[Funland] Giúp em, vợ em sắp sinh

SFilm.com.vn

Xe hơi
E sinh ở Việt Pháp đây. Đky từ tuần 28, chỉ định siêu âm, chạy monitoring hàng tuần đến lúc sinh. Tính ra thì rẻ vì k phải đi siêu âm ngoài nữa mà dịch vụ thì đc phục vụ tử tế
E sinh xong mệt quá đẻ con ra phòng sơ sinh xong ngủ 1 giấc, nửa đêm bấm chuông nhờ yta dìu đi vệ sinh và 1 cô khác bế bé vào để mẹ cho ti
Lần sau sinh e vẫn chọn VP ạ
em nghe mọi người vote việt pháp ok lắm, nhưng vợ em giờ ẩm ương toàn nên mạng nghe các mẹ bỉm sữa chia sẻ và làm theo. Giờ còn đang đòi mua quả dứa về cho ăn để cho dễ đẻ, em bảo sao lại thế thì cũng nói là các mẹ trên mạng toàn thế mới tự đẻ được. Em đang hoang mang không rõ thế nào nữa

SFilm.com.vn

Xe hơi
Cụ yên tâm , nghe em đi ! Đừng nghe linh tinh rồi lo lắng thêm .
Trọn gói 18tr là hết , ko có bất kỳ tiền gì nữa nhé .
Con em 2 đứa đẻ ở sản HN đều có bảo hiểm nên ko tốn mấy , đứa đầu tổng tiền bông băng thuốc đỏ ........ chưa đến 1tr . Đứa sau cũng chỉ nộp cho viện gần 1tr tiền găng tay bông băng thuốc đỏ linh tinh thôi . tắm cho con cũng ko cần đồng nào cụ nhé .
đúng như vậy thì tốt cho em quá, nhẹ đầu cụ ạ.

SFilm.com.vn

Xe hơi
Ko phải lo gì nưa chỉ cần lo sắm quả kính đen với lọ thuốc đau mắt lúc vào chăm vợ thoi
đang loạn thấy cụ còm em thấy thư giãn hẳn :D ngoài ý cụ nói chắc em cũng cần phải thêm bịch lương khô lúc đói và gói cà phê cho tỉnh táo ạ

matavn

Xe tăng
Tốt nhất việc đỡ đẻ thì dành cho bác sĩ,cụ nhìn vợ đẻ thì sau này lãnhcảm đấy

xetaudoidau

Xe tăng
Dịch vụ trọn gói 18tr là đã có phong bì rồi cụ nhé.
Nhà em 2 đứa đều sinh ở sản HN , nhàn không .
Giá cat lên khiếp vậy hả Cụ. Năm 2014 em đặt bs đỡ đẻ thường hay mổ đều mất 8củ. Rồi ở đó 5-6 ngày j đó, tổng thiệt hại khoảng 15 củ. Em làm dvu ở d4 sản hn.

huongnt89

Xe tải
em nghe mọi người vote việt pháp ok lắm, nhưng vợ em giờ ẩm ương toàn nên mạng nghe các mẹ
bỉm sữa chia sẻ và làm theo. Giờ còn đang đòi mua quả dứa về cho ăn để cho dễ đẻ, em bảo sao lại thế thì cũng nói là các mẹ trên mạng toàn thế mới tự đẻ được. Em đang hoang mang không rõ thế nào nữa
Gấu nhà lại có BH Aon hịn rồi mà k dùng phí quá đi
Thực ra có người khen ng chê VP, nhưng bản thân e thấy thì thường ng chê họ khá khắt khe, về dịch vụ và mật độ bệnh nhân thì e đánh giá VP hơn

Chu An

Xe điện
Sinh thường em không rõ chứ nếu sinh mổ thì chuẩn bị 5-7 củ bo cho ekip. Cái này phải nói trước với bác sĩ đỡ đẻ vì chính ông ta là người rạch bụng vợ cụ, lôi F1 nhà cụ một cách nhẹ nhàng, gọn gàng nhất. Rồi sau đó lại khéo léo khâu cái đường rạch trước đó với đầy ắp sự trách nhiệm. Chẳng phải vô cớ mà tay bác sĩ đỡ đẻ sẽ nháy mắt rồi hỏi cụ một câu đầy hàm ý: anh chọn khâu đẹp hay bình thường? Hãy tưởng tượng suốt quãng đời sau này, tay cụ sẽ đặt lên một vết sẹo to như một con giun đất vắt ngang bụng Gấu thì chán lắm. Cái gì thì mình có thể tiết kiệm đc chứ riêng cái này cụ đừng tiếc.

