Thảo luận GLC 200 hay GLC 200 4mt

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Em đang đi cx5 tính trong thời gian tới lên glc đi nhưng đang phân vân giữa 2 bản này.em thì không quan trọng lắm màn lcd hay dẫn đô gj 2 cầu.có 2 cái phân nhất là
1. Loa bumester bản thường không có hãng có nhận nâng cấp không và chi phí thế nào vì e đi xe hay nghe nhạc
2. Bản thường bị cắt mất kính 3 lớp chống ồn và nóng thì có bị nóng và ồn hơn 4mt nhiều không ạ.
E chỉ quan trọng 2 cái này thôi ạ.các cụ đi trước cho em xin ý kiến ạ

Tungmbi

Xe tải
Em đang đi cx5 tính trong thời gian tới lên glc đi nhưng đang phân vân giữa 2 bản này.em thì không quan trọng lắm màn lcd hay dẫn đô gj 2 cầu.có 2 cái phân nhất là
1. Loa bumester bản thường không có hãng có nhận nâng cấp không và chi phí thế nào vì e đi xe hay nghe nhạc
2. Bản thường bị cắt mất kính 3 lớp chống ồn và nóng thì có bị nóng và ồn hơn 4mt nhiều không ạ.
Em thì chưa đi GLC nhưng đang chạy GLK250, chỉ biết là có 4matic thì yên tâm khi đi đường trơn trượt. Có lúc chạy trên đường toàn đất đỏ, sau mưa nhão thành bùn, và xe thì vẫn đi được kiểu như thuyền bơi trên sông, quay xe trên đường đó vẫn ok, nên e đoán là 4matic rất hữu dụng và giúp mình bớt sợ khi trời mưa, đường trơn trượt, giảm rủi ro mất lái.

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Không nên mua bản thường cụ ạ. Đã chơi cứ phải chơi bản full nóc.

Tầm này có tài chính rồi mua bản thiếu nó cứ phèn phèn thế nào ấy. Riêng C180, hay GLC non-4matic dành cho kiểu Camry, Cx5 nâng cấp lên thử mùi vị xe Đức thôi, phèn lắm.

GLC ít nhất phải 4matic trở lên.

Cái này bản thường chỉ dán thêm chữ vào mông thôi chứ không độ dẫn động 4 bánh.

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Em thì chưa đi GLC nhưng đang chạy GLK250, chỉ biết là có 4matic thì yên tâm khi đi đường trơn trượt. Có lúc chạy trên đường toàn đất đỏ, sau mưa nhão thành bùn, và xe thì vẫn đi được kiểu như thuyền bơi trên sông, quay xe trên đường đó vẫn ok, nên e đoán là 4matic rất hữu dụng và giúp mình bớt sợ khi trời mưa, đường trơn trượt, giảm rủi ro mất lái.
Em thì chỉ đi loanh quanh trong phố.về quê thì cũng toàn đường cao tốc nên cũng ko cần thiết lắm 4mt.chỉ lăn tăn mỗi vụ kính cách nhiệt thôi

martin01

Xe hơi
Em thấy GLC 200 như nhu cầu của cụ thì cũng ổn, e cũng chạy GLC 200 thấy chẳng vấn đề gì, xe có mấy cái auto park hoặc cảnh bảo va chạm e còn toàn tắt vì nó kêu điếc tai. Thú thực đi xem mình trải nghiệm cảm giác lái, khung gầm, vận hàng mượt mà trơn chu là chính chứ mấy cái option đi kem mấy khi dùng đâu

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Em thấy GLC 200 như nhu cầu của cụ thì cũng ổn, e cũng chạy GLC 200 thấy chẳng vấn đề gì, xe có mấy cái auto park hoặc cảnh bảo va chạm e còn toàn tắt vì nó kêu điếc tai. Thú thực đi xem mình trải nghiệm cảm giác lái, khung gầm, vận hàng mượt mà trơn chu là chính chứ mấy cái option đi kem mấy khi dùng đâu
Dạ vâng.đáng tiền nhất của 2 bản cao cấp hơn là dẫn động 4 bánh thì e toàn đi thành phố.về quê thì cũng toàn cao tốc và ở tp luôn không có đường xấu nên không cần thiết lắm.e chỉ lăn tăn vụ kính cách âm cách nhiệt thôi vì không biêta có nóng và ồn hơn nhiều không

martin01

Xe hơi
Dạ vâng.đáng tiền nhất của 2 bản cao cấp hơn là dẫn động 4 bánh thì e toàn đi thành phố.về quê thì cũng toàn cao tốc và ở tp luôn không có đường xấu nên không cần thiết lắm.e chỉ lăn tăn vụ kính cách âm cách nhiệt thôi vì không biêta có nóng và ồn hơn nhiều không
Cách âm thì e thấy đi trong phố ổn, đi cao tốc trên 80km thì thấy có tiếng ồn từ lốp thôi, cái kính thì không vấn đề gì, còn đằng nào cũng dán phim cách nhiệt nên cũng giảm tải độ nóng đc ít nữa ạ

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Cách âm thì e thấy đi trong phố ổn, đi cao tốc trên 80km thì thấy có tiếng ồn từ lốp thôi, cái kính thì không vấn đề gì, còn đằng nào cũng dán phim cách nhiệt nên cũng giảm tải độ nóng đc ít nữa ạ
Vâng cảm ơn cụ ạ.tại e đang đi con cx5 lên cao tốc nó ù ù ồn kinh nên lăn tăn đổi lên.có bạn tư vấn bán hàng mer ib cho e là bản mới này tất cả các bản đều cắt kính 3 lớp hết rồi chỉ khác kính trong và kính màu thôi nên e bớt lăn tăn rồi :)

