[Funland] Giúp em trị bệnh trĩ

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em bị vài năm nay đã trải qua tiêm thắt, uống thuốc, bôi thuốc, ăn uống … như các cụ trên này tư vấn, phẫu thuật longo. Em chốt lại như trường hợp của em để các cụ khỏi tốn tiền , thời gian, mệt mỏi: nếu đã bị trĩ lòi ra ngoài thì đi khám và phẫu thuật. Ăn uống khoa học theo các cụ tư vấn.
1. Tiêm thắt triệt mạch : đau hơn phẫu thuật. Nhanh tái phát, không triệt để.
2. Thuốc uống, bôi … khi đã lòi ra ngoài thì không ăn thua.
3. Phẫu thuật chọn bv bs tốt thì chi phi cũng chỉ bằng 1-2 năm tiêm thắt, uống thuốc bôi thuốc gộp lại thôi. Nhưng dứt điểm, không đau đâu ( chỉ khó chịu vài tiếng và chịu được).
Cụ nào cần hỏi chi tiết hơn inbox em, cho khỏi liên quan quảng cáo. Chúc các cụ dứt điểm trĩ :) .

tasx

Xe tăng
Cụ bị sớm quá. Bệnh này sống chung với lũ thôi nhé, đừng nghe lang băm.

Me^4ba'nh

Xe tăng
hôm trước bà vợ em ngày trước cũng bị mách em ra bv Tràng An gì đó kêu làm đơn giản ko đau tí nào chỉ hơi bức bức, hôm sau đi lại bình thường. em nghe các cụ trên này đi cắt mà hãi quá về sự đau đớn nằm cả chục ngày không đi làm được
Cụ nên nghe bà vợ cụ. Em thật.

taxi24

Xe tải
Em bị vài năm nay đã trải qua tiêm thắt, uống thuốc, bôi thuốc, ăn uống … như các cụ trên này tư vấn, phẫu thuật longo. Em chốt lại như trường hợp của em để các cụ khỏi tốn tiền , thời gian, mệt mỏi: nếu đã bị trĩ lòi ra ngoài thì đi khám và phẫu thuật. Ăn uống khoa học theo các cụ tư vấn.
1. Tiêm thắt triệt mạch : đau hơn phẫu thuật. Nhanh tái phát, không triệt để.
2. Thuốc uống, bôi … khi đã lòi ra ngoài thì không ăn thua.
3. Phẫu thuật chọn bv bs tốt thì chi phi cũng chỉ bằng 1-2 năm tiêm thắt, uống thuốc bôi thuốc gộp lại thôi. Nhưng dứt điểm, không đau đâu ( chỉ khó chịu vài tiếng và chịu được).
Cụ nào cần hỏi chi tiết hơn inbox em, cho khỏi liên quan quảng cáo. Chúc các cụ dứt điểm trĩ :) .
Làm con mẹ gì có tiêm triệt mạch cụ, em và 1 số người đi khám lại bệnh viện y học cổ truyền trung ương và các bác sỹ kêu hiện nay chỉ có tiêm xơ và khâu triệu mạch, mà tiêm như thế sẽ bị xơ cứng hậu môn, các bác sỹ không lên khuyên tiêm mà cắt sẽ hơn, cắt mới hết sạch được, cái tiêm triệt mạch là có 1 vài ông bài vở cho nó khác lạ thôi, còn như cụ nói phẫu thật là tốt nhất, nên làm ở viện lớn như việt Đức, 108 hay y học cổ truyền trung ương, em thấy hội chữa trĩ trên Facebook đều làm ở những viện này đau cũng chỉ 10 ngày và 1 tháng là khỏi

taxi24

Xe tải
Cụ nên nghe bà vợ cụ. Em thật.
Em cũng khuyên cụ ấy đi mổ chứ không đi tiêm, tiêm chỉ giành cho người nhẹ, rất rất nhiều người tiêm về không đi soi lại thôi , chứ nhiều người em biết soi lại đều độ 2 hết, rồi ông bác sỹ tiêm kêu độ 2 là bình thường, mà lúc trước khi tiêm là độ 3