SFilm.com.vn

Xe hơi
Sinh thường em không rõ chứ nếu sinh mổ thì chuẩn bị 5-7 củ bo cho ekip. Cái này phải nói trước với bác sĩ đỡ đẻ vì chính ông ta là người rạch bụng vợ cụ, lôi F1 nhà cụ một cách nhẹ nhàng, gọn gàng nhất. Rồi sau đó lại khéo léo khâu cái đường rạch trước đó với đầy ắp sự trách nhiệm. Chẳng phải vô cớ mà tay bác sĩ đỡ đẻ sẽ nháy mắt rồi hỏi cụ một câu đầy hàm ý: anh chọn khâu đẹp hay bình thường? Hãy tưởng tượng suốt quãng đời sau này, tay cụ sẽ đặt lên một vết sẹo to như một con giun đất vắt ngang bụng Gấu thì chán lắm. Cái gì thì mình có thể tiết kiệm đc chứ riêng cái này cụ đừng tiếc.
Thế à cụ. Cụ nói làm em cũng phải suy nghĩ. Chắc mổ phải làm vậy thôi, chứ đúng như cụ nói thì em sợ lắm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
đúng như vậy thì tốt cho em quá, nhẹ đầu cụ ạ.
Nhàn tênh cụ ạ !
Làm thủ tục xong đưa vợ vào phòng chờ đẻ là mình ra ngoài ( nhớ cầm giày dép của vợ ra kẻo mất ) . xong bs sẽ chỉ chỗ để cụ đợi đón tay . Đợi sẵn lúc nào xong bs sẽ bế con ra cho cụ đón tay 5p thôi và bs sẽ dặn dò giờ đưa cháo cho mẹ . Sau đó cụ về nhà ngủ 1 giấc , khi nào có điênk thoại gọi thì mang cháo vào cho vợ ( thường thì sau 6 tiếng) mới được mang vào .

SFilm.com.vn

Xe hơi
Gấu nhà lại có BH Aon hịn rồi mà k dùng phí quá đi
Thực ra có người khen ng chê VP, nhưng bản thân e thấy thì thường ng chê họ khá khắt khe, về dịch vụ và mật độ bệnh nhân thì e đánh giá VP hơn
cả cty em cũng vote cho đi việt pháp nhưng gấu nhà em nó bướng lắm.
mợ cho em hỏi vụ quả dứa ạ?

mazda3_pro

Xe lăn
Lúc vợ đẻ em khuyên cụ đừng vào. À, mà thôi, em chưa có vợ khuyên như đúng rồi =))

SFilm.com.vn

Xe hơi
Nhàn tênh cụ ạ !
Làm thủ tục xong đưa vợ vào phòng chờ đẻ là mình ra ngoài ( nhớ cầm giày dép của vợ ra kẻo mất ) . xong bs sẽ chỉ chỗ để cụ đợi đón tay . Đợi sẵn lúc nào xong bs sẽ bế con ra cho cụ đón tay 5p thôi và bs sẽ dặn dò giờ đưa cháo cho mẹ . Sau đó cụ về nhà đợi , khi nào có điênk thoại gọi thì mang cháo vào cho vợ ( thường thì sau 6h) mới được mang vào .
ối phải có cháo nữa ạ. Em tưởng dịch vụ nó có đồ ăn cho gấu :D thông tin này em phải note lại bảo bà nội, ngoại nấu để sẵn luôn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Giá cat lên khiếp vậy hả Cụ. Năm 2014 em đặt bs đỡ đẻ thường hay mổ đều mất 8củ. Rồi ở đó 5-6 ngày j đó, tổng thiệt hại khoảng 15 củ. Em làm dvu ở d4 sản hn.
Mấy năm rồi còn gì cụ ! Có bảng giá niêm yết mà

Mata

Xe container
Đẻ khu D ko phải phong bì.
Đẻ khu A phong bì 2-3tr.
Được vào xem nhưng sợ lắm, e hãi.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Cụ có tạm tính được trọn gói chi phí chính thức phải trả cho gói sinh ở Ps HN chưa cụ?

