Thảo luận GLC! cần xác minh rõ cách làm việc của hãng

Vinvision

Xe điện
Thưa các cụ!
Tháng 6/2016 em có đặt mua con GLC 250 tại an du với lời hưa là tháng 9 có xe, rồi qua tháng 9 được thông bao với em là do nhà máy lắp giáp thêm dây chuyền để tăng công xuất vì thế hen quý khách đến tháng 11 giao xe. Và đến tháng 11 em điện thoại hối thì tra lời thản nhiên là phải ngoài tết âm mới có xe nhưng cũng khong nói rõ là ngày nào.
Em rất bực mình cách làm việc kiểu này. Em đinh mai kia đến tận nơi xem trắng đen thế nào và có nhất thiết phải cho mấy xe đất thải đổ trước của cty nó ko các cụ nhỉ.
Nó là một hãng và một đại lý bán xe hạng sang mà cách làm việc éo bằng mấy thằng bán cá bán thịt ngoài chợ.
Xin các bác cho em ý kiên.

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ đến gặp trực tiếp lãnh đạo bên đó mang kèm cái hợp đồng ra. Cứ sai hợp đồng thì đền theo thoả thuận. Còn nếu ko có hợp đồng cụ thể thì rút cọc mua xe khác. Giờ thiếu gì xe sang để cụ lựa chọn.

Vinvision

Xe điện
Cụ đến gặp trực tiếp lãnh đạo bên đó mang kèm cái hợp đồng ra. Cứ sai hợp đồng thì đền theo thoả thuận. Còn nếu ko có hợp đồng cụ thể thì rút cọc mua xe khác. Giờ thiếu gì xe sang để cụ lựa chọn.
Em cũng nghĩ vậy cụ ạ. Em em bực lắm

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn thấy các Sâu nhắn tin có hàng giao ngay trước tết, khả năng Mer có tuồn "Vé" ra chợ đen

đánh võng

Xe tải
Hãng chỉ có lỗi vì dây chuyền lắp ráp có công suất hạn chế, còn cụ quá đen vì làm việc với sâu quá bẩn :v đại lý nào cũng có rau sạch và sâu bẩn, nhưng cá nhân em thấy Andu nhiều phốt nhất nên em chỉ mua xe bên Ngôi Sao. Thời gian có thể báo nhận xe lâu hơn nhưng chính xác chứ ko vì hám tiền kênh mà bán hết cả xe của khách đặt. Em nghĩ cụ nên đổi sale đi :)

Du_don

Xe điện
Tiên dùng lễ, hậu dùng binh!
Sáng đâm đơn khắp nơi! Đêm cho 2 xe ben đổ ngập bùn! ;)

Em ủng hộ!

Đức_Sơn

Xe hơi
Hãng chỉ có lỗi vì dây chuyền lắp ráp có công suất hạn chế, còn cụ quá đen vì làm việc với sâu quá bẩn :v đại lý nào cũng có rau sạch và sâu bẩn, nhưng cá nhân em thấy Andu nhiều phốt nhất nên em chỉ mua xe bên Ngôi Sao. Thời gian có thể báo nhận xe lâu hơn nhưng chính xác chứ ko vì hám tiền kênh mà bán hết cả xe của khách đặt. Em nghĩ cụ nên đổi sale đi :)
Em đặt xe tháng 6 bên ngôi sao đây.
Hứa là quý 4 2016 có xe mà giờ cũng phải chờ qua tết .
Chán hết chỗ nói.

kompessor

Xe tải
khách mà bị đối xử như kẻ đi xin, mình có tiền mà cháo k có thì tìm người bán cháo khác, k nhất thiết fai ăn hàng cháo hay hãng cháo đấy :))

đánh võng

Xe tải
Em đặt xe tháng 6 bên ngôi sao đây.
Hứa là quý 4 2016 có xe mà giờ cũng phải chờ qua tết .
Chán hết chỗ nói.
Chia buồn cùng bác, thì e cũng nói là còn tuỳ từng Sales mà, tổng kết phốt như thế nhưng Andu vẫn sẽ có những bạn sale tốt và Ngôi Sao cũng có các bạn sâu không tốt :) chỉ là tính bình quân phốt ra thì em cảm thấy vậy nên mới sang tít Long Biên mua xe =))

BMW3se

Xe tải
Cay thật, mất tiền còn rước bực vào người

Đức_Sơn

Xe hơi
Chia buồn cùng bác, thì e cũng nói là còn tuỳ từng Sales mà, tổng kết phốt như thế nhưng Andu vẫn sẽ có những bạn sale tốt và Ngôi Sao cũng có các bạn sâu không tốt :) chỉ là tính bình quân phốt ra thì em cảm thấy vậy nên mới sang tít Long Biên mua xe =))
Mấy lần định đổi xe khác nhưng khổ cái là vợ em cứ thì mẹc với mẹt nên đành chịu.
Hy vọng ra tết lấy đc xe theo đúng ý mình cụ ợ. :(