Me^4ba'nh

Xe tăng
Làm con mẹ gì có tiêm triệt mạch cụ, em và 1 số người đi khám lại bệnh viện y học cổ truyền trung ương và các bác sỹ kêu hiện nay chỉ có tiêm xơ và khâu triệu mạch, mà tiêm như thế sẽ bị xơ cứng hậu môn, các bác sỹ không lên khuyên tiêm mà cắt sẽ hơn, cắt mới hết sạch được, cái tiêm triệt mạch là có 1 vài ông bài vở cho nó khác lạ thôi, còn như cụ nói phẫu thật là tốt nhất, nên làm ở viện lớn như việt Đức, 108 hay y học cổ truyền trung ương, em thấy hội chữa trĩ trên Facebook đều làm ở những viện này đau cũng chỉ 10 ngày và 1 tháng là khỏi
Uầy, cụ lại toẹt ra thế :)) . Phẫu thuật như em làm longo chỉ khó chịu 5-7 tiếng sau khi hết thuốc tê thôi. Còn có thể hơi thốn hoặc không nhịp nhàng trong 7-10 ngày.

taxi24

Xe tải
Uầy, cụ lại toẹt ra thế :)) . Phẫu thuật như em làm longo chỉ khó chịu 5-7 tiếng sau khi hết thuốc tê thôi. Còn có thể hơi thốn hoặc không nhịp nhàng trong 7-10 ngày.
Thì em theo các cụ trên otofun mà bây h mới thấy dại vãi nhái, nghĩ nó cay chứ bác sỹ *** gì kêu táo bón do trĩ nên em làm luôn mà ko trị cái táo bón, nói chung nghĩ về đạo Đức nghề y thì thật là vãi nhái, các cụ trên này tiêm mà hết là đều nhẹ lên tiêm sơ và thắt lại về độ 1 các cụ lại không táo nữa lên vẫn OK không vấn đề gì , chứ nhiều người bị nặng như em tiêm chẳng vỡ hết mẹ cả mồm, nói chung cụ cũng trải qua tiêm rồi, nên người thật việc thật, còn cụ nào bị trĩ vẫn theo quan điểm của em chữa táo bón trước là ăn theo cách em chỉ , sau hãy đi mổ không lại khổ

