Thảo luận GL cỏ - từ A đến Á

mercedesC240

Xe tải
Dòng xe này có tiếng hay hỏng cảm biến tốc độ. Cái cảm biến đó mà hỏng thì nó tự trói 3 bánh còn lại làm xe không thể đi được, chỉ bò dưới 10km/h.
Cảm biến 2 bánh trước giống nhau, 2 bánh sau giống nhau. Em mua 1 cái trước 1 cái sau để dự phòng trên xe đề phòng đi đâu xa nó hỏng có cái thay ngay.
giống bệnh xe cháu quá cụ.
cụ mua đồ ở đâu mấy xiền ạ?

Thudovang

Xe buýt
rẻ quá nhj

hxtjp

Xe đạp
Em chạy GL550/2007. Đổi sang Lex tương đương thì phải LX570, GX chưa đủ tuổi, mà tiền LX thì đủ mua 3 con Mẹc chạy dần! :D
Bảo dưỡng thì em này tốn nhất khoản dầu, dầu máy của nó hơn 8 lít, đổ Mobil1 vào cũng khẳm tiền, muốn rẻ thì đổ dầu thường thôi.
Phụ tùng thì nặng nhất hệ gầm, nhất là bộ giảm sóc. Cụ hình dung xe nặng 3 tấn rưỡi đè lên 4 cái giảm sóc thì nó hao cũng đúng thôi.
Em thì hay độ đẽo linh tinh, khó tính chính xác đổ vào xe bao xèng, nhưng có ông bạn đi GL320 cùng đời, mua cùng thời điểm, nay vẫn chạy phằm phằm, mỗi năm ông ấy nuôi xe chưa tới 30 củ. Xe ông ấy vửa ra dầu cái giảm sóc trước có gắn bóng hơi, vào hãng hơn 30 củ, ra ga ra ngoài báo 20 củ, anh em ship hàng về thay hết 8 củ cả công thay.
Nói chung dòng này chơi cũng phải hiểu biết, không dành cho đội "cổ cồn"! Nhưng nếu cụ nghĩ Lex, nhất là dòng thân nặng như LX, GX tầm tuổi đó mà không phải nuôi thì chắc cần tìm hiểu kỹ lại! :D
Em mới vào đời gl450 2008.
Em chuẩn bị phải thay con giảm sóc trước. Hình như con trước phần bóng hơi & thủy lực gắn cả cụm phải thay nguyên hả bác? 0 sửa rời đc như giảm sóc sau.
Bác chơi hàng oem hay TQ thế!
E cũng tìm đc bên dubai bán đủ 3 loại chính hãng, bilstein & TQ nhưng đang băn khoăn 0 biết nên order loại nào.
Nếu đc bác ib cho em xin sdt để học hỏi kinh nghiệm. Tks bác!

kaitokids

Xe hơi
Hoặc nếu bác muốn mua xe lướt thì e cũng đang cần tiền đây ạ.
Glc250, sx2017, 2.9 vạn, em làm bảo dưỡng full hãng, bảo hiểm thân vỏ hết 2019.
Giá rẻ nhất VN 16xx triệu.
Số e: 082.881.chín chín chín chín.

Entidi

Xe buýt
Hóng các bác nhá hàng, đợt rồi e mới bán Ml350, chưa biết mua xe gì. Đang đi xe công ty.

Hayabusa92

Xe hơi
Em đang tính bán Q7 208 qua GL mà có vẻ nghe đồ các cụ báo căng hơn giá Audi :/

Hagiangpro

Xe tải
Trc em đi gl550 vừa bán xong
Em đang thừa đôi pha trước
1 cái bình nước rửa kính
1 cái miếng để lắp cản trước
xe cụ nào đâm đụng thì inbox em để lại cho. Tuần tới đi công tác về e chụp cho
Cụ cho em hỏi chút: GL 550 đời 208, đi 6 vạn không đâm đụng, chủ yếu để gara, khoảng bao nhiêu thì lấy được và lấy về phải thay thế nhiều đồ không cụ?
Cám ơn cụ!

