[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

dangkyqd

Xe hơi
1. Lắp camera an ninh. Để lấy bằng chứng.
2. Báo c.an phường để c.an nắm được tình hình, cũng như sự việc đã được trình báo.
3. Sự việc mâu thuẫn cũng chỉ vì con chó, nếu có thể bán chó của bạn đi, tránh “tôi tớ” đánh nhau chủ cũng ra mặt, dù sao mình cũng yếu thế lùi 1 bước cho an toàn.
4. Volka thôi còn gì nữa :))

Được gửi từ iPhone - Otofun

Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.
Thương mợ quá mà e không giúp được gì , vì mợ không phải là của e :-o, nếu phải thì rằng thì là mà lành làm gáo vỡ làm môi.!!!~X(

scarles

Xe máy
1. Thứ nhất là bác không nên nuôi gia súc trong ngõ xóm.

2. Thứ hai là nếu tranh chấp kiểu ý thì bác ra mua cho em chục cân thuốc pháo xong về bảo con nó ỉa cho mấy bận. Đem phân con cùng với thuốc pháo nhào trước cửa nhà kia mấy ngày.....

Ai hỏi gì thì bác bảo:

"DCM chúng mày, ăn được thịt chó nhà bố mày thì bàn thờ cụ tổ nhà mày cũng bay cmn luôn, tiền bố thiếu chứ kíp bố cho chúng mày cả mỏ, mày đủ quân nhảy vào đây bố cho một mồi 10kg cho tiện."

Dưng dù gì thì cũng thịt cmn chó đi, người với người sống với nhau đừng để bọn chó xen vào. ;)

Chó nó cùng giống xít đờ, xít đờ là chó....vậy nên chửi bọn chó thế nào thì chửi bọn xít thế ý cho em. :))
Cụ ơi, nhà em nuôi trong nhà ạ, tối ra ngoài đi dạo thôi ạ, 1 lần để sổng ra mà bị con chó kia cắn gẫy chân cũng phải chịu rồi ạ. Giờ chó nhà em vẫn đi tập tễnh.
Còn phương án thịt thì giờ mình nhà em thịt chó cũng k hết mâu thuẫn được ạ

MiTa

Xe lăn
Tối nay bảo chồng mợ đưa mặt cho mợ đấm mấy phát rồi sáng mai dắt nhau lên phường bảo đảm tụi kia mặt vàng như nghệ ngay.
Chuẩn cmnl. Gì chứ cứ hô đau đầu chóng mặt mạnh vào cho e, nằm cmn viện mấy ngày luôn. Xem thằng nào sợ thằng nào.

scarles

Xe máy
1. Lắp camera an ninh. Để lấy bằng chứng.
2. Báo c.an phường để c.an nắm được tình hình, cũng như sự việc đã được trình báo.
3. Sự việc mâu thuẫn cũng chỉ vì con chó, nếu có thể bán chó của bạn đi, tránh “tôi tớ” đánh nhau chủ cũng ra mặt, dù sao mình cũng yếu thế lùi 1 bước cho an toàn.
4. Volka thôi còn gì nữa :))

Được gửi từ iPhone - Otofun
Cảm ơn cụ, mai nhà em lắp cam, nhưng mà chuyện đi qua nhà họ là k tránh khỏi, còn chuyện con chó lại là ý nghĩa tinh thần nhiều hơn. Vc em hiếm muộn, chuyện con cái chạy chữa nhiều chưa được, chỉ có 1 con chó làm niềm vui nên ko nói bán là bán, thịt là thịt đc ạ.

Viola2009

Xe buýt
Cụ cứ nghĩ thế, cụ nên im lặng - cúi xuống cho nó lên đầu ngồi.
Đăng lên đây làm gì?