ntphuong0411

Xe buýt
Thực sự em rất khổ sở 1 năm trời vì tin tưởng vào bác sỹ tiêm trĩ mà các cụ giới thiệu ông ấy còn kêu trĩ lên mới bị táo bón nên em mới làm ngay mà không trị cái táo bón trước, sau em uống phan tả diệp cũng ko phải nhiều lắm và em hay suy nghĩ nhiều nên bị ruột kích thích và dạ dày cộng bệnh tiền đình sẵn, em đi khám và lấy thuốc tây chữa dạ dày và ruột kích thích , em uống mất 2 tháng liền mà không đỡ và nó càng làm em nóng trong và em đi ngày nào cũng táo lên táo xuống , rồi em bắt đầu tìm hiểu về bệnh của em, em bỏ hết sạch thuốc và ăn Yến mạch , ăn diếp cá và tối ăn sắn dây , em chữa dạ dày bằng cách tập kéo chân và bò như cụ thaymoc bảo, ăn xong trong 1 tiếng em không làm gì cả cố không làm việc để dạ dày có bóp tiêu hoá, ăn ít thịt và tối ngủ sớm trước 11h để các bộ phận cơ thể được thải độc ,sau khi em kiên trì ăn thế này 1 tháng từ táo từ đầu đến cuối mà ngày nào em cũng đi ngoài , sau 1 tháng thì em chỉ bị táo đầu phân, và dạ dày của em cũng tự nhiên đỡ dần và không cần dùng thuốc , và em cứ ăn liên tục được 1 tháng vẫn bị em có pm hỏi cụ về trường hợp của em , em rất cám ơn cụ vì cụ đã trả lời những hiểu biết của cụ về táo đầu phân, nhưng thực sự em loay hoay nghĩ mình không thể khỏi được nhưng hỏi cụ được mấy hôm thì tự nhiên em hết luôn, em có nói với cụ ngày nào em cũng đi 1-2 lần mà vẫn táo có ngày em còn đi 3 lần thế nên táo phân đầu không phải là vấn đề ở đi vệ sinh nhiều hằng ngày vấn đề là khi tạo phân nó đã táo đầu phân rồi, giờ em thì ngon rồi có lần 2 hôm em đi 1 lần cũng không táo, sau này em có vào các bên hội nhóm về trĩ trên facebook và hội nhóm táo bón trên đó, em có chỉ cho rất rất nhiều người và em chưa thấy ai không khỏi cả, 1 số thuốc chống táo bón cho trẻ em cũng có rất nhiều xơ hoà tan em nghĩ cụ cũng không lạ, mà xơ hoà tan trong Yến mạch rất nhiều,rau nó đều là chất xơ không hòa tan là chủ yếu thế nên những người táo kinh niên và nóng trong ăn càng nhiều rau còn càng táo là vậy, còn cái táo đầu phân thì em đảm bảo ăn diếp cá, sắn dây liên tục là sẽ hết sạch, muốn nhanh nữa mua thêm thuốc đông y liên quan đến giúp hết nóng gan kiểu tiêu dao,hay thuốc tiêu phong nhuận gan, thì em nghĩ khả năng nhanh hơn, thuốc Tây uống chỉ trị được cái ngọn chứ không trị được cái gốc, cái gốc chủ yếu vẫn là do sinh hoạt không thay đổi sinh hoạt thì không bị bệnh này cũng sẽ bị bệnh nọ, em
Viết lên đây để cho mọi người có ai mà đi chữa trĩ thì chú ý giải quyết táo bón trước chứ đừng như em
Ka ka, cụ khỏi là mừng rồi. Bọn Tây nó thần tượng chất xơ hòa tan lắm, khoảng 80% thực phẩm chức năng dành cho tiêu hóa của Mỹ, Âu, Úc là có món chất xơ hòa tan này. Thật ra chất xơ hòa tan liên quan đến một mảng rất rộng của đường tiêu hóa nữa là prebiotic, probiotic và microbiome; và microbiome mới chỉ có những bước nghiên cứu đầu tiên ở Việt Nam nhằm định hình ra các chủng vi khuẩn bình thường trong ruột của người Việt từ đó xây dựng nên những loại prebiotic và probiotic thích hợp.
Cụ nên thận trọng khi lan tỏa kinh nghiệm của mình cho người cao tuổi nhé, thường là trên 65 với người Việt, vìđặcđiểm táo bón người giàkhác rất nhiều với người trẻạ.
Thật ra, chếđộăn uống truyền thống của người Việt mìnhđã là rất cân bằng về dinh dưỡng và có lợi chođường ruột roài.VD như tất cả các thứ mà cụđề cậpđếnở trênýđều cóđủ trong một nồiốc nấu chuốiđậuòi. Các cụ ngày xưa tài thật.

