Giúp em chỉnh đèn Fa,cos của bixenon đài loan - gấp lắm ợ

Teppi80

Xe tải
Kính các kụ
Chả là trước tết em tranh thủ tgian to điểm cho vợ 2 e tí,nhưng sau khi lắp bộ bi-xenon của Đài loan thì cảm nhận của em là ko đc sáng như đèn nguyên bản - thất vọng tập 1!
Em lắp đèn ở chỗ thằng em nó giới thiệu,nhưng khi lắp xong ko có thêm động tác chỉnh sáng (vào hãng chỉnh fa,cos rất tỉ mỉ) mà bảo là ok rồi,kết quả là ra đường e đi cos thôi mà mấy bác xe tải fai lấy tay để che mắt ... Thất vọng tập 2!
Em cg đã nhờ một chỗ khác chỉnh nhưng cg theo cảm tính, và thực sự thấy ko yên tâm khi nhìn các bác ý làm,kết quả là cos hay fa vẫn rất tối.
Nhân đây e hỏi các ku có kinh nghiệm về cách xử lý tiếp theo nên ntn? Vào chỗ nào có thể chỉnh đường sáng chuẩn? Và có cách gì để tăng độ sáng cho bóng fa (halogen) ko ợ? Nếu ko trước mắt em muốn chỉnh sáng cho chuẩn đã,chứ đi đường thế này thấy có lỗi với mấy bác xe tải với cả Contener lắm ợ :( và cg ko an toàn chút nào
Em đang ngồi cafe định qua mấy gara ở Lê văn lương để nhờ xử lý nhưng lại sợ mất công như mấy lần trước,nên e cứ lên xin ý kiến các kụ nhà mình
Cụ nào rành CM tư vấn giúp em cái để chiều e tranh thủ đi làm luôn...
Em lót dép ngồi hóng tin các cụ.

Tks alot.

nguyenxuanphuc

Xe tải
bi xe long thuong có 2 loại 1 loại chỉnh được PHa cos co loại không có bác xem của bác loại nào còn sáng hay không còn xem bong đèn là loại nào H máy nũa

Teppi80

Xe tải
Mang ra 114 Hoàng Quốc Việt gặp Cường Black ! Muốn sáng đẹp thì phải chuẩn bị thêm ít nhất 7tr nữa nhé bác !
Thêm 7tr là cần làm nhg j hả kụ ?
Tks cụ nhiều

fire_dragon

Xe tải
7 Triệu là thay cái Bi đó :D Thay bóng nữa thì thêm 4 củ

Teppi80

Xe tải

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Bác muốn sáng và hiệu quả thì thay bóng xenon vào đèn nguyên bản là ok ( ko cần Bi )
Còn nếu bác muốn vừa đẹp và vừa sáng thì phải sửa lại bộ đèn độ thôi

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vụ đèn đóm này mà trao gửi ko đúng nơi là lại tốn tiền oan đấy bác ! Bác đã mua bộ headlight projector nào của TW/CN ? Đừng lắp mỗi bóng HID ko, mà nên lắp bi-xenon ! Ông nào khuyên bác lắp bóng ko thì bác nên tránh xa ra ! Bác tìm lại 1 số bài viết về độ bi-xenon cho Civic/Altis mà nghiên cứu trc khi làm ! Với những kinh nghiệm đã làm từ Nam ra Bắc thì khuyên bác nên chạy qua chỗ Cường Black để đc tư vấn thêm !

ecstasy

Xe buýt
Vụ đèn đóm này mà trao gửi ko đúng nơi là lại tốn tiền oan đấy bác ! Bác đã mua bộ headlight projector nào của TW/CN ? Đừng lắp mỗi bóng HID ko, mà nên lắp bi-xenon ! Ông nào khuyên bác lắp bóng ko thì bác nên tránh xa ra ! Bác tìm lại 1 số bài viết về độ bi-xenon cho Civic/Altis mà nghiên cứu trc khi làm ! Với những kinh nghiệm đã làm từ Nam ra Bắc thì khuyên bác nên chạy qua chỗ Cường Black để đc tư vấn thêm !
Dạ em mới làm nội thất ôtô được gần chục năm thôi ạ, bắt đầu biết đến headlight projector được khoảng 4, 5 năm ạ. Đợt cao điểm có tháng em cũng chỉ lắp được có gần chục bộ đèn độ cho civic ( đấy là chưa kể các loại xe khác nhé ). Chắc kinh nghiệm của em vẫn còn thấp nên các bác thông cảm bỏ qua nếu em phát biểu lung tung. Phương châm của em chỉ cần chất lượng, hiệu quả, phù hợp với túi tiền và thỏa mãn nhu cầu của các bác là em....vui ạ.

