[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

nhimtho2018

Xe hơi
chuyện cũng lâu rồi,em cũng bị bọn cuối phố quãng 5 thằng xăm gõ cửa
đã tính đc trước nên em ra mở cửa 2 tay 2 con phóng
thế sủa bậy vài câu r lướt cmn hết luôn

nguyentoyotahn

Xe buýt
Tuyệt đối k thuê đen khác, nếu quen thân thì nhờ hoà giải nhẹ nhàng. Đi thuê nhỡ chúng nó bắt tay nhau cò quay thì có tiền trả mãi k, còn nếu k bắt tay nhau nhỡ chúng nó mất kiểm soát đi mạng ng là thành tội mình.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Đen gặp đỏ mới mất điện mợ nhá, dù đỏ còi nhưng chuẩn quy trình.

Chỉnh sửa cuối:

fishbed4

Xe tăng
Mông cộc gì mà những 40kg hở cụ chủ?

duytrong

Xe lăn
Tưởng nó đánh đấm vớ vẩn bên ngoài , đã vào tận nhà mà còn không báo xxxx thì đành chịu à. Báo luôn đi, nếu nó còn làm căng nữa thì thuê đai ca khác gặp gỡ nhà nó mà giải quyết chứ.

tvn_713

Xe hơi
Nay em ngồi với ông nuôi chó h'mông cộc, thấy nói con đẹp lên tới 100 củ, mỗi lần xin chịch của nó từ 5-15 củ, ăn ngon, ngủ điều hoà máy sưởi. Sói cụ đá chó nó, nó bem cho cũng không oan mấy.
Chó đắt tiền thì được phép lao vào cắn người hoặc cắn chó khác thỏa mái hả cụ?

VietSonic

Xe tăng
Thời buổi này ko nên nuôi chó má nữa. Bao nhiêu vụ chó cắn người lạ, cắn cả chủ rồi. Thời gian chăm chó thì chăm vợ, con còn hơn. Ở nhà đất thì phức tạp vì đủ mọi thành phần xã hội. Chó mà cắn người thì chủ cũng liên lụy.
Còn va chạm với dân anh chị thì cũng nên xin lỗi người ta. Xin lỗi mà ko dc chấp nhận thì tránh con mẹ nó ra, ko dây vào nữa, bán chó đi cho đỡ phiền. Sau này nó mà dọa đánh thì báo công an, chấp nhận mất tiền nhiều để đút cho họ xử lý êm xuôi. Ko có tiền mà vẫn bị nó đánh thì chỉ có nước chuyển lên chung cư ở cho nó lành. Đừng dại mà đánh lại hoặc thuê xhđ khác xử lý, chỉ có thiệt về mình thôi, sau này ra đường, nó làm phát tai nạn có chủ đích thì cụ chủ cũng mệt. Tập trung vào kiếm tiền nuôi vợ con còn hơn đi sâu vào. Bọn công an phường nó toàn nói thẳng: Giờ người ta chỉ sợ thằng có tiền thôi.
Em từng dính đánh nhau với hàng xóm ở khu tập thể nên em nghiệm ra được như vậy.

Ho lee

Xe tải
Bọn Xh sợ nhất cớm - nếu cụ có nguoi quen bên xx thì chủ động trao đổi trc, sau đó lên phường trao đổi trc vs xx trên đó xin ý kiến ( cụ gặp thẳng trưởng xx phường - nhớ kèm lì xì ) rồi tuỳ cơ ứng biến trc.

skype0211

Xe tăng
Cụ có bạn bè là công an hay quen biết anh em nào công an không, hôm nào rủ khoảng 5 anh em mặc nguyên bộ quần áo ngành về nhà uống nước hay bia thì tùy cụ, đi ra ngõ ngắm nghía chỉ trỏ chơi chơi thôi, đảm bảo mấy thằng đen kia nể nhà cụ ngay. Mà nhà cụ nên lắp cam đi, em khuyên thật.

STElectrics

Xe lăn
Nay em ngồi với ông nuôi chó h'mông cộc, thấy nói con đẹp lên tới 100 củ, mỗi lần xin chịch của nó từ 5-15 củ, ăn ngon, ngủ điều hoà máy sưởi. Sói cụ đá chó nó, nó bem cho cũng không oan mấy.
Cụ này không đồng bọn với đám mực tàu kia thì cũng thuộc hội quý chó hơn quý người.

