GLK250: làm thế nào tắt hết đèn?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e đố các cụ buổi tối mà làm thế nào tắt hết đc đèn pha vs các loại đèn led linh tinh gì đó của e nó đấy? k chơi đập nhé... hjhj
e bực cái vụ k tắt đc đèn này quá, cay vãi, cứ kiểu này sao e cũng đi cái ac quy mất thôi

the sun

Xe buýt
Cụ đưa xe em dùng hộ nhé. Fun cụ tý, cái công tắc xoay phía bên trái sát cửa lái, cụ vặn ngược chiều kim đồng hồ nhé

ducnguyen

Xe máy
e đố các cụ buổi tối mà làm thế nào tắt hết đc đèn pha vs các loại đèn led linh tinh gì đó của e nó đấy? k chơi đập nhé... hjhj
e bực cái vụ k tắt đc đèn này quá, cay vãi, cứ kiểu này sao e cũng đi cái ac quy mất thôi

Thú thật không hiểu được bác định tắt đèn khi đỗ hay khi đang chạy??
GLK 2013 khi đỗ có chức năng hiển thị đèn đỗ, muốn hiển thị bên nào thì xoay núm điều khiển đèn (có biểu tượng bóng đèn) về ký hiệu đèn đỗ bên đó. Tất nhiên là khi chìa khóa ở vị trí ON. Khi đó, xe chỉ hiển thị đèn sáng mờ bên mình bật, còn các đèn khác tắt hết. Nếu đang đỗ mà muốn tắt hẳn hết các đèn thì chỉ việc rút chìa khóa ra khỏi ổ... ;)
Khi đang chạy buổi tối, bác muốn tắt hết cả đèn đi thì chắc là đi... cướp ngân hàng zòy...! ;) Khi đó bác tham khảo ý kiến bên Mỹ nhóe...!

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Thú thật không hiểu được bác định tắt đèn khi đỗ hay khi đang chạy??
GLK 2013 khi đỗ có chức năng hiển thị đèn đỗ, muốn hiển thị bên nào thì xoay núm điều khiển đèn (có biểu tượng bóng đèn) về ký hiệu đèn đỗ bên đó. Tất nhiên là khi chìa khóa ở vị trí ON. Khi đó, xe chỉ hiển thị đèn sáng mờ bên mình bật, còn các đèn khác tắt hết. Nếu đang đỗ mà muốn tắt hẳn hết các đèn thì chỉ việc rút chìa khóa ra khỏi ổ... ;)
Khi đang chạy buổi tối, bác muốn tắt hết cả đèn đi thì chắc là đi... cướp ngân hàng zòy...! ;) Khi đó bác tham khảo ý kiến bên Mỹ nhóe...!
cụ nói đúng, cơ mà e vặn về đèn P đó, nhưng khi rút chìa ra nó vẫn sáng mới đểu, cả ngày nay nó sáng rồi, bị quên.
vấn đề của e muốn tắt là thế này, mấy ngày nay hn âm u, nên đèn auto nó cứ sáng, đi thì k sao mỗi khi lùi liếc đỗ điếc, e lịch sự hay có thói quen tắt đèn để đỡ chiếu vào những ng bên đường khi mình đậu xe, xong rồi khi xuống hay quên và thế là nó cứ sáng mãi cái đèn P khỉ gì đó, kiểu này sớm muộn cũng đi cái ắc quy mất. bực ghê, mấy lần rồi

qlevis

Xe điện
Đời mới ko tắt đ đèn, mọi thứ đều tự động cả, cụ cứ xoay sang auto, nó tự động chuyển về cos mà, ko sợ chiếu vào mẹt ng khác đâu. Xe e mấy hn đi đèn sáng trưng, nhưng e lại thích :))