Xe vài bánh

Xe điện
Cụ cho em hỏi chút: GL 550 đời 208, đi 6 vạn không đâm đụng, chủ yếu để gara, khoảng bao nhiêu thì lấy được và lấy về phải thay thế nhiều đồ không cụ?
Cám ơn cụ!
- Đời 2008 mà đi 6 vạn thì hơi khó tin :D
- Nếu chuẩn đi 6 vạn thì chả có gì để thay cả, đổ xăng thay dầu và chạy thôi.
- Giá thì em chịu :D

ript2007

Xe tải
Hi hi, 2008 mà 6 vạn thì ảo thật, đi cực ít như em mà mỗi năm ít ra cũng 1 vạn

vantata

Xe buýt
Cám ơn cụ!
06 Lần 2 hay sao cụ. chắc loanh quanh 7-740tr

Hagiangpro

Xe tải
Hi hi, 2008 mà 6 vạn thì ảo thật, đi cực ít như em mà mỗi năm ít ra cũng 1 vạn
06 Lần 2 hay sao cụ. chắc loanh quanh 7-740tr
Em cám ơn các cụ đã tư vấn.
Xe này của anh hàng xóm định cư ở nước ngoài, anh ấy chuyển nhà về cạnh nhà e 3 năm nay, xe này chỉ để anh ấy lượn lờ khi về nước chơi. Trước đây thì em không biết rõ lịch sử của xe, chỉ nghe anh ấy kể sơ bộ, từ khi chuyển về tới nay xe chủ yếu để trong gara và giúp việc nổ định kỳ 15 ngày/lần. Thỉnh thoảng cần di chuyển xe thì em trợ giúp và lúc này em mới cảm nhận sự khác biệt và rất yêu, nhưng lại run khi thấy mọi người chia sẻ là phụ tùng đắt :)
Hiện bác chủ xe vẫn để vậy và gần năm nay chưa đi 1 km nào. Em nhờ các cụ tư vấn giúp nếu trong khả năng thì e sẽ cố đàm phán và cưới hoa hậu già :)

Xe vài bánh

Xe điện
Em cám ơn các cụ đã tư vấn.
Xe này của anh hàng xóm định cư ở nước ngoài, anh ấy chuyển nhà về cạnh nhà e 3 năm nay, xe này chỉ để anh ấy lượn lờ khi về nước chơi. Trước đây thì em không biết rõ lịch sử của xe, chỉ nghe anh ấy kể sơ bộ, từ khi chuyển về tới nay xe chủ yếu để trong gara và giúp việc nổ định kỳ 15 ngày/lần. Thỉnh thoảng cần di chuyển xe thì em trợ giúp và lúc này em mới cảm nhận sự khác biệt và rất yêu, nhưng lại run khi thấy mọi người chia sẻ là phụ tùng đắt :)
Hiện bác chủ xe vẫn để vậy và gần năm nay chưa đi 1 km nào. Em nhờ các cụ tư vấn giúp nếu trong khả năng thì e sẽ cố đàm phán và cưới hoa hậu già :)
Như cụ tả thì cụ đã quá hiểu cái xe và có thể tự cảm nhận xem nó còn tốt chừng nào rồi. Muốn biết cần thay gì không cụ cứ oánh xe vào gara thợ phán cho mà nghe. Nói chung nếu phải thay thì nặng nhất là phần gầm thôi.
Về chi phí sử dụng, cái xe tuy đã cũ, giá mua cả xe có thể không cao nhưng nếu phải thay đồ thì cũng không dễ chịu chút nào đâu. Dòng xe này to lớn đồ sộ nhưng vận hành lại êm ái, để được như thế thì đồ của nó cũng phải có gì đó khác biệt, nhất là hệ thống gầm. Tuy xe cũ, nhưng khi mua đồ thì lại mua đồ mới.
Cụ cứ xác định mỗi năm trung bình đầu tư cho nó 50 củ thì sẽ chơi tốt. Trung bình có nghĩa là năm nay chỉ 10 củ nhưng năm sau có thể 90 củ chẳng hạn.

