[Thảo luận] Giúp em cách lái xe trên đường đông và hay ùn tắc

hoangpv

Xe hơi
e cũng hay qua đường đó, kết quả là giờ bi tê chết, côn mòn, đi cứ kêu ọc ọc ... :102:

nguyen vu

Xe máy
các bác cứ quan trọng hóa vấn đề.chủ yếu là các bác pải thoải mái tinh thần.đừng căng thẳng quá.em nhớ hồi em mới mua xe.từ lúc lấy bằng đến lúc mua xe la 5 tháng mà em mới lái có 1 lần.thế mà em phi từ bến xe nước ngầm về nhà.ma em đi tầm 5h chiều.đi qua Kim Liên với Nguyễn lương Bằng mà em thấy binh thường mà.chỉ cần các cụ đừng căng thẳng quá thôi

ketpo

Xe điện
Nói chung đi 4 bánh trong HN lúc tắc đường
mệt lắm, nhích từng cm một căng thẳng hết cả
đầu óc. Đi nhiều rồi cũng thành quen:41:

mcv30

Xe điện
Nói chung là : Người người bám sát , nhà nhà bám sát , ngành ngành bám sát nhau mà chạy

bbbb

Xe đạp
bám thì lại sợ hôn mông thôi :P

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đúng là mới lái thì hơi khó thôi. Lái quen thì thấy bình thường bác chủ thớt ạ.

Em cũng đi đường này, nhưng ngược vói của bác. Chỉ khi về mới đi theo chiều của bác.

Em chỉ bác đường này nhé.

Bác đi Đại Cồ Việt, rẽ trái vào Tạ Quang Bửu (chỗ đèn tín hiệu, cạnh Bộ GDDT ấy). Đi khoảng 100m đến NH Habubank thì rẽ phải, ra Trần Đại Nghĩa.

Còn đoạn Trần Đại Nghĩa, giao với Lê Thanh Nghị thì em chịu, thường xuyên tắc, May mà qua đoạn này là nhà em rồi. (b)

KunBoy

Xe buýt
Vụ này chỉ có tăng giờ bay thôi. Hồi em mới lái em còn chủ động phi lên đê La Thành, phi thẳng dốc Đào Tấn - Nguyễn Khánh Toàn (cua tay áo, cực đông lúc sáng sớm) để luyện quả leo dốc nhích - dừng - nhích :77: và trộm vía sau đó hoàn toàn tự tin khi phi vào đường tắc. Chúc cụ mau giải quyết được vấn đề.
Bổ sung phát là em đi MT chứ đâu có AT để đi đâu.
Hiz chắc mỗi lần đi qua chỗ tắc mỏi chân trái lắm cụ nhể :P:P:P, Em cũng đi MT nên mỗi lần tắc đường là :'(:'(:'(

cuchuoi

Xe máy
Vâng, em xin đa tạ các bác đã chỉ giáo.
Bác đi Đại Cồ Việt, rẽ trái vào Tạ Quang Bửu (chỗ đèn tín hiệu, cạnh Bộ GDDT ấy). Đi khoảng 100m đến NH Habubank thì rẽ phải, ra Trần Đại Nghĩa.
Mai em sẽ đi thử xem thế nào.(b)

Brigada

Đi bộ
Đúng là mới lái thì hơi khó thôi. Lái quen thì thấy bình thường bác chủ thớt ạ.

Em cũng đi đường này, nhưng ngược vói của bác. Chỉ khi về mới đi theo chiều của bác.

Em chỉ bác đường này nhé.

Còn đoạn Trần Đại Nghĩa, giao với Lê Thanh Nghị thì em chịu, thường xuyên tắc, May mà qua đoạn này là nhà em rồi. (b)
Đến NH Habubank thì rẽ phải, ra Trần Đại Nghĩa. Đoạn này ngược chiều oto thì phải đó bác.

khoavq

Xe điện
Đọc bài của cụ chủ thớt, thấy lo cho cụ...

Bây giờ nhiệt độ ban ngày khoảng 26 độ mà cụ đã nóng thế rồi,

Đến mùa hè mà nhiệt độ khoảng 39 độ thì cụ ốm mất...

Cụ cứ đi nhiều thành quen thôi. Đừng lái quá non, nhưng đừng quá già. Cái này đòi hỏi cụ phải lái nhiều, sẽ có kinh nghiệm chuẩn và cảm giác chuẩn...