[Funland] Giúp em trị bệnh trĩ

rusbear

Xe máy
Hồi nhỏ em bị lòi dom, lớn lên tự khỏi
Mấy năm nay lên cân quá, rượu chè liên miên mấy ngày liền là ăn hành đến khổ, cảm giác như bệnh nặng lắm ý
Em đi nội soi ở Thanh Nhàn, chuẩn đoán trĩ nội độ 1, cho thuốc vững mạch về uống, ko thấy đỡ
Mấy tháng sau em qua bệnh viện tư chỗ bạn nội soi lại, bác sỹ tưởng em bị nặng nên mồi chài thắt búi trĩ, đến khi nội soi xong lão hỏi: Ai phán bị trĩ? Em trả lời là bs bên Thanh Nhàn
Lão bác sỹ bảo em thế này: Của anh chỉ bị giãn tĩnh mạch 1 chút thôi,không cần thuốc thang gì cả, mà quan trọng nhất là điều chỉnh chế độ ăn uống.... Đúng là nếu mình ăn uống kiêng khem chút là ngon lành, nhưng hễ bia rượu là ăn hành ngay, rượu thì 1 bữa có thể ko sao nhưng 3-4 bữa liền nhau là ăn hành, còn bia thì nhạu cảm hơn, 1 bữa cũng ăn hành đến khổ mấy ngày.
Quê em nhiều hoa hòe nên em có thử sao hoa hòe khô rồi pha uống hằng ngày, cảm giác là khá hiệu quả, nếu em uống được đều thì rượu 2 ngày vẫn ok, nhưng 3-4 ngày thì vẫn ăn hành.
Em trước cũng bia rượu nhiều, từ khi bị trĩ thì kiêng hẳn, lúc đầu cứ nghĩ ko bia rượu thì chán lắm. Nhưng sức khỏe là cái quý nhất, đến bây h thì thấy cai bia rượu ko hề khó và ghê gớm, em đi ăn uống vs bạn bè cty toàn uống nc lọc mà ai cũng vui vẻ

tranhduong

Xe buýt
Em trước cũng bia rượu nhiều, từ khi bị trĩ thì kiêng hẳn, lúc đầu cứ nghĩ ko bia rượu thì chán lắm. Nhưng sức khỏe là cái quý nhất, đến bây h thì thấy cai bia rượu ko hề khó và ghê gớm, em đi ăn uống vs bạn bè cty toàn uống nc lọc mà ai cũng vui vẻ
Đúng vậy cụ ơi. Uống nước lọc còn thấy khoẻ hơn ấy chứ. Rượu bia vào chỉ tổ mệt người

ngoc F430

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi e bị triệu chứng này liệu có phải trĩ ko ? Tự dưng e đi ngoài thấy máu lẫn phân và thấy có ít máu tươi giọt dưới bồn nhưng bị mỗi lần còn từ hôm ý đến giờ 3 tuần ko thấy ra máu nữa. Từ hôm đó e bị hiện tượng rát rát nhẹ hậu môn mà củ chuối lúc thấy rát lúc không , cấn cấn ko thoải mái kiểu gì ấy , co cơ nhiều lúc cảm giác căng căng đầy đầy hậu môn. Hay sôi bụng và đánh dắm nhiều và buồn đi wc nhiều hơn

longblue

Xe máy
Website
www.facebook.com
toàn bịp em chữa mấy nơi rồi có khỏi đâu cùng lắm là đỡ rát thôi ko teo tí nào

devil_hao

Xe đạp
chào các cccm,mấy hôm nay e rượu nhiều hay sao đấy mà mấy nhày rồi thì đi phân ra nhầy nhiều,5 hôm nay lại đi ra máu,mà không phải dạng máu tươi mà máu có kèm vs nhầy mũi nhìn như màu máu cá ý,có khi nhìn nó hồng hồng,mà nó nhột nhột vs hơi tức tức hậu môn muốn đi hoài ko biết phải trĩ nội ko nữa.tại e nghe nói trĩ là máu tươi ko à.mà e thì đi phân dạng như phân mềm mà nhão v ấy.
-tháng 4 năm rồi e có nội soi toàn khung đại tràng thì bị viêm trực tràng xuất huyết,vs trĩ nội sung huyết
-gần tết e có nội soi trực tràng thì bị trĩ nội sung huyết thui.

Hưngchột

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi e bị triệu chứng này liệu có phải trĩ ko ? Tự dưng e đi ngoài thấy máu lẫn phân và thấy có ít máu tươi giọt dưới bồn nhưng bị mỗi lần còn từ hôm ý đến giờ 3 tuần ko thấy ra máu nữa. Từ hôm đó e bị hiện tượng rát rát nhẹ hậu môn mà củ chuối lúc thấy rát lúc không , cấn cấn ko thoải mái kiểu gì ấy , co cơ nhiều lúc cảm giác căng căng đầy đầy hậu môn. Hay sôi bụng và đánh dắm nhiều và buồn đi wc nhiều hơn
Trĩ chắc rồi cụ ơi. Tốt nhất cụ đi soi đi xem nào

devil_hao

Xe đạp
Trĩ chắc rồi cụ ơi. Tốt nhất cụ đi soi đi xem nào
e soi lúc tết là trĩ nội sung huyếttaji e có viêm trực tràng xuất huyết nữa nên máu ra ko biết nguyên nhân nào.tại e nghe nó trĩ nó nhiểu như máu tươi v

daudau123

Xe hơi
e soi lúc tết là trĩ nội sung huyếttaji e có viêm trực tràng xuất huyết nữa nên máu ra ko biết nguyên nhân nào.tại e nghe nó trĩ nó nhiểu như máu tươi v
Cụ bị vậy nghe chừng nặng đấy. Em bị trĩ thôi không còn khổ đã

devil_hao

Xe đạp

đây các cụ ơi,năm ngóai e chỉ bị viêm loét trực tràng thui,e hỏi bs thì bs bảo nhiễm khuẩn nên vậy,nên e đang điều trị 6thang soi lại.rõ khổ,vài ly rượu mà ra v
cccm có thuốc nào hay không chỉ giúp e với

tranhduong

Xe buýt
Cụ đi nặng có bị lòi cái gì ra không? Nếu bị vậy, chắc chắn trĩ rồi

daudau123

Xe hơi

đây các cụ ơi,năm ngóai e chỉ bị viêm loét trực tràng thui,e hỏi bs thì bs bảo nhiễm khuẩn nên vậy,nên e đang điều trị 6thang soi lại.rõ khổ,vài ly rượu mà ra v
cccm có thuốc nào hay không chỉ giúp e với
Cụ chữa chạy có kết quả gì không?

Nletgo

Xe buýt
Cực kỳ hiệu nghiệm :D

nguyenk8

Xe hơi
Cụ nào bị trĩ độ 1 hoặc 2 thi pm em em gửi tặng mấy thiết bị điều trị trĩ của Mỹ .

daudau123

Xe hơi
Khuyên các thánh đi tiêm sớm đi. Đấy là chân lý em ngộ ra sau khi đi tiêm khỏi