[Funland] Giúp em, vợ em sắp sinh

Ngô.Tường

Xe tăng
Ko cần phong bì gì nhé, bs ở đấy hưởng lương theo dịch vụ rồi. Dịch vụ ko tốt lấy đâu ra khách hàng.

thangoanh

Xe điện
Đóng gạch thì e biết, đẻ thì không.

Đang lúc đấy lão loi nhoi vào làm giề. Gấu nó ko túm tóc, dập đầu vào thành giường em ko bé bằng con kiến.
Lại còn định tác nghiệp á? Nó ko túm được đập cho nát cảm biến thì hỏng ăn.
Kinh nghiệm của lão hàng xóm em là chuẩn bị mọi thứ xong rồi ra gốc cây ngồi chém hoa quả. Gọi đến tên thì vào bế con.

hôteo

Xe buýt
ôi đúng a bác sỹ gấu em tính chọn, thấy bs này làm truyền thông ác lắm, có cả page face ạ. Nhưng khoản chốt bác sỹ nào đến giờ em cũng chưa rõ gấu em chọn thế nào. Không nhầm thì vợ em cũng D3, cũng thấy nói qua là hôm chuyển dạ đến đóng tầm 18 triệu cụ ạ, 10 triệu đóng phí dịch vụ, còn 8 triệu đóng trước cho các chi phí ... sau thừa thiếu sẽ thu chi lại sau.
Vâng tầm 17-18tr gì đó em ko nhớ rõ. Sau thằng cu nhà emthì vài bà bạn vợ cũng bảo nhau chọn bs đấy. Chắc cũng có chất lượng nên mọi ng truyền tai nhau. Em chỉ nhớ là gấu em có đưa phong bì nhưng bs đấy bảo là đẻ dv rồi thì chị không cần quà cáp đâu. Trước hôm ra viện là bs đấy có đến hỏi thăm và lúc ra viện có 1 bs nữa đến tặng 1 túi quà trong có bỉm sữa gì gì đấy. Cũnh tính 2 năm nữa sx thêm đứa nữa thì nhà em cũng vào đấy cho yên tâm.

hôteo

Xe buýt
Dịch vụ cũng vẫn phải cảm ơn cụ nhé. Cụ cứ hỏi ng cùng phòng sẽ biết phải để pb bao nhiêu
Hình như k đúng với D3 viện phụ sản HN cụ ạ. Tại gấu em đưa bs còn trả. Sau đó vài người quen cũnh đi đẻ ở đây và cũng ko ai làm phong bì phong bao gì cả. Còn nếu mua hoa quả cho khoa thì em k rõ tại em ko mua. Lúc ra viện còn đc túi quà cho con. Ko hề bị thái độ hay ý kiến gì.

SFilm.com.vn

Xe hơi
Hình như k đúng với D3 viện phụ sản HN cụ ạ. Tại gấu em đưa bs còn trả. Sau đó vài người quen cũnh đi đẻ ở đây và cũng ko ai làm phong bì phong bao gì cả. Còn nếu mua hoa quả cho khoa thì em k rõ tại em ko mua. Lúc ra viện còn đc túi quà cho con. Ko hề bị thái độ hay ý kiến gì.
vâng, thế là đúng rùi cụ ạ, vợ em hỏi các mẹ bỉm sữa trên mạng thấy cũng bảo không cần quà cáp gì đâu.

xe cup teo

Xe buýt
cả cty em cũng vote cho đi việt pháp nhưng gấu nhà em nó bướng lắm.
mợ cho em hỏi vụ quả dứa ạ?
Em xí xọn tí nhé, nghe bảo trước khi sanh 2 ngày, cho bà bầu ăn chè mè đen thì sẽ dễ sinh

hôteo

Xe buýt
vâng, thế là đúng rùi cụ ạ, vợ em hỏi các mẹ bỉm sữa trên mạng thấy cũng bảo không cần quà cáp gì đâu.
Vâng. Nhà em cũng mới nên cũng nghĩ chính sách của họ k thay đổi nhanh thế đc. Nhiều cụ cứ ác cảm vs bs nên cứ nghe đến đi viện là tính bị đòi phong bì. Chứ giờ chất lượng bệnh viện cũng tốt hơn nhiều rồi . À nếu vợ cụ đẻ thường thì lúc gần đẻ cụ sẽ được gọi vào để cùng vợ vượt cạn, đẻ mổ thì không nhé.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Em không rõ thực tế sẽ tốn bao nhiêu, nhưng thấy các em ở đó bảo lúc chuyển dạ nhập viện sẽ đóng 18 triệu, trong đó: 10 triệu gọi là phí dịch vụ (khoản này sẽ mất luôn) và 8 triệu phí nộp trước cho các khoản chi phí phát sinh, thừa thiếu sẽ thu chi sau khi ra viện cụ ạ. Em nghĩ khoản chi phí cao hay thấp còn phụ thuộc và sinh mổ hay thường nữa. Nên chắc phải sau sinh mới rõ.
Cụ cứ tính thành 25 củ cho nó chủ động. Thừa còn hơn thiếu. Dĩ nhiên thường chỉ phát sinh lớn khi chuyển từ đẻ thường sang đẻ mổ.