taxi24

Xe tải
Ka ka, cụ khỏi là mừng rồi. Bọn Tây nó thần tượng chất xơ hòa tan lắm, khoảng 80% thực phẩm chức năng dành cho tiêu hóa của Mỹ, Âu, Úc là có món chất xơ hòa tan này. Thật ra chất xơ hòa tan liên quan đến một mảng rất rộng của đường tiêu hóa nữa là prebiotic, probiotic và microbiome; và microbiome mới chỉ có những bước nghiên cứu đầu tiên ở Việt Nam nhằm định hình ra các chủng vi khuẩn bình thường trong ruột của người Việt từ đó xây dựng nên những loại prebiotic và probiotic thích hợp.
Cụ nên thận trọng khi lan tỏa kinh nghiệm của mình cho người cao tuổi nhé, thường là trên 65 với người Việt, vìđặcđiểm táo bón người giàkhác rất nhiều với người trẻạ.
Thật ra, chếđộăn uống truyền thống của người Việt mìnhđã là rất cân bằng về dinh dưỡng và có lợi chođường ruột roài.VD như tất cả các thứ mà cụđề cậpđếnở trênýđều cóđủ trong một nồiốc nấu chuốiđậuòi. Các cụ ngày xưa tài thật.
Em vẫn nói với cụ là táo bón do nóng trong mà cụ, cái quan trọng là chữa được cái gốc còn chất xơ hoà tan trong Yến mạch lúc đầu cần thiết vì do người cơ địa người lúc đó không tiêu hoá nổi chất xơ không hoà tan, sau hết nóng trong rồi, thì không nhất thiết phải ăn Yến mạch nữa cụ ạ, có thể ăn như bình thường khi hết nóng trong, còn nói về thực phẩm như Yến mạch, lúa mạch, hay gạo nguyên cám là cái gạo mà chỉ bỏ vỏ chấu ra theo em nghĩ ăn những thực phẩm này trong bữa ăn hàng ngày cũng không vấn đề gì cụ ạ, còn với người già thì em không biết thế nào, chứ những người em chỉ thì họ cũng chỉ ăn 1 thời gian họ hết là họ ăn bình thường cụ ạ, chứ uống thuốc Tây nó không phải là chữa cái gốc của bệnh, càng uống càng hại đường ruột, trong thời gian chữa bệnh nên vận động cường độ cao càng tốt ví dụ chạy 5-10km 1 ngày ,thì tiêu hoá sẽ càng tốt hơn và sẽ càng đỡ táo bón hơn, và cái quan trọng cuối cùng là phải thay đổi lối sống, hạn chế ăn thực phẩm chiên rán nhiều dầu mỡ và cay nóng

Chỉnh sửa cuối:

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
Chào cc. E năm nay 28 xuân xanh nhưng đã bị trĩ mấy năm. 2 năm trước e đi khám ở BV yhct chỗ kim giang khám đc chẩn đoán trĩ hỗn hợp độ 2 bài bảo mổ mà e sợ đau vs bận. E đc kê toa daflon , thuốc mỡ sinh sơ, bột ngâm. Uống đỡ 1 ít. E cứ kệ nhưng thời gian này e đi vệ sinh bị đau rát, búi trĩ phải đẩy mới lên đc. Lúc nào cũng có cảm giác cộm. Có 1 cụ trên này ctac yhct nguyễn bỉnh khiêm tư vấn e qua. Có cụ nào chữa khỏi cho e xin lời khuyên. E khổ quá
Không phải mổ gì cả
Chữa trĩ dễ không khó

nguyên nhân do thiếu colagen chứ không phaie dùng thuốc tăng sinh tĩnh mạch đâu, cụ điều chỉnh ăn uống có thể tự khỏi được

đừng dùng thuốc vội, càng nặng

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ giúp em gấp vụ này với. Em bị bệnh này cũng lâu rồi uống đông tay y ta lả hết rồi lại có. Mà dạo này em bị sà nhiều, đau và khó chịu lắm. Hôm lên mạng thấy có máy cắt gì đó mà tham khảo cũng từ GG thì nhìu người nói cắt rồi vẫn bị lại. Hoang mang quá các cụ. vì em mới có tập 2 thôi. Kiểu này sao kiếm chát được.Tôi5 vợ em mấy nay cứ đi mua lá diếp cá về đắp cho em nhưng cũng chẳng thấy khá hơn. Cụ nào trị bệnh này rồi tư vấn em với. Không biết cụ sauken nhà mình có trị bệnh này không nhỉ?
Không cần thuốc nào nó tự khỏi được, cụ điều chỉnh ăn uống nhiều nước và chất lipit để làm mềm búi

cuongngon

Xe tải
Em cũng khuyên cụ ấy đi mổ chứ không đi tiêm, tiêm chỉ giành cho người nhẹ, rất rất nhiều người tiêm về không đi soi lại thôi , chứ nhiều người em biết soi lại đều độ 2 hết, rồi ông bác sỹ tiêm kêu độ 2 là bình thường, mà lúc trước khi tiêm là độ 3
giờ e ổn rồi nên ko cần đi cắt em uống trà lá vông hàng ngày