Nên nhớ, càng xã hội đen - càng sợ pháp luật
Gật Cụ!
Đọc xong mấy cái cmt của thớt mà ko muốn nói gì nữa.
Kiểu Vn gặp Thái Lan,chưa đá tinh thần 11 ông đã bảo nhau.Thua mẹ nó rồi.
Thôi khỏi cứ làm theo cụ này bảo đi!

peterhauser

Xe tải
Mợ nên lắp luôn camera cả trong và ngoài cửa (đề phòng có thể mấy hôm nữa sẽ có mấy thằng đến dọa dẫm hoặc ném cứt đái thì quay lại làm bằng chứng). Đi qua ngõ thì đeo máy ghi âm mini hoặc camera mini trong túi áo để ghi lại mọi va chạm. Tiếp theo, mợ làm cái đơn kêu cứu gửi lên Công an phường và cả số 7 thiền quang luôn, trình bày đại loại có nhiều đối tượng xăm trổ xã hội vô cớ xông vào nhà tôi đánh người dọa giết nọ kia (cứ nghiêm trọng hóa vấn đề lên), giờ chúng tôi rất lo lắng cho an toàn bản thân con cái abc, ... bôi tí ketchup lên mặt chồng mợ rồi chụp ảnh đính kèm. Miêu tả kỹ đặc điểm tên tuổi từng thằng xăm trổ nếu có thể. Cứ làm to lên hình sự hóa vấn đề, sẽ có công an đến gặp bọn kia. Mấy thằng đấy trông thấy công an là xoắn ngay. Để cho các chú công an nhiệt tình thì chuẩn bị cái phong bì vui vẻ. Tầm này đang đại hội các chú sẽ không để địa phương bị mang tiếng tội phạm xã hội đâu.

Chỉnh sửa cuối:

G810

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, mai nhà em lắp cam, nhưng mà chuyện đi qua nhà họ là k tránh khỏi, còn chuyện con chó lại là ý nghĩa tinh thần nhiều hơn. Vc em hiếm muộn, chuyện con cái chạy chữa nhiều chưa được, chỉ có 1 con chó làm niềm vui nên ko nói bán là bán, thịt là thịt đc ạ.
Vâng, thông cảm với nhà bác.
Nhưng hiếm muộn không đồng nghĩa với việc vợ chồng bác phải nuôi chó.

Giống như một sản phẩm tốt thì không cần phải xít nhiều.

Cầu mong bình an cho bác và gia đình. :)

ngoc F430

Xe buýt
Nếu ko muốn lằng nhằng vs yếu thế gia đình bác qua nhà nó nói chuyện mong thông cảm nhịn cho nó xong thì e nghĩ nó cũng ko làm khó nữa .

Cách 2 cứ đi qua nhà nó xem nó thế nào, mong nó đánh càng tốt lên phường làm cái đơn bơm cho ông quản lý hay hình sự càng chuẩn bài vài củ họ ra tay cho là êm ru ngay.

Cách 3 bỏ tiền thuê 1 đội khác sang tận nơi nói chuyện cho ra ngô ra khoai.

Otozin

Xe hơi
Lên công an phường gặp anh trưởng đồn, nhờ anh giúp đỡ có cảm ơn và hậu tạ

Trần Trụi

Xe tải
Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.
Mợ tham khảo cái này, dù thương tật dưới 11%, nhưng là phạm tội có tổ chức (có kế hoạch và nhiều người)
Điều 134. Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác

1. Người nào cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 11% đến 30% hoặc dưới 11% nhưng thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm:

a) Dùng hung khí nguy hiểm hoặc thủ đoạn gây nguy hại cho từ 02 người trở lên;

b) Dùng a-xít sunfuric (H2SO4) hoặc hóa chất nguy hiểm khác gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác;

c) Gây cố tật nhẹ cho nạn nhân;

d) Phạm tội 02 lần trở lên;

đ) Phạm tội đối với 02 người trở lên;

e) Đối với người dưới 16 tuổi, phụ nữ mà biết là có thai, người già yếu, ốm đau hoặc người khác không có khả năng tự vệ;

g) Đối với ông, bà, cha, mẹ, người nuôi dưỡng mình, thầy giáo, cô giáo của mình;

h) Có tổ chức;

i) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;

k) Phạm tội trong thời gian đang bị tạm giữ, tạm giam, đang chấp hành hình phạt tù hoặc đang bị áp dụng biện pháp đưa vào cơ sở giáo dục bắt buộc, đưa vào trường giáo dưỡng, cơ sở cai nghiện bắt buộc;

