[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

scarles

Xe máy
Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ mõm gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào mõm nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.

Linh Net

Xe buýt
Để nó đấm rồi quay lại.
Đại hội đi sẽ lâu về đấy

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vỗ béo chó nhà tăng từ 10kg lên 30 kg cho cân với chó nó rồi cho 2 con xâu xé 1 trận quyết tử.

scarles

Xe máy
Để nó đấm rồi quay lại.
Đại hội đi sẽ lâu về đấy
Em cũng chả biết có cơ hội mà đưa máy lên quay không nữa ạ, bọn nó dám vào tận nhà hành hung chồng em, may có hàng xóm can ngăn ạ

scarles

Xe máy
Ô, thế là cứ để vậy thôi ạ?
Mợ cứ báo cáo tình hình sự việc phường cho em.
Sợ méo rề!
Đen thì trăm đời vẫn cứ đen, méo thể chuyển sang xám được.
Mợ nói rõ xem, nhà mợ quận nào? Phường nào?
Có hỏi mọi người nhưng bảo lên phường ko có bằng chứng thì cũng thế thôi ạ

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Có hỏi mọi người nhưng bảo lên phường ko có bằng chứng thì cũng thế thôi ạ
Mọi người thì cũng chỉ là bọn rùa rụt đầu xung quanh nhà. Có cam hay hình ảnh hoặc nhân chứng thì tốt, còn méo có thì cứ lên phường, cần ném cho ích i zét tí mỡ phần. Giám định abc, hàng xóm#

Linh Net

Xe buýt
Em cũng chả biết có cơ hội mà đưa máy lên quay không nữa ạ, bọn nó dám vào tận nhà hành hung chồng em, may có hàng xóm can ngăn ạ
Cụ cứ nghĩ thế, cụ nên im lặng - cúi xuống cho nó lên đầu ngồi.
Đăng lên đây làm gì?

Nên nhớ, càng xã hội đen - càng sợ pháp luật

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện mới nghe từ 1 phía, em hóng tiếp.
Nhưng nếu biết cư xử thì sau khi đạp và đã biết nhà đó là dân x h thì mình chủ động thông cảm và nói chuyện với họ trước đi. Em nghĩ nếu nói trước là nếu a ko đạp thì nó cắn anh nên anh em thông cảm giúp anh, nếu nói vậy trc thì có lẽ ko có chuyện gì đâu

smallbrother

Xe buýt
Thớt bơm ít tiền cho đại ca xăm trổ khác vỗ vai hỏi thăm nó, dịch vụ đầy, bọn mực tàu trông thế thôi nhát hơn chó của thớt.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Để nó đấm rồi quay lại.
Đại hội đi sẽ lâu về đấy
Sợ méo rề!
Liệu bị đấm sưng mắt chảy máu mũi có lên thương tích đủ 11% để hình sự hóa ko nhỉ ?
Chưa đủ thương tích 11% phường nó lại cứ ỡm ờ thôi 2 bên hòa giải.

scarles

Xe máy
Ơi thớt nhát như thỏ ,thế nào cũng bị chém . Đời thường nà thế.
Vâng, cụ nói phải, nhà em cũng biết là nhát, mà quanh đây ai cũng thế cả. Nên giờ em mới lên hỏi xem có cách nào đưa ra pháp luật khi mà mình k bằng chứng nhân chứng trong tay

Nha Trang@

Xe điện
Tối nay bảo chồng mợ đưa mặt cho mợ đấm mấy phát rồi sáng mai dắt nhau lên phường bảo đảm tụi kia mặt vàng như nghệ ngay.

G810

[Tịch thu bằng lái]
1. Thứ nhất là bác không nên nuôi gia súc trong ngõ xóm.

2. Thứ hai là nếu tranh chấp kiểu ý thì bác ra mua cho em chục cân thuốc pháo xong về bảo con nó ỉa cho mấy bận. Đem phân con cùng với thuốc pháo nhào trước cửa nhà kia mấy ngày.....

Ai hỏi gì thì bác bảo:

"DCM chúng mày, ăn được thịt chó nhà bố mày thì bàn thờ cụ tổ nhà mày cũng bay cmn luôn, tiền bố thiếu chứ kíp bố cho chúng mày cả mỏ, mày đủ quân nhảy vào đây bố cho một mồi 10kg cho tiện."

Dưng dù gì thì cũng thịt cmn chó đi, người với người sống với nhau đừng để bọn chó xen vào. ;)

Chó nó cùng giống xít đờ, xít đờ là chó....vậy nên chửi bọn chó thế nào thì chửi bọn xít thế ý cho em. :))

kites1

Xe điện
Nếu như họ đúng là XHĐ thì mợ nhịn họ đi , tốt hơn là mang ra pháp luật . Vì 1 con chó mà dây dưa với bọn XHĐ sẽ sống khó yên, nhất là nhà mợ lại gần nhà của họ .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ nói phải, nhà em cũng biết là nhát, mà quanh đây ai cũng thế cả. Nên giờ em mới lên hỏi xem có cách nào đưa ra pháp luật khi mà mình k bằng chứng nhân chứng trong tay
Thế nhà cụ thuộc diện có tiền ko đã .

Dream30A

Xe hơi
Sợ méo rề!
Khả năng cũng phải gọi phường quận vào hòa giải rồi, ko thể nặng thinh được. Cứ làm cái đơn trình bày cụ ạ. Gặp biếu riêng anh quản lý khu vực tý.