Hieu148

Xe máy
Nếu nặng quá chỉ đi cắt laser

nguyenk8

Xe hơi
Em vẫn còn mấy cái Anucure của Mỹ dành cho trĩ độ 1 và 2 mang từ bên Mỹ về. Cụ nào cần pm tặng nhé.

taxi24

Xe tải
giờ e ổn rồi nên ko cần đi cắt em uống trà lá vông hàng ngày
Cụ chịu khó ăn diếp cá thường xuyên cho đỡ táo bón và tăng sức bền thành mạch , cứ không táo thì ko vấn đề gì đâu cụ

trangitnoi

Xe tải
Các cụ giúp em gấp vụ này với. Em bị bệnh này cũng lâu rồi uống đông tay y ta lả hết rồi lại có. Mà dạo này em bị sà nhiều, đau và khó chịu lắm. Hôm lên mạng thấy có máy cắt gì đó mà tham khảo cũng từ GG thì nhìu người nói cắt rồi vẫn bị lại. Hoang mang quá các cụ. vì em mới có tập 2 thôi. Kiểu này sao kiếm chát được.Tôi5 vợ em mấy nay cứ đi mua lá diếp cá về đắp cho em nhưng cũng chẳng thấy khá hơn. Cụ nào trị bệnh này rồi tư vấn em với. Không biết cụ sauken nhà mình có trị bệnh này không nhỉ?
Em bị nặng cấp độ 4 xong khỏi rồi cụ

dùng hạt gấc nướng lên ngâm rượu

chỉ thế thôi.

trangitnoi

Xe tải
Chào cc. E năm nay 28 xuân xanh nhưng đã bị trĩ mấy năm. 2 năm trước e đi khám ở BV yhct chỗ kim giang khám đc chẩn đoán trĩ hỗn hợp độ 2 bài bảo mổ mà e sợ đau vs bận. E đc kê toa daflon , thuốc mỡ sinh sơ, bột ngâm. Uống đỡ 1 ít. E cứ kệ nhưng thời gian này e đi vệ sinh bị đau rát, búi trĩ phải đẩy mới lên đc. Lúc nào cũng có cảm giác cộm. Có 1 cụ trên này ctac yhct nguyễn bỉnh khiêm tư vấn e qua. Có cụ nào chữa khỏi cho e xin lời khuyên. E khổ quá
Em bị nặng cấp độ 4 xong dùng hật gấc nướng khỏi cụ ah

khỏi hẳn luôn

trangitnoi

Xe tải
Cách dùng cụ thể như thế nào cụ?
Cụ nướng lên xong ngâm rượu ngon
Rượu nếp loại thật tốt vào

vài hôm lấy nước trong bôi

ban đầu nó ngứa không thể chịu nổi phải đi lại liên tục

tầm3 ngày búi mềm ra sau đó tự co vào
Rồi biến mất

chú ý phải hết chảy máu mới đc bôi

để không chảy máu thì chỉ cần ăn rau vài ngày

Hieu148

Xe máy
Cụ nướng lên xong ngâm rượu ngon
Rượu nếp loại thật tốt vào

vài hôm lấy nước trong bôi

ban đầu nó ngứa không thể chịu nổi phải đi lại liên tục

tầm3 ngày búi mềm ra sau đó tự co vào
Rồi biến mất

chú ý phải hết chảy máu mới đc bôi

để không chảy máu thì chỉ cần ăn rau vài ngày
Có cần đập nát ra không cụ? Hay để nguyên hạt? Bôi bao nhiêu lần/ngày?