GL450-2007 sẽ đổ những bệnh gì

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Bác chủ đã thử tự đặt câu hỏi "trong số những người xúi mình mua chiếc GL 6 năm tuổi kia, bao nhiêu người sẽ share các chi phí liên quan đến em nó với mình sau này?" chưa. Chúc bác chủ có quyết định sáng suốt.
Dở hơi ah, ko share chí phí, ko tốn tiền túi thì mới chém gió vô tư, dựa kinh nghiệm thực tế. Cứ phải share chi phí thì về mà hỏi vợ nhé.

lenguyen210

Xe tải
cụ chủ phải nghiên cứu kỹ nhé, về đẳng cấp thì rõ ràng rồi, nhưng về độ sướng thì còn phải bàn .
em thấy các cụ trên này hay đưa ra dẫn chứng về merc là chạy 200 cây chuối trên h vẫn ngon, thế nhưng trong sử dụng hàng ngày mấy ai chạy lên tốc độ ấy? chạy như thế thì xxx thu bằng mất ạ .
bỏ qua vấn đề tốc độ thì đến vấn đề chi phí sưa chữa bảo dưỡng khá cao , xe công ty em mới thay quạt gió hết 40 củ, tổng cộng năm nay thay thế sửa chữa trong hãng hết hơn trăm .
về độ sướng khi đi trong phố thì gl450 ko thể bằng cx9, tay lái nặng, xác to . nói chung lái gl450 trong phố cảm giác khá mệt mỏi . xếp em mua thêm con kia morning để đi trong phố cũng vì vậy .
về ăn uống thì như nhau : tầm 20l.
em nghĩ cụ nên lấy cx9 cho nó nhàn cụ a.

Kim Jong un

Xe hơi
cụ chủ phải nghiên cứu kỹ nhé, về đẳng cấp thì rõ ràng rồi, nhưng về độ sướng thì còn phải bàn .
em thấy các cụ trên này hay đưa ra dẫn chứng về merc là chạy 200 cây chuối trên h vẫn ngon, thế nhưng trong sử dụng hàng ngày mấy ai chạy lên tốc độ ấy? chạy như thế thì xxx thu bằng mất ạ .
bỏ qua vấn đề tốc độ thì đến vấn đề chi phí sưa chữa bảo dưỡng khá cao , xe công ty em mới thay quạt gió hết 40 củ, tổng cộng năm nay thay thế sửa chữa trong hãng hết hơn trăm .
về độ sướng khi đi trong phố thì gl450 ko thể bằng cx9, tay lái nặng, xác to . nói chung lái gl450 trong phố cảm giác khá mệt mỏi . xếp em mua thêm con kia morning để đi trong phố cũng vì vậy .
về ăn uống thì như nhau : tầm 20l.
em nghĩ cụ nên lấy cx9 cho nó nhàn cụ a.
Bác cho e hỏi chút, xe sếp bác nói đời bao nhiêu vậy? Chạy nhiều chưa? E nghĩ Nếu 2007 thì thay như thế chắc cùng là chuyện thường.
Dù gì e vẫn thấy GL rất đẹp, đi sướng, e nghĩ Mazda CX9 sao sánh được.

lenguyen210

Xe tải
em cũng ko biết đời bao nhiêu, tại em ko xem đăng ký. chỉ biết là đăng ký lần đầu năm 2011, xe nhập lướt. xe hiện tại odo khoảng 5 vạn. xe cũng ít đi.
xếp em cuồng merc các cụ ạ, hiện tại có 3 con s550, gl450, e280, đang bán con e280 nên em mới lên nhờ tư vấn của các cụ đấy ạ.
trong 3 con này thì đi sướng nhất là s550. cảm giác vận hành nhẹ nhàng lắm.
con gl450 em chạy nhiều tuyến HN-Nghệ An nên em cảm nhận nhiều và tư vấn chứ ko phải em chém đâu ợ.
đi đường trường thì rất sướng, bản thân em cũng chạy 1 lần lên 160 mà vẫn như 100 thôi ( chạy kiểu này đau tim lắm ); nhưng trong phố thì quá nặng nề. nhất là cái tay lái nặng cụ ạ. mệt lắm chứ chẳng đùa.
CX9 là 1 con xe ngon cụ ạ, cảm giác lái, độ bốc, trang bị đồ chơi, nội thất ko thua kém gl450 nhiều đâu. đẳng cấp thì chắc chắn ko bằng rồi, nhưng vẫn thuộc hàng xe sang.
nhưng đổi lại thì cụ sẽ đỡ chi phí rất là nhiều đấy. vợ trẻ mà.

