Giúp em với: AB nên chọn chế thường hay F1

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vâng ... E chỉ lấy giúp các cụ thôi ạ.Chứ em không làm ăn buôn bán gì đâu.Không vài hôm nữa lại đc gắn mác cò xe thì chết.

@Slowly : Khi nào cụ mang xe đi bảo dưỡng.Cụ mang sang bên 24 Tôn Đức Thắng cụ nhé.Mấy bác thợ già ở đấy,toàn lão làng cả.Có ông làm ở Kường Ngân từ ngày vừa thành lập.Đạo đức tốt lắm cụ à.

Có vấn đề gì cứ alo em nhé (b)

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
ối dời, 40 củ cơ á, quả này khéo em quay sang ko có côn tay rồi :(
Qua đây tham khảo giá bác nhé.Lưu ý bác là giá ở đây so với giá ở Head chênh nhau khá ác đây (b)

Cứ chuẩn bị tâm lí đi

luonghuuduong

Xe tải
Anh ơi đừng gọi số di động em nữa nhé.

Mất mựa nó máy rồi :102::102::102::102:

E đang tức quá.Thằng léo nào nhặt đc máy em,giọng ngoại tỉnh.Chửi cả em lẫn mẹ em nữa.Còn alo cho gấu nhà em tán tỉnh nữa.

E đang ức quá.Đừng alo số của em nhé.Có gì mai em liên lạc với anh :102:
qua tháng cô hồn, mà sao chú vẫn đen thế, xin chia buồn chú nhá, chú có quan hệ bên viễn thông, hay an ninh gì đó, hỗ chợ, khoanh vùng, tìm được lánh bỏ mựa nó đi, không chú báo cắt sim khỏi nhức đầu:102:

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
đúng thế :D
màu đỏ 36,5
màu trắng cái chỗ em mua nó bán 38M :)
ơ, giờ còn có 36,5M thôi á :102:
hay là nó màu đỏ?
chứ màu đen với trắng thì vưỡn đắt mờ :102:
màu đỏ là 36.5 ạ, trắng là 38tr hay sao ý
AB dạo này giảm sốt rồi mợ ạ.. dần dần nó cũng phải trở về giá trị thực của nó AB đỏ giờ 36.3M còn đen&trắng +0.4M (36.7M) thôi mợ nhé 38M là giá lâu òy. Em biết Kường Ngân có 1 chiếc AB trắng chế thường bán có 36M... :)

em đoán là bác chưa đi xe hãng khác kể từ khi mua cái xe này
cá nhân em thấy cái xe này là 1 sự phí tiền ghê gớm
Còn cụ nài, em lạ gì nhà cụ toàn phê Mô-tô 400cc trở lên thì cái bình bịch nào mà đáp ứng độ bốc cho cụ được :21:

em hem thích AB nữa cụ ạ
cụ có hỏi đc giá của Ex (ra biển rồi) là bn thì cụ bảo em cái nhé, em đang nịnh cụ nhà em đây
Hay cụ chuyển AB nhà ta cho em đê? nhiu nhiu nhiu? (b)(b)(b)

Phờ Râu

Xe điện
Hay cụ chuyển AB nhà ta cho em đê? nhiu nhiu nhiu? (b)(b)(b)
em đã mua đâu, hồi trc bị bác Pín với bác Bu lông gỉ ném đá, em xem xét lại rồi, hem chơi với tụi HDVN nữa, lũ lừa tình nhân dân.
H em kết Ex bác ạ, bác có Ex hem, em mượn về nịnh cụ cái (k)(k)(k)

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tình hình là em đã múc 1 em AB Fi VN, mới chạy 100km đầu hết 2,6 lít A95 :21: Cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn nhé (b)

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
AB dạo này giảm sốt rồi mợ ạ.. dần dần nó cũng phải trở về giá trị thực của nó AB đỏ giờ 36.3M còn đen&trắng +0.4M (36.7M) thôi mợ nhé 38M là giá lâu òy. Em biết Kường Ngân có 1 chiếc AB trắng chế thường bán có 36M... :)
Hì, em mua đc 1 tháng rưỡi rùi :)
Hồi đó, màu trắng với đen đắt hơn màu đỏ 1mil :)

Tình hình là em đã múc 1 em AB Fi VN, mới chạy 100km đầu hết 2,6 lít A95 :21: Cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn nhé (b)
chúc mừng anh! :D
màu j thía ạ :D

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Oh.. đành lấy cái mầu ít xiền nhất mợ ạ. Thấy cái Chứng nhận xuất xưởng nó ghi Đỏ Bạc Đen... còn thiếu chữ Tình nữa là đủ nghĩa 1 câu thành ngữ :21: tệ thật...