l) Thuê gây thương tích hoặc gây tổn hại sức khỏe hoặc gây thương tích hoặc gây tổn hại sức khỏe do được thuê;

m) Có tính chất côn đồ;

n) Tái phạm nguy hiểm;

o) Đối với người đang thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thớt bơm ít tiền cho đại ca xăm trổ khác vỗ vai hỏi thăm nó, dịch vụ đầy, bọn mực tàu trông thế thôi nhát hơn chó của thớt.
Cụ này nói đúng. Mấy ông xht này trông vậy thôi mà gặp đại ca đến nói chuyện là im tin thít.
Nhớ xưa e đánh thằng cha vừa đi tù mười mấy năm về tội giết người (lỗi ban đầu do em, nhưng lão đó đánh trước). Lão cầm dao đến nhà em bảo ông bà già chuẩn bị hậu sự đi, tao sẽ giết con chúng mày.
E bí quá phải nhờ người đến nc. Xong hôm sau gặp nhau vui vẻ bt, gọi là cân đg hộp sữa là xong.

iTrust

Xe buýt
Mợ nên làm mấy việc sau:
1. Lên phường trình bày về vụ việc, dẫu không có tác dụng gì lắm đâu nhưng được cái là phường có biết, thi thoảng phường gọi thằng kia lên là phường có lý do đá đểu nó để xin tí tiền trà thuốc, thằng kia sẽ phải dè chừng mợ hơn
2. Lắp camera an ninh soi cả trong và ngoài, lắp 2 cái, một cái bí mật, một cái công khai, cái công khai cốt để bọn mất dạy nhìn thấy, côn đồ mấy thấy camera cũng phải kiêng dè phần nào, nếu nó phá camera thì mợ đem clip lên phường tố cáo tội phá hoại tài sản, nếu nó xông vào nhà thì tố cáo tội xâm phạm gia cư bất hợp pháp, nếu nó đánh mợ thì tố tội xâm phạm thân thể, nếu nó hắt c.ứt vào nhà thì tố tội làm nhục người khác, sau vài lần là cứ nhìn thấy camera thì côn đồ cũng chùn thôi, nó càng phá mợ thì nó càng được các anh phường hỏi han sức khoẻ thôi chứ thứ cặn bã phải xăm mình để củng cố tự tin thì chỉ là loại thùng rỗng kêu to thôi
3. Xem có cầu nối nào chạm được tới thằng bẩn bựa kia để gây áp lực ngược lại nó hoặc chí ít thì tìm cách hoà giải, các cụ nói rồi, dây vào c.ứt thì chỉ có thối um mà thôi

hoanibst

Xe tải
Em thì em ko ủng hộ nuôi chó ở phố. Khi nào chó biết đái ị vào bồn cầu như người thì hãy nuôi.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mợ chắc ở Bình Dương à. Chứ ở Hà Nội mà như thế bọn đỏ nó cho đi biệt tích trong phút mốt.

Xe nội lước

Xe container
Việc này không đơn giản khi ta yếu thế.
Phương trâm hoà bình nhẫn nhịn là hay nhất.nhưng nhịn nó k cho nhịn thế mới cực..vậy nên theo em vc mợ nên lắp cam kín và bố trí đủ sáng nơi cam soi.
Đi ra ngoài thì né ng ta đi 1 tí.
Có dịp thì trình bày nhún nhường ng ta tí.
Sinh sống sao cho láng giềng quý mến tí..
Và nếu căng thì làm cái tường trình đồng kính gửi ubnd phường,ca phường,hội đồng nd phường tí.( Có thể đúng hay không đúng nơi có trách nhiệm nhận nhưng đánh động k ai bao che cho họ đc).
Đừng cun cút đi báo 1 anh ca riêng lẻ,và đừng dại gọi thâm khác vào.chả ích gì mà còn tốn tiền thêm..

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Dân anh chị bán trà đá thì chắc phải là bình phong cho việc điều hành ngàn tỏi oánh bạc, em nghe cứ hài hài
Chí Phèo nhẽ hạp hơn?

Duc Sang

Xe container
Gắn camera khắp và xung quanh nhà thì sẽ có bằng chứng khi cần.