RAVA

Xe ba gác
-Tầm này là cuối vòng đời của con GLC X253 (2015-2022), còn con X254 thì cũng đã nhá hàng chuẩn bị cho vc ra mắt trong cuối năm nay rồi, bác thì đang có con CX5 để đi nên vội gì, cứ chờ đến sang năm làm con mới yên tâm trong vòng ít nhất 5 năm ko bị lỗi mode thì lại chả hay hơn? Mua con xe sang mới tốn cả mớ tiền mà sau có tầm 1 năm mà đã lỗi mode thì chán lắm? :((

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
1. Hãng ko nhận độ. Chỉ có độ ngoài bạn ạ.
2. Cảm nhận chủ quan: Nóng thì ko hơn, còn ồn thì có thể có nhưng ko đáng kể.
Nói chung, nếu bác thoải mái vốn đầu tư thì cứ bản 4Matic mà đi cho đỡ phải lăn tăn.

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
1. Hãng ko nhận độ. Chỉ có độ ngoài bạn ạ.
2. Cảm nhận chủ quan: Nóng thì ko hơn, còn ồn thì có thể có nhưng ko đáng kể.
Nói chung, nếu bác thoải mái vốn đầu tư thì cứ bản 4Matic mà đi cho đỡ phải lăn tăn.
Dạ 200 thường vừa miếng hơn nên e mới lăn tăn.lên 4mt thì hơi cố mà giai đoạn này thì e lại ko muốn cố lắm

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Hãng không nhận nâng cấp loa đâu cụ ạ. Hãng chỉ nhận nâng cấp Keyless Go và Áp suất lốp. Nếu sale bảo có thì là họ mang ra ngoài lắp thôi.
Nâng cấp loa thì cũng đơn giản nhưng có thể ảnh hưởng đến bảo hành. Cụ cần tư vấn thêm về các Option chính hãng cứ ới em ạ.

pakitox

Xe tải
4 matic chỉ phù hợp với đường tuyết trơn trượt và bùn lầy thôi, đi đường VN hơi phí công năng đó

gaquay123

Xe tăng
Em đang đi GLC200 2019. Cá nhân em thấy không cần 4matic nếu chỉ đi đường đô thị, không off road! Mua chi thêm hơi phí, vì chức năng đấy không dùng! Cơ bản là 4matic sẽ lắp thêm 1 trục dẫn động cho 2 bánh còn lại, nên sẽ nặng hơn khoảng 30kg thì phải, tất nhiên sẽ tốn nhiên liệu hơn. Nên cụ đừng ngạc nhiên nếu thấy ai đó bảo đi GLC200 bốc hơn GLC200 4matic.
Em chuyển từ CRV lên GLC200 thấy cách âm tốt hơn hẳn, còn không rõ GLC200 và GLC200 4 matic thế nào! Loa của GLC200 nghe nhạc cũng rất tốt, chắc cũng không kém burmester nhiều! Còn nóng không thì em không rõ, vì em dán film cách nhiệt, nhưng nếu xe để dưới trời nắng, lúc đầu lên xe cụ cứ lấy gió ngoài ít phút rồi tắt gió ngoài! Làm mát nhanh!
Xe Đức thì quan điểm của em là mua lại cho kinh tế, chứ không mua mới!

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
cụ ơi nếu rảnh mời cụ qua bên em xem xe và so sánh 2 bản cho tiện ạ! Nếu cần xe lái thử thì alo cho em em cầm xe tận nhà cụ cụ cẩm nhận luôn ạ

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Hãng không nhận nâng cấp loa đâu cụ ạ. Hãng chỉ nhận nâng cấp Keyless Go và Áp suất lốp. Nếu sale bảo có thì là họ mang ra ngoài lắp thôi.
Nâng cấp loa thì cũng đơn giản nhưng có thể ảnh hưởng đến bảo hành. Cụ cần tư vấn thêm về các Option chính hãng cứ ới em ạ.
Cụ c9s thưer ib giúp e chi phí của loa bumester,keyless go và nếu có thì led 64 màu được không ạ

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Em đang đi GLC200 2019. Cá nhân em thấy không cần 4matic nếu chỉ đi đường đô thị, không off road! Mua chi thêm hơi phí, vì chức năng đấy không dùng! Cơ bản là 4matic sẽ lắp thêm 1 trục dẫn động cho 2 bánh còn lại, nên sẽ nặng hơn khoảng 30kg thì phải, tất nhiên sẽ tốn nhiên liệu hơn. Nên cụ đừng ngạc nhiên nếu thấy ai đó bảo đi GLC200 bốc hơn GLC200 4matic.
Em chuyển từ CRV lên GLC200 thấy cách âm tốt hơn hẳn, còn không rõ GLC200 và GLC200 4 matic thế nào! Loa của GLC200 nghe nhạc cũng rất tốt, chắc cũng không kém burmester nhiều! Còn nóng không thì em không rõ, vì em dán film cách nhiệt, nhưng nếu xe để dưới trời nắng, lúc đầu lên xe cụ cứ lấy gió ngoài ít phút rồi tắt gió ngoài! Làm mát nhanh!
Xe Đức thì quan điểm của em là mua lại cho kinh tế, chứ không mua mới!
Dạ em cảm ơn cụ ạ.em sẽ lưu ý ý kiến của cụ