Đến hôm nay được một tuần, chạy được 350km thấy AB Vịt cũng nhiều cái hay. Bộ phun xăng điện tử có bù ga máy nguội như 4b ko khác tý nào. Đai chữ V nhảy (giống như sang số) ở các ngưỡng 20, 40, và 60km/h cao hơn còn nhảy nữa không thì em chưa thử mới chạy tới ngưỡng 70km/h, qua xóc đã thấy lắc xe.

Xe mới, em đã dùng phụ gia nhớt với lượng nhỏ để bảo vệ động cơ (loại này đã được dùng cho em FuiI ngày xưa cho kết quả rất tốt) thêm nữa là kẹp 1 cặp nam châm mạnh vào tuy-ô cấp xăng cho béc-fun xăng để tăng khả năng cháy sạch cho xăng A92 thay vì chạy A95.

List nhiên liệu ăn uống của em nó thế này:

• Mới counter-meter chỉ 1km đổ đầy bình A95 hết bao xiền không tính để lấy ngưỡng đầy bình thôi.
  • 1 - 101km: 39.950 đ A92 ~ 2,54 lít/100km (khoảng này chạy trong phố xăng A95, lại có tý ralanty khá lâu chạy rà)
  • 101-201km: 39.500 đ xăng A92 ~ 2,52 lít/100km (A92)
  • 201-347km: 146km 49.500 xăng A92 ~ 2,16 lít/100km (chạy đường hỗn hợp trong phố và đường trường sau khi kẹp nam châm béc fun)
Nói chung là chạy AB VN khá êm có thể chấp nhận được, không rõ độ bền thế nào cần có thời gian để kiểm chứng.

(b)(b)(b)

nguyenquocthanh

Xe tăng
Đai chữ V nhảy (giống như sang số) ở các ngưỡng 20, 40, và 60km/h cao hơn còn nhảy nữa không thì em chưa thử mới chạy tới ngưỡng 70km/h, qua xóc đã thấy lắc xe.
với cái câu này của cụ thì ngày xưa em không mua cho thằng em em con này là chuẩn. Nó toàn phóng cao tốc, có hôm ngồi nó chạy con juR tới 90 mà thấy bình thường. :))

bachquang203

Xe tải
Oh.. đành lấy cái mầu ít xiền nhất mợ ạ. Thấy cái Chứng nhận xuất xưởng nó ghi Đỏ Bạc Đen... còn thiếu chữ Tình nữa là đủ nghĩa 1 câu thành ngữ :21: tệ thật...

Đến hôm nay được một tuần, chạy được 350km thấy AB Vịt cũng nhiều cái hay. Bộ phun xăng điện tử có bù ga máy nguội như 4b ko khác tý nào. Đai chữ V nhảy (giống như sang số) ở các ngưỡng 20, 40, và 60km/h cao hơn còn nhảy nữa không thì em chưa thử mới chạy tới ngưỡng 70km/h, qua xóc đã thấy lắc xe.

(b)(b)(b)
thế AB bác thế nào chứ em đi Click của bà chị mà đóng dc 100 km/h chỗ Kim Liên mới :))
còn đi LX thì e mới dám chơi đến 70km/h thôi :69::69:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
:21: cụ là phi công lại còn hỏi chế với cả phun. Xe 12 c nhà cụ còn vật ra mà sửa, loa liếc tự lắp lấy ....cứ vờ vịt mãi:):P(c)(y)

Các cụ hay chạy xe fun xăng điện tử cho nhà cháu hỏi cái bộ điều khiển điện tử của 2b nó có hay bị lỗi không các cụ?

Nhà cháu muốn rước em AirLade về thì nên chọn loại dùng chế truyền thống hay fun xăng điện tử? Ưu nhược điểm thực tế của các loại này ra sao ạ?

Nhà cháu cảm ơn các cụ bằng vote hậu hĩnh đới (l)

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
với cái câu này của cụ thì ngày xưa em không mua cho thằng em em con này là chuẩn. Nó toàn phóng cao tốc, có hôm ngồi nó chạy con juR tới 90 mà thấy bình thường. :))
Úi giời, thế sau này bán cái JuR cụ sẽ thấy hối hận sao trước không múc quả AB :) Gấu nhà em hay mắc bệnh sót xèng mới chọn cái AB nài đới.

thế AB bác thế nào chứ em đi Click của bà chị mà đóng dc 100 km/h chỗ Kim Liên mới :))
còn đi LX thì e mới dám chơi đến 70km/h thôi :69::69:
Em nghĩ chắc AB lên 100 vưỡn được, nhưng hơi nguy hiểm (mà xe nào cũng thế trừ hạng 250cc trở lên) và lại xe mới chưa dám chạy mạnh tay. Em đang chạy rà cho gấu đến 500km thì thay dầu rồi giao hẳn cho gấu mặc sức hành hạ cái xe đó.