MTfan

Xe buýt
Chả có cái xe nào đi sướng mà chi phí vận hành nó rẻ cả, nhất là lại xe cũ nữa. Nếu chi phí không phải là vấn đề với cụ thì cụ cứ nhích thôi. Em đọc thấy nhiều cụ chia sẻ kinh nghiệm rất thực tế, vấn đề chính là chi phí vận hành, bảo dưỡng thôi.

Kim Jong un

Xe hơi
E lại phải móc cái thớt này lên vì e đang quan tâm tới GL, nhưng thông tin thì ít quá. Bác lenguyen210 cho e hỏi chút, bác có nắm đc chiếc GL của sếp bên bác đã đổ những bệnh nào mang tính phổ biến chưa? Bác thường sửa ở đâu? Chi phí thế nào?

chanhopalm

Xe đạp
Mình cũng đang muốn kiếm 1 em GL550 tầm đời 2009-2010 cho nó dễ chiụ cái túi một chút, không biết giá cả của em nó bây giờ tầm bao nhiệu bác nào biết giá tư vấn giúp mình, xem mình liệu có khả năng cưới em nó không ? đọc các bài viết sao thấy có bác nói ít hỏng, có bác nói hay hỏng hóc, tốn tiền nhiều quá, không biết sao đây nữa, giống như ngày xưa mình có một cảm giác rất thật là ra chợ vải tính mua vải tốt may đồ mà cuối cùng không mua được gì cả do không biết mua loại nào vì nhìn...hoa cả mắt, không khéo thì ráng rước được vợ hai về nhưng lại không đủ "đạn" để bảo trì sửa chữa thì chết, làm sao để có quyết định sáng suốt nhất bây giờ các bác ?
Cám ơn các bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

SimsSam

Xe điện
Mình cũng đang muốn kiếm 1 em GL550 tầm đời 2009-2010 cho nó dễ chiụ cái túi một chút, không biết giá cả của em nó bây giờ tầm bao nhiệu bác nào biết giá tư vấn giúp mình, xem mình liệu có khả năng cưới em nó không ? đọc các bài viết sao thấy có bác nói ít hỏng, có bác nói hay hỏng hóc, tốn tiền nhiều quá, không biết sao đây nữa, giống như ngày xưa mình có một cảm giác rất thật là ra chợ vải tính mua vải tốt may đồ mà cuối cùng không mua được gì cả do không biết mua loại nào vì nhìn...hoa cả mắt, không khéo thì ráng rước được vợ hai về nhưng lại không đủ "đạn" để bảo trì sửa chữa thì chết, làm sao để có quyết định sáng suốt nhất bây giờ các bác ?
Cám ơn các nác nhé.
Cụ mua xe chủ cũ là người quen, sẽ tránh được các nguy cơ.

Kiểm tra thì cũng không dễ để biết hết các nguy cơ hỏng, các phụ tùng cần tay, đi xe S, GL thì cần có khảng 10k obama để chăm sóc em nó nếu thay đồ chính hãng.

các cái cần quan tâm cho xe 4~ 5 tuổi như, Cảm biến tốc độ, ắc quy, giảm sóc hơi, cao xu chân máy. Bất thình lình thì. Chịu. Nhưng ít hỏng lém

Hoang Ha Nguyen

Xe máy
Em đi tốc độ trung bình 14km/h thì nó đo 24.7l/100km bác ạ

V8_Northstar

Xe buýt
e nói ntn nhiều cụ sẽ ko vừa lòng..
xe này có 1 vài bệnh
1st giảm xóc hơi..trước..
2nd : nhiều xe bị hỏng bánh răng thăng bằng ( lỗi kt)
3rd : mạch đk hộp số
4th : transfer case
5th : thước lái....
xxxxx

đi xe này thì đừng để í đến xăng làm gì...hết thì cứ đổ thôi ah ..băn khoăn thì ko nên đi..vì các cái còn lại sửa còn mắc hơn nhiều =))

đi thì e thấy bt...e ko thích xe SUV của Đức lắm..con này xóc tung ***..đi vào đường hơi gập ghềnh tí mà phi nhanh thì đầu cụng nóc..:))
xe đi cứng...

nếu cụ nào thích suv chơi Range rover hoặc Escalade..đi sướng hơn tụi này nhiều..êm ái mà khỏe :)) + lành nữa... chưa kể nhìn trông nó hầm hố >:)

Chỉnh sửa cuối:

Kim Jong un

Xe hơi
Cụ mua xe chủ cũ là người quen, sẽ tránh được các nguy cơ.