QuangVD

Xe tăng
Cụ lên setting chỉnh vài thứ liên quan đến light là xong mà ;)

soul 9133

Xe tăng
Xoay núm công tắc về Auto sau đó cụ rút chìa khóa ra là đèn tắt. Còn đi đường cũng vẫn để Auto nếu thiếu sáng thì đèn pha sẽ sáng nếu đủ sáng thì đèn pha sẽ tắt (Cái này là do cảm biến đảm nhiệm)

minhtuan8868

Xe hơi
Toyota Giải Phóng - 807 Giải Phóng, Hà Nội
Website
www.toyotagiaiphong.net
Chế độ đèn mấy em Mẹc mới ko có chết độ tắt hết đèn đâu bác, bác để chế độ Parking thì tắt hết nhưng khi dừng đèn đỗ sẽ sáng tuy nhiên chế độ đèn này mới coi chừng cái ac quy của bác đấy chứ chế độ auto thì ko lo vấn đề ac quy đâu trừ khi bác không nổ máy mà vẫn bật đèn.

B18

Xe tăng
Cụ chủ có vẻ hơi nặng tai và vội vàng. Em fun tí :D. Nếu mình đang để đèn parking mà rút chìa khoá thì khoảng 3-4s sau sẽ có âm thanh báo kèm theo thông báo trên bảng đồng hồ. Em cũng mấy lần suýt quên như thế, may để ý nên quay vào tắt đc.

Chỉnh sửa cuối:

SimsSam

Xe điện
Mer ơi là Mer.

sướng quá thành mất sướng.

ngoc_bkpro88

Xe hơi
Em chả biết cụ đi kiểu dì. Cụ ko xoay về auto lúc rút chìa ra là nó báo , kêu liền. Kể cả cụ khoá xe cũng ko khoá được. Cái này cụ phải cẩn thận ko những toi ắc qui mà bao nhiêu đồ trong xe cũng toi

Vĩnh Nam

Xe tải
Đèn Parking bên trái hay Parking bên phải dùng <3h thì được, trên nữa sẽ làm mất điện cái bình

Khi để chế độ AUTO tắt máy và khóa xe vào ban đêm thì đèn sẽ sáng trong 30s. Mục đích là giúp người lái xe khi đậu xe có thời gian để ra khỏi garage vào ban đêm, nếu như không thích thì vào trong Setting - Vehicle - Lighting để tắt chức năng Surround Lighting đi là xong

Ở bên cạnh cái núm xoay chỉnh đèn còn thêm 1 nút đèn sương mù nữa, khi bật chức năng này thì đèn sương mù bên trái phía sau sẽ được bật, đèn LED phía trước sẽ được tắt và đèn pha sẽ được điều chỉnh gần lại và mở rộng ra xung quanh của xe.

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
cụ chủ không đọc kỹ HDSD trước khi dùng rồi!

nem_da_giau_tay

Xe buýt
hịc, dạ e cám ơn các cụ chỉ giáo.
e đã thử các kiểu k tắt đc, chỉ duy nhất để auto.
và vấn đề của e là bị thế này: khi trời xế chiều tầm 4-6h kể cả mùa hè , nếu để auto đèn sẽ sáng (con bim của e trước cũng vậy, e dự mer cũng thế) mấy hôm nay hanoi âm u, e mẹt này nó sáng đèn còn sớm hơn, và vấn đề là mỗi khi ve xe để đỗ nhất là lề đường, e hay có thói quen tắt đèn pha để sợ chiếu vào mắt mấy bác ngồi lề đường, khổ nỗi nhà e mẹt này khi vặn tắt pha nó chỉ có 2 chế độ là bật đèn P hoặc bật đèn sương mù khỉ gì đó mà cóc có chế độ of f hoàn toàn, và thế là e rút chìa nhẩy ra khỏi xe, bữa nào nhớ thì k sao, hay bữa nào đường vắng vẻ thì còn nghe thấy cái tiếng báo tít tít gì đó , chứ bữa nào mà vội vàng hay đường phố ồn ào thì chắc chắn là quên, hơn tháng nay e quên mấy lần rồi, kiểu này e sợ bé ắc quy sẽ chết vì cái vụ thiết kế dở người của e mẹt lầy quá.