:21: cụ là phi công lại còn hỏi chế với cả phun. Xe 12 c nhà cụ còn vật ra mà sửa, loa liếc tự lắp lấy ....cứ vờ vịt mãi:):P(c)(y)
Hì, em hay thích chọc ngoáy nên định chọn quả AB chế hoà khí. Nhưng lại lấy Fi rồi không dám chọc choạch gì nữa, lớ sớ là tèo :'(

chenzenvl

Đi bộ
Xe mới, em đã dùng phụ gia nhớt với lượng nhỏ để bảo vệ động cơ (loại này đã được dùng cho em FuiI ngày xưa cho kết quả rất tốt) thêm nữa là kẹp 1 cặp nam châm mạnh vào tuy-ô cấp xăng cho béc-fun xăng để tăng khả năng cháy sạch cho xăng A92 thay vì chạy A95.
Cụ ở HCM hở... mấy cái cụ lèm là tự lèm hay ra tiệm ? nghe cái vụ này thấy hay hay :41:

auto_eng

Xe hơi
em đoán là bác chưa đi xe hãng khác kể từ khi mua cái xe này
cá nhân em thấy cái xe này là 1 sự phí tiền ghê gớm
Trước em đi Jupiter Mx được gần 1 năm thì em bán vì nó bị tai nạn bác ạ. Công nhận là nếu đi dưới 40km/h thì Jupiter vọt nhanh hơn thật, nhưng trên 40km/h thì FuFI lại trội hơn. Còn nếu so FuFI với Ecxiter 135 thì FuFI không bằng rồi. Em thấy thế!
P/s: FuFI nếu đi trên 1000km mà chưa thay dầu thì thấy máy hơi ì. Nói chung là 1000km em thay dâu thì vẫn tốt.
Có lẽ bác đi FuFI lúc nó đi được 1500km mà chưa thay dầu!:21:

Chi Chi

Xe điện
Hì, em hay thích chọc ngoáy nên định chọn quả AB chế hoà khí. Nhưng lại lấy Fi rồi không dám chọc choạch gì nữa, lớ sớ là tèo :'(
Đúng rùi í, :)
e thấy nói cái bộ Fi này của nó để ở chỗ nào trong thân xe rất khó móc ra
và k nên mang ra hàng sửa xe bt
có ng mang ra và hỏng luôn cả bộ
hic hic

nsh

Xe tăng

........

(b)(b)(b)
Là sao hả bạn ơi, vít ga lên mà cảm nhận được việc này hả bạn?

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mua xe ngày: Oct 2009
Đoạn đường: 1

Đã chạy được 1000 km

Cụ ở HCM hở... mấy cái cụ lèm là tự lèm hay ra tiệm ? nghe cái vụ này thấy hay hay :41:
Cảm kích với cụ quá, ngay phát đầu tiên :21: đã quan tâm đến AB roài :69: Em ở Hanoi cụ ạ. Kẹp nam châm là em tự làm. HN có Chợ Giời bán nhiều lắm 16-20k 1 cặp nam châm ổ cứng máy tính rất mạnh, lấy cái kẹp giấy số 2 kẹp vào cái tuy-ô xăng bằng đầu đũa ngay cuống cổ hút là OK.

Đúng rùi í, :)
e thấy nói cái bộ Fi này của nó để ở chỗ nào trong thân xe rất khó móc ra
và k nên mang ra hàng sửa xe bt
có ng mang ra và hỏng luôn cả bộ
hic hic
AB Fi này có cái chữ Advance Computer ở ngay lườn. Nghĩa là khi xe có trục trặc KT thì cái đèn có hình động cơ vàng vàng trên counter-meter nó sẽ nháy. Nháy bao nhiêu lần 1 nhịp là lỗi gì có tờ hướng dẫn hẳn hoi, đội marketing của BP rất sẵn tờ hướng dẫn này, xin là cho ngay :)

Nói thế thôi chứ xe mới thật nhưng về em cũng chọc rồi, cái chỉnh được được ở AB khiến cho máy thay đổi tính năng hoạt động là vít chỉnh bướm gió, khe hở buzy mỗi thế thôi. Còn lại do vi mạch điều khiển tự điều chỉnh với dữ liệu đầu vào là điện trở cảm biến khí thải, bướm gió, nhiệt độ máy và tần số đánh lửa.

Công nhận bộ Fi này ngon, 1 vài năm nữa nó rẻ đi phải mua 1 bộ điện sơ-cua mới được :21:

Là sao hả bạn ơi, vít ga lên mà cảm nhận được việc này hả bạn?
Thấy mà, lên ga mạnh 1 cái máy nó oà lên khi nào thấy hết oà là đai V nó nhảy hì :)