Hagiangpro

Xe tải
Như cụ tả thì cụ đã quá hiểu cái xe và có thể tự cảm nhận xem nó còn tốt chừng nào rồi. Muốn biết cần thay gì không cụ cứ oánh xe vào gara thợ phán cho mà nghe. Nói chung nếu phải thay thì nặng nhất là phần gầm thôi.
Về chi phí sử dụng, cái xe tuy đã cũ, giá mua cả xe có thể không cao nhưng nếu phải thay đồ thì cũng không dễ chịu chút nào đâu. Dòng xe này to lớn đồ sộ nhưng vận hành lại êm ái, để được như thế thì đồ của nó cũng phải có gì đó khác biệt, nhất là hệ thống gầm. Tuy xe cũ, nhưng khi mua đồ thì lại mua đồ mới.
Cụ cứ xác định mỗi năm trung bình đầu tư cho nó 50 củ thì sẽ chơi tốt. Trung bình có nghĩa là năm nay chỉ 10 củ nhưng năm sau có thể 90 củ chẳng hạn.
Em cám ơn Cụ!

tung4

Xe tải
Em đang đi GL550 2008. Đã chạy khoảng 250 nghìn km. Cụ có cần hỏi gì thì bảo em. 6 vạn km hoặc 6 vạn miles thì cụ còn đi được nhiều chán.

Hagiangpro

Xe tải
Em đang đi GL550 2008. Đã chạy khoảng 250 nghìn km. Cụ có cần hỏi gì thì bảo em. 6 vạn km hoặc 6 vạn miles thì cụ còn đi được nhiều chán.
Em cám ơn cụ! E đợi bác chủ xe về xem ý bác ấy thế nào, rồi em xin tư vấn của các cụ.
Cám ơn các cụ!

Pigwalk

Xe container
Thì GL cũng có GL đẳng cấp và GL cỏ mà cụ. Em chỉ chơi được GL cỏ thôi, GL đẳng cấp em xem từ xa thôi...
Em cũng rất thích GL, cứ đi đâu gặp là lại ngắm nghía, tìm hiểu. Không hiểu sao em chỉ thích SUV to, mặc dù em chỉ đi phố là chính. Giờ đọc được thớt của cụ lại càng thấy thích GL, cả 450 và 550, muốn trải nghiệm sang GL, mặc dù chiếc Pajero em đang đi cũng rất thích vì đầm, bền bỉ và cực lành, cứ thay dầu và bảo dưỡng định kỳ là chạy, chưa hỏng vặt hay nằm đường bao giờ.

Nguyen Ngoc Thi

Đi bộ
Trọng lượng thì đúng như cụ nói, em nhầm! :D

Em bị hỏng cảm biến khi lang thang trên Buôn Ma Thuột, kéo về thì cũng xa phết! :D
Hỏi chuyên gia thì bảo tháo cảm biến ra, nó sẽ hiểu là hỏng cảm biến, nhưng xe thông minh nên nó chỉ cho chạy chế độ khẩn cấp, luôn chạy số 1, chạy thế thì biết bao giờ mới về đến nhà. Lên mạng tìm kiếm 1 hồi thì ra giải pháp tháo cầu chì ABS, ngon luôn, về đến cao tốc vẫn 120km/h! :))

Đặt đồ thì phải xác định đúng đồ mình cần thay, tên của nó bằng tiếng Anh xong lên mạng tra thôi, tra bằng code sẽ rất ít kết quả. Tra xong xem hình, xem đời xe nữa khớp là chiến. Có 2 từ khóa cho dòng xe này: X164 và GL450. Đa phần đồ lắp lẫn được cho 320, 450, 550, chỉ có 1 số ít liên quan đến nhiên liệu, động cơ là riêng giữa 320 (dầu) và 450/550 (xăng). 450 và 550 thì gần như lắp lẫn toàn bộ. Có thêm 1 lưu ý cho giảm sóc là 450 thường không có ADS, 550 thì có ADS. Dòng có ADS thì trên giảm sóc có gắn thêm cục điện cảm biến ADS, dòng không ADS thì giảm sóc cơ hoàn toàn, không điện đóm gì.
e mạo muội hỏi cụ:
- Cái cầu chì ABS ở vị trí nào trong 03 hộp cầu chì trên GL450 vậy cụ, cho e để xử lý khi cần.
- Các cảm biến này bị hỏng thì mình có tự thay (có hàng xoay cua trên xe) được ko cụ, có khó lắm ko cụ.
Tks cụ nhiều