Cụ vào viện có niêm yết công khai nhé , trọn gói 18tr
Vâng, em biết chi phí đỡ đẻ được niêm yết công khai rồi.

Có điều sẽ có thể phát sinh chi phí thêm như tiêm giảm cơn đau, tiêm kích thích cơn đau.

SFilm.com.vn

Xe hơi
Vâng. Nhà em cũng mới nên cũng nghĩ chính sách của họ k thay đổi nhanh thế đc. Nhiều cụ cứ ác cảm vs bs nên cứ nghe đến đi viện là tính bị đòi phong bì. Chứ giờ chất lượng bệnh viện cũng tốt hơn nhiều rồi . À nếu vợ cụ đẻ thường thì lúc gần đẻ cụ sẽ được gọi vào để cùng vợ vượt cạn, đẻ mổ thì không nhé.
đội ơn cụ, em cũng muốn vào nhưng nhiều cụ tư vấn không nên vào... vì nó kinh dị lắm

SFilm.com.vn

Xe hơi
Em xí xọn tí nhé, nghe bảo trước khi sanh 2 ngày, cho bà bầu ăn chè mè đen thì sẽ dễ sinh
ôi, gấu nhà em thì nghe các mom bỉm sữa xui ăn quả dứa cụ ạ. Em thì không tin lắm

hôteo

Xe buýt
đội ơn cụ, em cũng muốn vào nhưng nhiều cụ tư vấn không nên vào... vì nó kinh dị lắm
Gấu em nó mổ nên cũng không được vào. Còn em cũnh nhát nếu đẻ thường chắc cũng cho bà ngoại vào:D

Bastion.P

Xe container
Hỏi thật hay hỏi để qcao thế ?

Kính cụ mợ,
Vợ em sắp sinh đến nơi rồi, vợ em chọn phụ sản HN đẻ dịch vụ. Đồ đạc trang thiết bị vợ chồng em chuẩn bị hết rồi, nhưng về khoản ở viện thì vợ chồng em chưa rõ lắm. Không rõ là mình làm dịch vụ rồi thì còn cần làm phong bì cho bác sỹ, ý tá, hộ sinh không ạ? và các lưu ý khi vào viện, trong viện và sau khi ra viện... cụ mợ có kinh nghiệm đi trước chia sẻ giúp vợ chồng em với ạ.
Em update thêm: thấy bảo làm dịch vụ thì chồng được vào với vợ khi sinh, cụ mợ biết thông tin này không ạ, để em mang con máy ảnh đi chụp làm kỷ niệm phát :))

long_tlt

Xe tải
Không cần đâu cụ ơi. Nhà em sinh 2 đứa ở đấy. Dùng gói dịch vụ.em cũng đưa ra nhưbg bácsý bảo không cần. Nó nằm trobg gói rồi, xong em mời bác sĩ ra uống cafe ở cổng sau. Gặp đúng cạ, chém gió phần phật.hehe. Mà Cụ định nằm ở D mấy thế?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhà em đẻ 2 đứa ở sản HN , hiện giờ hàng ngày đi làm em vẫn vào sản HN ngày 2 lượt , cần gì cứ hỏi em ;))

CaoThu8186

Xe tải
Cụ nói rõ cái dịch vụ vch cụ làm đi,
PSHN nó có gói dịch vụ vch cụ chỉ đi ng ko vào thôi ko phải mang j cả.

long_tlt

Xe tải
Đẻ dịch vụ thì ko cần mang nhiều đồ đâu. BỆnh viện cho mượn hết. Gớm, đứa đầu em ko biết, lếch thếch nào là quần áo, nào là phích nước...hoá ra ko cần. Sếp thứ 2 thì tỉnh đòn hơn. Cầm ít đồ, ngồi chơi điện thoại ở ngoài. Xoẹt, xoẹt 20 phút là ra oe oe :D. Nhanh như mổ gà :))