đánh võng

Xe tải
Mấy lần định đổi xe khác nhưng khổ cái là vợ em cứ thì mẹc với mẹt nên đành chịu.
Hy vọng ra tết lấy đc xe theo đúng ý mình cụ ợ. :(
Chuẩn các mẹ rồi cụ ạ, Merc giờ thiết kế unisex nên cong nhiều hơn, không như thùng hồi xưa, cá nhân em ko thích lắm nhưng các chị em thì mê tít :)))

ngocthanhnha

Xe hơi
Chia buồn vì bác đã thích GLC nhưng lại ko đúng thời điểm.
VN khổ như vậy đấy, có tiền tỉ nhưng mũi vẫn cứ bị luồn dây và dắt đi :T :D :))

trumse7en

Xe tải
Khi ký hợp đồng mua xe, thường các cụ có chốt điều khoản nào để phạt đại lý bán nếu giao xe chậm theo tiến độ đã thoả thuận không ạ?

msbnty-29

Xe tải
Thưa các cụ!
Tháng 7/2016 em có đặt mua con GLC 250 tại an du với lời hưa là tháng 9 có xe, rồi qua tháng 9 được thông bao với em là do nhà máy lắp giáp thêm dây chuyền để tăng công xuất vì thế hen quý khách đến tháng 11 giao xe. Và đến tháng 11 em điện thoại hối thì tra lời thản nhiên là phải ngoài tết âm mới có xe nhưng cũng khong nói rõ là ngày nào.
Em rất bực mình cách làm việc kiểu này. Em đinh mai kia đến tận nơi xem trắng đen thế nào và có nhất thiết phải cho mấy xe đất thải đổ trước của cty nó ko các cụ nhỉ.
Nó là một hãng và một đại lý bán xe hạng sang mà cách làm việc éo bằng mấy thằng bán cá bán thịt ngoài chợ.
Xin các bác cho em ý kiên.
Mẹ bọn nó bố láo rồi, ký từ tháng 6 tới giờ thì làm gì có chuyện ko nhận đc xe. Bọn Andu là bọn bố láo nhất trọng hệ thống của Mer. Bác trước kia mà mua của bá Vĩnh Nam - Haxaco thì nhận lâu rồi.
Thằng sâu nào bán cho cụ nó làm trò với suất của cụ rồi, vả cho nó một cái. Cụ làm ầm lên, lôi hợp đồng và yêu cầu bên Andu đối chiếu xe đã giao với số hợp đồng đã ký, cụ làm cái biên bản với andu và gửi lên hãng cho Mer nó biết.

SonataHQ

Xe điện
Em kiện 1 lần và đã đc đền bù, điều quan trọng hãy đọc điều khoản trong hợp đồng đặt cọc, cụ đặt bao nhiều và các điều khoản thế nào??

Vinvision

Xe điện
Mẹ bọn nó bố láo rồi, ký từ tháng 6 tới giờ thì làm gì có chuyện ko nhận đc xe. Bọn Andu là bọn bố láo nhất trọng hệ thống của Mer. Bác trước kia mà mua của bá Vĩnh Nam - Haxaco thì nhận lâu rồi.
Thằng sâu nào bán cho cụ nó làm trò với suất của cụ rồi, vả cho nó một cái. Cụ làm ầm lên, lôi hợp đồng và yêu cầu bên Andu đối chiếu xe đã giao với số hợp đồng đã ký, cụ làm cái biên bản với andu và gửi lên hãng cho Mer nó biết.
ok cụ. em sẽ làm vụ này

duyhh

Xe tải
Đặt Ngôi sao từ tháng 5 vẫn éo có xe đây, để sau tết rút cọc mua Fo.

Vinvision

Xe điện
Đặt Ngôi sao từ tháng 5 vẫn éo có xe đây, để sau tết rút cọc mua Fo.
vạy hả cụ. em thấy có thàng em dưới hà nam nó đặt con mầu đen tháng 7 bên ngôi sao mà nó nhận xe rồi em mới cay chứ cụ

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
thật tình mà nói thì đợt vừa rồi hầu hết các cụ nhận xe màu trắng đa số đặt hàng từ tháng 4, tháng 5
nếu cụ đặt tháng 7 thì chắc là do bạn sale hẹn cũng hơi bị sớm, nhiều sale sợ mất khách nên cố hẹn giao xem sớm, nhưng khả năng thực hiện rất thấp
bản thân em có nhiều xe đặt tháng 5 mà hẹn giao T11,12 còn thấy cố lắm rồi
tầm tháng 6, tháng 7 đặt hàng thì bên e sẽ hẹn quí 1/2017 nhận xe
còn bây giờ đặt hàng bên e sẽ hẹn quí 2 hoặc quí 3/2017 nhận xe tuỳ từng màu và từng phiên bản