à, còn vụ lầy nữa, mẹt là phong cách thiết kế mang tính tiện nghi sang trọng và đặc biệt tạo cảm giác thoải mái cho hành khách có đúng k ợ, thế mà cái e glk lầy đèn trần phía sau cóc có công tắc bật, thế mới đểu, ngồi sau mà muốn bật đèn trần là cứ phải nhờ vả cái thằng ngồi trước, hay ý đồ của cái nhà thằng thiết kế mẹt là chú ý định kiểu dang tao là bos ngồi sau thì chỉ có sai thằng tài xế thôi nhỉ? e thề thiết kế đểu quá

BSK

Xe tăng
Boss k ngồi GLK đâu kụ. Hôm trước e tiếp khách ở 38 TP đấy :) khà khà

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mercedes thiết kế hệ thống đèn thông minh để phục vụ cho nhu cầu cần thiết tối thiếu để đi xe của khách hàng.
Nên cụ muốn tắt hoàn toàn thì không được.
Có đèn daylight thì cụ có thể tác động và tắt ở phần setting được thôi cụ ak.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Boss k ngồi GLK đâu kụ. Hôm trước e tiếp khách ở 38 TP đấy :) khà khà
ối zoi, cái đấy a cho đi tới nửa năm nay rồi, cứ gợi lại nỗi đau...., mà hôm trước đi hát ở cái quán Paris ở xã đàn gì đấy, bin ái nó choén mấy phát liền, chân soắn quẩy cả tuần ... :)

hôm qua bị để quên bật đèn nguyên ngày, điên hết cả tiết với cái thằng thiết kế xe mẹt này, phát hiện ra một đống cái thiết kế rất ngu dân, e thề là e nói thật, các cụ cứ chỉ biết khen mẹt là đẳng cấp là này nọ phải nói thật cái gì cũng vậy kiểu gì cũng có những điểm rất kém, rất ngu trong thiết kế, đấy vụ cái pha cứ coi như cho qua, cái vụ đèn trần ghế sau k có công tắc , rồi hệ thống đèn trần và đèn báo chưa đóng cửa cũng dở, rồi chốt khóa và mở cửa cũng ngu .... hic hic, e đang lo k biết cái ắc quy của e có sao k đây, lần nào cho mượn xe mấy bác k quen cũng bị quên bật đèn , điên lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

PARASUCO

Xe tăng
Để nấc auto thì cứ tắt máy khóa cửa là tắt hết thôi mà. Đèn sáng sau khi tắt máy thì vào phần seting chỉnh thôi.

dlamtv

Xe buýt
ối zoi, cái đấy a cho đi tới nửa năm nay rồi, cứ gợi lại nỗi đau...., mà hôm trước đi hát ở cái quán Paris ở xã đàn gì đấy, bin ái nó choén mấy phát liền, chân soắn quẩy cả tuần ... :)

hôm qua bị để quên bật đèn nguyên ngày, điên hết cả tiết với cái thằng thiết kế xe mẹt này, phát hiện ra một đống cái thiết kế rất ngu dân, e thề là e nói thật, các cụ cứ chỉ biết khen mẹt là đẳng cấp là này nọ phải nói thật cái gì cũng vậy kiểu gì cũng có những điểm rất kém, rất ngu trong thiết kế, đấy vụ cái pha cứ coi như cho qua, cái vụ đèn trần ghế sau k có công tắc , rồi hệ thống đèn trần và đèn báo chưa đóng cửa cũng dở, rồi chốt khóa và mở cửa cũng ngu .... hic hic, e đang lo k biết cái ắc quy của e có sao k đây, lần nào cho mượn xe mấy bác k quen cũng bị quên bật đèn , điên lắm rồi.
Biết thế...mua cái Zinger chạy cho nó nành cụ chủ thớt nhỉ...

duythanh1168

Xe máy
chắc bác có người yêu ngồi trên xe nên định làm tí chứ j nên mới cần tắt đèn có phải không hả bác