Thảo luận GLC 250 Cũ hay 200 Mới/ Xe đầu tiên

Stefano

Đi bộ
Nhờ các bác tư vấn giúp
- Nên mua GLC 200 mới hay GLC 250 cũ (1-2 năm)
ưu GLC200: không có cầu trước nên nước không vào? Có đúng ko các bác?
Trang thiết bị GLC 250 cũ đi lướt 1 năm có thật sự hơn GLC 200?
- Nếu mua GLC 250 và 300 cũ, e nghe nói phương án lắp ống thở chính hãng giải quyết đc vấn đề.
SALE nói vậy nên em chưa tin bằng các bác.
- Phương án thay thế
X3 mới đét rất đẹp nhưng giá cao hơn hẳn Merc. Và em chưa biết THACO làm có tốt khâu dịch vụ và hậu mãi không
Toureg mới quá đẹp nhưng giá chắc cũng cao hơn hẳn rồi và GLC không phải đối thủ. Nhưng nếu cố được có khi nên lên luôn VW luôn đúng ko ạ?

- Đây là chiếc xe đầu tiên của em, nhiều người khuyên mua xe thấp đi cho quen tay, rồi khi cứng lái hãy mua Merc tránh đâm đụng. Em nghe cũng hơi hoang mang, tính là thuê con morning tập lái tầm 1 tháng cho quen lái rồi lên thẳng GLC. Các bác cho em lời khuyên với ạ
Cảm ơn các bác

họa sỹ già

Xe buýt
Có 2 lời khuyên:
1. Đương nhiên bạn có điều kiện bạn mới nghĩ đến mer. Tuy nhiên đây là chiếc xe đầu tiên, bạn nên mua xe vừa phải ( phụ tùng, linh kiện vừa phải...tránh là rủi ro và thoải mái hơn khi thay thế). Chiếc xe thứ 2 hay 3, lúc đó bạn đã có kinh nghiệm về cách thức và nguyên lý sơ đẳng về car rồi bạn nghĩ đến xe xịn hơn...
2. GLC theo tôi là ok với tầm giá nhưng rất tồi về mặt đẳng cấp của hãng khi có vấn đề xảy ra với xe của mình sx ( cái này tôi nói tất cả các sản phẩm, kể cả sp chưa bị phốt gì của mer). Nhưng nhỡ bị thì sao? Lại đổ lỗi mà thôi. Hãng và đại lý xử lý khủng hoảng và trách nhiệm một cách tồi tệ. Vậy ta có nên phân vân khi mua sp của hãng mer ko?.
Nếu là tôi ( cá nhân tôi, chiếc xe tiếp theo của tôi sẽ không bao giờ là mer nữa.. nếu mer ko cư xử vs khách hàng 1 cách xứng đáng theo đẳng cấp mà mer đã nói.) Còn cụ tin ai chứ tin sâu của mer, cụ biết thóc giống ko? Về đổ ra mà ăn....
Còn tùy mỗi người. Rõ ràng có rất nhiều thông tin bổ ích của người đi trước ta ko cho là đúng ta ko làm, ta gánh hậu quả ta chịu...Vậy thôi cụ nhé.

Stefano

Đi bộ
Có 2 lời khuyên:
1. Đương nhiên bạn có điều kiện bạn mới nghĩ đến mer. Tuy nhiên đây là chiếc xe đầu tiên, bạn nên mua xe vừa phải ( phụ tùng, linh kiện vừa phải...tránh là rủi ro và thoải mái hơn khi thay thế). Chiếc xe thứ 2 hay 3, lúc đó bạn đã có kinh nghiệm về cách thức và nguyên lý sơ đẳng về car rồi bạn nghĩ đến xe xịn hơn...
2. GLC theo tôi là ok với tầm giá nhưng rất tồi về mặt đẳng cấp của hãng khi có vấn đề xảy ra với xe của mình sx ( cái này tôi nói tất cả các sản phẩm, kể cả sp chưa bị phốt gì của mer). Nhưng nhỡ bị thì sao? Lại đổ lỗi mà thôi. Hãng và đại lý xử lý khủng hoảng và trách nhiệm một cách tồi tệ. Vậy ta có nên phân vân khi mua sp của hãng mer ko?.
Nếu là tôi ( cá nhân tôi, chiếc xe tiếp theo của tôi sẽ không bao giờ là mer nữa.. nếu mer ko cư xử vs khách hàng 1 cách xứng đáng theo đẳng cấp mà mer đã nói.) Còn cụ tin ai chứ tin sâu của mer, cụ biết thóc giống ko? Về đổ ra mà ăn....
Còn tùy mỗi người. Rõ ràng có rất nhiều thông tin bổ ích của người đi trước ta ko cho là đúng ta ko làm, ta gánh hậu quả ta chịu...Vậy thôi cụ nhé.
Cảm ơn bác vì lời góp ý đầy kinh nghiệm xương máu
Bác cho em xin gợi ý cùng phân khúc đc k ạ?
Tầm tiền 2 tỉ 4 giá lăn bánh đổ lại
Em chỉ đi 5 chỗ gầm cao. Có thể tính phương án xe lướt 1 năm

họa sỹ già

Xe buýt
Lexus hoặc Audi, cụ nghiên cứu kỹ. Đọc kỹ trước khi xuống tiền. Riêng mer tôi khuyên: loại. Xe ko có tội, nhưng do cách hành xử chộp giật của mer...

emcobietdau

Xe container
Cụ cứ nhớ 1 nguyên tắc là mấy em này cái gì cũng đắt.

:)):)):)):))

alexturino27

Xe hơi
Cụ bóc trinh con 200 cho sướng, chứ tội gì.
Còn glc250 e đang chạy, có lắp ống thở rồi thì đi nước ngập >30 40cm vẫn hơi tê
2,4 tỷ thì lấy glc300 hoặc Q5 mới đc roài

FerrariFXX

Xe đạp
Tầm tiền đấy, ăn chắc mặc bền thì bác lấy Prado :D. Còn đã đi Mẹc khó đi xe khác đấy :).

gauhd1986

Xe tăng
Nhiều xèng thế này làm con buổi sáng lượn lách đánh võng cho nhanh. Chứ đi mẹc vs bim nó quẹt vào sửa ốm, mà nước vào cũng khổ. Bảo dưỡng cũng đắt, xăng cũng tốn.:D