽ hiện lên. tích vào Hidden sau đó Appy/Save rồi Reboot lại OK. Nhớ tắt Vietkey hoặc UniKey đi nhé
dạ e sẽ thử , cám ơn cụ

vitdiesel

Xe tải
vitdiesel nói:

Các cụ giúp e với , mạng wifi nhà e lại chập chờn, e dùng iphone kết nối ( cả mấy cái iphone và ipad) nhưng lúc connect với modem r(10-15giay) lại bị out ra , ( bị chập chờn khoảng 2-3 lần) thì k tự connect dc với modem nữa. Em fai vào phần wifi trên iphone để conect lại thì lại bị như trên( e đã reboot lại modem)

bonconsois

Xe đạp
Các cụ giúp e với , mạng wifi nhà e lại chập chờn, e dùng iphone kết nối ( cả mấy cái iphone và ipad) nhưng lúc connect với modem r(10-15giay) lại bị out ra , ( bị chập chờn khoảng 2-3 lần) thì k tự connect dc với modem nữa. Em fai vào phần wifi trên iphone để conect lại thì lại bị như trên( e đã reboot lại modem)
Chuẩn đấy. Mạng nhà e cũng giống vậy, chả nhẽ lại cắt đi cho nó nhẹ người chứ để cũng ko dùng được mấy hic hic.

TNLak

Xe điện
Em thấy bảo hiện tại dung lượng quốc tế của VNPT cao hơn Vịt teo đúng không ạ

TNLak

Xe điện