Kiểm tra thì cũng không dễ để biết hết các nguy cơ hỏng, các phụ tùng cần tay, đi xe S, GL thì cần có khảng 10k obama để chăm sóc em nó nếu thay đồ chính hãng.

các cái cần quan tâm cho xe 4~ 5 tuổi như, Cảm biến tốc độ, ắc quy, giảm sóc hơi, cao xu chân máy. Bất thình lình thì. Chịu. Nhưng ít hỏng lém
Cháu được biết cụ cũng đã chia tay GL 2009 thì phải, hình như cụ bán 88k. Cụ chia sẻ thông tin lên đây cháu tham khảo với được ko ạ?

GL63AMG

Xe máy
rừng xanh-biển cả- hầm......cầu,đâu đâu cũng ở
Cụ nào biết thì trả lời đúng câu hỏi giúp e nhé
Cò về đẳng cấp, cảm giác lái này nọ ....thì ai cũng biết rồi ạ E sốt ruột quá
vâng , cảm giác lái khỏi chê , mẹc là 1 trong những hãng xe sang có kinh nghiệm nhất thế giới mà

Kim Jong un

Xe hơi
Hôm trước e có xem 1 con bên Gia Lâm, 550 sx 2009, giá rao 2,3 tỷ, nếu vậy dự phòng phí 200 củ nữa là 2,5 tỷ. Có cao quá không? Xin ý kiến các cụ, đặc biệt là cụ Dung-taybien, Dongnat, Gaz69. Các cụ cây đa cây đề các cụ tư vấn nhiệt tình giúp. E cám ơn.

too late

Xe máy
Các cụ đã chọn Mer GL thì phải chấp nhận tốn xăng, chi phí bảo dưỡng cao + trộm hay nhòm ngó 1 số thứ,... mua cũng ko rẻ. Nhưng nó sướng cái thằng người.
Nếu đã tốt, bền, chi phí bảo dưỡng thấp,... Thì chả thằng éo nào bán rẻ bằng xe Nhật với xe Hàn cả. Các Cụ thử ngẫm xem.
Thóc gạo nó có "tinh" các Cụ ợ !

Crown_Super

Xe hơi
Chào cả nhà!
Chúc mọi người 1 buổi tối vui vẻ !
Chả là em định đổi xe rước 1 em CX9 2011-2012 tầm 1,5 củ
qua tham khảo xe thì thấy emGL450-2007 cũng tầm giá đó
Thú thực chưa bao giờ em dám mơ về em này nên thấy giá này có vẻ ước mơ thành hiện thực chăng?
Nhưng lại băn khoăn ko biết tầm tuổi này thì em nó cần phẫu thuật những gì??? tón kém bao nhiêu....
Về khoản nuôi dưỡng thông thường thì em đã tham khảo : Uống tầm 20L, bảo dưỡng 1năm chắc khoảng vài chục...
Nhưng diều em lo nhất là em nó có những bệnh trọng gì và có hay đòi đi Bạch mai hay viện K Ko ?
Mong các bác am hiểu về em này cho ý kiến giúp em với, Xin cảm ơn các bác !
Thước lái và giảm sóc cụ ơi, 2 món này khiếp hồn nếu vào hãng ạ!

qvhh

Xe đạp
Dạo này hình như mây cái GL 450 nó lên giá hay sao ý các bác. Em thấy có mấy em GL 450 đời 2007 mà thách cưới toàn 70 đến 90 k. Thách cưới kinh quá. Các bác cho em hỏi làm sao biết đc em nào đã bị quay đồng hồ rôi ko ạ?

Ngọc Đạt

Xe máy
CX 9 xấu lắm cụ à