Chỉnh sửa cuối:

couto_hung

Xe tăng
Dạ em mới làm nội thất ôtô được gần chục năm thôi ạ, bắt đầu biết đến headlight projector được khoảng 4, 5 năm ạ. Đợt cao điểm có tháng em cũng chỉ lắp được có gần chục bộ đèn độ cho civic ( đấy là chưa kể các loại xe khác nhé ). Chắc kinh nghiệm của em vẫn còn thấp nên các bác thông cảm bỏ qua nếu em phát biểu lung tung. Phương châm của em chỉ cần chất lượng, hiệu quả, phù hợp với túi tiền và thỏa mãn nhu cầu của các bác là em....vui ạ.
Vâng, e xác nhận là kinh nghiệm và trình độ của bác là rất thấp nên mới phát biểu vậy ạ

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vâng, e xác nhận là kinh nghiệm và trình độ của bác là rất thấp nên mới phát biểu vậy ạ
em cũng đồng ý kiến trên ạ
Bác ý lắp ngày chục con Civic cơ mà, trình độ cao đấy :D ! Dưng em đi ngoài đường thấy Civic độ đèn cũng ít chứ ko nhiều :D ! Ko biết bác estasy định lắp bóng HID chân loại gì cho con Civic 1.8AT, chắc lại táng mấy bộ đèn HID converter tàu !?

ecstasy

Xe buýt
Bóng cos: Xenon Philips HB4 9006 - 4300k
Bóng pha: OSRAM Night Breaker Plus 90 - HB3 9005
Thế này là đã sáng hơn cả Civic 2.0 rồi.
Bác chủ đã lỡ mua bộ đèn độ rồi bây giờ lại bổ đèn nguyên bản ra để lắp bi vào em nghĩ là ko nên. Bác nên cân nhắc kỹ.
nhulong: Bộ đèn DEPO TW của bác xịn thật nhưng mà tận những 17 triệu thì hãi quá...
Em đã gặp vài trường hợp nhờ bác Khắc Trung độ đèn xong được một thời gian muốn undo về đèn nguyên bản mà ko đc. Vào hãng tìm đèn nếu rẻ thì cũng trên chục củ.

Chỉnh sửa cuối:

Teppi80

Xe tải
Bác chủ đã lỡ mua bộ đèn độ rồi bây giờ lại bổ đèn nguyên bản ra để lắp bi vào em nghĩ là ko nên. Bác nên cân nhắc kỹ.
nhulong: Bộ đèn DEPO TW của bác xịn thật nhưng mà tận những 17 triệu thì hãi quá...
Em đã gặp vài trường hợp nhờ bác Khắc Trung độ đèn xong được một thời gian muốn undo về đèn nguyên bản mà ko đc. Vào hãng tìm đèn nếu rẻ thì cũng trên chục củ.
Vậy túm lại, theo các Bác giờ em nên xử lý ntn ợ?
Một số cụ bảo thay bóng pha siêu sáng, nhưng e, nghĩ cũng ko khá hơn mấy (vì có thể do cái chóa của đèn Fa bộ này kém, em thấy nó bé tẹo, đường kính khoảng 10cm), có bác lại bảo thay Bi xịn (lexus, Infinity ...), có thể thay cả 2 bi Fa và cốt, nhưng giá em thấy cũng khá chát
Thực sự giờ em đang đẽo cày, các cụ đừng để em đẽo xong lại thành cái ..cuốc các cụ nhá
Tks and have a nice day :)

Matizcoi

Xe cút kít
Vậy túm lại, theo các Bác giờ em nên xử lý ntn ợ?
Một số cụ bảo thay bóng pha siêu sáng, nhưng e, nghĩ cũng ko khá hơn mấy (vì có thể do cái chóa của đèn Fa bộ này kém, em thấy nó bé tẹo, đường kính khoảng 10cm), có bác lại bảo thay Bi xịn (lexus, Infinity ...), có thể thay cả 2 bi Fa và cốt, nhưng giá em thấy cũng khá chát
Thực sự giờ em đang đẽo cày, các cụ đừng để em đẽo xong lại thành cái ..cuốc các cụ nhá
Tks and have a nice day :)
cụ có bao nhiêu xèng, zồi căn cứ vào đó mà làm .... em thấy ở trên các cụ í đưa tới tận mấy pa liền ....

kukon

Xe tăng
Cụ lắp xenon sao em ko thấy ballast đâu nhể ....
@ cụ teppi em bảo cụ rùi... cụ chỉ cần thay bóng xenon xịn và ballast denso là sáng như 2.0 rùi ... cầu kì thì thêm cặp bi là ổn .

Viking

Xe điện

robocop

Xe buýt
dạo này em đi xe máy trên đường cũng gặp vài trường hợp như bác, đi xe hơi mà lóa hết cả mắt em chịu không nổi :((

chúc bác sớm giải quyết vì an toàn cho mọi người

Dominico

Xe buýt
Bác ơi tại sao khách chỗ bác độ đèn chỗ bác Khắc Trung rồi mà muốn undo về đèn nguyên bản thế? Khi khách đề nghị bác có hỏi lý do không. Như e độ projector rồi chỉ muốn độ thêm thôi, còn tìm projector nào sáng hơn, quét rộng hơn... nữa để thay, chứ giờ đèn vừa sáng, không chói mắt xe đối điện, không vào nước, độ xong đẹp hơn nguyên bản thì ai muốn về zin làm gì. Hơn nữa bác Khắc Trung làm thì ko phải là 100% hoàn hảo nhưng tay nghề cũng cao, em nghĩ cũng ít người muốn undo mà riêng chỗ bác chưa tính những chỗ chuyên về đèn khác mà đã gặp vài trường hợp thì em thấy cũng lạ.