thanh 2342

Xe đạp
Website
muacophieu.com
ngay trước cửa nhà mình cũng vì chó mèo mà đánh nhau ko biết bao nhiêu vụ. vì 1 con chó mà mấy gia đình đánh nhau liên toại. tốt nhất là đừng thả rông nó. mà đêm thì xích vào nhà cho nó đỡ sủa bậy. con nào ko dạy đc thì đem cho hay bán luôn.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Em nói ko bênh bên nào, những người xã hội, mặc dù cũng ko tốt đẹp lắm, nhưng đa số những người ngồi bán nước chè là những người cũng hiểu biết đúng sai, ko phải tự nhiên vì chuyện 1 con chó cắn nhau, hay hàng xóm đá con chó nhà mình mà làm um lên như vậy, lại còn gọi cả đàn em đến đàn áp nữa. Nói cho cùng thì con chó cũng đã chết đâu? Hơn nữa lại là hàng xóm láng giềng, nơi ăn chốn ở, thường thì những người xh họ nhịn còn tốt hơn dân công chức hay vp. Em nghĩ là còn lý do gì đó căng thẳng hơn nên mới như vậy.
Ngày trước khu nhà em có ông anh cũng làm xh, ra ngoài thì thét ra lửa, nhưng về đến nhà, với hàng xóm, mọi người xung quanh hay với gia đình lại ngoan như chó cún, dạ thưa như công chức, kể cả ông bô có cãi vã với hàng xóm cũng im thin thít, ko bao giờ lên tiếng hay làm gì. Ngày trước nhà hắn có nuôi con chó Nhật, vừa bé vừa rát chết, nhưng rất to mồm, suốt ngày ông già hắn thả ra ngoài cho ỉ.a lung tung. Rồi mùa động đực, nó hú nó sủa cả đêm, ông già hắn lại xích ở ngoài đến sáng. Có lần em bực quá, sáng sớm đi làm thấy xích ở ngoài chờ đi ỉ.a, nó sủa ầm ĩ, em sút cho phát im m.ẹ luôn, xong vào gọi ông già hắn nói vài 3 câu rồi đi làm, hôm đó có cả hắn ở nhà. Từ hôm đó ko thấy thả chó lung tung nữa.

xedapchongnguoc

Xe tăng
Nhờ mấy anh thâm khác hỏi thăm lại đê đjt mẹ hàng xóm với nhau vì 1 con chó mà đánh nhau đc à

Taxi-VIC

Xe tải
Tiền dùng để lắp cam, tiền để chi cho trưởng đồn phó đồn hay tất cả các anh chị đại thì tốt nhất mua ít trái cây chai rượu ngon kèm theo sự chân thành sang mà nói chuyện, mình đã nhún nhường cầu thị thì chắc người ta có là dân xăm trổ gì cũng không muốn làm to chuyện. Theo cháu đấy là lành nhất, không gây thêm thù chuốc thêm oán.

xukute

Xe tăng
cứ bình thường, bình tĩnh thì không sao đâu mợ.
Tránh va chạm với bọn họ, họ đe rồi thì lần sau có đi qua mà không cà khịa gì thì cũng chả sao đâu.
Nó cũng chẳng ngu tự nhiên đánh nhau để vào khám làm gì.

Về chó thì biết thế tránh đi, gửi chó nhà mình sang chỗ khác, không nuôi nữa cho đỡ xích mích làng xóm.

provtc

Xe container
Chỗ em có vụ đánh đấm mấy cái có cam quay lại, có giấy khám thương tật trên 11% thế mà đi tù cả đám

VCHDHN

Xe container
Muốn các đồng chí xxx nhúc nhích chỉ có cách nhờ áp lực cộng đồng mạng. Chủ thớt lắp cam rồi ok, cứ làm cái đơn chính thức ra phường nữa....chờ thêm chứng cứ ( cái này k mong muốn ) rồi chọn giờ tốt tổng tấn công. Tầm này tin tức mà lan tràn trên mạng XH với đủ chứng cứ thuyết phục thì công an với chính quyền nơi đó như ngồi trên lửa.

duytrong

Xe lăn
Theo tôi thì 2 vợ chồng chủ thớt cứ hàng ngày thay nhau ra ngồi uống trà đá của quán nó, vợ sáng ra uống luôn 10 cốc, chiều chồng lại làm 10 cốc, lại xơi thêm kẹo lạc vv..., liên tục trong 1 tháng. Vị chi 2 vợ chồng mỗi ngày 20 cốc trà đá = 60k, thêm 40k kẹo lạc nữa là mỗi ngày 100k x 30 ngày = 3 củ. Sau 1 tháng đảm bảo chúng nó coi vợ chồng chủ thớt là khách quý, léo cần phải làm gì nữa.
Em bổ sung thêm , mỗi buổi chiều táng cho vài trăm ngàn tiền lô đề, hôm nào vui vẻ phang thêm con ba càng, bảo đảm vợ cho9ngf cụ chủ có việc về quê đôi ba ngày có khi bác bạn ấy sang hỏi thăm ấy chứ...

duytrong

Xe lăn
Nó mà vào nhà táng chồng, một lát sau la thất thanh hàng xóm, nhà cháu làm sao cứ ngay đơ chả biết gid nữa rồi, gọi cấp cứu... bảo đảm khối thằng sang ngó nghế...