Vợ em mới sinh ở Vinmec, nói chung không có gì để mà chê trách được cả. Dịch vụ trọn gói, đỡ đẻ tuyệt vời.

Sau sinh vào phòng sản đẹp như phòng khách sạn, cả nhà ở lại chăm cháu thoải mái, có 1 suất ăn miễn phí cho bà bầu rất ổn. Xe ô tô để miễn phí.

Chi phí khoảng hơn 35 triệu, vợ em có thẻ bảo hiểm Platinum Vinmec nên giảm 30%.

huongnt89

Xe tải
cả cty em cũng vote cho đi việt pháp nhưng gấu nhà em nó bướng lắm.
mợ cho em hỏi vụ quả dứa ạ?
Search mạng thì ra đầy, dứa rồi tía tô, rồi chè vừng đen
Em thì ăn có mấy miếng (ăn cho mẹ chồng em vui lòng vì e không thích), sinh vẫn bthuong
E nghĩ là các chất từ quả đấy để làm cho tử cung mềm, dễ sinh thì chắc phải ăn nhiều lắm, hàng tấn may ra nó mới ngấm :))) còn đâu ăn hương ăn hoa ngày 1, 2 miếng thì chả có tác dụng đâu mà
Mà nói chung e thấy ăn gì thì ăn k bằng tiến bộ khoa học, tiêm 1 phát gây tê màng cứng êm ru, e đau 20 phút ra sinh thằng cu rồi
E sinh rất nhẹ nhàng, ít đau đớn (k hề đau quá như ng ta miêu tả). Không biết do cơ địa hay do bsy mát tay hay do cả 2 :)))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
ối phải có cháo nữa ạ. Em tưởng dịch vụ nó có đồ ăn cho gấu :D thông tin này em phải note lại bảo bà nội, ngoại nấu để sẵn luôn
Nếu đẻ mổ thì ko ăn được nhiêud đâu , chỉ vài thìa thật loãng thôi ạ . khi nào xì hơi được thì mới ăn cơm . cũng ko được uống nhiều nước đâu , vài thìa cho đỡ khô họng thôi . uống nhiều sẽ gây nôn đấy . Khi nào ổn định họ cho về phòng rồi thì hãy ăn uống cho lại sức cụ nhé

Mata

Xe container
Giá cat lên khiếp vậy hả Cụ. Năm 2014 em đặt bs đỡ đẻ thường hay mổ đều mất 8củ. Rồi ở đó 5-6 ngày j
đó, tổng thiệt hại khoảng 15 củ. Em làm dvu ở d4 sản hn.
18tr giá cách đấy 3 năm rồi.
Trước D4 mổ 2016 đã 20tr rồi.
Giờ phải tầm 30tr.

SFilm.com.vn

Xe hơi
Cụ có tạm tính được trọn gói chi phí chính thức phải trả cho gói sinh ở Ps HN chưa cụ?

Vợ em mới sinh ở Vinmec, nói chung không có gì để mà chê trách được cả. Dịch vụ trọn gói, đỡ đẻ tuyệt vời.

Sau sinh vào phòng sản đẹp như phòng khách sạn, cả nhà ở lại chăm cháu thoải mái, có 1 suất ăn miễn phí cho bà bầu rất ổn. Xe ô tô để miễn phí.

Chi phí khoảng hơn 35 triệu, vợ em có thẻ bảo hiểm Platinum Vinmec nên giảm 30%.
Em không rõ thực tế sẽ tốn bao nhiêu, nhưng thấy các em ở đó bảo lúc chuyển dạ nhập viện sẽ đóng 18 triệu, trong đó: 10 triệu gọi là phí dịch vụ (khoản này sẽ mất luôn) và 8 triệu phí nộp trước cho các khoản chi phí phát sinh, thừa thiếu sẽ thu chi sau khi ra viện cụ ạ. Em nghĩ khoản chi phí cao hay thấp còn phụ thuộc và sinh mổ hay thường nữa. Nên chắc phải sau sinh mới rõ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Cụ vào viện có niêm yết công khai nhé , trọn gói 18tr