Giúp em cái địa chỉ gara kiểm tra lỗi đèn Check. Deawoo magnus

tsvietnam

Xe máy
Website
tsvietnam.vn
Tình hình là con xe Magnus 2.0 số sàn của em cứ đi nhanh trên 70km/h thì đèn check báo, phải tắt máy đi bật lại đi chậm dưới 70km/h thì đèn check không hiện. Chỗ gara quen nó bảo chả sao cứ để thế mà đi, em thì hay đi công tác xa nhiều khi cũng lo lo.
Cụ nào biết địa chỉ gara nào có thiết bị scan show em cái em cho đi xử lý.

guidingstar

Xe tăng
Vào hãng cụ ạ.
Scan không thôi thì không quá vài trăm k.
Nếu như cẩn thận hơn thì cụ nhờ ông nào có máy rồi theo cụ ra đường cao tốc phi lên 100 km/h và đọc dữ liệu lên luôn, tất nhiên là phải kiếm được ông nào hiểu các dữ liệu ấy thế nào là chuẩn :D

lenamhung83

Xe tăng
Bác mang vào gara Trung Sơn ( ở đường Phạm Văn Đồng) là đại lý của GM, trước em vào đấy thấy có máy scand chuyên của DAEWOO

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vào hãng cụ ạ.
Scan không thôi thì không quá vài trăm k.
Nếu như cẩn thận hơn thì cụ nhờ ông nào có máy rồi theo cụ ra đường cao tốc phi lên 100 km/h và đọc dữ liệu lên luôn, tất nhiên là phải kiếm được ông nào hiểu các dữ liệu ấy thế nào là chuẩn :D
Em hiểu nhưng em chả dại, xe đang lỗi nhỡ ở 100km/h nó không thích dừng lại nữa thì sao :D

guidingstar

Xe tăng
Em hiểu nhưng em chả dại, xe đang lỗi nhỡ ở 100km/h nó không thích dừng lại nữa thì sao :D

Lúc ấy có khi cụ thành người hùng, kiểu như vụ Toy vừa rồi í, phát hiện ra lỗi hàng loạt trên xe GM chẳng hạn ;))

tsvietnam

Xe máy
Website
tsvietnam.vn
Cảm ơn các cụ
Có lẽ em cũng cho vợ 2 vào hãng bảo dưỡng luôn, Em đang định sơn lại xe, chỗ gara trước sơn chán quá, bong lung tung và 4 cánh cửa khi có ánh sáng nhìn nghiêng trông gồ gề chỗ bóng chỗ không,
Cụ nào rành về sơn xe thì show cho em 1 cái, sơn cả xe màu đen thiệt hại khoảng bao nhiêu củ, em thì qua gara quen hình như nó cứ sợ mình tốn tiền, vài tuần lại Fix 1 vài lỗi mất time mà trông chẳng ra cái gì, nhiều khi bực hết cả mình.
Có cái lỗi xe đi nhanh trên đường phẳng nó cứ kều gừ gừ rất khó chịu từ lốp, bảo bọn nó thì bọn nó bảo lốp vẫn tốt tiếng gừ gừ đấy kệ nó, em điên em mang xe ra cụ Michenlin số 9 đào tấn kiểm tra thì 2 cái lốp méo vẹt 1 góc, bựu mình làm 4 quả lốp goodyear và cân bằng lại, mất hơn 9 củ, xe đi êm du cho nó nhanh, đỡ khó chịu.
Đôi khi quen biết thì nó như thế đấy,

guidingstar

Xe tăng
Kêu gừ gừ từ lốp thì chắc do chỉnh sai góc đặt bánh xe nên xe cắn lốp, nhanh mòn vẹt là phải.
Vụ sơn cụ hỏi ông Vietvoiz kia kìa, đúng chuyên môn đấy :D